Thảo luận Điện lạnh ô tô

CNLV

Xe đạp
15 Hải Triều, phường Bến Nghé, Quận 1, TP.HCM
Chào Các Bác
Em là tài mới cần Các Bác tư vấn giúp nội dung sau:
Em mới mua xe đã qua sử dụng, hiệu Mercedes C200K sản xuất năm 2007 (WDD2040415L001578 C200 KOMPRESSOR 2007). Chủ cũ bảo quản xe khá tốt, xe chưa bung máy lần nào. Em thấy máy lạnh xe không được tốt, rất lâu lạnh và luôn không đủ độ lạnh cho xe.
Các Bác cho Em hỏi nếu Em tẩy vệ sinh cục nóng máy lạnh thì có cải thiện được nhiều không ạ?
Em tham khảo, thấy nhận xét dàn lạnh của xe đời này không tốt (có thể do đã cũ). Em nhờ Các Bác tư vấn địa điểm sửa máy lạnh ô tô chất lượng, uy tín tại TP.HCM giúp Em ạ.
Trường hợp không cứu được dàn lạnh cũ thì Em nên thay thế loại nào và chi phí có mắc không ạ?
Em rất rất mong Các Bác nhín ít thời gian tư vấn giúp.
Em xin chân thành cảm ơn.

duytrong

Xe lăn
Máy lạnh xe nào thì nguyên lý làm việc cũng giống nhau mà cụ, lốc máy , giàn nóng , giàn lạnh, ga...cái nào kém thì sửa chữa thay thế cái đó là sẽ mát thôi mà, có điều em nghe thấy bảo sửa và thay thế phụ tùng xe Đức thì đắt tiền lắm, chính vì vậy rất ít người dám mua xe Đức cũ như cụ chủ, mua rồi đam mê rồi thì cứ chơi thôi cụ ạ.

CNLV

Xe đạp
Máy lạnh xe nào thì nguyên lý làm việc cũng giống nhau mà cụ, lốc máy , giàn nóng , giàn lạnh, ga...cái nào kém thì sửa chữa thay thế cái đó là sẽ mát thôi mà, có điều em nghe thấy bảo sửa và thay thế phụ tùng xe Đức thì đắt tiền lắm, chính vì vậy rất ít người dám mua xe Đức cũ như cụ chủ, mua rồi đam mê rồi thì cứ chơi thôi cụ ạ.
Cảm ơn Cụ cho mình biết mình đã lỡ sa chân vào con đường đau thương. Mong rằng nuôi con Mer cũ này không như nuôi con nghiện 🥲 ☹
Chính vì sợ sửa và thay thế phụ tùng hao tốn nhiều nên mình mới đánh liều hỏi các Cao Nhân có biết chỗ nào sửa chữa xe ô tô, sữa chữa máy lạnh uy tín tại TP.HCM thì chỉ giúp mình. Chứ Lơ ngơ như mình e rằng ăn bánh vẽ nhiều, tội nghiệp lắm đa.

duytrong

Xe lăn
Cảm ơn Cụ cho mình biết mình đã lỡ sa chân vào con đường đau thương. Mong rằng nuôi con Mer cũ này không như nuôi con nghiện 🥲 ☹
Chính vì sợ sửa và thay thế phụ tùng hao tốn nhiều nên mình mới đánh liều hỏi các Cao Nhân có biết chỗ nào sửa chữa xe ô tô, sữa chữa máy lạnh uy tín tại TP.HCM thì chỉ giúp mình. Chứ Lơ ngơ như mình e rằng ăn bánh vẽ nhiều, tội nghiệp lắm đa.
Nếu mới chơi xe mà múc vào xe Đức nói chung và Mec nói riêng thì em cũng nể cụ đấy, xe Đức em thấy có von va gen có vẻ lành hơn thì phải.

CNLV

Xe đạp
Nếu mới chơi xe mà múc vào xe Đức nói chung và Mec nói riêng thì em cũng nể cụ đấy, xe Đức em thấy có von va gen có vẻ lành hơn thì phải.
À, vì mình lỡ mua xe cũ của người bạn. Bạn ấy đi nước ngoài định cư nên để lại cho mình. Mình có lái thử qua, thấy rất okie nên cũng thích. Ngại cái phụ tùng hay sửa chữa nghe nói đắt đỏ lắm.
Có gì sau này nhờ Cụ chỉ giáo cho mình nhé.

duytrong

Xe lăn
À, vì mình lỡ mua xe cũ của người bạn. Bạn ấy đi nước ngoài định cư nên để lại cho mình. Mình có lái thử qua, thấy rất okie nên cũng thích. Ngại cái phụ tùng hay sửa chữa nghe nói đắt đỏ lắm.
Có gì sau này nhờ Cụ chỉ giáo cho mình nhé.
Em thì cũng có biết gì về xe Đức đâu, đợt trước Covid em sang Nga chơi hay đi con xe Von va gen của thằng cháu thôi, em mới dùng 1 xe Đức nhưng là xe Mer spinton 16 chỗ thôi, hay vào hãng Ngôi sao gần may 10 sửa chữa nói chung là khét lẹt, Cụ chịu khó vào OF này thì vỡ vạc ra nhiều điều lắm, trong này cực nhiều các Cụ rất có kinh nghiệm và giỏi về xe ô tô nói chung...hy vọng sẽ giúp được cụ nhiều điều bổ ích về xe .

CNLV

Xe đạp
Em thì cũng có biết gì về xe Đức đâu, đợt trước Covid em sang Nga chơi hay đi con xe Von va gen của thằng cháu thôi, chưa sở hữu xe Đức bao giờ, Cụ chịu khó vào OF này thì vỡ vạc ra nhiều điều lắm, trong này cực nhiều các Cụ rất có kinh nghiệm và giỏi về xe ô tô nói chung...hy vọng sẽ giúp được cụ nhiều điều bổ ích về xe .
Cảm ơn Cụ đã chia sẻ thông tin.
Vì là lần đầu tiên hỏi tin trên diễn đàn này nên Em đã không biết để vào các thớt cũ. May mà có Cụ chia sẻ nên Em bớt cảm thấy lạc lõng. Một lần nữa chân thành cảm ơn Cụ.