[Funland] Điện thoại và câu chuyện cảnh giác...!

dpl

Xe lăn
Máy chính e dùng 8800 để khỏi zalo facebook :))

hungkienpham

Xe điện
Cụ đọc kỹ lại xem. Trước vợ nó hỏi pass thì nó cũng cho và sau đó đổi pass. Ai ngờ nó âm thầm cài vân tay từ lúc nào đấy...
Đấy thế em mới nói là lộ pass, tóm lại cứ làm cái face id là ok nhất.

thuanquang07

Xe đạp
Nhân chuyện thằng em bị vợ nó hack điện thoại và lộ toàn bộ thông tin dẫn đến chiến tranh lạnh cả tháng nay. Em kể chuyện cảnh giác của thằng em về cách hack pass điện thoại rất đơn giản của vợ nó:

Cu em dùng iphone và có đặt pass bằng vân tay. Vợ có tính hay đa nghi hay dùng bài kiểu như ck cho vk mượn đt chơi game tý hoặc ck mở đt cho con xem hoạt hình,... cu cậu dân công nghệ nên cũng chịu khó vài hôm đổi pass một lần để đảm bảo thông tin không bị thất thoát.:)):)):)):))
Một đợt không thấy vk nó dùng chiêu trò gì cu cậu cũng chủ quan. Hoá ra vk nó đã ÂM THẦM bằng cách nào đó lưu thêm 1 dấu vân tay của vk vào chương trình Touch ID của điện thoại và thế là tèn tén ten... trong lúc ck ngủ say hoặc say rượu gì đó, mẹ bổi âm thầm mở đt của chồng và xử lý thông tin nhanh gọn như một hachker dẫn đến vụ chiến tranh không tiếng súng :-?:-?:-?:-j
Vậy các cụ nhà mình phải cẩn thận nhé!

HÃY KIỂM TRA ĐIỆN THOẠI CUẢ MÌNH NGAY ĐI!
Đây gọi là :sinh nghề,tử nghiệp...đây cccm ợ.

xba pham

Xe đạp
Bé gái nhà em 3,5 tuổi. Nó biết mật khẩu của em, nên em phải đổi ngay =)))

Trang Nguyen

Xe điện
Các cụ nên dùng 2 cái đt, một cái tuyệt mật, ko ai biết các cụ có, chỉ để ở công ty, hoặc đâu đó trong xe thôi.

sactimtn

Xe tăng
Các cụ nên dùng 2 cái đt, một cái tuyệt mật, ko ai biết các cụ có, chỉ để ở công ty, hoặc đâu đó trong xe thôi.
Nhiều khi nó cũng là vô tình mà bị dính thôi...
Vd em đi tiếp khách có cô em đối tác khi mình về đến nhà nhắn với nội dung em thấy là bình thường như này: Anh về đến nhà chưa? Anh có bị say không đấy...
Thế mà vk nó đọc được lại bù lu bù loa mất cả ngủ luôn

mihkun

Xe tăng
Khó quái gì đâu.
Chỉ cụ nào gà mờ mới nghĩ rằng chỉ pass điện thoại là đủ dấu diếm thông tin bí mật khỏi những bà vợ thông minh.
Đơn giản nhất, ai cũng làm được:
1. Đợi chồng say rượu, hoặc ngủ say.
2. Cầm điện thoại dí vào tay chồng “anh cất đi”. Dí cái nút home vào ngón cái của chồng ấy.
3. Ơ anh ngủ rồi à, điện thoại chưa khoá này, để em xem nào.
:)) :))

sactimtn

Xe tăng
Ặc! Trong này đầy mợ đấy cụ ơi. Cụ chỉ dẫn tận tay thế thì... nhiều cụ chết chăc!
Khó quái gì đâu.
Chỉ cụ nào gà mờ mới nghĩ rằng chỉ pass điện thoại là đủ dấu diếm thông tin bí mật khỏi những bà vợ thông minh.
Đơn giản nhất, ai cũng làm được:
1. Đợi chồng say rượu, hoặc ngủ say.
2. Cầm điện thoại dí vào tay chồng “anh cất đi”. Dí cái nút home vào ngón cái của chồng ấy.
3. Ơ anh ngủ rồi à, điện thoại chưa khoá này, để em xem nào.
:)) :))

