[VHGT] Đỗ xe chặn cửa

namdu

Xe buýt
Đúng là văn hóa. Đây là lái taxi nên đôi khi AQ là nhận thức người ta chỉ có vậy nên họ mới phải đi lái taxi. Gần nhà em còn có anh hàng xóm mang quân hàm Trung tá QDNDVN. Đỗ xe ở bãi xe khu chung cư ko có người trông cả làng đỗ ngay ngắn. Anh đi về muộn anh xoay xe dọc ra anh đỗ chốt vào *** hai xe. OK. Làm quả khóa dây dài 4m khóa 4 bánh vào và lên nhà. Nửa đêm nhà anh hàng xóm có việc đi gấp sang đập cửa nhà em thùn thụp mở cửa anh bảo. Chú cho anh mượn xe a đi có việc gấp xe anh có thằng nó đỗ không ra đựoc. Xuống nhìn thấy hiện trường đành tặc lưỡi " Trí tuệ để ở dưới Phao Câu " anh này mà lên Làm Lãnh Đạo thì đơn Vị anh đó quanh năm đạt danh hiệu mất
Tình huống của cụ đúng là botoanthan.com
Cụ cho em hỏi là sau đó ông anh hàng xóm nhà cụ có giải pháp nào chống tái diễn không ạ? :D

Tycon

Xe hơi
Sao cụ không cùng chủ nhà hò nhau đun cái xe tiến lên để vào nhà nhỉ. Em thấy xe này cũng nhẹ thôi mà?

namdu

Xe buýt
Sao cụ không cùng chủ nhà hò nhau đun cái xe tiến lên để vào nhà nhỉ. Em thấy xe này cũng nhẹ thôi mà?
Bẩm cụ, lão Sói hàng xóm nhà em lười lắm, lão ấy định đập cái kính phụ để lấy điểm tì chân rồi leo lên nóc xe để vào trong nhà :D. Chứ khênh với đẩy thì lão kg chịu.
Mọi người cũng bảo như cụ nhưng lão ấy không chịu nghe, bảo vấn đề ở đây không phải là cần vào trong nhà ngay và luôn (ví như có trẻ con trong nhà).

pooka

Xe container
Tình huống của cụ đúng là botoanthan.com
Cụ cho em hỏi là sau đó ông anh hàng xóm nhà cụ có giải pháp nào chống tái diễn không ạ? :D
4 thanh niên lực lưỡng nhấc sang chỗ khác được mà Kụ :D

Hị hị, các cụ tìm mượn cái kích và mấy cái mỏ lết , nhanh thôi mà ....

vinhtn6789

[Tịch thu bằng lái]
em toàn chơi bai xit lốp ah.

thuysinh.tl

Xe container
Công nhận, nhiều lái xe vô ý thức lắm ợ. Ngõ ông già nhà em cũng đủ 2 xe tránh nhau (gếch chân lên vỉa) thế mà có hôm gặp 2 thằng củ chuối đỗ so le nhau thành ra 2B lách được chứ 4B chịu chết. Lần khác thì lại đỗ đúng chỗ có cái cây trên vỉa thì là 4B cũng k vào được nốt. Nhiều lần bị nên có hôm em cho lùi xe sát đầu thế là khỏi lách ra ngoài. Vào được khoảng 10P thấy lái xe ra ngó nghiêng. Em cho chờ một lúc rồi mới ra nhắc : "Anh k thấy trong ngõ mấy cái xe đỗ lù lù thía kia mà anh đỗ thế này khác giề cấm ngõ người ta". Vậy mà thỉnh thoảng vưỡn thấy mấy bác tài khác vào đỗ đúng kiểu vậy. Bó tay.

blackpaint

Xe container
Ông lái xe chắc đi nhậu chót say rồi nên giờ không liên lạc được. Chờ lái xe tỉnh đã

ngaynha

Xe tăng
Phía trc có cái bức tường sao nó k đậu lên đấy nhỉ, thằng này có vấn đề về nhận thức các cụ ạ.

