Điều hòa ..2 chiều

Hai99

Xe đạp
Em xin báo cáo các bác hôm nay trời nắng quá chuẩn bị hè về mà nghe các bác thợ daikin dự là năm nay sẽ là năm thắng lớn nên em cho con... Vạc của em nó chạy điều hòa xem có bục...toạc chỗ nào không để còn đi vá và đón hè hè kết quả là:
Điều hòa vẫn mát nhưng cái quạt điều hòa ở phía trước két nước kô chịu quay mặc dù ở đầu nguồn đến em đo vẫn có điện em có thử bằng cách tắt máy và chạy điều hòa nó vẫn trơ trán bóng kô nhúc nhíc
Tiếp đó là ống đồng dẫn gì đó cho điều hòa mà em kô biết chạy một lúc thì vã mồ hôi nước thành giọt chảy xuống còn cái...lỗ chảy nước điều hòa vẫn chảy bt
Vậy các bác cho em hỏi là có phải con quạt của em đã lên đường rồi kô và ống đồng vã mồ hôi kia có vấn đề gì kô vậy các bác ? Em vạc mới mong các bác thông cảm

Viking

Xe điện
Ống vã mồ hôi thì bình thường
Quạt không quay thì không bình thường
Cái không bình thường đó sẽ kéo theo nhiều hệ lụy to lớn, nhẹ thì mất mát, nặng thì thay dây côn, nặng nữa thì làm lại hơi.
Cái này nhiều anh em Viz bị rồi, bác nên thay quạt càng sớm càng tốt.
Anh em hay thay bằng quạt của Pajero, hơi lệch lỗ một chút, thợ khéo tay là chỉnh được.
Một số anh em thay quạt to của Thailand thì bá chấy bọ chét, đất Thái nóng quanh năm, dân Thái lại có thói quen điều hòa để lạnh run cầm cập, thế nên dân Thái độ điều hòa, dân Việt cứ thế bắt chước không cần chỉnh.

BobbyKhanh

Xe đạp
Bác Viking làm ơn hướng dẫn thêm vụ quạt Thái được không ạ ?

Em mới lấy xe từ đợt lạnh, đa phần chạy xa. Mấy hôm nay chạy phố thì đồng hồ cao hơn bình thường ở mức 2/3. Em đoán do quạt chạy theo vòng tua máy, đi chậm nên nóng. Cảm ơn bác !

Hai99

Xe đạp
Ống vã mồ hôi thì bình thường
Quạt không quay thì không bình thường
Cái không bình thường đó sẽ kéo theo nhiều hệ lụy to lớn, nhẹ thì mất mát, nặng thì thay dây côn, nặng nữa thì làm lại hơi.
Cái này nhiều anh em Viz bị rồi, bác nên thay quạt càng sớm càng tốt.
Anh em hay thay bằng quạt của Pajero, hơi lệch lỗ một chút, thợ khéo tay là chỉnh được.
Một số anh em thay quạt to của Thailand thì bá chấy bọ chét, đất Thái nóng quanh năm, dân Thái lại có thói quen điều hòa để lạnh run cầm cập, thế nên dân Thái độ điều hòa, dân Việt cứ thế bắt chước không cần chỉnh.
Em cảm ơn bác nhé mai em ra thay cái quạt bá bọ chét như bác nói cho nó sướng bác a nghe đã thấy mát roài

Viking

Xe điện
Bác Viking làm ơn hướng dẫn thêm vụ quạt Thái được không ạ ?

Em mới lấy xe từ đợt lạnh, đa phần chạy xa. Mấy hôm nay chạy phố thì đồng hồ cao hơn bình thường ở mức 2/3. Em đoán do quạt chạy theo vòng tua máy, đi chậm nên nóng. Cảm ơn bác !
Nhiệt độ Vizz, nếu không có gì bất thường thì khi đủ nhiệt luôn ổn định ở 2/3.
Thời tiết như mấy hôm rồi, nếu không tắc đường thì cũng khó lên quá ợ, xe bác lên quá là có vấn đề chi đó, nên kiểm tra. Mùa hè sắp đền rồi, nhiệt không đùa được đâu ợ.

Còn quạt Thái, năm ngoái em đi Thái xách về nó như này, to và nhiều cánh hơn, công suất lớn hơn.

Có gắn miếng cân bằng động.

Còn ở mình thì em không biết đâu bán ợ :D

fly

Xe ba gác
Website
www.facebook.com
Thời tiết như mấy hôm rồi, nếu không tắc đường thì cũng khó lên quá ợ, xe bác lên quá là có vấn đề chi đó, nên kiểm tra. Mùa hè sắp đền rồi, nhiệt không đùa được đâu ợ.

