DIY chắn nắng kính lái và kính hậu

tbduong

[Tịch thu bằng lái]
Chả cần may góc đâu cụ ạ. Nếu cần thì lấy băng dính mà dính viền góc cũng OK mà.

Thế ạ, em mua dc cái tấm kia đã thấy sướng lắm rồi, nhưng công nhận là hơi trùng thật. Đc cái là ko phải làm, chứ cắt, rồi may em hơi ngại tẹo,hi. Nhưng về khoản chống nóng thì có kẽ ko ăn thua bằng cái của cụ chủ thớt. Em hỏi chút là miếng này nhin cứng thế thì cí gấp gọn lại được ko ạ?

stdt

Xe tải

By stdt75 at 2012-05-15

Vừa làm xong kính lái , mua tấm chống nóng 50k , may viền tại Hà trung 60 k , 1/2h cắt chỉnh
Quá rẻ và hiệu quả hơn đồ hãng 320k
Không cần cái hút chân không , chỉ cần hạ 2 chắn nắng là nó giữ đứng yên đc

Chỉnh sửa cuối:

Hiệp Nexco

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
nexco.com.vn
Có lần em thấy một xe có lắp chắn nắng phản quang cho kính lái nhưng cuộn ra cuộn vào được. Khi cuộn vào thì nó móc treo sang một bên. Hay phết! Các cụ thử tìm xem. Hay cái đó cũng phải DIY?

tbduong

[Tịch thu bằng lái]
Em dùng loại đó rồi, nó chỉ có một lớp phản quang thôi. Lại không che kín kính được.

Kém xa DYI cụ ạ.

Có lần em thấy một xe có lắp chắn nắng phản quang cho kính lái nhưng cuộn ra cuộn vào được. Khi cuộn vào thì nó móc treo sang một bên. Hay phết! Các cụ thử tìm xem. Hay cái đó cũng phải DIY?

tbduong

[Tịch thu bằng lái]
Cụ làm đẹp đấy. Nhưng có vẻ bé hơn kích thước kính. Làm bé thì lắp vào tháo ra tiện nhưng không che kín được. Ngoài ra cụ bị giống em là cắt theo chiều ngang của miếng cách nhiệt. Bây h chỉ có thể gập theo chiều ngang không gọn bằng cắt theo chiều dọc.

By stdt75 at 2012-05-15

Vừa làm xong kính lái , mua tấm chống nóng 50k , may viền tại Hà trung 60 k , 1/2h cắt chỉnh
Quá rẻ và hiệu quả hơn đồ hãng 320k
Không cần cái hút chân không , chỉ cần hạ 2 chắn nắng là nó giữ đứng yên đc

stdt

Xe tải
Gấp theo chiều nào là do mình tự gập thôi chứ , phải làm hơi nhỏ hơn khoang kính một chút thì gập vào mới tiện nhưng vẫn kín lắm
Của em gập ngang đấy, vết nhăn dọc là do khi may viền tạo nên

Inox75

Xe tăng
Cụ làm đẹp đấy. Nhưng có vẻ bé hơn kích thước kính. Làm bé thì lắp vào tháo ra tiện nhưng không che kín được. Ngoài ra cụ bị giống em là cắt theo chiều ngang của miếng cách nhiệt. Bây h chỉ có thể gập theo chiều ngang không gọn bằng cắt theo chiều dọc.
Hôm nay nhà cháu cũng đã chế xong, dưng mà cắt theo chiều ngang nên khi k dùng cuộn lại nó dài theo chiều của kính lái nên hơi bất tiện, gập lại thì gãy và khó. Kinh nghiệm các cụ làm về sau nên mua luôn 2m chiều dài (khổ 1m5) sau đó cắt theo chiều dài trùng với chiều dài kính lái thì sẽ dễ cuộn lại hơn.

