Điều hoà kém lạnh

Xe của em là KIA FORTE 2011, Trước điều hoà rất mát, thường dùng gió trong, lọc gió vệ sinh và thay thường xuyên; nhưng giờ nó không còn mát sâu nữa, tiếng gió to nhưng gió ra kém.
Em đã mang đến thợ máy lạnh kiểm tra: ga đủ, vệ sinh tốt; Ống làm lạnh trong khoang máy sờ tay lạnh buốt. Đo cửa gió điều hoà vẫn khoảng 6 - 7 độ gì đó. Thợ phán "Bẩn giàn lạnh".
Em thường dùng gió trong, vệ sinh và thay lọc thường xuyên; giờ tháo táp lô ra hơi ngại.
Em lên nhờ các Cụ bắt bệnh.
Trân trọng cảm ơn và kính rượu các Cụ!

QAZ

Xe container
- Trước hết bạn thử tháo lọc gió ra, đi thử 1 hôm xem có lạnh trở lại không. Tôi đã từng mua phải cái lọc gió điều hòa rất bí hơi, thay cái khác loại chuẩn vào là ngon ngay.

- Tiếp theo mua 1 lọ xịt vệ sinh giàn lạnh về, luồn ống vào xịt như hướng dẫn. Làm 2 lần cho sạch luôn thể.

http://www.otofun.net/threads/685018-chat-lam-sach-dieu-hoa-o-to-va-dieu-hoa-gia-dinh/page6

taplai tapdi

Xe tăng
Nếu thợ đã kiểm tra mà ga đủ ,đường ống hồi lạnh buốt ,bỏ lọc gió ra mà tiếng gió vẫn to nhưng lưu lượng gió yếu thì xe cụ chắc chắn bị bẩn giàn lạnh rồi .các lá tản nhiệt của giàn lạnh đã bị bùn đất bao phủ gần kín hết bề mặt giàn rồi nên gió thổi ra yếu dẫn tới ko đủ gió làm lạnh và thế là lạnh kém thôi
Bệnh này thì phải tháo toàn bộ taplo để tháo giàn lạnh ra ngoài vệ sinh sạch bề mặt giàn sau đó nạp lại ga là ok .Hy vọng giàn lạnh của cụ sẽ ko bẩn như cái giàn lạnh ở 2 hình dưới đây của con ford everest mà em mới làm tuần trước

Nếu cụ ở hà nội em có thể giúp cụ được pan này
Cụ này cố tình bôi bùn vào giàn lạnh rồi chụp trình hơi non vì bôi cả vào van tiết lưu rõ vết quệt tay.

Lamcars

[Tịch thu bằng lái]
Vinhomesmartcity Tây Mỗ, Nam Từ Liêm, Hà Nội
Xe của em là KIA FORTE 2011, Trước điều hoà rất mát, thường dùng gió trong, lọc gió vệ sinh và thay thường xuyên; nhưng giờ nó không còn mát sâu nữa, tiếng gió to nhưng gió ra kém.
Em đã mang đến thợ máy lạnh kiểm tra: ga đủ, vệ sinh tốt; Ống làm lạnh trong khoang máy sờ tay lạnh buốt. Đo cửa gió điều hoà vẫn khoảng 6 - 7 độ gì đó. Thợ phán "Bẩn giàn lạnh".
Em thường dùng gió trong, vệ sinh và thay lọc thường xuyên; giờ tháo táp lô ra hơi ngại.
Mời cụ qua 99 Thái Thịnh 2 e kiểm tra và tư vấn giúp cụ

Dzungnguyen

[Tịch thu bằng lái]
trước khi nói gì cụ phải quan sát và suy nghĩ cho chín chắn rồi hẵng nói nhé ,xe của khách tháo ra như thế nào thì em chụp như vậy thôi sẵn tiện hình thì up lên cho mọi người tham khảo thôi
Chứ cụ bảo em bôi bùn để chụp ảnh thì em xin lỗi cụ luôn con ford everest em làm là xe của dân công trường chạy trong điều kiện bụi bặm nhiều cộng với xe ko được trang bị lọc gió điều hòa nên bao nhiêu bụi bẩn của quạt gió thổi qua sẽ nằm lại hết ở giàn lạnh lúc đó bật quạt số 4 cũng chẳng có gió thổi ra chỉ tổ nhức đầu vì tiếng ù ù của quạt gió do giàn lạnh đang bị tắc ,xe đi tầm năm đến :năm rưỡi trong môi trường như vậy thì giàn lạnh bị bẩn như trên là chuyện bình thường chứ em đâu có rảnh thời gian để ra cống nước móc bùn rồi đắp lên giàn lạnh làm chi cho mệt
( em ko phải dân chụp ảnh chuyên nghiệp cộng với chụp bằng cái điện thoại cùi bắp nên ảnh nó hơi xấu cụ thông cảm cho ạ )
cái giàn lạnh đấy cụ lôi ra nó có ướt không? Hom trước e ra thợ lôi giàn lạnh ra,thấy ướt ướt,họ bảo là bị rò,phải thay. Mà e nhìn mãi không biết rò ở đâu:))

Muon_biet

Xe cút kít
Hỏng cảm biến nhiệt độ nên dàn lạnh bị đóng đá.

_nadal_

Xe hơi
cụ đi kỹ quá! khiếp cái dàn lạnh:|

tu.vu0312

Xe hơi
cụ cẩn thận nhé, liên quan đến giàn lạnh và điều hòa, sửa chữa mất công và tốn kém lắm đấy

phuhbv

Xe hơi
Website
www.facebook.com
cửa gió 6 - 7 độ rùi mà vẫn còn muốn lạnh hơn thì cụ nên lắp máy đông lạnh , còn máy của cụ là ĐIỀU HÒA NHIỆT ĐỘ