Độ LED và ắc quy

ngotiteo

Xe điện
Vậy là xe cụ lắp 2 acquy à , một cái giành riêng cho đèn xenon phải k , em chạy Ju , thay sạc Attila sạc Lead vẫn k được . Đợt này em k ở HN cụ ạ . Em thử làm 2 bình như cụ xem sao . Em cám ơn cụ nhé .
em lắp song song 2 bình. cụ ra chỗ nào chuyên độ đèn led người ta làm điện cho :)

xelu1984

Xe buýt
em lắp song song 2 bình. cụ ra chỗ nào chuyên độ đèn led người ta làm điện cho :)
Em cám ơn cụ , em thấy trên mạng nói thay sạc Lead và tách mát mâm lửa lằng nhằng quá . Em đang dùng cách cứ khi nào acquy yếu lại sạc . Để em ra hàng bảo họ làm theo ý cụ xem , chắc họ làm được .

ngotiteo

Xe điện
Em cám ơn cụ , em thấy trên mạng nói thay sạc Lead và tách mát mâm lửa lằng nhằng quá . Em đang dùng cách cứ khi nào acquy yếu lại sạc . Để em ra hàng bảo họ làm theo ý cụ xem , chắc họ làm được .
giờ ng ta độ đèn đầy ý mà. nhưng cụ phải bảo thằng nào biết làm. dễ thôi. 5 phút là xong cái tách mát. còn thay sạc vs làm công tắc riêng cũng không lâu. chứ đừng dể bọn giời ơi chọc vào hỏng hết xe :))

thaihana

Xe điện
Em vào hóng kinh nghiệm.

BanTaiCui

Xe hơi
Vấn đề ở chỗ củ sạc hay máy phát điện theo xe và cái ac qui của nhà sản xuất không thể đáp ứng được loại đèn công suất lớn mà cụ muốn độ. Xe máy hay oto kể cả máy bay nếu độ quá nhiều về điện đóm chắc là nhanh tèo hệ thống điện. Mà hệ thống điện là nguồn nuôi cho các con chíp điều khiển xe, cái này rất quan trọng, không hề đơn giản cụ ạ.

ngotiteo

Xe điện
Vấn đề ở chỗ củ sạc hay máy phát điện theo xe và cái ac qui của nhà sản xuất không thể đáp ứng được loại đèn công suất lớn mà cụ muốn độ. Xe máy hay oto kể cả máy bay nếu độ quá nhiều về điện đóm chắc là nhanh tèo hệ thống điện. Mà hệ thống điện là nguồn nuôi cho các con chíp điều khiển xe, cái này rất quan trọng, không hề đơn giản cụ ạ.
Cụ ko độ và suy nghĩ theo một hướng thì nó vậy ạ. Còn suy theo vài hướng thì vẫn ngon cụ ạ ko ảnh hưởng. Chỉ tốn tiền hihi

dạ. cảm ơn cụ. Tiếc thì cũng k hẳn tiếc. Em đi công việc đêm hôm, Tây Bắc xuốt có đèn rất tiện lợi và lợi ích không thể quy ra tiền, k thể lúc nào cũng 40 mà đi mấy trăm km được. Nên đèn nó giúp ích rất nhiều ạ :3
Có Led chiếu xa thật tuyệt vời - em xài led bar rồi em biết: nó hơn bất cứ loại đèn sợi đốt nào.
Trường hợp của cụ theo em nên làm thế này:
1. thay các bóng sợi đốt trên xe thành bóng led để giảm công suất tiêu thụ điện, bù sang phần thiếu công suất của bóng pha khi chuyển từ sợi đốt sang led. Phần công suất chênh lệch: 35w-25w = 10w
Mỗi bóng sợi đốt: xi nhan 5w, đèn hậu 5W, đèn phanh 21w, các đèn báo trên công tơ mét 10w.
Thay bằng các bóng led SMD chân cắm phù hợp công suất 0,55w hoặc 1,08w là mỹ mãn.
2. Sau khi thay xong toàn hệ thống sẽ nhẹ tải đi khoảng 40-50w, bình ắc quy kéo dài tuổi thọ hơn, không phải độ chế gì. Vẫn dùng bình cũ và hệ thống điện cũ.
3. Chú ý duy nhất:
- cần giải nhiệt tốt cho bóng pha 35w. Nếu đủ công suất nó sáng vãi chưởng đấy - em dùng con led bar 126w em biết rồi - đi đường offroad đêm tuyệt vời.
- kiểm tra đường cấp nguồn của led pha /cos, nâng cấp nếu cần thiết (tăng tiết diện cho đủ dòng, lắp thêm rơ le , độ thêm quạt gió .v.v.).

