[Funland] (độ ta ko độ nàng) bài hát mang tính phản cảm

Atlas01

[Tịch thu bằng lái]
Thật ra đây là kiểu nhạc trẻ.bon noa mượn chữ Độ xài thôi.Dĩ nhiên chữ Độ ở đây xài sai rồi.Vì nếu con kia dc độ thì nó cũng là ni cô rồi.Theo t nghĩ bọn nó dùng chữ Độ là ý bảo sao không giúp con kia thoát nạn thôi
Độ chắc gì con bé sẽ thành ni cô?
Nó thành cư sĩ phát tâm bồ đề vẫn sống đời phàm tục mà quy y tam bảo được

xuanha_ng

Xe điện
Mợ này nhiều chữ, chắc có tí phân tích, mời cụ 1 ly

Còn ông này phản ứng theo trào lưu, a dua, chả có 1 tí phân tích nào vậy mà cũng lập thớt
Chính tả còn viết sai, lại mang 1 thầy chùa ra làm bình phong.
Cụ này em nghĩ là cụ ý muốn bôi bác phật giáo đây ạ. Ý của cụ ý cực thâm sâu là muốn nhờ các cụ of bỉ bôi phật giáo thông qua thầy chùa kia.

White Dragon

Xe tăng
Công nhận cu sư này lảm nhảm.
Ai theo phật thì bảo vệ phật
Ai theo đạo thì bảo vệ đạo
Ai không theo gì thì kệ người ta.
Cu này theo phật mà rủa xả người khác thì cũng dạng trẻ trâu mà thôi.

Ông sư này đi tu mà còn sân si quá, đã vậy còn rủa xả người ta nữa.
Nói câu trước đá câu sau.
Còn bài hát em thấy lời đầu tiên này là hay nhất vì nó đúng với phim.

onlinefisher

Xe điện
hôm nọ iêm đương hát Vì sao độ săm không độ vành có thằng mắt bị Alếch người tuyền tranh ảnh đi qua nghe thấy tý nó táng cho đcm xợ xợ là ;)) ;))
Ủa, em chỉ định xin chữ ký và làm wen với cụ thôi mà. Cụ chạy nhanh quá tiếc tiếc là.

Dangminhquan

Xe điện
Ý kiến của em trước tiên là cụ về trau dồi thêm về chính tả,hành văn ạ.:))
Thứ 2 là về bài hát,em chắc cũng cảm nhận giống thớt.Đây là một góc rất mới về chuyện hỉ nộ ái ố,tuy nó không được ủng hô.Tất nhiên là có cả em.Chính vì nó mới nên tụi trẩu nước mình,kể cả nước bạn mới thấy lạ nên nó thành hit,kèm với melodi bắt tai nên nó được nhai đi nhai lại thôi.
Cá nhân em đánh giá bài này xúc phạm Phật pháp, yêu là một điều không được phép trong giới tăng ni.Quy y hướng Phật thì phải buông bỏ tham,sân,si.Vậy mới buông bỏ được nỗi khổ của loài người.

sparta.leonidas

Xe cút kít
Cái này từ tịnh độ tông mà ra.
Họ tin rằng chỉ cần tụng niệm câu nam mô A Di Đà Phật thường xuyên thì khi chết sẽ được phật A Di Đà tiếp dẫn về cõi Tịnh Độ.
Tôi nghĩ quan điểm phật độ là từ Tịnh độ tông mà ra.
Hiện nay tịnh độ tông là tông phái có nhiều tín đồ Phật giáo nhất thế giới
Bạn Lát tu theo Tịnh Độ Tông à ???

kuok

Xe tải
Bài này có nhạc có giai điệu, tiết tấu dễ nhớ dễ nghe, theo tiêu trí giải trí xả stress thì thế là hay rồi. Còn phần lời thì em nghe cứ nghe thôi, già rồi không nhớ được nên cũng chả biết tổng thể nội dung tư tưởng tình cảm thế nào để chém ở đây. Em cũng chịu các cụ phân tích ở trên từng câu từng chữ một. Điều này chứng tỏ các cụ rất quan tâm đến bài này chứ không phải chỉ nghe chơi như em.