Trang Nguyen

Xe điện
Nhiều khi nó cũng là vô tình mà bị dính thôi...
Vd em đi tiếp khách có cô em đối tác khi mình về đến nhà nhắn với nội dung em thấy là bình thường như này: Anh về đến nhà chưa? Anh có bị say không đấy...
Thế mà vk nó đọc được lại bù lu bù loa mất cả ngủ luôn
Hỏng. Cụ thấy thế là bình thường thì vk cụ nó bù loa bù lu lên là đúng. :))
Thà cảnh báo trước còn hơn để xảy ra chuyện mới ngã người ra. :((
Em quan ngại cho gấu cụ. ;););)

Xe_Dù

Xe buýt
Iem cứ xài xon này, tha hồ lấy vân

sactimtn

Xe tăng
Hỏng. Cụ thấy thế là bình thường thì vk cụ nó bù loa bù lu lên là đúng. :))
Thà cảnh báo trước còn hơn để xảy ra chuyện mới ngã người ra. :((
Em quan ngại cho gấu cụ. ;););)
Em thấy chỉ là thăm hỏi bình thường thôi mà...
Em chẳng thấy có ý tứ gì trong đó cả. Nhưng với phụ nữ thì lại có vì nghĩ em là vật sở hữu của họ!

X_man005

Xe buýt
ĐT của em về là tắt vứt tủ ở cty. Còn cái bt mang về nhà vứt lung tung chả ai xem

niceshot

Xe container
Nhân chuyện thằng em bị vợ nó hack điện thoại và lộ toàn bộ thông tin dẫn đến chiến tranh lạnh cả tháng nay. Em kể chuyện cảnh giác của thằng em về cách hack pass điện thoại rất đơn giản của vợ nó:

Cu em dùng iphone và có đặt pass bằng vân tay. Vợ có tính hay đa nghi hay dùng bài kiểu như ck cho vk mượn đt chơi game tý hoặc ck mở đt cho con xem hoạt hình,... cu cậu dân công nghệ nên cũng chịu khó vài hôm đổi pass một lần để đảm bảo thông tin không bị thất thoát.:)):)):)):))
Một đợt không thấy vk nó dùng chiêu trò gì cu cậu cũng chủ quan. Hoá ra vk nó đã ÂM THẦM bằng cách nào đó lưu thêm 1 dấu vân tay của vk vào chương trình Touch ID của điện thoại và thế là tèn tén ten... trong lúc ck ngủ say hoặc say rượu gì đó, mẹ bổi âm thầm mở đt của chồng và xử lý thông tin nhanh gọn như một hachker dẫn đến vụ chiến tranh không tiếng súng :-?:-?:-?:-j
Vậy các cụ nhà mình phải cẩn thận nhé!

HÃY KIỂM TRA ĐIỆN THOẠI CUẢ MÌNH NGAY ĐI!
Dân công nghệ mà ngu thế thì .... ~X(~X(~X(

BMW_6688

Xe container
Càng kín càng chết..mê... Như em á.... Về vất cmn đt ở bàn. Chuông to. Loa khỏe.cho pass các kiểu. Ktra đi. :)) :)) thoải mái nhá
Chén e vẫn chén đều :))

sactimtn

Xe tăng
Dân công nghệ mà ngu thế thì .... ~X(~X(~X(
Ngu và chủ quan cụ ạ... cơ bản là bị địch ru ngủ sau một thời gian im lặng âm thầm theo dõi...
Chuyện cũng chẳng có gì vì chỉ là những tin nhắn thả thính linh tinh thôi