Tin tức Định mua Lux SA, xin ý kiến

datto70

Xe điện
Lux SA chỉ tầm 1 tỷ là ok, nó chả có cái quái gì mà định vị tận tỷ 8 tỷ 9. Đức điếc éo gì ở đây. Cứ hô hào tinh thần việt xong kề dao vào cổ cắt khô máu khách hàng. Xe tàu nó sang ngập tràn công nghệ, giá lại ok baijing x7 chẳng hạn, đừng nghĩ nó rẻ rồi bảo nó không tốt nhé, hãng nào thì họ cũng phải tính đến sự tồn vong của doanh nghiệp, làm hàng lởm rồi nó phá sản à
Vì nó nập tràn công nghệ, chất lượng đúng như thời anh Hồ, nên hãng X7 phá sản rồi =)) =)) =)) =)) Sao các ông kg nhập con HAVA của TQ, nó bán gần 28000 ERO về VN mà bán, quy ra VNĐ xem nó bao nhiêu?

datto70

Xe điện
Đi xem, chạy thử khung gầm chắc, bảo hành sâu thì xúc thôi, tôi không cần thương hiệu, cái tôi cần là sự chắc chắn, bền bỉ, giá cả hợp lý là ok. Vinfast thì cũng là gì có tên tổi gì
Chỉ sợ đến lúc xe hỏng, ra Đại lý đòi bảo hành, nó lại bảo: Doanh số VN thấp quá, kg có 3S tại VN, để em chở xe của anh sang Thượng Hải để ĐL bên đó họ BH cho ợ. 8->8->8->8->

datto70

Xe điện
Em chào các bác,

Tàu ngầm đã lâu nhưng hôm nay em mới đăng bài xin ý kiến các bác

Sắp tới em định mua 1 em 7 chỗ phục vụ gia đình, thỉnh thoảng có về quê chơi, chủ yếu đi SG - Vĩnh Long hoặc SG - VT thôi
Chủ yếu cũng tải 5 ng là chính, 1 năm chắc chỉ dc vài dịp chạy full tải 7 chỗ

Em đang cân nhắc Lux SA bản plus hoặc em Sò mới

Qua tìm hiểu thì em thấy độ chắc chắn, cách âm, khung gầm thì Lux vô đối, nhưng hoàn thiện hơi kém, nên em có 1 số thắc mắc như sau ạ:
1. Em có nên cố tí nữa lên bản Full hay ko, vì nghe đâu bản full 2 cầu đang vướng lỗi rung lắc vô lăng
2. Cam 360, màn hình em muốn thay ngoài cho nuột nà hơn tí, sau thay xe có rắc rối gì khi bảo hành hay ko
3. Hàng 3 ngồi khoảng 200km thì ng dáng trung bình (1m6-1m7) có chịu nổi hay ko, và có nóng ko ạ
4. Các bác nào có kinh nghiệm cho em xin ý kiến so sánh giữa em SA và em Sò ạ

Các bác cho em xin chút ý kiến ạ, tiện thể có bác sale nào ở TPHCM cho em xin giá lăn bánh cuối năm nay và chính sách bank luôn nhé

Cám ơn các bác rất nhiều ạ !!
1, 2, 3: Xe đã bán được > 1 năm, bác ra đại lý lái thử, cả 3 nội dung 1, 2, 3 xẽ có câu trả lời xác thực nhất. Hài lòng, kg ngại Thương hiệu mới, hợp $ thì mua thôi.

Pasaru

Xe đạp
Xe tàu không có 3s ở VN, cụ mua 2 cái x7 dùng 1 cái, để 1 cái sơ cua thì đc, cũng bằng 1 con SA thôi. Như em thấy cái tên Bắc Kinh là ko muốn mua rồi, nó như kiểu mang tính chính trị quá
Bây giờ cạnh tranh khốc liệt, mua hàng tàu thì các bác dè bỉu, mua vinfast thì bảo tinh thần dân tộc, tộc quái gì chém con người ta khô máu
Đúng là khi người ta cho mình cơ hội thì lại nghĩ nó là cái bẫy

HaiPhin

Xe tải
Bây giờ cạnh tranh khốc liệt, mua hàng tàu thì các bác dè bỉu, mua vinfast thì bảo tinh thần dân tộc, tộc quái gì chém con người ta khô máu
Cái “tinh thần dân tộc” của nhà Vin chỉ dành cho số ít đẳng cấp cao thôi, ko dành cho bọn số nhiều lìu tìu đâu nhé?:D:))

