[Funland] Điện máy Pico làm ăn chán hết sức.

dualshock

Xe tải
pico trước em có bảo hành cái amply mà cuối cùng mang về thấy bệnh vẫn vậy, chán quá mang mẹ nó ra thợ ngoài cho nhanh chuyện.

Em thích ĐMX nhưng khổ nỗi mấy lần mua TV, máy lọc nước... thì họ đều ko có model em cần. Qua Mediamart thì có tất. Bên này phục vụ chưa chuyên nghiệp bằng ĐMX nhưng cũng tạm ổn. Hôm nọ gọi bảo hành cái máy lọc nước, bảo là nghỉ lễ hẹn đến đầu tuần, thế mà chiều vẫn có thợ xuống làm. Nói chung là em thấy được.

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Vụ này em k phục cụ lắm :)), pico giờ như cái chợ lịch sự chứ siêu thị điện máy cái nỗi gì, em cứ ĐMX mà chơi Lão ạ.
Tôi ko phải khách hàng thân thiết của Pico.
Đơn giản là tôi check, chỗ nào có giá tốt + hàng chính hãng => mua thôi, dù nó là Pico hay DMX hay who ever.
Và với mọi trường hợp máy cần lắp đặt, tôi đều chỉ trả 1 củ gì đó.

Còn bác mua cái laptop hay phone hay cái Quạt điện: Đương nhiên là cà thẻ credit card rồi.

thuhuong2

Xe tăng
Ý em là cụ lại dại rồi! Trường hợp này chính em gặp 1 lần rồi. Nó mang đồ đi,xong là nó còn khuya mới lắp,cụ lại thả gà ra đuổi. Đen nữa nó bẩu nhân viên tháo máy nó không biết,nhân viên nghỉ rồi....
Túm lại nếu nó giở trò thì cụ mất time,mất tiền...nên có cuộc gọi xác nhận là nhân viên tháo máy đem về.
Thì e mới nói là tầm thằng Pico mà lừa thế thì bó tay luôn, e gọi CSKH nó hứa thế thì e cũng chấp nhận cho đỡ tức chứ mình chui vào rọ nó rồi là mình chịu.

duongctt

Xe tăng
Nick kia đâu rồi cụ:D

Em thường mua Nguyễn Kim, đắt hơn 1 chút nhưng không phải lăn tăn:D
NK cũng toàn treo đầu dê bán thịt cún thôi bác, bác cứ search vài mã tủ lạnh, điều hòa giá tốt rồi ra tận nơi xem, chả có hàng đâu, nv nó lại gạ bác chuyển sang Aqua cho mà xem 😁
Điều hòa em toàn mua ở mấy cửa hàng lâu năm, giá tốt, thợ tốt, lắp đặt nhanh. Samnec giá tốt phết, hơi ít mẫu mã.

QuangSunlight

Xe điện
Kinh nghiệm mua hàng ở ta là chỉ nên đặt cọc tầm 1 triệu thôi cụ ạ. Khi lắp đặt xong , kiểm tra thấy chạy ngon lành mới trả nốt . Thợ thuyền cũng không dám làm láo nháo nếu chưa nhận đủ tiền .

Trục

Xe ba gác
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Kinh nghiệm mua hàng ở ta là chỉ nên đặt cọc tầm 1 triệu thôi cụ ạ. Khi lắp đặt xong , kiểm tra thấy chạy ngon lành mới trả nốt . Thợ thuyền cũng không dám làm láo nháo nếu chưa nhận đủ tiền .
Cái này thì lại còn do cả quy trình kinh doanh bên bán hàng nữa chứ Cụ.
Cụ mà làm được việc như này thì chỉ mua của người quen.
Hàng của em giao chân công trình phải thanh toán đủ 100% không thì em cho xe quay đầu. :D
Không phải chủ nhà nào cũng tử tế như nhau, Cụ ạ. Tiền máy không thu thì làm khó anh em thợ.
Bên em bán máy không tính kèm giá thi công, phần thi công tính riêng, bảo hành thi công 1 năm, nên khách cũng không ngại chuyện lắp đặt lắm.

