[Funland] Điện thoại định vị đeo tay trẻ em

lovecarhpqn

Tháo bánh
Nhờ các cụ có con trẻ (tiểu học) đã sử dụng rồi tư vấn giúp nên mua loại nào ạ? Chức năng là nghe gọi điện thoại, nhắn tin, định vị. Giá tầm 1,5tr đổ lại thôi. Mục đích là đón cháu đi học về cho tiện. Xin cám ơn trước ạ.
Screenshot_20211015-093047_UC Mini.jpg
Đọc bài của cụ em mới nhớ trước mua cho ông con cái của viettel cả sim nữa hơn triệu, nó đeo đến lớp ko tập trung học toàn nghịch đh cô giáo ko cho đeo nữa em thu lại xong vất bố đâu ko nhớ nữa, nó có chức năng định vị, gọi điện cũng rất có ích nhưng trẻ con nó ko có ý thức sd nên cũng có 2 mặt

Xe Tháo Bánh

Xe container
E mua cho F1 khoảng hơn 5 cái rồi, đủ loại cả định vị lẫn ko định vị. Cái nào cũng chỉ dùng 1 tgian là chai pin và kém. E thấy ổn nhất vẫn là cái wonlex.

coca22

Xe đạp
Nó không nhận sim nữa bác ạ. Sim lôi ra lắp đt khác vẫn nghe gọi bt nhưng lắp đh thì ko có sóng. Combo thêm nghe gọi rất bé. Đầu bên kia gần như không nghe được khi ở sân trường. Mình ở nhà gọi thì nghe được chứ ra sân trường tìm con thì chịu chết ko nghe được nên em bỏ đi mà làm người thôi. Làm con nó kìa 350k là chạy phe phé. Chức năng định vị thì em thấy lại ổn. Sai số dăm chục mét.
cái này mợ cứ mang ra viettel họ hỗ trợ kiểm tra cho thấy bên đó lỗi hay gì Kh phản ánh là kiểm tra hỗ trợ cho mà , bảo hành đàng hoàng mà nên em dùng viettel bao năm vẫn thấy ưng cái cskh .

tui102

Xe tăng
Cái này đâu có nghe, gọi điện thoại độc lập được - Nó chỉ xem nhật ký cuộc gọi và tin nhắn khi kết nối và đồng bộ hóa với một cái điện thoại thông minh khác thôi !
Em dùng roiif loại 700k thấy cũng ổn.

onghabeo

Xe tăng
Còn của viettel em mua được hơn năm là tự hỏng. Nói chung chất lượng cũng kém. Mua 1 cụ 3 nhưng ngoài thương hiệu và phần mềm việt hóa thì phần cứng chắc chỉ ngang con tàu 300k.
Mình cũng mua con Viettel. DÙng hơn 1 năm là hỏng.
Chưa biết nên dùng con nào khác.
Cái hàng Vịt teo này hay hỏng pin và đầu sạc , e mua 2 cái cho 2 đứa dùng được 6 tháng là vứt phải tìm sang hàng Tầu , mà phần mềm của Tầu nó nhiều chức năng thông minh hơn , cái ông VT mang tiếng là người Việt mà chả ra gì , định vị trường con sai cả 200m

An Nguyen 1

Xe tăng
Về cơ bản đồng hồ này có 2 loại: định vị lbs và gps. Định vị lbs là theo trạm phát sóng di động nên sai số cao, được cái giá rẻ. Còn gps thì tương đối chính xác nhưng giá cao.
Mấy cái đồng hồ này nói là chống nước nhưng nếu mấy cháu tắm rửa vẫn bị vào nước và sẽ hư hỏng. Các lỗi hay gặp là không nhận sim hoặc nhậm sim nghe gọi nhưng không chuyển được dữ liệu vị trí. Giá từ 100k đến 2tr. Sau khi dùng mấy chiếc thì em cho F1 dùng điện thoại. Tuy nhiên đồng hồ thuận tiện ở chổ ngay trên tay nên khi chơi, có cuộc gọi trẻ nhận đc ngay, còn điện thoại nếu bé gái phải cầm trên tay hơi bất tiện

