[Funland] Điên đầu vì con mèo hoang phá phách trên thượng

Visser III

Xe tăng
Cụ viết cái biển "nhà nuôi mèo,cấm bẫy" đặt trước cửa.dăm hôm sau là hết mèo ngay ấy mà.

tunglam28062009

Xe tăng
Em lại thích mèo hoang. Toàn cho mèo hoang ăn. Tiếc là khoảng 2 tháng nay không thấy 1 con nào lai vãng vườn nhà em nữa :( . Chắc bị hội thợ nào bẫy hết rồi.
E giống cụ. Cạnh nhà e có cái kho. E toàn để cơm vào khay bỏ lên mái kho cho chúng nó ăn. Mèo hoang hay mèo nhà đều có ích cả.

nghienruou

Xe điện
Làm cái lồng bẫy đi cụ, nếu đẹp để nuôi, không thì tùy cụ :D

Lam__Phương

Xe điện
Trước nhà e có con mèo hoang cũng hay lảng vảng từ ngày k có nó khốn khổ với lũ chim bồ câu.

meotamthe

Xe cút kít
Trong OF này, em thấy các cụ khổ vì chó ị tè bậy chứ chắc chưa có ai khổ vì 1 con mèo như em. Bình thường, một số con mèo hoang sống ở bãi đất cạnh nhà bao năm nay ko vấn đề gì nhưng suốt 1 tháng nay, có 1 con mèo đen rất to thế nào mà trèo lên được thượng các nhà cùng dãy rồi phá ban đêm. Vì các nhà thông thượng nhau nên nó đi thoải mái, riêng nhà em cuối dãy, có lấy rèm đen che lại nhưng nó xé rách mấy chỗ để chui sang.

Hôm đầu tiên, em còn tưởng trộm, cầm dao lên thượng thì thấy 1 bóng đen vụt sang nhà hàng xóm, mới biết là mèo chứ ko nhìn thấy khéo có khi còn lo hơn. Thường thì mèo đi êm nhưng ko hiểu sao con này nó nghịch gì mà như là xê dịch các đồ vật, kiểu đang chơi với 1 người nào đó, thi thoảng lại nghe uỳnh một cái. Em lên thì nó lại chạy đi và không thấy...ma nào cả. Sự việc này diễn ra mấy tuần nay làm em thức ban đêm mấy lần, sáng dậy rất stress, mặt mũi khờ câm. Covid nằm nhà ngủ muộn ko sao chứ mai là đi làm rồi.

Em xin ý kiến các cụ có cách nào bẫy được nó hoặc có mùi gì mà đuổi được nó ko. Hiện thì em thấy lưới lan rách chỗ nào thì vá chỗ đấy nhưng nó ranh ma như thế thì chả mấy chốc lại phải đi mua lưới mới.
Đệ nhà em qua canh ma cho cụ, cụ lại định bắt là sao thế :D

hecvn

Xe tăng
Cụ thả e mèo cái lên, đảm bảo IM thít

Bigmoto

Xe container
Các ông tv siêu cao bome, làm cái miếng dính keo chuột loại lớn. Ko cần mồi đặt đúng dấu chân nó hay đi qua là tèo.

QUANG1970

Xe lăn
Cụ hay làm thơ.
Nhưng 2 câu này, nhất là bôi đậm, nghe hơi độc ác.
Dù nhiều cụ up cách làm thịt trong thớt nhưng vẫn dễ xem.
Vốn có câu "Sát nhấ miêu cứu vạn thử" mà đây không phải là "vạn thử" mà là muôn vàn cái bực mình cy3a bác chủ thớt, bác ạ! :P

tieunhilang

Xe điện
Mợ thử tè một bãi ở sân thượng xem, mèo nó tưởng mợ đã đánh dấu lãnh thổ, không bén mảng đến nữa

tung5917

Xe điện
E giống cụ. Cạnh nhà e có cái kho. E toàn để cơm vào khay bỏ lên mái kho cho chúng nó ăn. Mèo hoang hay mèo nhà đều có ích cả.
Thường thì khu nhà em nhiều mèo hoang lắm, chúng nó bắt chuột và chim rất tài. Em đếm phải đến 4-5 con khác nhau trong vườn nhà em, hết con mẹ đến con con mới sinh. Em cho chúng nó ăn cả chục năm nay rồi.
Ấy thế mà chỉ 1-2 tháng nay không còn đến 1 con, vắng bóng sạch luôn. Chắc là có hội săn mèo chuyên nghiệp.
Em vẫn còn thừa 2 túi thức ăn hạt cho mèo loại 1 kg- 50.000đ mua ở Trường Chinh. Cụ nào nuôi mèo thì em tặng nhé. ( em làm ở quận Hai Bà Trưng )

Láu

Xe điện
Ban đêm cụ cứ lên nhảy nhót phá phách lại, đảm bảo con mèo sẽ điên đầu cho mà xem

Pvsc

Xe ba gác
Cụ nuôi một đàn mèo cái là xong, nó sẽ bỏ đi không bao giờ trở lại :D
PS: Đừng bao giờ cầm dao tìm trộm

silver1

Xe điện
Trong OF này, em thấy các cụ khổ vì chó ị tè bậy chứ chắc chưa có ai khổ vì 1 con mèo như em. Bình thường, một số con mèo hoang sống ở bãi đất cạnh nhà bao năm nay ko vấn đề gì nhưng suốt 1 tháng nay, có 1 con mèo đen rất to thế nào mà trèo lên được thượng các nhà cùng dãy rồi phá ban đêm. Vì các nhà thông thượng nhau nên nó đi thoải mái, riêng nhà em cuối dãy, có lấy rèm đen che lại nhưng nó xé rách mấy chỗ để chui sang.

Hôm đầu tiên, em còn tưởng trộm, cầm dao lên thượng thì thấy 1 bóng đen vụt sang nhà hàng xóm, mới biết là mèo chứ ko nhìn thấy khéo có khi còn lo hơn. Thường thì mèo đi êm nhưng ko hiểu sao con này nó nghịch gì mà như là xê dịch các đồ vật, kiểu đang chơi với 1 người nào đó, thi thoảng lại nghe uỳnh một cái. Em lên thì nó lại chạy đi và không thấy...ma nào cả. Sự việc này diễn ra mấy tuần nay làm em thức ban đêm mấy lần, sáng dậy rất stress, mặt mũi khờ câm. Covid nằm nhà ngủ muộn ko sao chứ mai là đi làm rồi.

Em xin ý kiến các cụ có cách nào bẫy được nó hoặc có mùi gì mà đuổi được nó ko. Hiện thì em thấy lưới lan rách chỗ nào thì vá chỗ đấy nhưng nó ranh ma như thế thì chả mấy chốc lại phải đi mua lưới mới.
Ra hàng bán đồ điện nuwocs mua 1 tấm lưới thép mắt 1x1cm chắn thì khỏi lo nó vào nhà, móng bó xé vải chứ thép hổ còn chịu bỏ đi mà cụ.