[Funland] Đỉnh dịch, cháy nhiều thứ.

tuanbds

Xe buýt
Vui vẻ đón nhận. Tiêm rồi lo gì cụ. Nhà em vp em bị hết em chưa bị mệt lắm vì né ko đc. Mà cố tình vẫn ko bị.
Việc tăng giá mặt hàng này dựa vào dịch bệnh nó là trục lợi cơ hội khốn nạn.
Thay vì kiểm soát phạt sao ko cho nhiều đơn vị sản xuất cung ứng ra

pain

Xe ba gác
Theo bác chủ tị thì 2 tuần nữa thổ đu lập đỉnh dịch. Nhà cháu nằm nhà gần tuần rồi, chính thức dương tính 4 ngày, nay test vẫn 2 vạch. Người ngợm ổn cả, ko triệu trứng gì nhiều. Kit test hôm dính từ 65 lên 80, thằng em bên Bằng Liệt mua những 110k. Sau đó là cháy hàng, ko có mua. Giờ đến cồn với nước muối cũng cháy hàng, ko có để mua. Tệ thật, ko biết cồn 90 pha nước có dùng được ko các cụ nhỉ? Chứ thế này hơi căng, ko có gì sát khuẩn phòng, đồ dùng đưa ra đưa vào.
Cồn 90 nên pha xuống 70 hãy dùng cụ ạ. 90 bây hơi nhanh nên k đủ tgian sát khuẩn.

tuanbds

Xe buýt
Thế với tình hình bây giờ thì xịt cồn với test nhiều có giúp hết dịch không cụ.
Khỏi cần đi cụ tốn tiền. Mua hoa quả ăn cho nó sướng ăn gấp đôi lên là khoẻ. Chịch ác vào thay xông hơi. Nước muối hết mua muối về pha tỷ lệ. Cồn ko có thì rửa tay xà phòng

thinhtd

Xe container
Theo bác chủ tị thì 2 tuần nữa thổ đu lập đỉnh dịch. Nhà cháu nằm nhà gần tuần rồi, chính thức dương tính 4 ngày, nay test vẫn 2 vạch. Người ngợm ổn cả, ko triệu trứng gì nhiều. Kit test hôm dính từ 65 lên 80, thằng em bên Bằng Liệt mua những 110k. Sau đó là cháy hàng, ko có mua. Giờ đến cồn với nước muối cũng cháy hàng, ko có để mua. Tệ thật, ko biết cồn 90 pha nước có dùng được ko các cụ nhỉ? Chứ thế này hơi căng, ko có gì sát khuẩn phòng, đồ dùng đưa ra đưa vào.
Em gái em ở quê bán kit 75k sáng nay bảo mấy hôm lời được 3tr5. Cũng mừng cho em nó. :))
Hôm thứ 6 tuần trước thì em mua 5 bộ, 80k. Vẫn còn 1 bộ để mai hết 5 ngày cách ly F1 mang ra dùng rồi lại đi cày tiếp.

GloryJack

Xe container
Cồn 90 pha thêm nước thành 70 OK.
Nước muối 0.9% tự pha dễ ẹt.
P/S: Giờ thì kệ cụ nó thôi, cho nhiễm toàn dân cho nhanh trở lại bình thường :)
KHông phải bị xong, khỏi là ok nhé vì cái hậu covid cũng đáng ngại đó cụ. Hơn nữa xã hội rất nhiều người già có bệnh nền và trẻ em chưa tiêm có thể diễn tiến nặng, nhất là các bé bị bệnh tim hay tiền sử viêm phổi.
Tư duy chủ quan xõa là cực kỳ nguy hiểm đó, có thể gây quá tải hệ thống y tế dẫn tới những ca tử vong không đáng có đấy các cụ nhé.
Tốt nhất là tuân thủ 5K để giảm nguy cơ lây nhiễm.

Số Hưởng

Xe tải
Cả nhà em đã hoàn thành nhiệm vụ, đã bị cả nhà và đã khỏi.

DinhThangPKE

Xe hơi
Sáng ra lên cty hai ông ngồi cạnh (+) về luôn ko ns lời từ biệt ..
Ko biết gói 1 vạch của mk được gia hạn đến baoh nữa đây..
Hoang mang style quá các cụ

hamcuare!

