độ âm thanh cho xe fotuner!

khoaibong

Xe hơi
Em mới mua 1 cai xe fotuner vn, đã lắp thêm dvd, nhưng chất lượng âm thanh thì zở quá, kính nhờ các bác tư vấn cho em nên độ thêm: thay loa? thêm âm ly? chi phí khoảng dưới 10trieu. CẢm ơn các bác

ngu vi xe

Xe hơi
ơ fortuner có DVD sẵn rùi cơ mà. Em mua 1 cái lắp sẵn DVD touch panel xin phết. âm thanh nge tạm được nhưng với Ft em nghĩ không nên độ âm thanh vì không gian xe địa hình không thích hợp để nâng cấp âm thanh. nếu xe bác mới mua thì TOY VN đã cắt option từ tháng 4 2009 bác tìm đúng loại nó lắp cho xe đợt đầu âm thanh nge khác hẳn đấy.

Tom Tit-Tot

Xe tăng
Buồn thật, thấy FT chẳng bác nào tư vấn :^)

Impact_Wrench

Xe buýt
Em mới mua 1 cai xe fotuner vn, đã lắp thêm dvd, nhưng chất lượng âm thanh thì zở quá, kính nhờ các bác tư vấn cho em nên độ thêm: thay loa? thêm âm ly? chi phí khoảng dưới 10trieu. CẢm ơn các bác
Cái quan trọng là DVD của bác là loại gì? Nhiều khi mấy cái DVD lởm còn ko bằng cái CD đâu ạ vì nó ko chỉ là đầu phát mà còn tích hợp sẵn ampli trong đó. Nếu DVD của cụ là hàng có thương hiệu 1 tý (hình như TOY lắp JVC) thì em nghĩ là với 10t cụ nên làm quả sub Infinity Basslink khoảng 5t, thay đôi loa cánh sau loại có cả trép (hình như xe này có 1 đôi trép chân gương rồi và loa cánh trên là loại bầu dục - em đoán mò nhé). Theo em thì với 10t là sẽ ngon đấy ạ!

khoaibong

Xe hơi
ơ fortuner có DVD sẵn rùi cơ mà. Em mua 1 cái lắp sẵn DVD touch panel xin phết. âm thanh nge tạm được nhưng với Ft em nghĩ không nên độ âm thanh vì không gian xe địa hình không thích hợp để nâng cấp âm thanh. nếu xe bác mới mua thì TOY VN đã cắt option từ tháng 4 2009 bác tìm đúng loại nó lắp cho xe đợt đầu âm thanh nge khác hẳn đấy.
Em mua đợt xe tháng 6, kg có DVD, mà muốn lấy xe luôn nên phải mua thêm trong hãng >30 triệu tiền đồ chơi. EM thấy trong đó có 1 cái DVD gì đó mà giá Là 17T (không lấy đầu CD theo xe) khi bật lên có cả cái logo của toyota nhưng âm thanh thỉ tệ lắm, nghe như mono mà chất lượng màn hình cũng lởm. Cắc em bị làm thịt rồi.:mad::mad::mad:.

khoaibong

Xe hơi
tại vì cái xe này nó chán
ko xứng với đồng tiền bỏ ra bác à :21:
BÁc nói quá chuẩn, em kg ngờ TÔYTA lại có 1 cái xe chất lượng tệ như vậy. ĐÂy là 1 sự lựa chọn sai lầm nhất của em vì tin vào thương hiệu mà kg thử:'(:'(

khoaibong

Xe hơi
Bác nào biết chỗ độ Âm thanh tốt tốt giới thiệu giúp em. VOtka nhà em còn nguyên thùng ahj. Thank!

dangsaoviet

Xe điện
ngõ 70 Trương Công Giai- Phường D.Vọng_ Cầu Giấy
Em có con JVC 712 của xe Tôyta FT tháo ra. CHủ xe nhờ em bán hộ, bác thích qua đây em cho số bác nói chuyện trực tiếp với người ta. Mua được bán được em xin 100k tiền công lắp( chưa kể mặt dưỡng và giắc nối thêm)thôi

vietqv

Xe điện
Website
www.conduongtolua.com.vn
Em ko biết thế nào chứ. Cụ bỏ ra dưới 10 tr thì đừng độ làm gì. Ý em ở đâu không nói là cụ ít tiền. Cụ cứ để thế mà đi. Xe cụ không gian nó rộng, em nghĩ ít nhất cũng phải 2000$ mới nghe được. Còn cụ lắp thêm linh tinh như sub chẳng hạn, nghe chỉ thêm đau đầu mà thôi. Bạn em nó lắp rồi đành bỏ ra, nghe ít thì còn đỡ, đi đường xa ong hết cả đầu, tức ngực vãi mà đâu có rẻ cái sub đấy gần 8 tr.

khoaibong

Xe hơi
@ Vietqv: Bác làm em nản quá. Em cũng kg thích lắp SUB vì em chỉ thích nhạc kg lời, flam, ghita... Em chỉ định thay mấy quả loa của xe và thêm amly nếu cầ thiết.

