[Funland] Đỉnh dịch, cháy nhiều thứ.

OTheAh

Xe tăng
Việt Nam giờ có số ca covid mới trong 7 ngày qua đứng top 6 thế giới rồi, giờ không biết còn vỗ ngực tự hào chống dịch giỏi nữa không nữa.
Buông súng rồi cụ, chống j nữa khoá mãi tư bản nó rút gần hết rồi

Chỉnh sửa cuối:

ACDELCO434

Xe điện
Xin nguồn đi cụ? Nói suông thế???
Bị lại thì có nhưng yếu hơn và tử vong thì chắc do đọc báo nhiều quá. Mỗi cơ thể khác nhau thì sẽ có phản ứng khác nhau. Bị cúm bình thường, khỏi cúm còn khật khừ cả tháng mới hết với điều kiện lạnh, nồm ẩm như ngoài bắc.

Lam__Phương

Xe điện
Xin nguồn đi cụ? Nói suông thế???
Bị lại thì có nhưng yếu hơn và tử vong thì chắc do đọc báo nhiều quá. Mỗi cơ thể khác nhau thì sẽ có phản ứng khác nhau. Bị cúm bình thường, khỏi cúm còn khật khừ cả tháng mới hết với điều kiện lạnh, nồm ẩm như ngoài bắc.
Nói chung như trong nhóm công ty e nhiều người giờ đến ngày thứ 10 mới ngấm đấy mấy ngày đầu cũng kêu bt nhẹ hơn cúm mùa nên chủ quan. Bản thân e nếu k có pha tắm gội buổi sáng chắc k biết mình nhiễm vì e ốm hơn 1 tuần test k ra cái gì cứ tưởng xoang cơ đi tắm xong trưa nó mãnh liệt quá test ra 2 vạch luôn sau khi khỏi e chưa rít được thuốc lá và mới hôm qua cai được cái chăn điện.

Chỉnh sửa cuối:
Theo bác chủ tị thì 2 tuần nữa thổ đu lập đỉnh dịch. Nhà cháu nằm nhà gần tuần rồi, chính thức dương tính 4 ngày, nay test vẫn 2 vạch. Người ngợm ổn cả, ko triệu trứng gì nhiều. Kit test hôm dính từ 65 lên 80, thằng em bên Bằng Liệt mua những 110k. Sau đó là cháy hàng, ko có mua. Giờ đến cồn với nước muối cũng cháy hàng, ko có để mua. Tệ thật, ko biết cồn 90 pha nước có dùng được ko các cụ nhỉ? Chứ thế này hơi căng, ko có gì sát khuẩn phòng, đồ dùng đưa ra đưa vào.
An tâm cụ nhé, chính quyền liên tục chuẩn bị rồi. Họ ngày nào cũng họp, khi 10-20 người bị thì họ họp chuẩn bị sẵn 100 giường bệnh nhân, khi 500-1k thì họ họp chuẩn bị sẵn 10k giường, khi 10k thì ......
Vậy nên cụ an tâm nhé, họ lại sắp họp đấy.

vieteuro

Xe container
Theo bác chủ tị thì 2 tuần nữa thổ đu lập đỉnh dịch. Nhà cháu nằm nhà gần tuần rồi, chính thức dương tính 4 ngày, nay test vẫn 2 vạch. Người ngợm ổn cả, ko triệu trứng gì nhiều. Kit test hôm dính từ 65 lên 80, thằng em bên Bằng Liệt mua những 110k. Sau đó là cháy hàng, ko có mua. Giờ đến cồn với nước muối cũng cháy hàng, ko có để mua. Tệ thật, ko biết cồn 90 pha nước có dùng được ko các cụ nhỉ? Chứ thế này hơi căng, ko có gì sát khuẩn phòng, đồ dùng đưa ra đưa vào.
Clophetamin chẳng biết e viết đúng ko nữa :))
Mấy chục 1 ký cụ dùng nhòe

elise.cosmetic

[Tịch thu bằng lái]
Nói chung như trong nhóm công ty e nhiều người giờ đến ngày thứ 10 mới ngấm đấy mấy ngày đầu cũng kêu bt nhẹ hơn cúm mùa nên chủ quan. Bản thân e nếu k có pha tắm gội buổi sáng chắc k biết mình nhiễm vì e ốm hơn 1 tuần test k ra cái gì cứ tưởng xoang cơ đi tắm xong trưa nó mãnh liệt quá test ra 2 vạch luôn sau khi khỏi e chưa rít được thuốc lá và mới hôm qua cai được cái chăn điện.
Đang nói bị lại lần 2 có nặng hơn lần 1, thậm chí tử vong mà các cụ? :))
Thống kê cho thấy bị lần 2 đa phần nhẹ nhàng, tỷ lệ nhiễm lại thấp. Cứ đưa thông tin vớ vẩn không căn cứ ra dọa dẫm. ;))

Hầu hết người bị tái nhiễm đều trẻ - ở độ tuổi 30 hoặc dưới 20. Không có trường hợp nào trên 40 tuổi bị tái nhiễm Omicron. Đa số (42/47) người bị tái nhiễm đều chưa được tiêm vaccine Covid-19.

