[Funland] Điệt giật: liệu có tự cứu mình được không?

Civic to Merc.

Xe container
Xem clip hãi quá. Ai trong đời chả giật điện nhẹ hay nặng các cụ nhỉ. Tự cứu mình như trường hợp dưới đây quả là kì diệu. E thì giật và tay giật mạnh ra đc vài lần chứ kiểu lăn lộn thế này chắc bó tay quá :D.

Theo các cụ phải là điện áp ko đủ mới cứu đc ko nhỉ?

CLIP: Những giây cuối cùng người đàn ông tự vật lộn cứu mình khỏi điện giật

Duy Nam | 06/07/2019 16:08

67

Khoảnh khắc quan trọng khiến người xem thót tim.

Đoạn clip ghi lại cảnh người đàn ông chống chọi với cảnh bị điện giật. Người này vừa cầm lấy chiếc vòi xịt chừng vài giây thì bị giật điện. Anh ta nhanh chóng dùng tay phải cố dứt tay trái khỏi chiếc vòi nhưng bất thành.

Chật vật một lúc, người đàn ông ngã mạnh xuống sàn. Sau khi cố gắng hết sức để rút dây ra khỏi ổ điện, anh ta cũng thoát nạn.

Những giây cuối cùng người đàn ông tự vật lộn cứu mình khỏi điện giật

00:00:47

Những giây cuối cùng người đàn ông tự vật lộn cứu mình khỏi điện giật

May mắn đã mỉm cười với người đàn ông, thế nhưng trường hợp tự cứu chính mình như anh rất hiếm.

"Sợ quá, xem đoạn anh ta chật vật dứt dây cắm điện, tim muốn "nhảy ra ngoài". May là anh ta còn có thể cử động cái tay, chứ một lúc nữa là cứng đờ không biết chừng", thành viên Luân Nguyễn bình luận.

Trong khi đó, nhiều người nhắn người thân, bạn bè vào xem clip với cảnh báo: "Không chủ quan với điện được đâu".

http://soha.vn/clip-nhung-giay-cuoi-cung-nguoi-dan-ong-tu-vat-lon-cuu-minh-khoi-dien-giat-20190706160749531.htm
https://vnexpress.net/so-hoa/video-nguoi-dan-ong-tu-cuu-khoi-dien-giat-thu-hut-hon-trieu-luot-xem-3948909.html

ungila

Xe tải
Anh này chưa bị tử thần đưa đi vì cởi trần. Ngã xuống thì điện chui bớt xuống đất.
Mọi người rút kinh nghiệm cho mình. Rửa xe cứ cởi trần ra, bị điện giật vẫn có cơ hội thoát thân.

tranmanhha

Xe điện
Em nghĩ là fake.
Hồi bé em bị giật suýt chết rồi nên em biết. Không biết thời gian bao lâu, nhưng em còn thời gian suy nghĩ là mình sẽ chết, và đám ma còn nhìn thấy mấy thằng bạn đến xem, còn đưa ra cả cánh đồng ... sau đó được bà chị phát hiện ra, ôm giật ra mới thoát.
Khi bị điện giật, mình bị dính vào luôn và hoàn toàn mất kiểm soát. Làm sao mà còn tự cố gắng cứu mình được.

mone

[Tịch thu bằng lái]
Em nghĩ là fake.
Hồi bé em bị giật suýt chết rồi nên em biết. Không biết thời gian bao lâu, nhưng em còn thời gian suy nghĩ là mình sẽ chết, và đám ma còn nhìn thấy mấy thằng bạn đến xem, còn đưa ra cả cánh đồng ... sau đó được bà chị phát hiện ra, ôm giật ra mới thoát.
Khi bị điện giật, mình bị dính vào luôn và hoàn toàn mất kiểm soát. Làm sao mà còn tự cố gắng cứu mình được.
Chắc là rò điện nên vẫn có thể vẫy vùng chăng. Em hồi nhỏ bị điện giật vài lần. Có lần bị rò điện, em bị nó giật văng cả người, nghĩ lại sợ vãi mứt

Civic to Merc.

Xe container
Em nghĩ là fake.
Cụ đúng chăng?
E thì nhớ là nó như hút mình vào và chỉ có ko đến 1 giây theo phản xạ là giựt mạnh tay ra thôi.

Hạy cụ trên bảo cở trần tiếp đất là giảm nhẹ đi đúng nhỉ???

G810

[Tịch thu bằng lái]
Nói chung là bị điện giật thì vẫn có xác suất thoát hiểm. Dưng bị người giật thì xác suất thoát hiểm bằng 0 luôn. ;))

Người còn tạo ra điện cơ mà, người là bố điện, bố điện mà giật thì khỏi phải bàn đê, không thoát phát nào. :D

duytrong

Xe lăn
Theo em thì nạn nhân bị điện hở theo đường ống dẫn nước,nên không bị giật nặng như dây kim loại,nên không bị choáng ngất,nên vẫn tỉnh và cố gượng rút được phích cắm điện nên thoát chết.chứ bình thường bị giật choáng,ngất luôn,thì tử vong là chắc,nếu không có trợ giúp.

Civic to Merc.

Xe container
Theo em thì nạn nhân bị điện hở theo đường ống dẫn nước,nên không bị giật nặng như dây kim loại,nên không bị choáng ngất,nên vẫn tỉnh và cố gượng rút được phích cắm điện nên thoát chết.chứ bình thường bị giật choáng,ngất luôn,thì tử vong là chắc,nếu không có trợ giúp.