Chỉnh sửa cuối:

Supporter01

[Tịch thu bằng lái]
Thích hàng tàu thì cứ vác tiền mà đi mua. Ai cấm?
Mua thì ko mua, vào room VF dè bỉu gì để người ta chửi cho

HDHD

[Tịch thu bằng lái]
Chỉ sợ đến lúc xe hỏng, ra Đại lý đòi bảo hành, nó lại bảo: Doanh số VN thấp quá, kg có 3S tại VN, để em chở xe của anh sang Thượng Hải để ĐL bên đó họ BH cho ợ. 8->8->8->8->
Xecung nó test con Zotye 5 vạn lâu rồi mà cụ. Cả cộng đồng xe Tàu cũng đông vui có kém đâu.

Pasaru

Xe đạp
Thích hàng tàu thì cứ vác tiền mà đi mua. Ai cấm?
Mua thì ko mua, vào room VF dè bỉu gì để người ta chửi cho
Tôi làm éo gì mà chửi, diễn đàn của nhà bạn à. Quan điểm mỗi người chả sao cả

Pasaru

Xe đạp
Cái “tinh thần dân tộc” của nhà Vin chỉ dành cho số ít đẳng cấp cao thôi, ko dành cho bọn số nhiều lìu tìu đâu nhé?:D:))
Đã ít thì làm gì có nhiều, xe chả có tí tên tuổi gì, chẳng khác gì tàu tự nhận mình chung mâm bim mec. Ảo tưởng sức mạnh, rồi để tq nó làm lông ngay trên sân nhà

quoctrung2011

Đi bộ
Nếu bác đã máu thì cứ lái thử và quyết. Bản thân tôi đã từng trải qua 1 đời eve và 1/2 e for. Đến giờ chạy SA trên cung đường tây bắc 20.000km thấy hài lòng. Xe khoẻ chạy êm, vượt tốt . Nói chung với tầm tiền đó phù hợp. Đây là ý kiến cá nhân sau khi dùng xe.

Choixeco888

[Tịch thu bằng lái]
Em chào các bác,

Tàu ngầm đã lâu nhưng hôm nay em mới đăng bài xin ý kiến các bác

Sắp tới em định mua 1 em 7 chỗ phục vụ gia đình, thỉnh thoảng có về quê chơi, chủ yếu đi SG - Vĩnh Long hoặc SG - VT thôi
Chủ yếu cũng tải 5 ng là chính, 1 năm chắc chỉ dc vài dịp chạy full tải 7 chỗ

Em đang cân nhắc Lux SA bản plus hoặc em Sò mới

Qua tìm hiểu thì em thấy độ chắc chắn, cách âm, khung gầm thì Lux vô đối, nhưng hoàn thiện hơi kém, nên em có 1 số thắc mắc như sau ạ:
1. Em có nên cố tí nữa lên bản Full hay ko, vì nghe đâu bản full 2 cầu đang vướng lỗi rung lắc vô lăng
2. Cam 360, màn hình em muốn thay ngoài cho nuột nà hơn tí, sau thay xe có rắc rối gì khi bảo hành hay ko
3. Hàng 3 ngồi khoảng 200km thì ng dáng trung bình (1m6-1m7) có chịu nổi hay ko, và có nóng ko ạ
4. Các bác nào có kinh nghiệm cho em xin ý kiến so sánh giữa em SA và em Sò ạ

Các bác cho em xin chút ý kiến ạ, tiện thể có bác sale nào ở TPHCM cho em xin giá lăn bánh cuối năm nay và chính sách bank luôn nhé

Cám ơn các bác rất nhiều ạ !!
Cụ mua xe chưa. Sắp hết hạn hỗ trợ thuế rồi h còn lăn tăn sao

Nghen loc

Xe tăng
Đã ít thì làm gì có nhiều, xe chả có tí tên tuổi gì, chẳng khác gì tàu tự nhận mình chung mâm bim mec. Ảo tưởng sức mạnh, rồi để tq nó làm lông ngay trên sân nhà
E khẳng định với cụ, sản phẩm nào thì e ko nói nhưng xe oto du lịch của TQ khó mà có chỗ đứng trên thị trường Việt Nam lắm. Chắc chắn là thế. Cụ có đặt câu hỏi, tại sao cái xe TQ cụ nói rẻ, option nhiều mà doanh số thấp hơn lux sa ko?

