Thảo luận Độ nội thất

CuTiVoDich

Xe điện
Nghe em thấy ghê quá, em chỉ thích loại nào mà có ngay cơ.
Có ngay thì mời cụ ra các hàng nội thất khắp các phố phường HN như Trần Quang Khải, Hàng Muối, Lê Văn Lương:))
Em hồi đầu cũng máu xôi thịt, cũng mất nhiều tiền ngờ u cho những thứ lonh tinh, lặt vặt rồi, 3 năm vẫn thích cái xe mình đang đi vì vẫn còn nhiều cái để nghịch ngợm. khi nào không còn gì để nghịch ngợm nữa chắc chỉ có...bán xe:D

xe_rac

Xe buýt
Nghe em thấy ghê quá, em chỉ thích loại nào mà có ngay cơ.
có ngay hả để em xem nào , chẹp cụ có thể mua 1 bộ thảm để chân đẹp , mấy con thú bông vất sau xe, 2 cái gối cổ cho ghế lái và ghế phụ, cây thông thơm, 1 bộ chân phanh chân ga sport,dán kính 3m đen xì rồi thì là 1 hình nộm năng lượng mặt trời gật gù :D đấy có sẵn đấy ạ còn thiếu gì các bác bổ xung thêm cho em

xe_rac

Xe buýt
Cụ ý đang muốn độ nội thất Sport cơ mà. Cách độ của xe_rac hơi phi thể thao đấy! ^_^
Thì mì ăn liền chỉ có đến thế thôi, đi chợ thì mới có thịt bò rau caỉ mà nấu mì bò rau cải chứ :D

Kia-forever

Xe tải
Em xin phép liệt kê các hạng mục độ nội thất kiểu thể thao rẻ nhanh thấy, chắc phù hợp với kụ.

1. Ghế sport bọc lại giả da đầu hoàng hoa thám cạnh bách thảo
2. Bọc dây đai kiểu sport, chịu khó lùng ở trÀn wuang khải hoặc trên mạng cái nào kụ ưng ý
3. Dán Vô lăng sport bằng decal màu hoặc decal giả cacbon
4. Đầu chụp cần số thể thao bán nhiều ở mọi nơi hoặc taobao
5. Các loại đồng hồ thông số thể thao, chỉ nên xài đồng hồ nhiệt độ và độ ẩm trong và ngoài xe 200k, hộp chức năng : cầu đo cân băng dọc, ngang hàng taobao khoảng 200-450 k tùy loại
6. Đầu chụp phanh tay thể thao băn cách bọc giả da hoặc lại decal
7. Pedal thể thao (chân côn, ga, phanh) cái này cũng bán đầy TQK
8. Thảm lót chân, nếu máu thì chơi hẳn bộ bằng nhôm giác chừng 2 củ, không thì nhiều mẫu bằng nhựa giá 200k
9. Đèn Led, neon một số vị trí trong cabin nếu biết thìkuj tự vào chợ giờ mua tầm 200k bóng đèn về tự đấu, tương đương với ra hiệu mất khoảng gấp 4 số ấy đủ để em matiz yêu quý nổi bật nhất đêm HN luôn, trong xe, ngoài xe, trong gầm, nóc, sườn, ....
10. Sơn hoặc bọc da, ốp, đúc composit các chi tiết nội thất (táp lô, trần, táp pi cửa, ...) sao cho thể thao (cái này cụ chủ thớt phải tùy xem ý thích và thẩm mỹ của cá nhân)
11. Trang bị các thiết bị hỗ trợ thể thao như: thông số hắt kính lái, DVD caska 1 hoăc 2 din kèm màn hình trên gương hậu hoặc trong chắn nắng (hình như loại gắn kèm màn hình đắt hơn thì phải) ... Chất lượng thì bătcs chỗ bán bảo hành
12. thay mâm 14 loại nhiều nan kèm lộ viền nhôm phay ra
13. rổ decal sport, mugen, AMG, typeR...
14. Sơn hoặc bọc lại taplo màu sport nào hợp với kụ, chú ý tránh màu sáng sẽ bị hắt lên kính lái mất an toàn.
15. Chụp, nẹp viền inox một số khu vưc tạo cảm giác xe kụ đang lướt

16. Chuyên sâu hơn, cụ có thể theo kụ inter vài năm

xe_rac

Xe buýt
Em đang lắp cặp BRIDE Low Max GIAS này vào chiến mã. Cụ nào muốn thử cảm giác ngồi BRIDE Low Max GIAS thì mời em cafe đi ạ! ^_^

đưa con đây em lắp trả góp nào :)) nhanh nhanh, đêm qua đếch ngủ được, nghĩ từ giờ đến cuối năm cướp đâu ra tiền lên X :))

