[Funland] Định cư Gia Lâm hay Hà Đông.?

SH Nguyen

[Tịch thu bằng lái]
View attachment 5338561
120k dân sang GL, 100k dân sang Đ.Anh thì chả giảm tải bao nhiêu cho hoàn kiếm và bên kia cầu vĩnh tuy.
các vàng vẩu chê nhưng mà vẫn thèm :v

HDCP

Xe hơi
Long Biên cụ nhé

o0akay0o

Xe buýt
Ha ha, lộ mặt đội sale bds đang ế hàng rồi nhé.
View attachment 5338561
120k dân sang GL, 100k dân sang Đ.Anh thì chả giảm tải bao nhiêu cho hoàn kiếm và bên kia cầu vĩnh tuy.
các vàng vẩu chê nhưng mà vẫn thèm :v View attachment 5338562
Lâm gia trang nhà quý vị còn thua cả Hoài Đức với Thanh Trì, thì cứ nằm mơ đấy mà đòi sóng sánh với Hà Đông.

Hoa Anh Túc

[Tịch thu bằng lái]
Em theo 2 cụ. Chốt Hà Đông! Chuẩn không phải lăn tăn.
E theo 3 Cụ này, chốt Hà Đông đi ở đấy nó rực rỡ hoành tráng bên này qua cầu cách trở lắm, tóm lại là các Cụ đi chỗ khác đi cho E nhờ =))

SH Nguyen

[Tịch thu bằng lái]

Lâm gia trang nhà quý vị còn thua cả Hoài Đức với Thanh Trì, thì cứ nằm mơ đấy mà đòi sóng sánh với Hà Đông.
Khiếp ạ, mình làm cơ quan nhà nước, có nhà có cửa đàng hoàng rồi. Lz mà phải bán đất nữa @.@
Nhận định chủ quan thế sai thì cùng bàn, đúng thì thui chứ sales siếc gì đâu nhỉ @.@
Mà nhà mình đất đai cũng 200m2 cần gì phải mua thêm đâu chứ @.@ ôi dào,...

o0akay0o

Xe buýt
Hà Nội sẽ có thêm 5 quận từ 5 huyện ngoại thành, trong đó huyện Hoài Đức thành quận vào năm 2020, 4 huyện Gia Lâm, Đông Anh, Thanh Trì, Đan Phượng sẽ thành quận vào năm 2025.
Hoài Đức lên quận trước thì hợp lý với thực tế rồi. Chỉ không hiểu sao Thanh Trì lại phải ngồi cùng mâm với Đông Anh, Gia Lâm, Đan Phượng.

Chỉnh sửa cuối:

SH Nguyen

[Tịch thu bằng lái]

Hoài đức, thanh trì có gì hơn GL, Đ.anh ?
Hạ tầng, Dân Trí, mức thu nhập đầu người, tỷ lệ đóng nộp ngân sách hàng năm,... Mai tui liệt kê hết cho mà coi, hơn thì hơn đc cái là 1 bên thì nước nhiễm mỡ người cao, bên kia thì ngọng níu ngọng no nha. Cơ mà nhà mình bên cầu đông trù. Ko phải lâm trang đâu @.@ hù hù

SH Nguyen

[Tịch thu bằng lái]
Hà Nội sẽ có thêm 5 quận từ 5 huyện ngoại thành, trong đó huyện Hoài Đức thành quận vào năm 2020, 4 huyện Gia Lâm, Đông Anh, Thanh Trì, Đan Phượng sẽ thành quận vào năm 2025.
Bạn đừng có mà bốc phét nha, Ông ************** đã phát biểu rồi "ko có cơ sở nào cho H.đức lên quận 2020 cả" ... Google đi :v giờ mình ngủ, mai mình sẵn sàng cân cả thớt :v hè đang rảnh. Ko sang tháng đi làm lại ko có t.gian :v

o0akay0o

Xe buýt
E chả biết dư lào, nhưng Thanh Trì với Hoài Đức có rất ít lúa. Còn đi qua Đông Anh với Gia Lâm nhà bác xuyên qua cánh đồng lúa cứ mát mát là mát =))

bon_bon

Xe tải
Hoài Đức mà lên quận thì không khác gì truyện cười. Gia Lâm nó còn có khu Ocean Park làm hạt nhân để lên quận chứ Hoài Đức

