Thảo luận Dmax thực sự trâu bền bỉ dù bị mắc lầy giữ suối,nước ngập ghế lái

Big korando

Xe tải
Hôm qua,xe em qua suối và không may bị mắc đá giữa suối,nước ngập cả đầu xe,nước tràn vào ngập ghế.May mắn là sau đó em nhờ đi xe đào móc cáp và kéo qua suối.Nước ngập cả đầu xe,nướ tràn vào cabin ngập ghế và cần số nhưng em cố gắng giữ cho máy vẫn nổ và nhờ xe khác cứu.Sau khi kéo được xe lên thì em xả luôn nhớt động cơ vì nước vào nhiều nhìn nhớt như nước xi măng, rất nhiều đèn lỗi nổi lên như ABS,phanh tay,túi khí,đèn lọc nhớt,đèn gài cầu.nước tràn vào các cụm đèn trước và sau,kim tua máy không lên.xi nhan không bật được.Ngay khi kéo xe lên,em tắt máy và mua được 6 lít nhớt xe máy vì giữa rừng chỉ mua được nhớt này,em thay luôn.Sau đó tháo lọc gió,thấy có ít nước đọng ở đáy,em lau sạch sẽ.Cuối cùng em chạy một mạch 150 km về tới Đà Nẵng.khi xe đã khô thì các đèn lỗi đều tắt chỉ trừ đèn túi khí,kim tua máy lên bình thường và xi nhan đã bật được,bật radio nghe.Em đánh xe qua gara thay nhớt động cơ lại một lần nữa và thấy cả lọc nhớt.Xả bỏ toàn bộ dầu diesel trong thùng và thay lọc diesel,các nhớt lái,cầu, hộp số em thay hết.Tháo khớp CV cầu trừ ra bôi lại mỡ.Cắm máy test xoá lỗi túi khí.tháo ống gió vệ sinh.Xe giờ chạy vẫn bình thường
Đúng là lần bơi lội này em sợ tới già,nhưng phải công nhận Dmax thực sự bền bỉ ngày cả trong tình huống ngặt nghèo như vậy

Big korando

Xe tải

TRONG LÚC CẤP BÁCH,CÓ MỘT VÀI TẤM HÌNH

Big Bang

Xe điện
Choáng với Cụ thớt thật đấy. Cho xe bơi luôn

Big korando

Xe tải
Choáng với Cụ thớt thật đấy. Cho xe bơi luôn
Lần đầu đi qua ngon nhưng lúc về thì nước cao hơn với bị máy cày đi qua đi lại làm lòng suối bị thay đổi nên mắc nạn cụ à nhưng may mắn xe không chịu thiệt hại nào lớn

vôlangday

Xe tăng
Lần đầu đi qua ngon nhưng lúc về thì nước cao hơn với bị máy cày đi qua đi lại làm lòng suối bị thay đổi nên mắc nạn cụ à nhưng may mắn xe không chịu thiệt hại nào lớn
xe cụ quá ngon luôn

series3

Xe tăng
Khâm phục cụ quá, phải em thì ko biết xử lý thế nào luôn ;)

lthanhthai

[Tịch thu bằng lái]
Em đã bán rồi vẫn thèm

alexander13

Xe hơi
E vẫn biết dmax bền mà ko thể tin nồi

Big Bang

Xe điện
Phải công nhận Cụ chủ thớt quá bình tĩnh và tỉnh táo. Hiểu biết của Cụ về việc xử lý tình huống ngập nước quá ổn.

quangminhhc

Xe tải
trong hoàn cảnh này cụ vẫn chụp đđực 2 poo ảnh cho anh em chiêm ngưỡng, em mời cụ một ly

Lucas Hong

[Tịch thu bằng lái]
phải nói khâm phục bác thật :-bd:-bd:-bd mà xe D-MAX thì trâu từ đó đến giờ. Ai bảo xe xấu, thương hiệu thấp, chứ em thì em chỉ cần xe an toàn, khỏe và bền như em này là em ok rồi bác ạ!

fly

Xe ba gác
Website
www.facebook.com
Phải công nhận Cụ chủ thớt quá bình tĩnh và tỉnh táo. Hiểu biết của Cụ về việc xử lý tình huống ngập nước quá ổn.
Ngập nước mà cố để nổ máy e chả thấy tỉnh tí nào

KhanhPham_Dmax

Xe buýt
Cụ chủ chạy Dmax đời nào thế? Xe đã bị khói đen như Navara chưa?

fly

Xe ba gác
Website
www.facebook.com

trinhtaicb

Xe buýt
Thế nhỡ nước nó vào máy thì sao cụ , chắc họng gió xe này cao nước chưa tới :D
Nếu vào thì đã chết máy, việc để máy nổ khác với việc khi chết máy do bị nước vào nhưng vẫn cố đề nổ :)

taplaioto

Xe điện
Hôm qua,xe em qua suối và không may bị mắc đá giữa suối,nước ngập cả đầu xe,nước tràn vào ngập ghế.May mắn là sau đó em nhờ đi xe đào móc cáp và kéo qua suối.Nước ngập cả đầu xe,nướ tràn vào cabin ngập ghế và cần số nhưng em cố gắng giữ cho máy vẫn nổ và nhờ xe khác cứu.Sau khi kéo được xe lên thì em xả luôn nhớt động cơ vì nước vào nhiều nhìn nhớt như nước xi măng, rất nhiều đèn lỗi nổi lên như ABS,phanh tay,túi khí,đèn lọc nhớt,đèn gài cầu.nước tràn vào các cụm đèn trước và sau,kim tua máy không lên.xi nhan không bật được.Ngay khi kéo xe lên,em tắt máy và mua được 6 lít nhớt xe máy vì giữa rừng chỉ mua được nhớt này,em thay luôn.Sau đó tháo lọc gió,thấy có ít nước đọng ở đáy,em lau sạch sẽ.Cuối cùng em chạy một mạch 150 km về tới Đà Nẵng.khi xe đã khô thì các đèn lỗi đều tắt chỉ trừ đèn túi khí,kim tua máy lên bình thường và xi nhan đã bật được,bật radio nghe.Em đánh xe qua gara thay nhớt động cơ lại một lần nữa và thấy cả lọc nhớt.Xả bỏ toàn bộ dầu diesel trong thùng và thay lọc diesel,các nhớt lái,cầu, hộp số em thay hết.Tháo khớp CV cầu trừ ra bôi lại mỡ.Cắm máy test xoá lỗi túi khí.tháo ống gió vệ sinh.Xe giờ chạy vẫn bình thường
Đúng là lần bơi lội này em sợ tới già,nhưng phải công nhận Dmax thực sự bền bỉ ngày cả trong tình huống ngặt nghèo như vậy
Đọc bài của Cụ thì em thêm quyết tâm chọn con Dê Mát này ! :)

Big korando

Xe tải
Đọc bài của Cụ thì em thêm quyết tâm chọn con Dê Mát này ! :)
Dmax chỉ dành cho những người thực dụng cụ à : một chiếc xe bền bỉ và tiết kiệm,tuy nhìn xe không bắt mắt lắm và hơi ồn ào nhưng nếu cụ thực dụng và không cầu kì thì nên chọn Dmax