Đỗ xe bị phá hoại tài sản vô cớ

tranminhhoa

Xe tăng
Ai dám đỗ xe // như cụ nói, Luật có chưa cấm thì người đi sau nó chửi cho mát mặt rồi. Ngay cả đường rộng, thì xe đậu lề bên này cũng phải cách xe đậu lề bên kia tối thiểu 20m nhé cụ. Như trong ảnh là ko đủ 20m rồi, nên bị chọc lốp cũng ko sai.
Cụ đùa à, chính vì thế nó mới bị cấm. Cụ ra cổng các trường hợc giờ tan học mà xem, chúng nó đỗ kiểu đó đầy ra đó. Còn đỗ 2 bên đường, nơi không có biển cấm đỗ xe thì chả có luật nào cấm cả.
Cụ lại tiếp tục hiểu sai cái “20m”. “Trường hợp đường phố hẹp, phải dừng xe, đỗ xe ở vị trí cách xe ô tô đang đỗ bên kia đường tối thiểu 20 mét”. Cái này là tính từ đầu/hoặc đuôi xe mình đến đầu/đuôi xe bên đường phải đảm bảo tối thiểu 20m để những xe dài như xe bus nó lách qua được. Chứ nếu không tại sao nó phải ghi “trường hợp đường phố hẹp”?

Isu_zu

Xe container
Cụ đùa à, chính vì thế nó mới bị cấm. Cụ ra cổng các trường hợc giờ tan học mà xem, chúng nó đỗ kiểu đó đầy ra đó. Còn đỗ 2 bên đường, nơi không có biển cấm đỗ xe thì chả có luật nào cấm cả.
Cụ lại tiếp tục hiểu sai cái “20m”. “Trường hợp đường phố hẹp, phải dừng xe, đỗ xe ở vị trí cách xe ô tô đang đỗ bên kia đường tối thiểu 20 mét”. Cái này là tính từ đầu/hoặc đuôi xe mình đến đầu/đuôi xe bên đường phải đảm bảo tối thiểu 20m để những xe dài như xe bus nó lách qua được. Chứ nếu không tại sao nó phải ghi “trường hợp đường phố hẹp”?
Cụ giải thích nhiều nhưng chả có gì mới. Thế theo cụ trường hợp chủ thớt này có đáng bị chọc lốp hay ko :))

saotruc007

Xe tải
Website
www.cualim.com
Cụ báo công an vụ này em thấy khó được xử lý thỏa đáng lắm, trừ khi cụ có video clip người phá hoại tài sản xe của cụ là thứ nhất, thứ 2 là cụ cũng có quan hệ tốt với công an khu vực đó, thứ 3 là người mà phá xe của cụ là trường hợp không phải quan chức cấp cao hay có máu mặt gì.

tranminhhoa

Xe tăng
Cụ giải thích nhiều nhưng chả có gì mới. Thế theo cụ trường hợp chủ thớt này có đáng bị chọc lốp hay ko :))
Chả ai có quyền chọc lốp xe người khác. Chủ xe đỗ sai nhiều quy định nhưng việc xử lý là của cơ quan chức năng, chả có gì đáng hay ko đáng ở đây cả.

saotruc007

Xe tải
Website
www.cualim.com
Quan trọng là cụ nghĩ xem cụ thớt có bắt đền được không, nói thì nói vậy nhưng thớt đang hỏi xem cách để thớt xử lý thiệt hại mà cụ

tranminhhoa

Xe tăng
Quan trọng là cụ nghĩ xem cụ thớt có bắt đền được không, nói thì nói vậy nhưng thớt đang hỏi xem cách để thớt xử lý thiệt hại mà cụ
Tôi không nói về vấn đề của chủ thớt cụ ạ, tôi đang tranh luận với cụ kia về cách nhìn nhận một số khái niệm trong luật.