Ngoài ra, đa số triệu chứng đều nhẹ hoặc không có triệu chứng. 5 trường hợp có các triệu chứng đặc trưng nhưng ở mức độ trung bình, giống cúm. Không có ca nào phải nhập viện hay tử vong. Từ đây, họ kết luận nguy cơ tái mắc Covid-19 ở những người từng nhiễm chủng BA.1 của Omicron rất hiếm và hầu như không nghiêm trọng.

ACDELCO434

Xe điện
Đúng là nhiều người nhẹ như cúm mà cụ. Em bị cũng y hệt cúm, nghi ngờ do tiếp xúc với họ hàng bị + nên test mới biết. Em qua một đêm là hết cảm giác gai người do uống 1 liều thuốc cúm. 5 ngày sau thì bình thường, chỉ có mũi tịt nên khò khè. Ăn ngủ bình thường, chỉ không ngon miệng lắm. Về cơ bản ai sau một trận ốm cũng liêu siêu mất cỡ tháng mới hồi người.

Lam__Phương

Xe điện
Đúng là nhiều người nhẹ như cúm mà cụ. Em bị cũng y hệt cúm, nghi ngờ do tiếp xúc với họ hàng bị + nên test mới biết. Em qua một đêm là hết cảm giác gai người do uống 1 liều thuốc cúm. 5 ngày sau thì bình thường, chỉ có mũi tịt nên khò khè. Ăn ngủ bình thường, chỉ không ngon miệng lắm. Về cơ bản ai sau một trận ốm cũng liêu siêu mất cỡ tháng mới hồi người.
E kinh nhất cảm giác mấy hôm đầu sau khỏi rít nặng k rít được lưng thì lúc đi nằm cứ như kê 2 khay đá vào ấy cho nên lần này khỏi rồi e vẫn tử thủ chưa tắm gội gì hết.

dpl

Xe lăn
Bị hết rồi thôi cụ. Đang đỉnh dịch thì thế chứ bị hết rồi thì bói đâu ra nữa mà bị. Covid cũng hết đất sống. Mà đám y tế vẫn thích đưa ra cách ly F1 7 ngày, lão Phu gì ấy lại đăng đàn. Ngày 10k ca F0, cách ly 7 ngày F1 thì lấy cái khẹc đổ vào mồm và ổn định phât triển kinh tế à. Chị em bị F0, cả phòng bị nghỉ hết, chị em đến 7 ngày test nhanh 1 vạch, pcr chỉ số 31, giám đốc bảo đi làm đi lấy ai làm. Bố bọn điên giờ vẫn cứ thích truy vết F1 hay sao ấy. Bệnh vãi.
HN làm gì còn truy vết ạ, đăng kí f0 còn mãi ko đc

Bobbo

Xe điện
E kinh nhất cảm giác mấy hôm đầu sau khỏi rít nặng k rít được lưng thì lúc đi nằm cứ như kê 2 khay đá vào ấy cho nên lần này khỏi rồi e vẫn tử thủ chưa tắm gội gì hết.
Cụ bao nhiêu tuổi và đã tiêm mấy mũi mà bị nặng thế? Em cả nhà đang F0 cũng muốn tham khảo kinh nghiệm

Longtime No See

Xe tải
Ko biết đã đc gọi là "toang" để ai đó ở thổ đu còn chịu trách nhiệm như cái lúc vừa nói vừa cười hềnh hệch như trò đùa trước đây không cụ nhỉ ;))

STElectrics

Xe lăn
Chuẩn luôn cụ. Tầng em có thằng sinh năm 84 mà hốc lắm ko thể dục đủ thứ bệnh, mua phòng đủ thứ trên đời xong bị dính đầu tiên. Cuối cùng lại phải mua lại thuốc mới. Còn test thì em cực ghét vì khi có triệu chứng mới test chứ éo chơi kiểu chọc mũi vô tội vạ.
Xin lỗi mợ. Em chăm 2F0, bản thân em không triệu chứng nhưng nghi ngờ nên test 2 vạch đây. Nếu đợi có triệu chứng mới test thì em cũng rải virus khắp chợ lẫn siêu thị rồi. Ngành Y không dự đoán được tình hình để trữ kit test giờ lại đổ cho dân test vô tội vạ.

Shoptot102

[Tịch thu bằng lái]
Cả
Xin lỗi mợ. Em chăm 2F0, bản thân em không triệu chứng nhưng nghi ngờ nên test 2 vạch đây. Nếu đợi có triệu chứng mới test thì em cũng rải virus khắp chợ lẫn siêu thị rồi. Ngành Y không dự đoán được tình hình để trữ kit test giờ lại đổ cho dân test vô tội vạ.
Cả 2 phía cụ ơi. Dân mình thì bị reo rắc nỗi sợ vào đâu, test thật lực. Ngành Y thì vì sao test kid cháy hàng vẫn là câu hỏi to vật, chưa ai dám trả lời đâu.

Lam__Phương

Xe điện
Cụ bao nhiêu tuổi và đã tiêm mấy mũi mà bị nặng thế? Em cả nhà đang F0 cũng muốn tham khảo kinh nghiệm
E 42t + 2 mũi vero cụ ạ. Cái chính là đợt rét nhất ấy e ủ bệnh mà k biết cả tuần e k ho k rát họng k sốt mà chỉ đau đầu + cảm giác ng nó hâm hấp thôi cứ nghĩ xoang cơ nên vẫn tắm rửa đi ra ngoài nhiều, vẫn còn may chán né được mấy bữa rượu k thì toang hẳn.