độ start stop engine xế hộp

Thúy Kiều

[Tịch thu bằng lái]
em nghĩ là cụ chủ nên để Zin cho lành ạ. độ vào khéo lại nguy cơ cháy nổ . rồi hầm bà lằng dây rợ kinh lắm. mà đề bằng chìa thì có sao đâu ạ.

techboy

Xe hơi
Báo cáo các cụ, hôm nay e đã đi lắp bộ Smartkey cho vợ hai của E, sau 6h làm việc vất vả 99,99% chức năng bộ smartkey đã hoạt động (nhiều chức năng lắm các cụ ah như đến gần tự mở cửa, đi xa tự khóa cửa, bàn phím cảm ứng trên kính để ấn pass là vào được xe......), chỉ có 0,001% là không hoạt động, đấy là ấn nút Start nó không đề nổ máy....:-L
Vì bộ này nó hơi bị phức tạp, tìm mãi chưa phát hiện ra nguyên nhân tại sao nên tạm nghỉ để nghiên cứu thêm, sang tuần giải quyết nốt...
E đang buồn đây, chưa lắp xong là E đêm không ăn, ngày không ngủ .... các bác đừng ném đá vào nỗi đau của e nhé

chimbuon

Xe máy
có lên cụ ơi rồi lắp cho cháu với..hic

ĐXCN

Xe tải
Báo cáo các cụ, hôm nay e đã đi lắp bộ Smartkey cho vợ hai của E, sau 6h làm việc vất vả 99,99% chức năng bộ smartkey đã hoạt động (nhiều chức năng lắm các cụ ah như đến gần tự mở cửa, đi xa tự khóa cửa, bàn phím cảm ứng trên kính để ấn pass là vào được xe......), chỉ có 0,001% là không hoạt động, đấy là ấn nút Start nó không đề nổ máy....:-L
Vì bộ này nó hơi bị phức tạp, tìm mãi chưa phát hiện ra nguyên nhân tại sao nên tạm nghỉ để nghiên cứu thêm, sang tuần giải quyết nốt...
E đang buồn đây, chưa lắp xong là E đêm không ăn, ngày không ngủ .... các bác đừng ném đá vào nỗi đau của e nhé
Thường thì nó sẽ tập hợp các điều kiện cần và đủ để đề nổ được máy là: Hộp số đang ở P hoặc N + Có nguồn Acc + Bấm nút đề + Không bị báo động
Trường hợp này e nghĩ là 1 là dây báo động cụ chưa đấu vào, 2 là dây số P cụ chưa đấu. Cụ kiểm tra lại 2 dây này xem sao

techboy

Xe hơi
Tuần vừa rồi E bận quá, không có thời gian để nghiên cứu, mai được nghỉ rồi E lại chọc ngoáy tiếp
Nếu đề được E sẽ báo cáo lại Cụ. cảm ơn cụ đã chỉ giáo.*-:)

techboy

Xe hơi
Báo cáo các cụ sau 8h lao động cật lực Bác Bean đã lắp xong bộ Smartkey cho E, có khá nhiều trắc trở trong quá trình lắp và setup, cả những yếu tố khách quan nữa nhé ví dụ như cáp nối giữa main và anten smart 2 (có 4 dây màu) hai đầu là giắc cắm nhé mà nhà máy sản xuất đấu nhầm 2 trong 4 dây màu, may mà bác Bean có một bộ dây cũ tháo của xe bãi nhập khẩu lắp vào mới được (nói điều này thì không ai tin, E mua bộ này của Color Matiz để hôm nào E mang ra bảo bác ý đổi cho cái cáp của bộ khác xem có đúng như thế không, hay chỉ mình bộ của e bị). E đang tets thử tính năng của bộ này tính năng tương đối nhiều thứ khá là hiện đại. tuy nhiên E phát hiện ra là hệ thống tắt đèn pha tự động của e không hoạt động (xe E có chức năng tắt máy thì 20 giây sau đèn pha tự động tắt). tuần sau E nhờ bác Bean xem lại vì tính e hay quên không tắt đèn pha mọi khi toàn tự tắt thôi, bây giờ mất chức năng này mà quên tắt pha thì hết bình điện.
Tính năng chính như sau:
Đi ra cách xe khoảng 2-3m tự động khóa cửa
lại gần chạm vào phím cảm ứng trên kính xe khóa cửa mở
khởi động nút bấm giống y như đồ theo xe (các bác cũng biết rồi).
Báo động chống trộm (có cảm biến khi có tác động ngoại lực)
Khởi động từ xa trên Remote
Khi mất hoặc quên khóa có thể bấm password vào phím cảm ứng trên kính xe cửa mở vào xe khởi động bình thường
Và một số tính năng nâng cao khác E đang test thử sẽ báo cáo các cụ sau

vitdiesel

Xe tải
Nếu lắp vậy thì xe bị phá kính có nổ được máy không bác, bộ này có lắp cho toy được không ah

McLaren-01

Xe buýt
Bộ của Cụ lắm tính năng thế nên mất nhiều thời gian cũng phải thôi :D - cố lên Cụ nhá :-bd

souris.