Kiabuoisang

Xe container
Cụ sửa xe xong lại mang ra đó đỗ tiếp. Chuẩn bị sẵn máy quay, dao quắm. Đợi nó xuất hiện phá xong, vác dao ra làm 1 nhát nhanh gọn rồi về :)). Lần sau sẽ ko bị phá nữa>:) (thôi, mang xe đi chỗ khác đỗ, lành hơn)

xedaprach

Xe điện
Em chỉ trình bầy theo tình thôi nhé, lý không nói.
Thực lòng nhà em cũng bị kiểu đỗ xe trước cổng ntn, mặc dù không vướng xe ra vào nhưng đỗ cả ngày sẽ rất gây nhiều bất tiện.
Thứ nhất rác rến, lá leo không quét dọn được nên trước nhà sẽ rất bẩn thỉu, thứ hai xe đỗ nhiều chiếm diện tích không gian, mặc nhiên lợi thế không gian nội khu cho người già trẻ con vui chơi đi dạo bị mất, cuối cùng là đỗ // nhưng vậy chỉ đủ 1 xe lưu thông, xe ngược chiều phải chờ, trông thôi đã thấy gai mắt khó chịu.
Tất nhiên phá hoại tài sản người khác là sai rồi, em không ủng hộ, tuy nhiên cụ thớt cũng nên rút kinh nghiệm, nghĩ lại khi định đỗ cả ngày như vậy.

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Đỗ xe lung tung là ko nên. Khu dân cư và đường nội khu của họ mà đỗ vậy txuyen là ảnh hường rồi. Xe họ ra vào khó.
Nên tìm chỗ mà gửi xe cho văn minh.

moonlife

Xe container
War giữa người đỗ xe và chủ nhà mặt đường này sẽ ko bh kết thúc. Tốt nhất khu vực nào phù hợp rào vỉa hè lại, thu phí đỗ xe. Người đi bộ ra ngã tư mới có chỗ mở rào. Xe máy ô tô của các nhà mặt đg mời gửi vào bãi nhà nước.

DQThanh

Đi bộ
Các cụ ko vào trong này nên có vẻ chưa hiểu tình hình cho lắm. Đa số xe và e vào đỗ khu này đều đi làm tại công ty cũng là thành viên của cùng khu dân cư nên về lý hoàn toàn có quyền sử dụng đỗ xe. thứ 2 Các gd họ cũng đỗ kín cả khu vực và 2 bên, vì đây là khu vườn và đường khép kín chỉ là nội bộ chứ ko phải đường lưu thông. Ae đỗ cũng nhìn trc ngó sau mà đỗ chứ ko phải nó chướng mắt hay cản trở gì, các cụ nào nói lòi đuôi chắn góc thì nhìn kỹ đủ các ảnh hơn xem. Thực tế hôm qua chỗ này có tới 4 xe bị Xiên lốp tất cả, sáng nay mình mới biết 2 xe họ gọi cứu hộ kéo đi trc rồi, 2 xe ở tận mé ngoài đầu ngõ, Nói thật là cũng ko có nhiều loại người dám làm những việc như này lắm đâu, có Tiền ở biệt thự nhưng cư xử kém hơn cả Cờ hó ấy

5banh

Xe tải
Các cụ ko vào trong này nên có vẻ chưa hiểu tình hình cho lắm. Đa số xe và e vào đỗ khu này đều đi làm tại công ty cũng là thành viên của cùng khu dân cư nên về lý hoàn toàn có quyền sử dụng đỗ xe. thứ 2 Các gd họ cũng đỗ kín cả khu vực và 2 bên, vì đây là khu vườn và đường khép kín chỉ là nội bộ chứ ko phải đường lưu thông. Ae đỗ cũng nhìn trc ngó sau mà đỗ chứ ko phải nó chướng mắt hay cản trở gì,
Chơi hơi quá tay, nhưng trước sau vẫn phải thế,
Ntn ạ: Để được ở khu có khuôn viên đẹp, thoáng, họ đã phải trả nhiều tiền hơn trong đơn giá mua nhà dù không gian không nằm trong sổ đỏ. Và hiểu mặc định là mỗi gia đình sẽ có 1-2 slot đỗ xe trong khu chung của họ.
Các cụ đến đây làm văn phòng, 20 nhân viên là 20 cái xe thì đỗ vào đâu?!

