[Funland] Điện thoại quốc dân A40 - 50 - 60

An Nguyen 1

Xe tăng
Không biết lần này có chị nhân viên nào đóng giả người dùng khóc vì vui sướng khi bphone ra mắt không nhỉ?

Cartoner

Xe điện
Cụ chủ thớt làm như Quảng Nổ là cái gì đó ghê gớm lắm ấy nhỉ?
Cty thì doanh thu được có nhõn hơn 200 tỷ, toàn từ dự án ngân sách.
Công nghệ nổi tiếng nhất là bảo mật với diệt virus thì bị thằng ất ơ nó vào tận buồng chụp ảnh cả nhóm chat lãnh đọa bàn chuyện công ty. Khác mẹ gì bị tốc váy giữa chợ đâu, còn gì nữa mà bảo với chả mật.

tratida

Xe container
Chính cụ tha rác về đây chứ dìm dìm cái gì. Mà nếu không phải tha rác thì nhẽ seeder chăng :).

B phone hay B gì gì thì cũng là những cú làm hàng mong véo chút miếng bánh ngân sách thôi. Thêm "1 số điều kiện thuận lợi" khác là biết đâu có các đề án trang bị thiết bị liên lạc hoặc hệ thống quản lý khác "của nội địa và thật bảo mật" cho các sở ban ngành :). Cụ Q này vẫn tính bám vào nn kiếm miếng ăn kiểu truyền thống chứ có phải thật sự công nghệ đâu mà các cụ phải bàn tán cứ như là ng ta thực sự nhắm vào giới trẻ và ng dùng đại chúng ấy. Huawei Xiaomi hay Apple SS chưa bao giờ và chẳng bao giờ là đối thủ của cụ ấy cả :).
Cứ kệ thôi, mỗi ng 1 mánh kiếm ăn, có gì lạ đâu.
cụ thô mà thật quá

cocsku

Xe cút kít
Sản phẩm tung ra thị trường thì cốt yếu phải bán được hàng. Không bán được coi như vứt.

tratida

Xe container

mucdichcuatoi

[Tịch thu bằng lái]
E sẽ mua 1 cái, đơn giản vì nó là hàng do ng Việt làm có tính bảo mật

X0000

Xe tăng
Em đang có nhu cầu mua thêm cái điện thoại cho F1. Cuối tuần này em dẫn F1 đi mua A60 về trải nghiệm xem thực tế ra sao.
A40-A50-A60 khác nhau mỗi RAM và ROM thôi, và giá chênh nhau mỗi con 1tr, nên khuyên cụ đừng phí 2tr, mua con A40 đi. Dù sao đợt này a Q cũng đỡ ăn dày hơn rồi, nên giá chỉ đắt hơn khoảng 1tr-2tr so với máy cùng cấu hình thôi. Chưa kể ODM cả con máy, nên máy hoàn thiện tốt hơn nhiều
Và có lỗi gì, âm thầm sửa lỗi nhé, hoặc báo trên Breport.vn chứ đừng vào fanpage Bphone báo lỗi, lại bị block hoặc ko được duyệt bài mang thêm bực vào người

Cartoner

Xe điện
A40-A50-A60 khác nhau mỗi RAM và ROM thôi, và giá chênh nhau mỗi con 1tr, nên khuyên cụ đừng phí 2tr, mua con A40 đi. Dù sao đợt này a Q cũng đỡ ăn dày hơn rồi, nên giá chỉ đắt hơn khoảng 1tr-2tr so với máy cùng cấu hình thôi. Chưa kể ODM cả con máy, nên máy hoàn thiện tốt hơn nhiều
Và có lỗi gì, âm thầm sửa lỗi nhé, hoặc báo trên Breport.vn chứ đừng vào fanpage Bphone báo lỗi, lại bị block hoặc ko được duyệt bài mang thêm bực vào người
Giá máy có 4-5 triệu mà "đắt hơn 1-2 triệu so với máy cùng cấu hình của hãng khác" thì lãi hơi cao rồi.

cucsat123

Xe tăng
Cuộc chạy đua trong ngành điện thoại thực sự khốc liệt, ngay cả một tên tuổi lớn phía sau Vinsmart cũng đã quyết định dừng cuộc chơi sau vài ba năm tham chiến, dù kết quả vượt trội so với các tên tuổi nội địa khác. Có lẽ công nghệ ngành này cũng đã gần tiệm cận đến các giới hạn công nghệ vật lý rồi nên sự khác nhau về hình dáng, cấu hình sẽ còn ít khác biệt.
Thực lòng thì về mặt cảm tính, cứ thấy một doanh nghiệp Việt giơ cờ trắng trong các trận chiến kinh tế thì em thấy không vui. Nhưng về lý trí lại nghĩ nếu cứ theo đuổi như cụ Quảng thì khá băn khoăn không biết theo đuổi được đến khi nào trong tương quan về thực lực, tiềm lực tài chính, công nghệ của cụ Quảng so với các tên tuổi khác.
Cụ í làm để hợp thức hóa các nguồn tiền thôi ạ.năm cứ lãi 1k tỏi riêng mảng điện thoại là ổn :))