doilamegi

Xe buýt
He mai em phải học tập các cụ mới đc, rất đơn giản mà hiệu quả.
@all mai cụ nào rảnh ra 141 Trường Chinh em mời nước chè và tặng miếng xốp bạc đó. Cái này nhà em nhiều lắm . Số đt 0909 tám tám năm năm tám tám em tên Hùng.
Cụ qua 348 Trường Chinh đối diện cổng Viện Y Học Hàng Không cụ nhé!
Hàng của 2 cụ chính xác để làm j ợ?có fải dùng cho loại tôn mat ko ợ?Nếu đúng thế thì ở giữa có lớp bông thủy tinh chống nóng.
Xin ý kiến cụ pirus tý: Theo ý cụ nên bọc ra ngoài xe mát hơn hay để dưới kính (trong xe)?e cũng đã mua 1 cái làm sẵn ở ngoài nhưng che lên mỏng dẫn tới trùng, vẫn nóng vì ko có cách nhiệt, mấy cái núm hút cao su thì dc vài ngày rụng hết cả ra -> chán.
E định mua tấm to về cắt và bọc ra ngoài dùng cửa để giữ lại có dc ko ợ?
Mà chưa thấy cụ nào DIY cái tấm che nắng hình cái nón nhỉ?e thấy cái đấy hay và tiện đới, chưa kể đảm bảo trong xe rất mát nữa!

Chỉnh sửa cuối:

blackpaint

Xe container
Hàng của 2 cụ chính xác để làm j ợ?có fải dùng cho loại tôn mat ko ợ?Nếu đúng thế thì ở giữa có lớp bông thủy tinh chống nóng.
Xin ý kiến cụ pirus tý: Theo ý cụ nên bọc ra ngoài xe mát hơn hay để dưới kính (trong xe)?e cũng đã mua 1 cái làm sẵn ở ngoài nhưng che lên mỏng dẫn tới trùng, vẫn nóng vì ko có cách nhiệt, mấy cái núm hút cao su thì dc vài ngày rụng hết cả ra -> chán.
Mà chưa thấy cụ nào DIY cái tấm che nắng hình cái nón nhỉ?e thấy cái đấy hay và tiện đới, chưa kể đảm bảo trong xe rất mát nữa!
Cụ để ngoài rồi tự dưng nó mưa thì sao??? Với lại bụi bặm, gió ... nói chung là cụ cứ làm như cụ Prius đấy, cháu cũng làm giống hệt. Nhớ là khi cắt thừa ra tí còn nhét vào khe kính, cụ gạt 2 cái che nắng trên trần xe xuống là nó giữ được chút ít.

zero4803

Xe buýt

ko biết miếng chống nóng này phủ lên ngoài xe có xước ko nhỉ ? em định phủ từ kính hậu xuống cả cốp sau cho đỡ nóng

Prius

Xe buýt
1.Loại này tráng bạc 2 mặt ngoài ở giữa có lớp nylon bọt khí chứ loại bông thuỷ tinh nó khác cơ và sợi nó bay vào da bị dị ứng ko chịu được đâu ạ.
2.Làm miếng này để phản xạ ánh mặt trời giúp giảm nhiệt chứ làm cái bên ngoài vừa cồng kềnh vướng khi thu lại, hơn nữa bụi bẩn và dễ mất trộm (cái này chỉ có ở VN).

airport

Xe tải
1.Loại này tráng bạc 2 mặt ngoài ở giữa có lớp nylon bọt khí chứ loại bông thuỷ tinh nó khác cơ và sợi nó bay vào da bị dị ứng ko chịu được đâu ạ.
2.Làm miếng này để phản xạ ánh mặt trời giúp giảm nhiệt chứ làm cái bên ngoài vừa cồng kềnh vướng khi thu lại, hơn nữa bụi bẩn và dễ mất trộm (cái này chỉ có ở VN).
Em về HAN rồi, bác pm cho em xin số mobile để em liên lạc với bác vụ DIY này với ạ. Cám ơn bác trước.

beu79

Xe tải
bác mà pos sớm thi co hay ko. hôm trước em mua ở Bic 120k mà cung ko ưng ý

nghiadothe

Xe đạp
Mất công quá bác à. Ngoài Móng cái bọn em bán cái này có thêm 2 cái hút chân không có 10.000đ.

stdt

Xe tải
Tự làm mất công thật nhưng ưng ý thì chả thấy tiếc công , chứ cái mua sẵn tuy rẻ nhưng chán lắm

MTfan

Xe buýt
Tấm phản quang này chỉ bán ở Trường Trinh hay là chỗ khác cụ chủ ơi ?. Nhà em ở Hoàng Quốc Việt thì tìm mua ở đâu được nhỉ ? Cụ nào biết thì chỉ giúp, đa tạ