Future 141.48

Xe buýt
Bài này lặn rồi chứ có nổi nữa đâu. Sư thầy đăng đàn là định ăn theo ah

saumunsoc

Xe hơi
Em thì chỉ biết tên bài hát chứ chưa nghe nội dung lần nào, chỉ nghĩ nó là dòng nhạc thị trường nổi nhanh và cug chìm nhanh.
Mình thích dòng nhạc nào thì mình nghe thôi, bgio XH ngày càng theo trào lưu tây hóa rồi.

vutuanlong

Xe tăng
Liên quan đến mấy cái nhạc nhẽo, gêm sâu....em thì chỉ lướt qua tít. Là cái vớ vẩn nhưng luôn tồn tại, cụ để tâm làm gì

j23

Xe container
Em nghe được vài câu tí thì đập nát cái màn hình TV!

hajinbk

Xe tăng
Em không bình luận về âm nhạc, nhưng bài này cũng có tác dụng giúp giới trẻ giảm bớt sự u mê vào mấy anh trọc. Phật tại Tâm, chứ làm gì có Phật ở mấy cái doanh nghiệp chùa, giải oan, thỉnh vong với cúng bái vớ vẩn.

Tiểungưnhi88

Xe điện
Mang cả tôn giáo. Ra sáng tác nhạc thị trường. Thì cũng ạ. Nhưng lớp trẻ phấn khích. Nhạc trẻ cứ như này thì ko đc.

TieuFu

Xe container
Em không bình luận về âm nhạc, nhưng bài này cũng có tác dụng giúp giới trẻ giảm bớt sự u mê vào mấy anh trọc. Phật tại Tâm, chứ làm gì có Phật ở mấy cái doanh nghiệp chùa, giải oan, thỉnh vong với cúng bái vớ vẩn.
Lão chê bai phỏng ? Chẳng qua nhà chùa nhận nhầm phải thằng đệ tử đến tuổi cập kê, ăn phải rau phun hoocs môn nên mới ra cơ sự nửa cười nửa mếu là vậy !

Tướng cướp

Xe điện
Em thì cứ bài nào mà mấy em ca sĩ cởi truồng nhảy lắc là em thích, và em trân trọng!

knedi1

Xe tăng
Em thấy nhạc hay, lời em không để ý quá

xedap shipper

Xe tải
Ông sư này đi tu mà còn sân si quá, đã vậy còn rủa xả người ta nữa.
Nói câu trước đá câu sau.
Còn bài hát em thấy lời đầu tiên này là hay nhất vì nó đúng với phim.
Em thấy đạo phật đang bị lạm dụng cụ ạ. những kiểu sư như này ngày càng tràn ngập thị trường. Em nghĩ chắc họ đọc ko thông suốt sách nhà Phật.
Mấy cái kiểu nói kiếp này sống nọ kia là do kiếp trước nọ kia, rồi hù dạo kiếp này sống thế nào thì kiếp sau bị sao đó. Ngồi trên rao giảng những điều lý lẽ này nọ kia. Nhưng thực tế có khi về sống đời thường lại so bì, cố chấp, để í vặt vãnh, chê bôi người khác.......
Tóm lại theo em nghĩ chả Phật nào thèm để ý mấy cái bài hát hò làm gì. Mỗi người có một cách sống, một cuộc đời khác nhau. Ông là người nhà phật thì đừng tham sân si để ngồi mà thuyết giảng mấy cái nhảm nhí rồi dọa người ta ko được thành phật với gặp phật này nọ.
E thấy đầy người mồm nói toàn lời thơm tho, nhưng lại làm những trò cực thiếu nhân phẩm lẫn nhân cách,
Có những người thì thực ra nói cục cằn nhưng mà lại làm đầy việc tử tế.