[Funland] Diễn tiến tiếp theo của sự việc có dấu hiệu lừa đảo này là gì CCCM?

Phỗng new

Xe điện
Nãy có cuộc điện thoại ,số hiển thị gọi đến trông dì dị nên em tò mò nghe thử :
- Có phải anh XYZ, địa chỉ ..., ngày tháng năm sinh... (một giọng đàn ông khá đanh thép, đọc chuẩn trích ngang của mình luôn mới ghê 8-x)
- Dạ vâng ,ai đấy ạ?
- Tôi ở Tòa kinh tế, Tòa án Nhân dân TP Hà Nội. Tòa hiện đang nhận thụ lý vụ kiện mà anh là bị đơn????
- ????? Nghĩ mất mấy giây, rồi ơ cái ĐCM, có đơn kiện hay thế nào thì tòa gửi giấy đây, chứ cái ĐM chúng mày lại chơi trò đi gọi điện thoại rong kiểu này à, dập máy luôn ( sorry CCCM, trời mấy hôm nóng quá đang xì trét :D)

Sau bình tĩnh nghĩ lại, nhẽ mình phải mềm mỏng hơn, để xem diễn tiến chúng nó sẽ yêu cầu mình làm những cái gì, đặng có thêm bằng chứng để nhẹ ra thì bóc phốt góp phần cảnh báo, mà xuân nữa thì có thể đưa ra cho nhà chức trách tóm cổ bọn mất dậy.

Vậy, theo CCCM thì chúng nó sẽ làm tiếp thế nào (chắc chắn thì mục đích là lừa tiền rồi, nhưng sẽ lừa kiểu gì?). Với chúng nó lấy thông tin của mình ở đâu mà cụ tỷ như phòng tổ chức cán bộ nó cung cấp thế nhỉ ?
Mà cái số nó gọi đến đây : +46479690054

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
- Có phải anh XYZ, địa chỉ ..., ngày tháng năm sinh... (một giọng đàn ông khá đanh thép, đọc chuẩn trích ngang của mình luôn mới ghê 8-x)
Lần sau các cụ nghe đọc câu văn này thì cứ bảo đúng rồi , tôi làm dịch vụ tang lễ , nhà anh cần những gì ? nhé

Celtos

Xe máy
Em miễn nhiễm mấy số zời ơi kiểu này.
Cứ số lạ là auto tắt...
Thế cho nó nhanh

HUNGSMUN

Xe container
Phê bình cụ nóng tính quá. =))
Nhẽ ra chúng nó lên kịch bản cho cụ thì giờ đây chúng ta lại đang ngồi nghĩ về kịch bản của chúng nó:)):)):))

hưvô

Xe lăn
Nãy có cuộc điện thoại ,số hiển thị gọi đến trông dì dị nên em tò mò nghe thử :
- Dạ vâng ,ai đấy ạ?
- Tôi ở Tòa kinh tế, Tòa án Nhân dân TP Hà Nội. Tòa hiện đang nhận thụ lý vụ kiện mà anh là bị đơn????
- ????? Nghĩ mất mấy giây, rồi ơ cái ĐCM, có đơn kiện hay thế nào thì tòa gửi giấy đây, chứ cái ĐM chúng mày lại chơi trò đi gọi điện thoại rong kiểu này à, dập máy luôn ( sorry CCCM, trời mấy hôm nóng quá đang xì trét :D)

Sau bình tĩnh nghĩ lại, nhẽ mình phải mềm mỏng hơn, để xem diễn tiến chúng nó sẽ yêu cầu mình làm những cái gì, đặng có thêm bằng chứng để nhẹ ra thì bóc phốt góp phần cảnh báo, mà xuân nữa thì có thể đưa ra cho nhà chức trách tóm cổ bọn mất dậy.

Vậy, theo CCCM thì chúng nó sẽ làm tiếp thế nào (chắc chắn thì mục đích là lừa tiền rồi, nhưng sẽ lừa kiểu gì?). Với chúng nó lấy thông tin của mình ở đâu mà cụ tỷ như phòng tổ chức cán bộ nó cung cấp thế nhỉ ?
Mà cái số nó gọi đến đây : +46479690054
Nhiều vụ rồi cụ ơi :D

hdv

[Tịch thu bằng lái]
Hẹn nỏ ra quán đưa tiền mặt chứ không chuyển khoản, xem có vãi đ.ái ra quần không? :))))

Phỗng new

Xe điện
Cụ nào thạo cho biết là cái số nó gọi đến cho em, là kiểu gì, nhà mạng nào? Em nom nó là lạ tưởng số nước ngoài nên mới nghe, ai ngờ gặp ngay quả bực mình.

F1 Mercedes

Xe tăng
Tụi nhà mạng, bảo hiểm, BDS ....bán thông tin. Em cũng 1 vố suýt bị lừa , tình tiết gần giống trên vì nó đọc thông tin mình vanh vách

hungtt

[Tịch thu bằng lái]
Vợ em bị 1 lần. Cả nhà đang đi nghỉ, vợ em hốt hoảng đưa ĐT cho em nghe.
Em bảo: 2 hôm nữa tao về, triệu tập tao thì hẹn mày ở số 7 Thiền Quang, ít ra phải qua cơ quan CSDT đã nhé.

Phỗng new

Xe điện
Chưa đến đoạn tiền nong hay thế nào em đã chửi nó rồi, nên chưa biết thủ đoạn của chúng nó :D
Hẹn nỏ ra quán đưa tiền mặt chứ không chuyển khoản, xem có vãi đ.ái ra quần không? :))))

hdv

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nào thạo cho biết là cái số nó gọi đến cho em, là kiểu gì, nhà mạng nào? Em nom nó là lạ tưởng số nước ngoài nên mới nghe, ai ngờ gặp ngay quả bực mình.
Nó moi tiền cụ thôi, dọa cụ sợ nếu ko đưa tiền là dính án hình sự.

Leopard 2A7

Xe hơi
Em thì nó gọi đến xưng là Bưu điện, có bưu kiện gửi đang bị công an giữ, nghi liên quan đến chất cấm :D

BMW R60

Xe tăng
Cháu thì bị số +51625049710 gọi đến. Biết là có thể bọn là đảo đây. Cháu bấm nghe xem sao. Thì nó bảo tổng đài của điện lực và còn nợ chưa thanh toán. .. bấm phí 1 để biết thêm chi tiết. Cháu bấm phím 1 thì có người nghe và bảo " Anh cần trợ giúp gì". Cháu bảo " Anh gọi đến cho tôi, lại bảo tôi cần gì là sao...". Xong nó cúp máy. Chả hiểu gì nữa..