vietqv

Xe điện
Website
www.conduongtolua.com.vn
@ Vietqv: Bác làm em nản quá. Em cũng kg thích lắp SUB vì em chỉ thích nhạc kg lời, flam, ghita... Em chỉ định thay mấy quả loa của xe và thêm amly nếu cầ thiết.
Em nói thiệt mà. Cụ cứ nghe như cũ đi. Khi nào có nhiều tiền thì cụ thay hết đầu đọc, âm ly và toàn bộ loa. Em cũng đang dành dụm tiền để làm hết chứ em không thay thế chắp vá.
Cụ vừa vote - em rồi đấy. Hu hu :'(

Tom Tit-Tot

Xe tăng
Em thấy bác chủ cũng chỉ muốn cải thiện âm thanh thôi mà bác, nếu bác có kinh nghiệm thử chém xem 10t có cải thiện được nhiều ko (so với nguyên gốc cũ của FT) chứ bác nói thêm tận 2k thì là ... đáp ứng yêu cầu (cao cấp) của bác roài chứ bác chủ thớt chạy FT thì nhu cầu cũng chỉ tầm ... FT thoai :21:

ngu vi xe

Xe hơi
Em mua đợt xe tháng 6, kg có DVD, mà muốn lấy xe luôn nên phải mua thêm trong hãng >30 triệu tiền đồ chơi. EM thấy trong đó có 1 cái DVD gì đó mà giá Là 17T (không lấy đầu CD theo xe) khi bật lên có cả cái logo của toyota nhưng âm thanh thỉ tệ lắm, nghe như mono mà chất lượng màn hình cũng lởm. Cắc em bị làm thịt rồi.:mad::mad::mad:.
DVD JVC lắp theo FT đợt đầu đang treo giá tại hãng là 24T chưa kể 6 loa JVC đã thay bằng loa Hồ cẩm đào nó tính cụ 17T cái DVD này chắc là Pionner. Cụ nên đi thay loa trên OF trong mục chợ giời có mấy cụ chuyên nghiệp đấy.

khoaibong

Xe hơi
@NVX: EM vừa VOTE đên bác nhưng ló kg cho, nó bảo sao bác quan tâm đến bác NVX nhìu thế....
1 lần nữa em lại phải cảm ơn bác.
TÌnh hình là thế này: Em qua longthinh ở đường LVL, Được bác thịnh trực tiếp tư vấn lắp thêm : 6 loa JBL, 1 loa bass boss. 1 Âm ly. Tổng thiệt hại là khoảng 25t (Em lắp thêm đầu kỹ thuật số và 2 màn hình gối :3,6t+ 6,3t= 10t) (Âm thanh khoảng 15t) nhưng mà kết quả thì cũng không hơn trước là mấy. EM hối hận vì không nghe lời bác.Chán!

khoaibong

Xe hơi
DVD JVC lắp theo FT đợt đầu đang treo giá tại hãng là 24T chưa kể 6 loa JVC đã thay bằng loa Hồ cẩm đào nó tính cụ 17T cái DVD này chắc là Pionner. Cụ nên đi thay loa trên OF trong mục chợ giời có mấy cụ chuyên nghiệp đấy.
Nó lắp cho em cái DVD em cùng không biết của hãng nào cả vì nó kg có tên tuổi, mác mỏ gì. Vì em chủ quan, mọi việc em giao cho d/c tài xế của em đi làm. Lỗi tại em:'(:'(:'(

Tom Tit-Tot

Xe tăng
Bác chủ thớt nói đùa hay thật vậy? 25t mà âm thanh ko cải thiên nhiều? bác kiểm tra và cho ý kiến lại để anh em còn biết nguyên nhân để mà tránh. :^)

LINHDH

Xe hơi
Website
www.noithatatm.com
Ý bác đúng ý em, em chạy con In còi lúc đầu cũng định tập tọe nâng cấp âm thanh nhưng sau một hồi nghe các ý kiến thấy đa phần là can nên em thôi.

Em ko biết thế nào chứ. Cụ bỏ ra dưới 10 tr thì đừng độ làm gì. Ý em ở đâu không nói là cụ ít tiền. Cụ cứ để thế mà đi. Xe cụ không gian nó rộng, em nghĩ ít nhất cũng phải 2000$ mới nghe được. Còn cụ lắp thêm linh tinh như sub chẳng hạn, nghe chỉ thêm đau đầu mà thôi. Bạn em nó lắp rồi đành bỏ ra, nghe ít thì còn đỡ, đi đường xa ong hết cả đầu, tức ngực vãi mà đâu có rẻ cái sub đấy gần 8 tr.

vietqv

Xe điện
Website
www.conduongtolua.com.vn
Ý bác đúng ý em, em chạy con In còi lúc đầu cũng định tập tọe nâng cấp âm thanh nhưng sau một hồi nghe các ý kiến thấy đa phần là can nên em thôi.
In mà còi hả cụ? Em thấy nó to béo thía mà. Xe cụ to vậy độ âm thanh thì lắp đặt nó dễ nhưng mà không gian nó rộng để nghe tốt có khi lại khó ấy. :102:

khoaibong

Xe hơi
Vietqv@: Âm thanh chi 15k thôi bác, 25k là bao gồm 2 cái màn gối và Đầu kỹ thuật số mất 10k rồi. MAi em bot chi tiết lên để các bác tham khảo nhé.:'(:'(