leo989

Xe buýt
Xin lỗi chứ như vậy dân khu này mất dậy nhỉ, nếu thấy đỗ xe không phù hợp thì làm cái biển cấm đỗ... chứ nhẩy ra phá hoại kiểu c..hó vậy. Cụ thì lần sau sẽ ko đỗ ở đó nữa nhưng rồi lại sẽ có người đỗ vào. Ai đó quay được clip thì mặt lại vàng như nghệ.

Dungha1985

Xe hơi
Khu nhà mẹ em có cái sân chung, khoang hơn chục căn liền kề cũng phải làm cái cổng chung và khóa 1/2 vào. Nhà nào đi ô tô ra vào thì tự mở để tránh xe khu khác vào đỗ. Thêm uy định không đỗ xe ở sân lấy chỗ cho trẻ con chơi. Nhà nào vó xe để sân nhà đó. Đỗ cửa nhà mình cũng hạn chế các cụ ạ.

cantona

Xe container
Em dự là đỗ góc cua, vướng. Lái xe trình hơi non, xe dài nêm vào cua vướng 2 xe khó căn, bực mình về vác đồ nghề ra xử. Cái này chỉ đàn ông thôi. Cũng già đầu đấy.

binhnq2

Xe tăng

binhnq2

Xe tăng
nhà em có ông hàng xóm, ngày xưa đường trước nhà vắng, nên các xe lạ đến đỗ vỉa hè đối diện, nó đỗ hết trước nhà e, nên khách thuê nhà phải đổ sang trước nhà hắn, hắn qua chửi um lên thằng thuê nhà. ae hàng xóm lại chửi nhau??? dù vô lý. Sau này, công an GT và phường nó chuyển về gần đó, ae công an đỗ ko chừa tý nào cả, e ko biết lão ý có sang mắng ae cảnh sát ko? :D

MiTa

Xe lăn
Tại con xe bỉm 15 kia (cũng bị chọc lốp đúng ko ạ :D ) đỗ song song với xe cụ chủ chiếm hết đường nên dân họ tưởng đôi bạn cùng tiến, chọc cả đôi cho đủ bộ =))
1 ô đỗ lòi mít ra ngã 3, 1 ô đỗ ngược đg cũng gần cua. Ngoài ra ko xe nào khác đỗ đấy bị xiên.
Đi nội thành thì e cứ xe 2b cho lành. Vứt xe ngoài đg từ sáng đến chiều thì e chả bgio dám.

binhnq2

Xe tăng
War giữa người đỗ xe và chủ nhà mặt đường này sẽ ko bh kết thúc. Tốt nhất khu vực nào phù hợp rào vỉa hè lại, thu phí đỗ xe. Người đi bộ ra ngã tư mới có chỗ mở rào. Xe máy ô tô của các nhà mặt đg mời gửi vào bãi nhà nước.
để khi nào e chụp ảnh vỉa hè khu nhà em, đù mía, toàn biệt thự mà nó coi vỉa hè là của riêng nhà chusgn nó ý. Chán vcd. Đúng là bọn trọc phú!!!!

stdt

Xe tải
Chơi hơi quá tay, nhưng trước sau vẫn phải thế,
Ntn ạ: Để được ở khu có khuôn viên đẹp, thoáng, họ đã phải trả nhiều tiền hơn trong đơn giá mua nhà dù không gian không nằm trong sổ đỏ. Và hiểu mặc định là mỗi gia đình sẽ có 1-2 slot đỗ xe trong khu chung của họ.
Các cụ đến đây làm văn phòng, 20 nhân viên là 20 cái xe thì đỗ vào đâu?!
À . Lại lí luận không phải nhà ai là ông cứ đỗ đấy mà