[Funland] Diễn tiến tiếp theo của sự việc có dấu hiệu lừa đảo này là gì CCCM?

lamborghini00

[Tịch thu bằng lái]

Tuan Can

Xe container
Mệ, bọn bán thông tin này khốn nạn thật cụ nhỉ!
bọn í làm gì có lương tâm. kể cả các trung tâm dạy học cũng thế. Như thằng con em vừa nhận chứng chỉ ielts xong các trường dh liên kết gọi ầm ầm. Chả bọn nó bán thông tin chứ ai.

Phỗng new

Xe điện
Vầng, giống như mình book vé máy bay xong là bọn taxi nó gọi mình luôn cụ nhể :((
À, cháu nhà cụ IELTS mấy chấm đới? (sorry em tò mò tí :) )
bọn í làm gì có lương tâm. kể cả các trung tâm dạy học cũng thế. Như thằng con em vừa nhận chứng chỉ ielts xong các trường dh liên kết gọi ầm ầm. Chả bọn nó bán thông tin chứ ai.

popcornbb

Đi bộ
Hôm trước các cụ nhà em cũng nhận được điện thoại báo có bưu phẩm chưa giao được (gọi đến số điện thoại bàn). Xong nói là họ hỗ trợ mở bưu phẩm ra xem giùm, và báo là thấy có Thư tòa án đang thụ án việc nợ tiền Ngân hàng. Sau đó còn nói sẽ hỗ trợ nối máy cho gặp Bên Công an hướng dẫn. Ông nói đợi khi nào gửi thư lại thì tôi sẽ lên làm việc; tiền điện còn gửi giấy nhắc 3 lần mới cắt nên thôi để tôi đợi tiếp. Xong ông cúp máy nói "định lừa người già cả, lũ ác nhơn".

titcoi

Xe tăng
Sáng đang trên đường có số lạ (sau xem lại thì còn có +), em nghe thấy báo có bưu phẩm, cần thông tin chi tiết bấm số 9, em bấm vào xong rồi sực nhớ ra còn đang có tiếng tút (chắc chuyển máy) thì em tắt ngay, không biết có bị làm sao không Cccm nhể
Số: +7 1821955145

biển xanh06

Xe điện
Ca sĩ duy mạnh đi chửi thuê được đấy, chửi bọn trong nước còn có tiền, chửi bọn nước ngoài mình lại nghe, mà bọn đấy hoạt động rất bài bản nghe chửi nhiều rôi nên ko vấn đề gì.

Azeglio

Xe điện
Xứ khác gọi cho ta thì làm sao có thông báo yêu cầu nộp giấy tờ hay đang thụ lý vụ án hả cụ? khi cuộc gọi có dấu + có nghĩa là máy chủ nó đang ở nước ngoài. Nếu có người nhà ở nước ngoài gọi thì người ta sẽ gọi phần mềm zalo, Viber, Mess miễn phí ai rảnh đâu mà còn gọi bằng điện thoại
Các anh xứ khác đối tác của em toàn gọi có + cụ ơi, ví dụ các anh Czech, các anh ý ít dùng app các loại.

Xeomchocon

Xe tăng
Nãy có cuộc điện thoại ,số hiển thị gọi đến trông dì dị nên em tò mò nghe thử :
- Có phải anh XYZ, địa chỉ ..., ngày tháng năm sinh... (một giọng đàn ông khá đanh thép, đọc chuẩn trích ngang của mình luôn mới ghê 8-x)
- Dạ vâng ,ai đấy ạ?
- Tôi ở Tòa kinh tế, Tòa án Nhân dân TP Hà Nội. Tòa hiện đang nhận thụ lý vụ kiện mà anh là bị đơn????
- ????? Nghĩ mất mấy giây, rồi ơ cái ĐCM, có đơn kiện hay thế nào thì tòa gửi giấy đây, chứ cái ĐM chúng mày lại chơi trò đi gọi điện thoại rong kiểu này à, dập máy luôn ( sorry CCCM, trời mấy hôm nóng quá đang xì trét :D)

Sau bình tĩnh nghĩ lại, nhẽ mình phải mềm mỏng hơn, để xem diễn tiến chúng nó sẽ yêu cầu mình làm những cái gì, đặng có thêm bằng chứng để nhẹ ra thì bóc phốt góp phần cảnh báo, mà xuân nữa thì có thể đưa ra cho nhà chức trách tóm cổ bọn mất dậy.

Vậy, theo CCCM thì chúng nó sẽ làm tiếp thế nào (chắc chắn thì mục đích là lừa tiền rồi, nhưng sẽ lừa kiểu gì?). Với chúng nó lấy thông tin của mình ở đâu mà cụ tỷ như phòng tổ chức cán bộ nó cung cấp thế nhỉ ?
Mà cái số nó gọi đến đây : +46479690054
Em cứ vâng, vâng...hỏi địa chỉ đưa đến em học 253 NK (trụ sở CA phường em)

Maucuatinhyeu

Xe máy
Mấy nay trời nóng quá cụ ạ!
Với lúc đầu nghe giọng đàn ông nó đọc trích ngang vanh vách, rất nghiêm trọng nên sợ, tưởng người nhà mình có vụ việc gì cụ ạ, tim đập hơi mạnh nên máu lên não nhiều :D
Nóng thì ngâm nước cho NÓ mát đi cụ.

