Đánh giá Độ Bền Xe Hàn, Mỹ

ltthao

Xe đạp
Xem thử Review xe cũ của Hùng Lâm xem sao, mình thấy mấy bài review K3, M3, Santafe của lão khá là có tâm. Còn đã vào Toy kiểu gì chả đc tư vấn kiểu:
1: Mua xe đi vài năm đổi => Mua Toy đến lúc bán lại cho đc giá
2: Mua xe đi lâu dài => Mua Toy đi cho bền
=))=))=))
Hahaa. Cụ nói chuẩn ghê.
- Xe Nhật: về độ bền
- Xe Mỹ: về vận hành, tốc độ
- Xe Hàn: lai lai giữa 2 em trên :)))))

ltht89

Xe đạp

Nhôm nhựa

Xe điện
Cụ chủ cứ đếm tiền trong két có bao nhiêu thì mua xe từng ấy tiền phù hợp nhu cầu sử dụng thôi.

maannhobu

Xe máy
Cụ chủ cứ đếm tiền trong két có bao nhiêu thì mua xe từng ấy tiền phù hợp nhu cầu sử dụng thôi.
Vâng tiền đủ cho con vios thôi đó cụ ạ. Tuy nhiên trong tầm giá lại có mấy em ngang bằng nên cứ bị phân vân í

thuhuong2

Xe tăng
Nếu cụ chủ muốn mua xe bán tải, hay xe đua F1 thì xe Hàn ko làm nổi đâu nhé.
Nhưng xe nhập Hàn giờ cũng ít, toàn xe lắp ráp Việt Nam!, cho nên cùng là lắp ráp thì mua anh Nhật thui...

Loa jbl

Xe đạp
vâng, khó lựa chọn. Tuy nhiên thích và mua nó là 2 thứ khác hẳn nhau. Ai cũng vote này vote nọ rồi khi cầm cục tiền lại vào TYT mua.
nếu
Nếu ai mà cũng thế thì mỗi tỷ trụ được chứ các hãng khác đóng cửa hết. Không phải ai cũng thích đi theo 1 lối mòn đâu.giờ này nhiều lựa chọn lắm.

RAVA

Xe ba gác
Em chào các bác, em phải vào chỗ này hỏi các bác nào đã từng trả nghiệm đủ các loại xe đánh giá giúp em độ bền của xe mấy nước được không ạ. Tiết kiệm lắm mới được khoản tiền mua xe. Đọc review thì đúng là xe Hàn nó tốt thật, nó đẹp ngon tuy nhiên không biết sau 4 5 năm thì như thế nào. Lúc đầu cái gì chả tốt, sau đó kêi ỉ ôi thì làm sao có tiền mà đổi xe ???
Có bác nào từng được trải nghiệm có thể giúp em giải đáp cái thắc mắc này với ạ.
Hỏi bên này chứ hỏi bên group KIA hay HUYNDAI là họ nói tốt ngay ... =(((
-Bác cứ làm con Hàn xẻng cho e, vừa rẻ , đẹp, nhiều đồ chơi...mua mấy con Toy làm giề. Xe đêk gì mà vỏ mỏng, nội thất như chuồng gà, túi khí bền vô đối...lại còn đắt nữa chứ, chỉ có bán cho các bác taxi với chạy dv thôi, làm gì có ai mua đâu? Đc mỗi cái bền, ít hỏng vặt (nghe đâu cũng 1 món đồ mà nó bền gấp mấy lần), khi bán thì đỡ lỗ hơn tý? Mà e thấy có bác bẩu xe Toy xếp hàng vào Đại lý bdsc nhiều như quân Nguyên, chắc xe đểu, ko nên mua nhé!

Rob Tran

Xe điện
Dịch vụ của Toy em thấy rất tốt. Còn chất lượng thì hiện nay các xe gần như tương đương, đều dùng đồ của các hãng lớn như bosch, denso, mitsu, ... lắp vào cả. Xe mới thì chất lượng xe Hàn và xe Nhật chả lệch nhau bao nhiêu, sau 5 năm mới thấy giá trị của độ bền với khoản hậu mãi. Cơ mà ít ai đi một chiếc xe quá 5 năm. Cùng giá thì ngồi trong chiếc xe Nhật cảm giác thiếu thiếu, không được thỏa mãn lắm.. Còn vấn đề tâm lý thì chịu, tùy bản lĩnh cụ thôi, mua chiếc xe phổ thông thì bị kêu là bầy đàn, không có bản sắc. Đi chiếc Poscher về làng thì bị chê sao không mua Innova cho sang.
Thời này tiền là của mình, mình có tiền thì mình có quyền, thích gì mua nấy, và cũng phải chịu trách nhiệm về quyết định của mình, hỏi đây chẳng qua cũng chỉ tìm một sự ủng hộ nào đó về cái xe mà cụ đã chọn trong đầu thôi!

