[Funland] ĐIÊN LOẠN Giá nhà ngõ hà nội

Green life 8

Xe máy
Nhà bố mẹ em ngõ quận đống đa đây. Nhà trong khu mắc dàn dáo xây dựng lần lượt hết nhà này qua nhà khác sửa nhà trong gần 7 năm nay chưa dứt. Đi qua lúc nào cũng nơm nớp mà đã có học sinh bị gạch rơi trúng đầu rồi đến khổ.

Lyquangdieu1

Xe tăng
Định giá nhà thì phải dựa vào giá trị sử dụng. Với nhà ngõ thì giá trị duy nhất là để ở, mà xét về ở thì trải nghiệm thua xa chung cư cùng tầm giá, thậm chí giá cho thuê cũng thấp hơn. Giá nhà ngõ cao chẳng qua là do thói quen của người dân (+ cò vạc bơm thổi). Thói quen này dần sẽ mất trong cuộc sống hiện đại thôi. Nhất là mấy căn nhà ngõ sâu, mứt chó mứt mèo đầy ngõ, mùa nồm mùa mưa thì có mà vỡ thớt, em đố mà bán đc :))
Phân chó, ẩm thấp, dân trí một số người k tốt, vận chuyển đồ đạc khó khăn, an ninh....
Tầm có ít tiền thì em chọn chung cư.

Thinh82

Xe tải
Theo e tầm dưới 5 tỏi thì ổn áp nhất vẫn là chung cư.

OxIT

Xe buýt
Nhà ngõ ngách tỷ suất lợi nhuận cho thuê trên giá trị khoảng 2-3%/năm. Chung cư khoảng 4-6%/năm. Coi như gấp đôi nhà ngõ. Nên về lâu dài chung cư vẫn là chủ đạo. Nhìn thống kê giá như đồ thị qua 2 năm gần đây như ở 1 quận điển hình thanhxuan cũng thấy có sự thay đổi rõ về nhận thức rồi.

theanh_vnpt

Xe điện
Mấy cụ nói nhà ngõ ngách ở thích hơn cc thì chắc chưa ở cc bao h :))
Bản thân em từng bán nhà ngõ lên cc em hiểu rõ. Hàng xóm sát nhà em hiện tại còn cho thuê lại nhà ngõ để lên cc 160m2 ở đây này, và đều rất vui vẻ với cuộc sống mới, cảm giác sướng hơn bao nhiêu.
Em vẫn còn nhớ thời sinh viên đi thuê trọ ở mấy khu nhà ngõ vừa hẹp sâu, giờ nghĩ lại cảm giác sống cứ kiểu chui rúc ấy
Em xác định nếu đã xuống mặt đất thì chỉ có cày tiền mua liền kề, biệt thự thôi
Biệt thự liền kề chát lắm cô bạn mình vừa mua 1 căn xây thô 5 tầng diện tích 80m ở Trúc khê giá tầm 30 tỷ về hoàn thiện tầm 5 tỷ nữa biết bao giờ mới có đủ tầm đấy để mua

ducmnm

Xe máy
Đất thổ cư nội đô thì cứ tiến chậm mà chắc!! Ko bị ảnh hưởng bởi biến động thị trường, thậm chí là dịch bệnh. Người ta vẫn đi săn đi tìm. Nên nếu tìm được mảnh nào hợp lý thi cứ chốt thôi!

Quê bầm

Xì hơi lốp
Các thớt tranh cãi nhau về cc hay nhà ngõ mãi ko phân giải được, em thì khoái ở chung cư thuê cũng được, còn có nhà đất nếu có thì mang cho thuê thôi

ducthang85

Xe tải
thấy các cụ cứ tranh luận chung cư với nhà ngõ thì em là cái thằng ở cả chung cư và cả nhà ngõ và cả nhà mặt đường thì em thấy là những nhà ngõ nhỏ quá thì thôi , không nên ở , còn chung cư thì vừa tiền mua nhà ngõ nhỏ nên mua chung cư . còn có tiền hơn tí thì làm cái nhà phân lô ngõ đàng hoàng xe đi lại thì cũng ổn , còn cao cấp hơn thì bt không nói làm gì . Nhưng các cụ phải nhớ 1 điều là chung cư thì nó cũng chỉ là ngắn hạn thôi nhé , đến khi các cụ có con lớn một chút , nó bắt đầu có bạn gái thì nếu mà chung cư thì nên khoảng 200m2 trở lên chứ mấy cái chung cư vài chục m thì thôi ạ . Lâu lâu rồi em vào chung cư nhà ông anh chơi , đi ỉ a mà cả nhà nghe thấy , may là em không ngại =))

mayxanh_hp

Xe tăng
thấy các cụ cứ tranh luận chung cư với nhà ngõ thì em là cái thằng ở cả chung cư và cả nhà ngõ và cả nhà mặt đường thì em thấy là những nhà ngõ nhỏ quá thì thôi , không nên ở , còn chung cư thì vừa tiền mua nhà ngõ nhỏ nên mua chung cư . còn có tiền hơn tí thì làm cái nhà phân lô ngõ đàng hoàng xe đi lại thì cũng ổn , còn cao cấp hơn thì bt không nói làm gì . Nhưng các cụ phải nhớ 1 điều là chung cư thì nó cũng chỉ là ngắn hạn thôi nhé , đến khi các cụ có con lớn một chút , nó bắt đầu có bạn gái thì nếu mà chung cư thì nên khoảng 200m2 trở lên chứ mấy cái chung cư vài chục m thì thôi ạ . Lâu lâu rồi em vào chung cư nhà ông anh chơi , đi ỉ a mà cả nhà nghe thấy , may là em không ngại =))
😂 cụ kể thật trực quan sinh động.

toyfriend

Xe buýt
Cuj đúng là trải nghiệm rồi nên chả thể sai

khong phanh

Xe buýt
Trừ các ngõ khu quân đội phân lô vỉa hè, khu cán bộ cũ thì còn đỡ (nhưng giá cũng rất cao), chứ ngõ ngách truyền thống ở HN, không ở nổi đâu ạ :(

Em thì ở cả nhà ngõ lẫn LK nên có kinh nghiệm ạ.