Xe đạp
cứ để nguyên bản cho lành cụ ợ:)

techboy

Xe hơi
Đập kính thì không thể nổ máy được (kể cả e quên không lên kính bác chui vào) vì hệ thống phải nhận ID của smartkey mà bác mang trong người, ngoài ra nó có hệ thống cảm biến khi có tác động của ngoại lực, Bác đập kính xe của E nó sẽ hú còi báo động ầm ĩ, Police xích bác ngay.:-bd

techboy

Xe hơi
E quên, Mec và BMW thì em không biết, nhưng Toy thì chắc là ok vì điện toy cũng đơn giản
nếu bác biết được password của E thì bác cũng nổ máy được

tuannd81

Xe đạp
Bác Techboy cho em xin số bác Bean với, em đã lắp 01 bộ rùi nhưng ở trong sài gòn, giờ lắp cho ông anh ở HN, định tết này ra lắp bác ạ

techboy

Xe hơi
Hôm trước lắp xong bộ smartkey nhưng đèn pha không tự động tắt được sau 20s, e có nghiên cứu thì thấy có biện pháp giải quyết như sau:
bình thường sau khi rút khóa cơ ra khỏi ổ đường tín hiệu key insert sẽ ngắt, mạch trễ 20s của đèn pha sẽ hoạt động và tắt đèn sau 20s
Khi lắp bộ này, e phải để chìa trong ổ (để chống khóa vô lăng) nên đường tín hiệu key insert sẽ không ngắt chính vì vậy đèn pha không tắt
E dự định sẽ cắt dây nối từ mạch trễ của đèn pha nối vào đường Acc thì khi E bấm nút tắt máy thì sau 20s đèn pha sẽ tắt
E thấy có vẻ là ok, các bác thấy làm như vậy có được không?
Gửi bác Tuannd81: số bác Bean 0912103486, chỗ bác ấy cũng có nhiều loại lắm bác thích bộ nào bảo bác ấy lắp cho, mà bảo ông anh bác tự ra mà lắp sao phải từ sài gòn ra mới lắp được????

techboy

Xe hơi
E đã hoàn chỉnh xong bộ Smartkey, các chức năng của xe hoạt động chuẩn không phải chỉnh. rất cảm ơn bác Bean đã vất vả với e để hoàn thiện được công trình này.
Bây giờ e đang nghĩ xem còn cái gì xe e chưa có để độ tiếp với tiêu chí tiện ích, hợp lý và cơ bản là tự chế được nó mới sướng.

hamvui

Xe tải
các bác cho em hỏi, giả sử khi bộ này hỏng giữa đường, thì có dùng chìa cơ để chạy tiếp, hoặc nếu cho mượn xe họ dùng chìa cơ sử dụng bình thường được không ạ

techboy

Xe hơi
các bác cho em hỏi, giả sử khi bộ này hỏng giữa đường, thì có dùng chìa cơ để chạy tiếp, hoặc nếu cho mượn xe họ dùng chìa cơ sử dụng bình thường được không ạ
Được bác ah, thậm chí vẫn sử dụng được điều khiển từ xa của khóa jin theo xe

xitrum6886

Xe đạp
Cho em hỏi chút là civic 2012 có lắp được start stop engine không ạ

aston_martin123

Xe tăng
Lắp cho con spark còi được không các bác nhỉ?

techboy

Xe hơi
Cái remote của nó có độ thành chìa hình honda xịn được không hả bác. Bác post thử cái hình remote lên đi bác

E dùng bộ này, nó có thẻ smart riêng. còn khóa xịn e cất ở nhà. bộ này e mua của cụ matit Color sau đó ra ngoài gara lắp bộ này không phải ai cũng lắp được đâu. e lắp bộ này mất 3 buổi mới hoàn chỉnh, tất nhiên là khi có kinh nghiệm rồi thì chỉ 1 buổi thôi, e chuột bạch mà