Khi 5 tuổi, e cầm cái tàu ngầm (1 lò so hở cuộn quanh khúc gỗ ổi nhúng vào ca hay chậu nc để đun sôi, rất mất an toàn) trên tay. Cu e 4 tuổi thì cầm cái phích cắm và nó nghịch cắm vào ổ điện, trong nháy mắt cái dây điện cuốn rất nhanh mấy vòng lên tận nách nhưng e ko ngã hay ngất, vẫn nhận biết mọi thứ. Đúng lúc đó bà mẹ bê chậu nc vào nhìn thấy, bà làm nghề điện nên rất bình tĩnh bỏ cậu nc xuống và rút ổ cắm ra. Quá may mắn vì tình huống đó chậm chút thôi thì 2 a em trai chắc chỉ có chết, bà ko tỉnh cũng vậy. Ngay khi rút ra thì dây điện tự buông cánh tay ra. E chỉ bị bỏng đầu ngón tay cái, ko ngã ngất. Mọi thứ diễn ra chỉ trong 1-2 ph thôi. Đó là 1 trải nghiệm cách cái chết chỉ 1-2 ph đồng hồ mãi ko quên nổi.

tienaka

Xe điện
E chỉ bit khi bị giật các cơ co rút lại vì thế nó như bị hút vào. Lúc đó thần kinh tê loệt rồi còn nghĩ gì tới rút phích. Clip này e đoán tê tê rần rần có lẽ do nhiễm ra nước dưới sàn

yeu_vo_2

[Tịch thu bằng lái]
Website
yeuvo2.com
Thấy bảo nếu dòng điện có tần số 100k hz thì ko bị giật nữa.. sao điện dân dụng ko làm thế nhỉ

Monobo

[Tịch thu bằng lái]
Cảm giác bị điện giật thật khó tả
Nó ko giống nóng, ko giống lạnh.
Nó kiểu hoàn hồn ấy. Kiểu đang lái xe mà suýt đâm vào người khác hoặc bị người khác suýt đâm

xuanha_ng

Xe điện
Em cũng bị điện giật và tự giật dây điện ra khỏi tay. Ngày xưa dùng bếp điện và dây điện là 2 sợi rời chứ không phải là 1, em bị 1 sợi bung ra khỏi ổ cắm dính vào bàn tay luôn, em ko thể điều khiển mình được mấy giây vì tay nó cứ co lại. Sau đó em trấn tĩnh lại lấy tay kia giật dây điện ra khỏi tay. May quá thoát, chỗ bàn tay em bị thủng 1 lỗ. Lần thứ 2 em bị do ấm nước điện bị hở em chạm đằng sau bắp tay dúm hết người lại như con tôm, may quá mẹ em thấy động bật dậy và rút dây điện ra. Lúc bị điện giật là em nhớ là em hét rất to mẹ ơi cứu con nhưng lúc sau mẹ em kể lại là chả kêu cái gì, chỉ nằm dúm lại nhưng do đổ ấm nước nên động mẹ em mới dậy. Em bị 2 lần kinh hoàng.

Civic to Merc.

Xe container
Em cũng bị điện giật và tự giật dây điện ra khỏi tay. Ngày xưa dùng bếp điện và dây điện là 2 sợi rời chứ không phải là 1, em bị 1 sợi bung ra khỏi ổ cắm dính vào bàn tay luôn, em ko thể điều khiển mình được mấy giây vì tay nó cứ co lại. Sau đó em trấn tĩnh lại lấy tay kia giật dây điện ra khỏi tay. May quá thoát, chỗ bàn tay em bị thủng 1 lỗ. Lần thứ 2 em bị do ấm nước điện bị hở em chạm đằng sau bắp tay dúm hết người lại như con tôm, may quá mẹ em thấy động bật dậy và rút dây điện ra. Lúc bị điện giật là em nhớ là em hét rất to mẹ ơi cứu con nhưng lúc sau mẹ em kể lại là chả kêu cái gì, chỉ nằm dúm lại nhưng do đổ ấm nước nên động mẹ em mới dậy. Em bị 2 lần kinh hoàng.
Sau này đọc về hiện tượng siêu nhân sau biến cố, e đợi mãi ko thấy j ha ha...Cụ có tài năng đột biến j ko thế :))

tranmanhha

Xe điện
Cụ đúng chăng?
E thì nhớ là nó như hút mình vào và chỉ có ko đến 1 giây theo phản xạ là giựt mạnh tay ra thôi.

Hạy cụ trên bảo cở trần tiếp đất là giảm nhẹ đi đúng nhỉ???
Cụ đặt con chuột lên ghế, gí dây lửa vào nó, nó chả sao cả. Nhưng đặt nó xuống đất, gí dây lửa vào nó co rúm lại chết luôn.

nodadu

Xe buýt
Chắc trường hợp này dòng chưa đủ lớn nên vẫn vùng vẫy đc.
Nhỏ e bị 1 sợi dây đứt đâm ngang ra vỏ, e vuốt dính cái mà tim đập liên hồi, sợ thật.

ducvt8x

Xe tăng
hồi bé e thò tay vào ổ điện cũng bị giật 1 phát thủng cả lỗ ở tay nhưng ko bị hút mà bị bắn tay ra, ko biết do phản xạ hay thế nào, cụ nào giải thích hộ e với?!

Sonhuongtung

Xe hơi
2 tháng trước e bị điện ở tủ của cty giật. Kịp kêu á 1 cái rồi giật người ngã ra đằng sau. Thời gian khoảng 10s thôi mà như ở cõi chết trở về. Đầu óc tỉnh nhưng tay chân cứng lại. Nghĩ mình sẽ chết nhưng may quá. Vết bỏng điện nhỏ bằng đầu đũa nhưng nó rất đau kể cả khi lành hẳn.

Sonhuongtung

Xe hơi
Em chỉnh lại,Em ngã rồi mới kêu được. Em vẫn nhỡ mãi cái lúc ấy