Nhà ngõ, xung quanh toàn dân buôn bán trên phố cổ hoặc chợ búa, đủ thành phần, dân trí nhìn chung thấp, mở cửa ra là thấy tiếng chửi nhau ầm ĩ. Hết buổi sáng, chiều yên ắng một tẹo thì lại có chó nhà ai ị bậy, lại nghe thêm 1 hồi chửi bới nữa. Mà ngõ rộng xe tải nhỏ đi qua xè xè hàng ngày chứ ko phải ngóc ngách đâu.

Mở cửa ra thì thấy loanh quanh mấy ông bụng phệ cởi trần vác ghế ngồi trước cửa @-) . Có nhà thì đến tận 4, 5 hộ gia đình anh em cùng sống 1 nhà, cuộc sống chắc bí bách nên cũng làm người ta thành hằn học? Mấy bà trung niên thì mở miệng ra là nói bậy, người lạ chỗ khác đến thì liếc ngang liếc xéo (cái này thì thử vào mấy ngõ ở phố Huế, Bà Triệu hay các khu phố cũ xem, đều như nhau, hihi).

Huhuhu, đấy chưa phải điều sợ nhất, nếu ta đi sâu sâu vào các ngõ ngoắt nghéo, sẽ tự dưng bắt gặp 1 cái....WC công cộng cũ kỹ chả hạn #:-scực kỳ gây sang chấn tâm lý :(

Điều tiện duy nhất với em là ở đây có thể viu 2' lên phố cổ để ăn vặt :|

Còn nhà LK em ở khu quê quê thôi, họp tổ dân phố còn thấy có văn bản xây dựng nông thôn mới :D :bz mặc dù thực ra cách trường Newton vài trăm mét. Hàng xóm thì chủ DN nhỏ hoặc gỉảng viên, cả quan chức, cơ bản thì thân thiện bởi chả có gì va chạm cả. Nhà đối diện bình thường buổi sáng quét lá trước nhà họ cũng quét luôn cho cả vỉa hè nhà em :D, nên sau mình cũng bảo bác gv hôm nào mình dọn lá thì dọn luôn trước cửa nhà họ. Bác hàng xóm thi thoảng vác 1 quả bầu bí tự trồng sang cho. Xung quanh um tùm cây cối, rất yên tĩnh.

Được cái là ko có ông nào cởi trần bụng phệ ngồi ghế trước cửa nhà như trong các ngõ #:-s. Nói chung ở khu mà dân trí cao thì môi trường sống tốt hơn hẳn.

Mỗi nhược điểm là đi đâu sẽ phải đi ô tô hoặc ko thì đạp xe đạp loanh quanh trong khu :-?
Chuẩn nhà ngõ là cởi trần bụng phệ bắc ghế nhựa ngồi trc nhà, còn các bà trung niên ngồi quán nước ai đi qua cũng nhòm, liếc xéo.

Chỉ cần ngõ oto vào đc là auto tăng giá mạnh. Tuy nhiên em thấy mấy bài rao trên of nhà mặt tiền hơn 3m tí, ngõ xe máy, ngoài vành đai 3 mà cũng 100tr/m2 thì em cũng chịu
Những người có tầm 4ty trở lên là cũng phải biết cách hưởng thụ cuộc sống rồi, tội gì chui vào nhà ngõ ngách chật hẹp diện tích 40m.
Bằng giờ này năm ngoái e bán nhà trương định 33m2, ngõ cách đg trương định 40m cũng vì ở thấy bức bối vì ngõ ngach nhà của chật hẹp
Cụ bán bao nhiêu 1m2 vậy cụ.

biahoihanoi

Xe lăn
Nhà phân lô ngõ ô tô phố Trần Quốc Hoàn mà giá 220tr đến 250 triệu/m2 tùy nhà mới hay cũ. Còn căn góc từ 250-290tr m2. Ngày xưa rẻ hơn mấy khu Quảng An, Quảng Bá mà giờ cao thật.

Sage2021

[Tịch thu bằng lái]
Chả là vợ chồng em cưới nhau đc 4 năm làm ăn tích góp cũng đc tỏi 5 . tính mua miếng đất khu từ liêm rồi làm nhà mà từ đầu năm đến giờ đúng là điên loạn. càng dịch thì lại càng tăng miếng đất đầu năm đến bây giờ tăng mười mấy triệu 1 m . đang phân vân quá không biết có nên mua thời điểm này ko. CCCM tư vấn giúp ạ
Chả loạn đâu cụ, chiêu trò của chủ đầu tư với cò vạc hết đấy. Họ hét giá nhà ngõ cao để bán chung cư và nhà trong khu đô thị của họ được giá. (logic là giá ngõ cao nên giá chung cư tôi phải cao). Đất ngõ xung quanh là nơi neo giá bds chung cư.

Vài khu đô thị mọc lên, vài cò vạc đi đánh sóng. Dân quen thói AQ cứ nghĩ mình ở trên đống vàng, rung đùi sung sướng mà không nghĩ đó là chiêu trò của chủ đầu tư và cò vạc tạo ra thịnh vượng ảo.

bmwp0wer

Xe tăng
Nhà ngõ mà oto đỗ cửa làm gì có giá dưới 7_8 tỷ. Còn nhà ngõ xe máy thì thôi thà ở cc cho xong.