Pasaru

Xe đạp
E khẳng định với cụ, sản phẩm nào thì e ko nói nhưng xe oto du lịch của TQ khó mà có chỗ đứng trên thị trường Việt Nam lắm. Chắc chắn là thế. Cụ có đặt câu hỏi, tại sao cái xe TQ cụ nói rẻ, option nhiều mà doanh số thấp hơn lux sa ko?
Bạn có nhầm ko nó mới về bán đc 1k chiếc giờ còn ko nhận cọc kia kìa, đừng nghĩ nó lởm nhé, baic nó còn to mấy lần vin, đểu để mà nó phá sản à,?

HDHD

[Tịch thu bằng lái]
Bạn có nhầm ko nó mới về bán đc 1k chiếc giờ còn ko nhận cọc kia kìa, đừng nghĩ nó lởm nhé, baic nó còn to mấy lần vin, đểu để mà nó phá sản à,?
Bên Voz ông Trắng mới gửi hình coi dc Youtube và xài dc Gmap rồi nhé.
#:-s

Choixeco888

[Tịch thu bằng lái]
Sao cụ không sang hội xe Tq để chém?
e nhớ tay HL nói về con V7: máy Bmw, máy Bmw ... :)) vđ thật. Giờ cụ nào mua xe đó chắc đắng ngắt.
X7 là con xe đẹp, đáng để xem xét vs tầm tiền. Nhưng theo e tiền ít không hit hàng thơm đc cụ ạ.
Thớt này là thớt về vinfast, nên tóm lại lux sa là con xe đáng mua, ra biển full giờ1,6x tỷ thì chẳng hiểu phải đợi chờ gì nữa.

Chỉnh sửa cuối:

Pasaru

Xe đạp
Sao cụ không sang hội xe Tq để chém?
e nhớ tay HL nói về con V7: máy Bmw, máy Bmw ... :)) vđ thật. Giờ cụ nào mua xe đó chắc đắng ngắt.
X7 là con xe đẹp, đáng để xem xét vs tầm tiền. Nhưng theo e tiền ít không hit hàng thơm đc cụ ạ.
Thớt này là thớt về vinfast, nên tóm lại lux sa là con xe đáng mua, ra biển full giờ1,6x tỷ thì chẳng hiểu phải đợi chờ gì nữa.
Để canh 2 con bên nhau xem bạn hơn gì, chắc gì vin hơn x7 về khung gầm còn x7 thì nó hơn hẳn về công nghệ rồi trong khi vin nó chém cho đẹp. Bạn nghĩ nó đểu sao ko nghĩ bị vin nó chém, Baic Nó con to hơn cả vin đó bạn

Choixeco888

[Tịch thu bằng lái]
Để canh 2 con bên nhau xem bạn hơn gì, chắc gì vin hơn x7 về khung gầm còn x7 thì nó hơn hẳn về công nghệ rồi trong khi vin nó chém cho đẹp. Bạn nghĩ nó đểu sao ko nghĩ bị vin nó chém, Baic Nó con to hơn cả vin đó bạn
E chưa nói nó đểu câu nào cụ ạ.
Để 2 con cạnh nhau thì e sợ cụ lại rút lại lời nói. X7 hơn về một số option, nội thata thiết kế đẹp hơn...
Lux sa thì hơn về nhiều nhiều thứ ấy cụ ạ

Pasaru

Xe đạp
E chưa nói nó đểu câu nào cụ ạ.
Để 2 con cạnh nhau thì e sợ cụ lại rút lại lời nói. X7 hơn về một số option, nội thata thiết kế đẹp hơn...
Lux sa thì hơn về nhiều nhiều thứ ấy cụ ạ
Tơ thử cả 2 con rồi thì chả thấy vin hơn cái gì ngoài cái mác công nghệ đức, Bạn nên nhớ tq bây giờ họ còn muốn xóa ngôi cả mỹ đấy, đừng coi thường họ hay nhìn họn bằng con mắt của 40 năm về trước. Thức thời với thực tế đi bạn