Xe container
Nhà e mua mỗi 1 thùng khẩu trang… còn lại k mua gì.
Con bé lớn đi học đc 2 ngày dính luôn, cho cấm cung phòng riêng sau 5 ngày thì OK.
Bố mẹ cũng lừ khừ kiểu cúm nhưng vẫn 1 vạch :))… nên ở nhà bt cũng đeo kt để giữ cho thằng bé chưa đc tiêm.

longtu210

Xe điện

Thổ đu là gì cụ

toyennha

Xe lăn
P
Rượu sát được mà cụ vừa uống vừa bôi luôn

PNTJSC

Xe tải
100kne mua đc 2kg mít đã bóc, bổ sung vitamin cho cơ thể.
Pha loãng nước muối xúc miệng, chủ động giữ gì. Ngậm thêm viên mekotricin 6k/ gói.
Cả tuần nay nhà e bị nhưng êm ái rồi.
Đợi khoẻ như bình thường mới test lại 1 que xem sao cho đỡ tốn

hoachuoi1101

[Tịch thu bằng lái]
Thế với tình hình bây giờ thì xịt cồn với test nhiều có giúp hết dịch không cụ.
Nó không giúp hết dịch, vấn đề là hạn chế để lây lan dịch trong khi có thể kéo dài thời gian để tìm khác biện pháp cụ thể ( thuốc men, vắc xin...) để hạn chế đến mức tối đa những ảnh hưởng do virus gây ra.

Chưa có nghiên cứu khoa học nào chỉ ra là cho dân nhiễm hết thì sẽ hết bệnh. Xung quanh em đã có nhiều người mắc lại lần 2 rồi ( đã tiêm 3 mũi). Vấn đề ở đây là cứ điều trị xong âm tính đi làm hoặc ra ngoài đường thì lại nhiễm, lại nghỉ...ảnh hưởng rất nhiều đến cuộc sống , công việc.

Không sợ hãi nhưng cũng không chủ quan, coi thường và thả cửa.

GloryJack

Xe container
thiếu sát khuẩn tay là ko tuân thủ 5K rồi, nhóc nhà em đi học ngồi cạnh F0 đây mà ko dính vì đủ 5K
Nhà e mua mỗi 1 thùng khẩu trang… còn lại k mua gì.
Con bé lớn đi học đc 2 ngày dính luôn, cho cấm cung phòng riêng sau 5 ngày thì OK.
Bố mẹ cũng lừ khừ kiểu cúm nhưng vẫn 1 vạch :))… nên ở nhà bt cũng đeo kt để giữ cho thằng bé chưa đc tiêm.
70 độ trở lên mới sát khuẩn được nhé cụ
100kne mua đc 2kg mít đã bóc, bổ sung vitamin cho cơ thể.
Pha loãng nước muối xúc miệng, chủ động giữ gì. Ngậm thêm viên mekotricin 6k/ gói.
Cả tuần nay nhà e bị nhưng êm ái rồi.
Đợi khoẻ như bình thường mới test lại 1 que xem sao cho đỡ tốn

elise.cosmetic

[Tịch thu bằng lái]
KHông phải bị xong, khỏi là ok nhé vì cái hậu covid cũng đáng ngại đó cụ. Hơn nữa xã hội rất nhiều người già có bệnh nền và trẻ em chưa tiêm có thể diễn tiến nặng, nhất là các bé bị bệnh tim hay tiền sử viêm phổi.
Tư duy chủ quan xõa là cực kỳ nguy hiểm đó, có thể gây quá tải hệ thống y tế dẫn tới những ca tử vong không đáng có đấy các cụ nhé.
Tốt nhất là tuân thủ 5K để giảm nguy cơ lây nhiễm.
Thì có giải pháp nào khác đâu? Cụ bị nhiễm sớm trong khi vacxin còn tác dụng còn tốt, năm sau vac hết tác dụng mới nhiễm thì sao? hay thích năm nào cũng tiêm?
Mơ tưởng về zero covid không ngáo thì cũng có vấn đề.
Giờ bỏ luôn cả F0 đi cho rồi.

hdlovems

Xe tải
CÔng nhận món Kittest tốn thật. Em mua hồi 65k, mua 30 cái mà giờ còn nhõn 5.

firefox4

Xe điện
Nếu mà test gia đình thì các cụ test mẫu gộp cho đỡ tốn.