Thảo luận Điều hoà Accent yếu quá, khắc phục thế nào?

z600

Xe buýt
Chào các bác, em đang chạy Accent 2020, thấy hài lòng nhiều thứ nhưng có một thứ cực kỳ gây trầm cảm là điều hoà yếu quá. Điều hoà làm lạnh chậm, lạnh không sâu, lúc nào cũng phải bật max lạnh thì người ngồi ghế sau mới mát. Xe em điều hoà cơ nên cứ phải chỉnh tay về max cool rồi hiệu chỉnh liên tục nhưng cơ bản là cũng chỉ loanh quanh gần mức max cool, cửa gió hàng ghế sau gần như có cho vui với cái điều hoà YSL này. Em nghi gas kém hoặc rò rỉ nhưng ra hãng kiểm tra chẳng ra lỗi gì. Các cụ có cao kiến gì để điều hoà mát hơn tư vấn cho em với ạ, em xin cảm ơn!
cụ chưa hiểu nguyên lý điều hoà cơ a
điều hoà cơ thì cụ cứ vặn kịch tay về max lạnh đi. cái nút có 2 nửa xanh đỏ chỉnh độ lạnh đó nó chỉ là trộn gió nóng lạnh với nhau để ra nhiệt độ thích hợp thôi chứ ko phải như điều hoà auto đâu

đuaxecútcit

Xe tải
Xe Accent điều hòa yếu thật lúc nào lên xe em cũng bật max luôn. Như em thì dán thêm film cách nhiệt. Nếu có ngân lượng thì cụ có thể bọc thêm cả trần nữa.

Buffalo United

Xe đạp
Xe Accent điều hòa yếu thật lúc nào lên xe em cũng bật max luôn. Như em thì dán thêm film cách nhiệt. Nếu có ngân lượng thì cụ có thể bọc thêm cả trần nữa.
Cảm ơn cụ, em đã dán film LLumar rồi, có vẻ ổn hơn cụ ah!

vinhkienthuy

Xe đạp
cụ chưa hiểu nguyên lý điều hoà cơ a
điều hoà cơ thì cụ cứ vặn kịch tay về max lạnh đi. cái nút có 2 nửa xanh đỏ chỉnh độ lạnh đó nó chỉ là trộn gió nóng lạnh với nhau để ra nhiệt độ thích hợp thôi chứ ko phải như điều hoà auto đâu
Tào lao vậy bác

mrsteve31954

Đi bộ
điều hòa cơ thì cứ bật hết qua xanh kịch kim, vì bản chất cái núm xoay xanh/đỏ chỉ là mở khe trộn gió nóng vào để giảm độ lạnh thôi.

đuaxecútcit

Xe tải
điều hòa cơ thì cứ bật hết qua xanh kịch kim, vì bản chất cái núm xoay xanh/đỏ chỉ là mở khe trộn gió nóng vào để giảm độ lạnh thôi.
Em cũng k hiểu nguyên lý điều hòa nhưng cụ nói em nghĩ lại cũng thấy hợp lý vì xe của em giảm lạnh vặn sang xanh 2 vạch mà em thấy phả toàn hơi nóng. Ban đầu cứ lo điều hòa bị hỏng.

tienhung287

Xe đạp
Em nghĩ là do điều hòa xe Hàn nó ko mát sâu ấy. Sang Toy Mit Nis mát sâu thấy ko cần mát ghế mà ghế nó vẫn mát
Xe mình ghế nóng, Tắt điều hòa cái thấy nóng ngay!