fundraiser

Xe container
Nãy có cuộc điện thoại ,số hiển thị gọi đến trông dì dị nên em tò mò nghe thử :
- Có phải anh XYZ, địa chỉ ..., ngày tháng năm sinh... (một giọng đàn ông khá đanh thép, đọc chuẩn trích ngang của mình luôn mới ghê 8-x)
- Dạ vâng ,ai đấy ạ?
- Tôi ở Tòa kinh tế, Tòa án Nhân dân TP Hà Nội. Tòa hiện đang nhận thụ lý vụ kiện mà anh là bị đơn????
- ????? Nghĩ mất mấy giây, rồi ơ cái ĐCM, có đơn kiện hay thế nào thì tòa gửi giấy đây, chứ cái ĐM chúng mày lại chơi trò đi gọi điện thoại rong kiểu này à, dập máy luôn ( sorry CCCM, trời mấy hôm nóng quá đang xì trét :D)

Sau bình tĩnh nghĩ lại, nhẽ mình phải mềm mỏng hơn, để xem diễn tiến chúng nó sẽ yêu cầu mình làm những cái gì, đặng có thêm bằng chứng để nhẹ ra thì bóc phốt góp phần cảnh báo, mà xuân nữa thì có thể đưa ra cho nhà chức trách tóm cổ bọn mất dậy.

Vậy, theo CCCM thì chúng nó sẽ làm tiếp thế nào (chắc chắn thì mục đích là lừa tiền rồi, nhưng sẽ lừa kiểu gì?). Với chúng nó lấy thông tin của mình ở đâu mà cụ tỷ như phòng tổ chức cán bộ nó cung cấp thế nhỉ ?
Mà cái số nó gọi đến đây : +46479690054
Xác định luôn trong đầu là nghe những cuộc điện thoại ntn là chửi sấp mặt luôn. Vì, kể cả bên kia có là thật và gửi giấy mời đến nhà thì mình vẫn phân trần là em nghĩ bọn anh là lừa đảo. Nhưng chắc chắn các cuộc gọi này là lừa đảo nên ko có gì phải sợ cả.

buikhacthinh

Xe tăng
Còn mua hàng tặng cho ae nhưng lại ở nước ngoài,bảo mình click vào link để quy đổi từ USD sang VN đồng.
Tuy trò này xưa rồi nhưng nhiều người vẫn bị nó rút tiền.

Nhà Quê 2

[Tịch thu bằng lái]
e cũng bị gọi, ngồi buôn nửa tiếng mà chưa lừa đc đến đoạn đề nghị chuyển tiền, ko thì e chuyển cho nó vài tỷ cho nó chừa cái tật lừa đảo đi! ke ke

hatinh5760

Xe điện
Đội hóng (trong đó có e), mong muốn cụ đừng nóng, để nghe xem nó nói gì. Cắt cụt luôn thế, cụt hứng.
Hơi chán!

kamipapa

Xe hơi
Cụ phải đưa đẩy tý chứ cho có cái kết. Chán.

Phỗng new

Xe điện
Thì đấy, trong post đầu em đã ân hận rồi. Nhưng mới đầu giờ sáng, lại trời mấy hôm nay nóng quá nên xì trét cụ ạ :D
Giá kể nó cho con bé nào giọng ngòn ngọt thì mình cũng đưa đấy đấy ,à nhưng mà đang cần đanh thép dọa dẫm nên phải cho thằng giống đực :))
Đội hóng (trong đó có e), mong muốn cụ đừng nóng, để nghe xem nó nói gì. Cắt cụt luôn thế, cụt hứng.
Hơi chán!

Các anh xứ khác đối tác của em toàn gọi có + cụ ơi, ví dụ các anh Czech, các anh ý ít dùng app các loại.
Và họ hoàn toàn ko hề thông báo là : bạn đang bị phạt nguội; tiền điện tháng này gia đình nhà bạn tăng bất thường; chúng tôi đang điều tra một vụ án có liên quan tới anh..đúng ko ah :D . Em cũng thấy những số này gọi miết nhưng ko bao giờ nghe và cũng tuyệt nhiên ko bao giờ số đó gọi lại. Tháng trước có số máy đầu số +27 gọi,đang rảnh nên em bấm nghe chơi thấy thì thấy :điện lực Hà Nội thông báo số lượng tiêu thụđiện nhà quý khách tăng đột biến, đề nghị quý khách quản lý theo hướng dẫn abcxyz. E tắt luôn

minhmo

Xe cút kít
Tất cả các số điện thoại gọi đến mà hiển thị dấu + ở đầu số thông báo này nọ thì 100% là lừa đảo. Các cụ cứ lưu ý như vậy.
Em cũng bị gọi nhưng dấu + lại còn ghi rõ tên nước gọi đến.
Mà em không biết cái thứ ngoại ngữ đó nên không nghe.😁

Từ iran.

Hy lạp.

Chỉnh sửa cuối:

binhsu7273

Xe cút kít
Cụ hẳn có sở thích chọc chó :)) .e có mấy ông bạn gặp bọn này tâm sự chán chê xong mới chửi
Hee hee...Cháu bị nhiều lần rồi, dập máy ngay thì vài ngày sau nó lại gọi. Thôi thì đang rảnh, tiếp chuyện các cháu nó cũng xả stress ra phết. ;)) ;)) ;))