Sao cái bao

Xe máy
Chẳng hiểu em nghĩ cái này cũng khá cần thiết, mà sao ko thấy ai nhảy vào làm tử tế nhỉ

dungminhminh

Đi bộ
Cái hàng Vịt teo này hay hỏng pin và đầu sạc , e mua 2 cái cho 2 đứa dùng được 6 tháng là vứt phải tìm sang hàng Tầu , mà phần mềm của Tầu nó nhiều chức năng thông minh hơn , cái ông VT mang tiếng là người Việt mà chả ra gì , định vị trường con sai cả 200m
e nghĩ là dòng điện tử mà trẻ con dùng thì sẽ nhanh hỏng ko phải do nhà cung cấp. vì trẻ chưa biết cách giữ gìn. nói ngay đến đt cũng vậy đt xịn mà trẻ con dùng như phá ..

quangkhunglong

Xe tăng
Thấy chức năng cái này có vẻ ổn, đã có cụ nào dùng qua chưa ạ?

F1 nhà em đang dùng loại Kiddo gần giống thế này. Sau khi mua cụ cần có mấy lưu ý:
- Phần định vị chỉ để tham khảo, vì sai số lên đến vài trăm m.

- Phần nghe gọi rất ok, nhưng chỉ gọi được các số lưu sẵn trong bộ nhớ. Không có phím để bấm số lạ.

- Có thể cài đặt giờ học để F1 không nhận cuộc gọi và không nghịch trong lớp. Nếu là con trai thì gần như phải đặt cái này.

- Pin phải nạp thường xuyên, không để kiệt pin lâu ngày là hỏng.

dndung888

Xe hơi
Con xào mì này thì em không biết.

Nhưng em mua cho F1 nhà em cái đồng hồ ở cửa hàng Viettel. Nghe, gọi thì ok chứ chức năng định vị thì chỉ để làm cảnh thôi, không chính xác.
chuẩn cụ, trước em mua cho F1 nhà em 1 cái, dùng định vị thử thì thấy cách xa quãng 100m , coi như có cho vui thôi....

longkaca

Xe tải
Có con nào ko đeo tay mà bỏ trong cặp đc ko các bác, ví dụ để chế độ im lặng và nhét vô cặp chỉ hoạt động định vị và xem giờ thôi

dndung888

Xe hơi
Có con nào ko đeo tay mà bỏ trong cặp đc ko các bác, ví dụ để chế độ im lặng và nhét vô cặp chỉ hoạt động định vị và xem giờ thôi
theo em nếu chỉ xem giờ và định vị, không có nhu cầu nghe gọi thì cụ làm con iphone 4s , cắm sim 3G vào rồi nhét cặp, đảm bảo định vị sóng sánh ngon troét, mà giá lại rẻ :)

Mesocsic

Xe điện
theo em nếu chỉ xem giờ và định vị, không có nhu cầu nghe gọi thì cụ làm con iphone 4s , cắm sim 3G vào rồi nhét cặp, đảm bảo định vị sóng sánh ngon troét, mà giá lại rẻ :)
Như này thì trẻ nó tận dụng chơi game suốt cụ ạ. Cái đồng hộ định vị rẻ ghét cái hay phải sạc

Tommytep

Xe tăng
em đào thớt lên chút. xin ý kiến các cụ về loại đồng hồ định vị tốt cho F1 với ạ. Em mua 2 cái rồi tầm 7-800k nhưng chỉ đc 1 thời gian là hỏng pin hoặc hỏng vặt xong vất xó. Em có nghía qua cái Xiaomi Mitu thấy khá ổn mà không thương gia nào nhập về.

Bobibong

Xe buýt
em đào thớt lên chút. xin ý kiến các cụ về loại đồng hồ định vị tốt cho F1 với ạ. Em mua 2 cái rồi tầm 7-800k nhưng chỉ đc 1 thời gian là hỏng pin hoặc hỏng vặt xong vất xó. Em có nghía qua cái Xiaomi Mitu thấy khá ổn mà không thương gia nào nhập về.
Em thấy để đeo định vị thì pin không loại nào trụ quá 1 ngày, em cho F1 dùng wonlex loại max sau hơn 1 năm tèo pin, thay cũng được nhưng chán e bỏ. Vừa rồi search tìm lại các kiểu và mua cái FirstFone với hy vọng pin và phần mềm dùng ổn, kết quả pin đầy buổi sáng thì dùng được đến chiều tối (nếu ko dùng định vị chắc dùng được lâu hơn).