CuTiVoDich

Xe điện
Các cụ khác mua xe ghế nỉ thì rủ nhau đi bọc da, nhà Béo xe ghế da lại mang đi bọc nỉ, các cụ thấy có ngược đời không:))

interceptor

Xe điện
@Scorp: Bác mời em cafe Mỹ Đình đi. Bác nói tụ tập anh em chơi pô mà không thấy í ới gì! ^_^
@Tí: Độ nội thất thì cũng có nhiều trường phái. Có người thích độ nỉ thành da thì cũng có người thích ngược lại. Có sao đâu! ^_^
Xe nó có túi khí ở vô lăng, có nhiều bác lại độ vô lăng, bỏ túi khí, thế có ngược đời không?
Có nhiều bác lại thích ốp gỗ, bọc da nội thất, có nhiều người lại thích bóc hết cả ra, dựng chuồng cọp, thế cũng là bình thường đấy thôi! :D

CuTiVoDich

Xe điện
Đùa chứ em soi con ghế đấy từ lâu rồi nhưng lăn tăn không biết lắp xe mình có ăn ngay không thôi, đây này:

Đợi mấy hôm nữa ngó xe anh xong nhờ con Pín xách hộ, hôm nay vừa qua nhờ Pín lấy hộ bộ mâm gần giống của anh, nhưng không có cái viền đỏ đỏ ấy, bộ của anh là Avandti mã là RZ đúng không nhỉ?

interceptor

Xe điện
Anh chả nhớ vành anh mã gì, nhưng đang chán, muốn đổi vành khác đây.
Ghế ngon lắm, nhưng không lắp vào ăn ngay được đâu, phải chế bộ rail cho vừa từng xe. Anh đang chế, chắc mấy hôm nữa mới xong.
R-style bán con Lowmax GIAS stradia chát phết nhỉ. ^_^

xe_rac

Xe buýt
Đùa chứ em soi con ghế đấy từ lâu rồi nhưng lăn tăn không biết lắp xe mình có ăn ngay không thôi, đây này:

Đợi mấy hôm nữa ngó xe anh xong nhờ con Pín xách hộ, hôm nay vừa qua nhờ Pín lấy hộ bộ mâm gần giống của anh, nhưng không có cái viền đỏ đỏ ấy, bộ của anh là Avandti mã là RZ đúng không nhỉ?
Khỏi chân đi cái gì cũng vừa, chân tươi chân héo đi chả đi được độ điếc giè :)) cuối tuần cafe đê

CuTiVoDich

Xe điện
Anh chả nhớ vành anh mã gì, nhưng đang chán, muốn đổi vành khác đây.
Ghế ngon lắm, nhưng không lắp vào ăn ngay được đâu, phải chế bộ rail cho vừa từng xe. Anh đang chế, chắc mấy hôm nữa mới xong.
R-style bán con Lowmax GIAS stradia chát phết nhỉ. ^_^
Em không thích mỗi cái đo đỏ ở mâm của anh, không thì xúc cho anh lấy bộ mới rồi, em cực ghét 18, đi thử rồi, như phi ngựa, chỉ thích 17 thôi. Chắc tại thụt xe em lởm nữa:(
Ghế anh mua mấy tiền đấy? ở Thái Hay Quảng Châu, em thấy bên Quảng Châu cũng có, chả biết đường nào mà lần:(

CuTiVoDich

Xe điện
À, mai rảnh vác alo chụp lại bộ mâm anh quẳng lên đây em xem với nhá:D

CuTiVoDich

Xe điện
Khỏi chân đi cái gì cũng vừa, chân tươi chân héo đi chả đi được độ điếc giè :)) cuối tuần cafe đê
Mựa, mới chuyển bộ phận mới, toàn bị dí cho trực CN. Thứ 7 nào cũng rỗi, hay tổ chức Off thêm thứ 7 dưới Nghĩa Tân đi, tuần nào Cuti cũng ngồi với 1 bầy PKL ở đấy:D, đỗ xe thoải mái, rất nhiều khán giả cổ vũ tha hồ mà test xe:))

interceptor

Xe điện
Okie! Để mai anh chụp rồi up lên cho Tí xem. À, mấy con ghế ở R-style bán đều là hàng Quảng Châu hết đấy Tí ơi, không phải hàng "Thái làm" đâu! ^_^
Bọn Thái chưa đủ trình và chưa đủ độ "chai mặt" để làm hàng Fake1 như các đại ca Quảng Châu đâu.
Còn ghế chính hãng hử: GIAS Low Max Stradia: 2200$
Anh ngồi ghế chính hãng rồi, cảm giác hơn hàng Fake1 ở mỗi cái chất liệu nỉ thôi. Phải công nhận các anh Quảng Châu đúc Carbon Kevlar giỏi vãi xxx. :D