Chôm Chĩa

Xe điện
Sao cụ hỏi xe Mỹ, Hàn lại vào box này, xe nào bây giờ cũng đều tốt cả( trừ xe Tàu) không cứ phải TOY, bây giờ toàn cầu hoá rồi, phụ tùng 1 ông làm cấp cho nhiều hãng nên xe mới cụ đi thoải con gà mái 3-4 năm ngon lành cứ trên 10 vạn km ngon chỉ thay dầu, xăng, lọc gió, bugi, lốp, gạt mưa, ắc quy... thôi
Cụ thấy chiếc xe tàu nào nằm đường chưa vậy?

ducletrung

Xe container
Mua xe Mỹ là hoàn hảo nhất.

catrinh

Xe buýt
Ý kiến cá nhân của em: xe bền hay không là do người sử dụng biết cách chăm xe không. Em hay buôn những dòng trong phạm vi 10 năm đổ lại, thấy xe Hàn và xe Mỹ cũng không hỏng vặt gì cả. Vật liệu nội thất như nhựa hoặc da của xe Nhật sau nhiều năm sử dụng thấy bền hơn xe Hàn
2009, em mua con forte bản SI, đăng ký biển 30P 9329 giá 520 cả đăng ký. Chạy đúng 2 vạn thì hỏng lốc điều hoà, bó lốC, đứt dây cu loa nên phải nằm đường 1 ngày. lúc đó đặt lốc mới về cũng hơi lâu, hơn 1 tháng sau lắp lốc, dây mới vào chạy đến 2010, tiếng máy gama 1.6 gõ cạch cạch nên chán bán vẫn được 510 triệu. em chả biết có tốt không nữa.
2010, em mua thanh lý con landcruiser 80 máy dầu 1hz, sản xuất năm 1992, giá 160 triệu, ra biển trắng năm 2013 , chạy bét nhè khắp tây bắc, đông bắc, chẳng hỏng gì 2015, bán 280 triệu. Giờ em cũng chẳng biết xe nào là xe tốt, theo quan niệm từng người thôi ạ.

tuananh030393

Xe buýt
Chôm Chĩa : Nếu nói nằm đường thì hãng nào cũng có, nhưng xe Tàu ở VN mình ít nhưng vẫn có chỉ tiếc là không có hình chứng minh cho cụ, em đã gặp xe gì chả nhớ thương hiệu chỉ để ý là 520 và xe của Tàu giống như Matis thì phải mà bản thân các cụ chủ nó phải công nhận là kém bền cụ ạ.

khanhnguyen09

Xe container
Xe hãng nào cũng được nếu là xe nhập, không phải nghĩ trong 5 năm đầu, đi thích hơn. Còn xe lắp ráp thì lởm như nhau.

Xèo

Xe tải
Em đúc kết được rằng xe Hàn ko hỏng vặt nhưng nó hỏng hệ thống gầm bệ và độ gắn kết giữa các chi tiết
Cái đó xuống cấp chỉ có cách đổi xe mới
Bên ngoài có thể long lanh nhưng bên trong rệu rã
Người họ còn có thể phẫu thuật thẩm mỹ từ xấu thành đẹp, huống hồ cái xe ô tô ?
Cái này ko phải ai cũng nhìn nhận được

ubisapro

Xe trâu
-Bác cứ làm con Hàn xẻng cho e, vừa rẻ , đẹp, nhiều đồ chơi...mua mấy con Toy làm giề. Xe đêk gì mà vỏ mỏng, nội thất như chuồng gà, túi khí bền vô đối...lại còn đắt nữa chứ, chỉ có bán cho các bác taxi với chạy dv thôi, làm gì có ai mua đâu? Đc mỗi cái bền, ít hỏng vặt (nghe đâu cũng 1 món đồ mà nó bền gấp mấy lần), khi bán thì đỡ lỗ hơn tý? Mà e thấy có bác bẩu xe Toy xếp hàng vào Đại lý bdsc nhiều như quân Nguyên, chắc xe đểu, ko nên mua nhé!
Cứ né gấp Toy ra cụ nhỉ ;))