Tommytep

Xe tăng
Em thấy để đeo định vị thì pin không loại nào trụ quá 1 ngày, em cho F1 dùng wonlex loại max sau hơn 1 năm tèo pin, thay cũng được nhưng chán e bỏ. Vừa rồi search tìm lại các kiểu và mua cái FirstFone với hy vọng pin và phần mềm dùng ổn, kết quả pin đầy buổi sáng thì dùng được đến chiều tối (nếu ko dùng định vị chắc dùng được lâu hơn).
cái gần đây nhất em mua là Y92 - mở ra thì thấy pin ghi 720mAh, cũng ngon đủ tính năng, dùng trung bình cũng đc khoảng 2 ngày, em cứ khóa luôn mọi tính năng ko cho nghịch thì đc hơn. nhưng đợt hè rồi ko dùng ko sạc mấy giờ sạc lại thì cả ngày ko đầy nên e đoán chai/hỏng pin. Để e xem cái cụ giới thiệu xem thế nào.

Con firstfone này thấy khá đẹp + ngon đó cụ, mỗi cái giá hơi cao, ngại nhất của bọn giá cao này là mấy ông nhõi đeo vào xong để quên hoặc vứt đi nó khá phí tiền
Đồng hồ định vị GPS Oaxis myFirst Fone R1 | antien.vn

Chỉnh sửa cuối:

Bobibong

Xe buýt
cái gần đây nhất em mua là Y92 - mở ra thì thấy pin ghi 720mAh, cũng ngon đủ tính năng, dùng trung bình cũng đc khoảng 2 ngày, em cứ khóa luôn mọi tính năng ko cho nghịch thì đc hơn. nhưng đợt hè rồi ko dùng ko sạc mấy giờ sạc lại thì cả ngày ko đầy nên e đoán chai/hỏng pin. Để e xem cái cụ giới thiệu xem thế nào.

Con firstfone này thấy khá đẹp + ngon đó cụ, mỗi cái giá hơi cao, ngại nhất của bọn giá cao này là mấy ông nhõi đeo vào xong để quên hoặc vứt đi nó khá phí tiền
Đồng hồ định vị GPS Oaxis myFirst Fone R1 | antien.vn
F1 đứa nhỏ nhà e vừa mua cho cái này, trưa ngủ tháo ra bạn bên cạnh lấy luôn, tối về search định vị để tìm, sau hỏi bạn thì bạn bảo đẹp nên lấy!. Nói chung trẻ nhỏ thì dặn con thôi, lúc cần và đã đeo đi ra ngoài nhà thì ko được tháo ra.
Loại ngày nghe gọi và Cam e thấy rõ, cũng khá tốt đấy, hơn cái 2 wonlex cũ e mua trước.

Minhnd

Xe điện
Sau vụ Gateway cháu cũng sắm cho 2F mỗi đứa 1 cái. Giờ thì chúng bỏ ở nhà, hàng tháng cháu vẫn phải nạp tiền nuôi 1 số điện thoại của chúng :D

Tommytep

Xe tăng
F1 đứa nhỏ nhà e vừa mua cho cái này, trưa ngủ tháo ra bạn bên cạnh lấy luôn, tối về search định vị để tìm, sau hỏi bạn thì bạn bảo đẹp nên lấy!. Nói chung trẻ nhỏ thì dặn con thôi, lúc cần và đã đeo đi ra ngoài nhà thì ko được tháo ra.
Loại ngày nghe gọi và Cam e thấy rõ, cũng khá tốt đấy, hơn cái 2 wonlex cũ e mua trước.
vâng cụ, e nhìn review thấy cũng ngon, nhưng bọn trẻ nhỏ thì tầm dưới 2 củ sẽ vui vẻ hơn, có mất đỡ tiếc chứ việc tháo ra xong quên rồi đưa bạn này nghịch bạn kia nghịch là thường xuyên. ko có thì thiếu mà có cũng hơi thừa mà cụ.