o0akay0o

Xe buýt
Hoài Đức mà lên quận thì không khác gì truyện cười. Gia Lâm nó còn có khu Ocean Park làm hạt nhân để lên quận chứ Hoài Đức
Để xem 5 huyện này có các đô thị hạt nhân gì nhé?
1. Hoài Đức:
  • An Khánh
  • Splendora Bắc An Khánh
  • Nam An Khánh
  • Gleximco A
  • Vinhomes Thăng Long
  • HUD Vân Canh
  • Kim Chung – Di Trạch
  • KDT Vườn Cam
  • Thăng Long Victory
  • Thăng Long Capital
  • 2. Thanh Trì:
  • KĐT Đại Thanh
  • KĐT Cầu Bươu
  • Eco
  • The manor central park
  • 3. Đan Phượng
  • KĐT Lideco
  • Tân Tây Đô
  • The phoenix Garden
  • Vinhomes Đan Phượng
  • 4. Gia Lâm
  • KĐT Đặng Xá
  • Vinhomes ocean park Gia Lâm
  • 5. Đông Anh
  • Chẳng có mẹ gì ngoài dự án trên giấy Eurowindow River Park ở Đông Hội
Ai làm trò cười cho ai vậy cụ? :)) Hoài Đức, Thanh Trì, Đan Phượng nó leo lên trước mấy bậc rồi mà ông Gia Lâm vẫn còn ngáo ngơ nhìn xuống dưới tự sướng.

rach

Xe tải
Từ đầu đến giờ em lại cứ tưởng em đang ở Gia Lâm, hóa ra em đang ở Long Biên, chắc tại em mới chuyển sang bên này và bản thân cũng chả quan tâm nó là quận hay huyện miễn là ở sướng. Thảo nào cứ tự hỏi sao có người lại đi so HĐ với chỗ mình ngay đầu cầu THĐ tương lai, cách bờ hồ 5km :D

bepcuongthinh

Xe buýt
Website
bepcuongthinh.vn
Thấy bảo giờ phải lên Sóc Sơn hoặc sang hẳn khu Ecopark cụ ạ, nó mới đỡ ngột ngạt và ô nhiễm không khí :)

xebetong

Xe container
Em vote cho pa Hà Đông vì nhà em ở Long Biên ạ :)

phamhungbs

Xe điện
Để xem 5 huyện này có các đô thị hạt nhân gì nhé?
1. Hoài Đức:
  • An Khánh
  • Splendora Bắc An Khánh
  • Nam An Khánh
  • Gleximco A
  • Vinhomes Thăng Long
  • HUD Vân Canh
  • Kim Chung – Di Trạch
  • KDT Vườn Cam
  • Thăng Long Victory
  • Thăng Long Capital
  • 2. Thanh Trì:
  • KĐT Đại Thanh
  • KĐT Cầu Bươu
  • Eco
  • The manor central park
  • 3. Đan Phượng
  • KĐT Lideco
  • Tân Tây Đô
  • The phoenix Garden
  • Vinhomes Đan Phượng
  • 4. Gia Lâm
  • KĐT Đặng Xá
  • Vinhomes ocean park Gia Lâm
  • 5. Đông Anh
  • Chẳng có mẹ gì ngoài dự án trên giấy Eurowindow River Park ở Đông Hội
Ai làm trò cười cho ai vậy cụ? :)) Hoài Đức, Thanh Trì, Đan Phượng nó leo lên trước mấy bậc rồi mà ông Gia Lâm vẫn còn ngáo ngơ nhìn xuống dưới tự sướng.
Cụ nói nhỏ thôi; không ông gì trên kia ông ý lại cân cả thớt luôn. Có một điều lạ là các thánh vào comment toàn lấy những viễn cảnh đi so với cái thực tế người ta đang có và đang phát triển, rồi hả hê. Nói không phải chứ, dự án vẽ ra mà thành hình cũng từ 5 năm trở lên; chưa kể là cơ hội làm ăn, tiện ích khác nữa chứ đâu phải chỉ thoáng và đồng ruộng bao la.

rach

Xe tải
Xét môi trường thì HĐ được quy hoạch một cách tàn bạo: nhiều khu dân cư, khu đô thị "cao cấp" nhưng quá ít cây xanh, không có hồ lớn hoặc sông lớn chảy qua, nên môi trường khó mà ngon được. Thêm nữa năm ngoái Hoài Đức ngập thế nào các cụ biết rồi.

Xét về cái "đang có và phát triển" nếu ý các cụ là các chung cư kiểu Vin, hàng quán rạp chiếu phim bến xe thì HĐ hơn đứt bên kia sông, cái này em công nhận, mặc dù (quan điểm cá nhân nhé) em không biết mình cần gần mấy cái đó để làm gì.