Chỉnh sửa cuối:

tony tí

[Tịch thu bằng lái]
Em thay đổi chút nội thất, mua của Pico HĐ một cái ĐH và 1 cái máy rửa bát.
Riêng cái điều hoà, e chọn mẫu Panasonic 12.000BTU và 2 chiều, mẫu e rất thich loại IZ. Thanh toán quẹt thẻ trả tiền 100% tại chỗ hẹn 9 h sáng hôm sau lắp, vì nhà e hơi bận.
Ấy thế mà ông Pico tận hơn 11h mơi cho người đến, loay hoay hàng tiếng phát hiện ra cục nóng với mặt lanh ko cùng Model, mang cục nóng về hẹn mai lắp.
E đien quá vì 2 ông thợ còn làm vỡ mất cái quat cây của nhà, gọi lên tổng đài, bên Pico lại nói model đó hết hàng, a đổi mẫu khác đi. Chán và tức lòi ruột vì em tìm đúng cái đó( dòng Z của Pana) E nói thôi lấy lại tiền e mua chỗ khác, thì bên Pico lại nói lấy tiền phải 1 thang đến 40 ngày, vì e thanh toán qua thẻ.
Giờ nha cửa bừa bãi, cái mặt lạnh vẫn gắn trên tường, còn cục nóng đã mang đi rôi. Hai bố thợ làm vỡ cái quạt thì chối đây đẩy...
Trước giờ cũng ko nghĩ Pico làm ăn chán thế. Thợ thuyền thực sự đã rất kém, mà bán hàng cũng rất thiếu trung thực.
giời ạ:)) .. xui thế :D... nại còn vỡ cái quạt :D.. thế cuối cùng Pico giải quyết cho Cụ thế nào :)

tony tí

[Tịch thu bằng lái]
Tôi vẫn lấy của Pico, vì nhiều khi hàng nó khá rẻ, hoặc discount nên rẻ hơn chỗ khác, nhất là Điện máy xanh.

Bù lại, với Điều hòa hay Tủ lạnh hay tương tự: Không cà thẻ, mà trả 1 củ đặt cọc thôi.
Thợ đến lắp + check ==> trả nốt, tiền mặt.
Nó rách việc hơn, nhưng an toàn hơn với những vụ như bác chủ thớt thuhuong2 ở trên.
nàm gì có vụ người ta cho Cụ đặt cọc 1 chiệu. xì tiền đủ nhé:)
à.. nhưng lắp đặt xong ok mới than toán mà Cụ . Cần gì cọc kiếc cho mệt.

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Cái này thì lại còn do cả quy trình kinh doanh bên bán hàng nữa chứ Cụ.
Cụ mà làm được việc như này thì chỉ mua của người quen.
Hàng của em giao chân công trình phải thanh toán đủ 100% không thì em cho xe quay đầu. :D
Không phải chủ nhà nào cũng tử tế như nhau, Cụ ạ. Tiền máy không thu thì làm khó anh em thợ.
Bên em bán máy không tính kèm giá thi công, phần thi công tính riêng, bảo hành thi công 1 năm, nên khách cũng không ngại chuyện lắp đặt lắm.
Uầy!
Lão đừng so sánh thế chứ! 2 khái niệm khác nhau mà!
Như em mua thì khác nhá! Nếu mua từ nhà phân phối( Lão) khác,mua tại siêu thị khác nhá!
Còn với em chẳng hạn. Lão giao hàng đủ số lượng,chủng loại,bóc hết tại hiện trường,ok,2 thèng ký phát đơn giao hàng,làm chén nước tài khoản nổi ngay...còn bắt thanh toán trước 50% với em là em ếu mua đâu!

hp78

Xe điện
NK cũng toàn treo đầu dê bán thịt cún thôi bác, bác cứ search vài mã tủ lạnh, điều hòa giá tốt rồi ra tận nơi xem, chả có hàng đâu, nv nó lại gạ bác chuyển sang Aqua cho mà xem 😁
Điều hòa em toàn mua ở mấy cửa hàng lâu năm, giá tốt, thợ tốt, lắp đặt nhanh. Samnec giá tốt phết, hơi ít mẫu mã.
Em thấy thông tin về tình trạng có hay hết rõ ràng mà cụ:D

pandahn

Xe điện
Vào trung tâm điện máy là sai rồi, sao không tìm những công ty chuyên bán điều hoà, thợ thuyền sẵn, chuyên nghiệp.