vieteuro

Xe container
Rẻ như VinSmart e cũng mua ngay
Quan trọng gì thương hiệu ;))

vieteuro

Xe container
Tầm 2tr5 đến 3tr là e quất con a40

STF399

Xe điện
Tầm này thì nó ra cái gì hay ntn đâu ai quan tâm nữa

BRIA

Xe tải
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Cuộc chạy đua trong ngành điện thoại thực sự khốc liệt, ngay cả một tên tuổi lớn phía sau Vinsmart cũng đã quyết định dừng cuộc chơi sau vài ba năm tham chiến, dù kết quả vượt trội so với các tên tuổi nội địa khác. Có lẽ công nghệ ngành này cũng đã gần tiệm cận đến các giới hạn công nghệ vật lý rồi nên sự khác nhau về hình dáng, cấu hình sẽ còn ít khác biệt.
Thực lòng thì về mặt cảm tính, cứ thấy một doanh nghiệp Việt giơ cờ trắng trong các trận chiến kinh tế thì em thấy không vui. Nhưng về lý trí lại nghĩ nếu cứ theo đuổi như cụ Quảng thì khá băn khoăn không biết theo đuổi được đến khi nào trong tương quan về thực lực, tiềm lực tài chính, công nghệ của cụ Quảng so với các tên tuổi khác.
Cách đơn giản nhất để thành công là đừng bỏ cuộc - Einstein
Trải nghiệm nếu có thất bại cũng có thể mở ra thành công, không dám làm thì không có gì cụ ạ

--Lamborghini--

Xe lăn
Lần này là đi đặt gia công về bán nhé cụ.
Thế lõi ở mồm thằng Q nổ.
Đm, không có nó Bkav chắc còn bán được đt hay tai nghe.
Nhưng có nó thì chỉ giúp cho các sp của Bkav bị ghét.
Thùng thì rỗng cái đ éo gì cũng ăn cắp, đến cái ảnh cũng phải ăn cắp mà mồm thì cứ leo lẻo lõi với số một, đòi ss với app, ss.

nickky

Xe hơi
Em cũng thấy khá lạ là cu Quảng nổ với các sản phẩm của BKAV chả khác mấy so với chiến dịch truyền thông của Việt Á PCR Testkit năm ngoái, tất nhiên quy mô và mức độ tác động nó khác nhau một trời một vực nhưng đều là ăn không nói có, quảng cáo tuyên truyền sai sự thật. Vậy mà BKAV với cu Quảng vẫn sống nhe từ 2015 đến giờ, chả thấy ai kêu ca lừa đảo, không ai lên tiếng bảo vệ người tiêu dùng :))

twonames

Xe hơi
Lạ quá!
Mọi lần cứ Bphone ra mắt điện thoại em thấy diễn đàn kiểu gì cũng có vài thớt dìm hàng Bphone. Nay em mới biết có tin cụ Quảng lại ra mắt điện thoại, lần này cụ ấy gọi là dòng điện thoại quốc dân, dòng A40 , A50, A60. Thế mà diễn đàn tịnh không thấy thớt nào.
Không hiểu có gì đó khác trước hay sao? Em vừa tìm link cụ Quảng và Xuân Bắc livestream ra mắt:

Em thì chỉ nhìn đơn giản, sau nhiều tên tuổi của Việt Nam trong ngành điện thoại ra đời rồi biến mất, thì cụ Quảng hơn về mặt kiên trì với mục tiêu của mình dù chưa biết đích cuối thế nào.
View attachment 6758763
Nói thật, tất cả đồng nghiệp, bạn bè, khách hàng của em chẳng ai dùng B phone cả.

anhtrangvn

Xe tăng
Cụ chủ thớt làm như Quảng Nổ là cái gì đó ghê gớm lắm ấy nhỉ?
Cty thì doanh thu được có nhõn hơn 200 tỷ, toàn từ dự án ngân sách.
Công nghệ nổi tiếng nhất là bảo mật với diệt virus thì bị thằng ất ơ nó vào tận buồng chụp ảnh cả nhóm chat lãnh đọa bàn chuyện công ty. Khác mẹ gì bị tốc váy giữa chợ đâu, còn gì nữa mà bảo với chả mật.
Không cụ ạ. Em nhìn nhận ở khía cạnh kinh tế thuần túy. Điện thoại giờ gần như bão hòa nhưng nó lại là vật khá thiết yếu trong đời sống. Thì rõ ràng, nó cũng là một nhãn hiệu có dấu ấn của người Việt, dù chỉ là cái tên, chỉ lắp ráp hay thuê gia công ngoài thì ít nhiều dòng tiền và giá trị thặng dự ít nhiều do người Việt nắm giữ. Còn nếu chả còn nhãn hiệu nào, đơn giản là người Việt chúng ta đang làm lợi cho các giới chủ trong ngành điện thoại trên chính quê hương mình, dù là Hàn, Mỹ, hay Tàu. Cuối cùng sẽ là gì nếu như ngày càng nhiều những người làm doanh nghiệp rút lui dần trong các trận chiến kinh tế?
Em chưa tin cụ Quảng có thể thành công, và thậm chí có thể sau cũng vẫn thua nhưng em vẫn tôn trọng sự kiên trì của cụ ấy với Bphone.