GBDB

Xe tải
Cái loại này phải cho ăn gạch cụ ạ. Hôm trước ngõ nhà em cũng có 1 con ỉn đỗ chắn hết cả lối. Bấm còi inh ỏi rồi hỏi ầm ĩ mà không thấy ai ra nhận. Mãi em mới lách qua được. Xuông xe tìm cục gạch mà mãi không thấy đâu, đen thế. Thế là em đành ra đạp mấy phát vào xe cho bõ tức. Gấu nhà em còn bảo " thôi anh ơi". Nhưng mà không được đâu, khi đã máu đừng hỏi bố cháu là ai :)) Mà cũng lạ, vừa mới đạp mấy phát mà con mụ chủ xe từ trong nhà đã thò đầu ra rồi. Còn nói linh tinh cái gì em không nghe rõ, em chửi luôn " Định mệnh bà còn đỗ như này nữa thì đừng hỏi tại sao có gạch từ đâu mà rơi vào xe đấy". Thế là mấy hôm sau không thấy đỗ xe trong ngõ nữa :))

vanbui

Xe tăng
Tỗ sư, phải em ít nhất là " tử hình cảnh cáo " thì cũng phải xì hơi 4 lốp & chìa khóa gạch chi chít 2 bên sườn xe :) !!!

Chỉnh sửa cuối:

giacmoxe4

Xe điện
Cái loại này phải cho ăn gạch cụ ạ. Hôm trước ngõ nhà em cũng có 1 con ỉn đỗ chắn hết cả lối. Bấm còi inh ỏi rồi hỏi ầm ĩ mà không thấy ai ra nhận. Mãi em mới lách qua được. Xuông xe tìm cục gạch mà mãi không thấy đâu, đen thế. Thế là em đành ra đạp mấy phát vào xe cho bõ tức. Gấu nhà em còn bảo " thôi anh ơi". Nhưng mà không được đâu, khi đã máu đừng hỏi bố cháu là ai :)) Mà cũng lạ, vừa mới đạp mấy phát mà con mụ chủ xe từ trong nhà đã thò đầu ra rồi. Còn nói linh tinh cái gì em không nghe rõ, em chửi luôn " Định mệnh bà còn đỗ như này nữa thì đừng hỏi tại sao có gạch từ đâu mà rơi vào xe đấy". Thế là mấy hôm sau không thấy đỗ xe trong ngõ nữa :))
Hạ hỏa Cụ ơi,nếu chẳng may lại đạp vào xe của mấy anh "hổ báo" xăm trổ đầy mình thì cũng to chuyện đấy.

panda007

Xe tải
Bẩm cụ, e nghĩ có thể LX thấy khóa cửa nên đỗ tạm, tranh thủ đi làm vài vại hoặc con lô. Mà phần lớn Taxi đều kg có đk kinh tế, bị bem kính, lốp thì đều thịêt hại nặng, dễ dẫn đến xung đột. Mà xung đột xảy ra thì hậu quả kg biết thế nào mà lường.
Em thì vẫn theo đường lối chủ hòa chứ bất đắc dĩ lắm mới chủ chiến thoai ạ.
dĩ hòa vi quý cụ nhỉ. đặt viên gạch thế cu cậu cũng sợ xanh mắt rồi

chapi

Xe hơi
Có gì đâu cụ, em cũng có lần bị dính phát như này rồi. Sáng sớm mở cửa lấy xe ra đi làm, trình ình 1 bác đỗ ngay lối lên xuống xe. Em nhẹ nhàng nhấc phone gọi thẳng vào tổng đài báo số hiệu xe: "10' nữa không đánh xe đi, tôi gọi trực tiếp cho đội CSGT đến kéo xe đi", vừa gác phone đi vào 3 phút sau ngoảnh lại đã thấy 1 bác phi vội vàng tới đánh xe đi thẳng :)

mustang88

Xe hơi
hahah. em cứ tưởng có rơi kính móp capo chứ. may cho nhà lái xe về kịp nhé.

chienthang5678

Xe buýt
cụ xử lý như vậy là ổn áp đới ạ,nếu vào e chắc phải bơm lại hơi thôi,~X( tính e hơi nóng

Muon_biet

Xe cút kít
Đi làm về, thấy cả nhà hàng xóm sang chơi một cách bất thường, hỏi thì ra đây là nguyên nhân

30 phút sau

Gọi tổng đài cũng kg liên lạc được với LX
Xin các cụ tư vấn để em giúp ông hàng xóm cái ạ.
Thanks các cụ
Tháo ti van xe 04 lốp cho LX nhớ đời.

Muon_biet

Xe cút kít
Taxi vô ý thức <= ko cần bàn thêm
Nhưng em thấy đây cũng là cái điều tốt, vì nhờ có lão ý thức kém này mà tình hữu nghị 2 nhà hàng xóm lại thân thiện hơn. Đồng thời cụ có 1 buổi tối cuối tuần vui vẻ... :D
Chúc cụ vui vẻ cả tuần mới. :D
Ý kiến của Cụ có lẽ đúng. LX là người có học thức và tâm lý nên cố tình đỗ xe như vậy để hai gia đình có mối quan hệ gắn bó hơn chăng?