Euro2CityStar

Xe lăn
Tôi vẫn lấy của Pico, vì nhiều khi hàng nó khá rẻ, hoặc discount nên rẻ hơn chỗ khác, nhất là Điện máy xanh.

Bù lại, với Điều hòa hay Tủ lạnh hay tương tự: Không cà thẻ, mà trả 1 củ đặt cọc thôi.
Nó rách việc hơn, nhưng an toàn hơn với những vụ như bác chủ thớt thuhuong2 ở trên.
gớm cứ ra tận nơi xem , hỏi han đàng hoàng . cho cái địa chỉ tới lắp xong thì thanh toán
nếu hỏi xin tiền cọc thì làm
cuộc điện thoại 19006619 xem phản ứng nhân viên thế nào ngay

thuhuong2

Xe tăng
Vào trung tâm điện máy là sai rồi, sao không tìm những công ty chuyên bán điều hoà, thợ thuyền sẵn, chuyên nghiệp.
E mua mấy thứ nội thất 1 lần; mới cả cũng ko nghĩ là thằng Pico làm ăn vớ vẩn đến vậy.
E biết tình trạng mua hàng trên web thì web có mà đến nơi ko có là ko hiếm; nhưng ông điện máy như thằng Pico e đến tận nơi mà còn chơi trò hàng ảo cũng đến chịu.
ĐH nó là cái mặt hàng phổ thông; mà khách giờ có quá nhiều lựa chọn; ko giữ khách thì cũng thua các bố.

Vinsmoke Sanji

Xe tăng
Mấy cái siêu thị điện máy giờ chắc sắp đóng của rồi ngày xưa em hay mua của HC mà giờ bắt đầu thấy làm ăn chán rồi thái độ phục vụ kém lên em chuyển sang điện máy xanh rồi.

phtuanbk

Xe hơi

Em thấy làm như cụ là chuẩn bài. Cái giống mua lắp đặt thì cứ phải xong xuôi hết thì mới trả tiền. Còn nếu không oke thì mời ông điện máy cầm về.

Trục

Xe ba gác
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Uầy!
Lão đừng so sánh thế chứ! 2 khái niệm khác nhau mà!
Như em mua thì khác nhá! Nếu mua từ nhà phân phối( Lão) khác,mua tại siêu thị khác nhá!
Còn với em chẳng hạn. Lão giao hàng đủ số lượng,chủng loại,bóc hết tại hiện trường,ok,2 thèng ký phát đơn giao hàng,làm chén nước tài khoản nổi ngay...còn bắt thanh toán trước 50% với em là em ếu mua đâu!
Em thì chả cầm tiền trước mà làm gì.
Em cứ giao hàng, khách nhận đúng đơn hàng, tài khoản nổi là nv em đi xe không về.
Hàng sẵn xe sẵn, xăng thì rẻ. ;))
Đen phải quay đầu thì cũng chả sao, chi phí vận chuyển có khoản dự phòng rồi, cóng giề. :P

duongctt

Xe tăng
Em thấy thông tin về tình trạng có hay hết rõ ràng mà cụ:D
Trước lễ em mới bị hố với NK đây cụ. Trên trang chủ treo chình ình tất cả các cửa hàng đều có hàng, đến nơi thì hết. Em nói em đợi đc, chuyển chỗ khác về mà chả chỗ nào có. Gọi tổng đài cả buổi sáng k ai nghe, tối họ gọi lại cũng xác nhận là em chả còn cái nào, hay anh mua Aqua nhé. :(
Em nói không với chị Na luôn :"> =))

Em cứ giao hàng, khách nhận đúng đơn hàng, tài khoản nổi là nv em đi xe không về.
Ở Samnec họ cũng bán như bác. Mang đồ đến nhà lắp đặt và chạy thử, chạy ngon thì mang xèng về. Không ngon thì ra vòi nước kia, uống cốc nước lọc lấy hơi để bế về :D

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Rảnh chửa? Hóng bữa nhậu nhà lão mà lâu quá....