Còn quạt Thái, năm ngoái em đi Thái xách về nó như này, to và nhiều cánh hơn, công suất lớn hơn.

loại này có vẻ mỏng, e đang cần độ cho wagon

crYztaL

Xe buýt

Quạt của anh là kích thước đường kính với dày là bao nhiêu ạ, em vừa search trên ebay thấy con này trông cũng giống giống.
https://www.ebay.com/itm/16inch-Push-Pull-Electric-Radiator-Cooling-Fan-Assembly-Kit-3000CFM-Reversible/192218880950?epid=22003338928&hash=item2cc1235bb6:g:vKEAAOSwvflZQ1Yo&vxp=mtr

Hai99

Xe đạp

Òa bự chà bá vậy hử bác mà cái củ môtô của nó đâu vậy bác lắp vào vạc của anh em mình có phải đục đẽo gì kô bác mà em này mấy tiền vậy bác

BobbyKhanh

Xe đạp
Ái chà, em đi Cao Tốc thì rất mát máy, lúc ra khỏi Võ Chí Công về nhà đi chậm thì báo chạm mức đỏ.

Mà trong khi đó mở máy ra cũng không nóng lắm, nhiệt độ cái nắp két nước chỉ 90 độ c. Có khi nào do cảm biến chập chờn không ạ ? :(

Cụ Viking cho hỏi quạt đó là quạt cho két nước động cơ hay két điều hoà ? Nếu cho em thêm thông tin để đặt mua thì tốt quá. Em xin cảm ơn.

Viking

Xe điện
Ái chà, em đi Cao Tốc thì rất mát máy, lúc ra khỏi Võ Chí Công về nhà đi chậm thì báo chạm mức đỏ.

Mà trong khi đó mở máy ra cũng không nóng lắm, nhiệt độ cái nắp két nước chỉ 90 độ c. Có khi nào do cảm biến chập chờn không ạ ? :(

Cụ Viking cho hỏi quạt đó là quạt cho két nước động cơ hay két điều hoà ? Nếu cho em thêm thông tin để đặt mua thì tốt quá. Em xin cảm ơn.
Cảm biến thực chất nó là 1 con điện trở nhiệt, thuộc dòng linh kiện passive nên rất rất ít khi lỗi, mặt khác nó báo nhiệt độ lên xuống bình thường nên khả năng nó lỗi gần như không phải.
Còn bảo 90 độ là mình cảm giác thôi chứ chính xác phải đo ợ, mà 90 độ với ViT là nóng rồi

Cảm biến thực chất nó là 1 con điện trở nhiệt, thuộc dòng linh kiện passive nên rất rất ít khi lỗi, mặt khác nó báo nhiệt độ lên xuống bình thường nên khả năng nó lỗi gần như không phải.
Còn bảo 90 độ là mình cảm giác thôi chứ chính xác phải đo ợ, mà 90 độ với ViT là nóng rồi
Cụ cho em hỏi hoạt động của bộ khuếch dại AC với?

viman

Xe đạp

fly

Xe ba gác
Website
www.facebook.com
Cụ cần siêu mỏng thì đây ạ. Chuẩn cho Vịt gầy luôn.
https://www.ebay.com/itm/Jdm-10-Inch-Slim-Fan-Radiator-Push-Pull-Thin- Electric-Cooling-12V-1500Cf-Black/262080748009?fits=Model:Vitara|Submodel:JLX&hash=item3d053ad9e9:g:OUkAAOSweDdav03I&vxp=mtr
E lắp cho wagon ::D

fly

Xe ba gác
Website
www.facebook.com
Cụ tự đo rồi tìm hàng độ thôi, chứ quạt wagon xịn thì em thấy đắt không tưởng cụ ạ.
https://www.ebay.co.uk/b/Suzuki- Wagon-R-Car-Engine-Fans-Fan-Parts/174029/bn_1246654
Quạt động cơ e k thay, e tìm lọại mỏng như vịt để lắp tản nhiệt giàn nóng chạy điều hoà, wg lốc bé tí mát kém

quartz

Xe hơi
Mùa hè, em độ quạt giải nhiệt giàn nóng điều hòa cho Vịt cỏ. Công dụng giải nhiệt nhanh hơn làm điều hòa mát hơn , máy xe đỡ nóng hơn. Bác nào có nhu cầu thì alo em. Giá 2,5tr (bao gồm công lắp) Tuấn 0948584266

[

quartz

Xe hơi
Tiện thể, bác nào có nhu cầu quạt zin thì đây luôn nhé! 1,5 tr / cái