Chúc thành công.

ngotiteo

Xe điện
Có Led chiếu xa thật tuyệt vời - em xài led bar rồi em biết: nó hơn bất cứ loại đèn sợi đốt nào.
Trường hợp của cụ theo em nên làm thế này:
1. thay các bóng sợi đốt trên xe thành bóng led để giảm công suất tiêu thụ điện, bù sang phần thiếu công suất của bóng pha khi chuyển từ sợi đốt sang led. Phần công suất chênh lệch: 35w-25w = 10w
Mỗi bóng sợi đốt: xi nhan 5w, đèn hậu 5W, đèn phanh 21w, các đèn báo trên công tơ mét 10w.
Thay bằng các bóng led SMD chân cắm phù hợp công suất 0,55w hoặc 1,08w là mỹ mãn.
2. Sau khi thay xong toàn hệ thống sẽ nhẹ tải đi khoảng 40-50w, bình ắc quy kéo dài tuổi thọ hơn, không phải độ chế gì. Vẫn dùng bình cũ và hệ thống điện cũ.
3. Chú ý duy nhất:
- cần giải nhiệt tốt cho bóng pha 35w. Nếu đủ công suất nó sáng vãi chưởng đấy - em dùng con led bar 126w em biết rồi - đi đường offroad đêm tuyệt vời.
- kiểm tra đường cấp nguồn của led pha /cos, nâng cấp nếu cần thiết (tăng tiết diện cho đủ dòng, lắp thêm rơ le , độ thêm quạt gió .v.v.).

Chúc thành công.
hì em hỏi để chạy khỏe hơn thôi. vì bộ phát và bình có giới hạn. Chứ em lắp 4 quả led 180W thì cũng chỉ chạy đc thời gian ngắn vì sạc ko đủ xả

hì em hỏi để chạy khỏe hơn thôi. vì bộ phát và bình có giới hạn. Chứ em lắp 4 quả led 180W thì cũng chỉ chạy đc thời gian ngắn vì sạc ko đủ xả
xe em ăc quy 70Ah, máy phát VAleo to đùng như quả dứa đại chỉ mới dám xài led bar đến 126w mặc dù rất tiếc con led bar 250w cùng hãng (giá không vượt bao nhiêu, hiệu quả lại hơn nhiều).
xe cụ ắc quy nguyên bản xe trong hình nếu em không nhầm thì là 5Ah, cuộn phát bé như nhón tay cái. Cụ thật bá đạo.
Vote cụ.

ngotiteo

Xe điện
Trường hợp này thì khó, xe em ăc quy 70Ah chỉ mới dám xài led bar đến 126w mặc dù rất tiếc con led bar 250w cùng hãng (giá không vượt bao nhiêu, hiệu quả lại hơn nhiều).
ắc quy nguyên bản xe trong hình nếu em không nhầm thì là 5Ah.
vâng dream là 5a nước đó cụ. em độ lên 7a khô và thêm bình 10a nữa rồi :3

vietmatic.com

Đi bộ
CÓ thể kết hợp với đồng hồ đo này, để theo dõi sức khỏe của bình xe: