Độ xe có phải là phá xe?

TheKid

Xe hơi
Em thấy có bác nói độ xe là phá xe http://otofun.com/showthread.php?t=70027&page=16
Theo em, độ xe là công việc nhiều người. Nhiều hãng danh tiếng cũng tham gia độ xe (AMG độ Mer). Ở tây họ độ chuyên nghiệp, gần như bổ xung các option chuẩn. Còn ở ta toàn lắp các thứ vớ vẩn, trông rất thiếu thẩm mỹ, phí cả chiếc xe đã được thiết kế chuyên nghiệp và công nhận ở các otoshow.
Em thấy độ xe cũng làm mất giá trị của xe đi nhiều (bằng chứng là: lúc đi mua xe cũ tâm lý ai cũng muốn mua được những chiếc xe chưa độ, xe càng độ nhiều càng khó bán và mất giá):'(:'(:'(. Tuy vậy, chiếc xe là đồ chơi của chủ nhân nên ai cũng muốn cá nhân hóa, nên nhiều người độ. Cũng có nhiều người thấy mọi người làm thì bắt chước chứ không có sở thích riêng, vô tình mất tiền vô ích. :ohmy::ohmy:
Bản thân em thì thấy dán phim là hữu ích, cảm biến lùi có thể cần, khóa điều khiển từ xa cũng tốt.:41::41: Còn lại rất ít tác dụng.:68::68: Các bác cho ý kiến để em thêm kiến thức, thank các bác.
Độ là chết ở trong lòng một ít
Cho rất nhiều nhưng chẳng nhận bao nhiêu!:)):))

Chỉnh sửa cuối:

ba bet ta

[Tịch thu bằng lái]
theo em thì mỗi người có 1 sở thích riêng bác không thích độ bác thấy như thế là quá đủ nhưng người khác lại thấy thế là bình thường!(b)

dongnat

Xe điện
Em thấy có bác nói độ xe là phá xe http://otofun.com/showthread.php?t=70027&page=16
Theo em, độ xe là công việc nhiều người. Nhiều hãng danh tiếng cũng tham gia độ xe (AMG độ Mer). Ở tây họ độ chuyên nghiệp, gần như bổ xung các option chuẩn. Còn ở ta toàn lắp các thứ vớ vẩn, trông rất thiếu thẩm mỹ, phí cả chiếc xe đã được thiết kế chuyên nghiệp và công nhận ở các otoshow.
Em thấy độ xe cũng làm mất giá trị của xe đi nhiều (bằng chứng là: lúc đi mua xe cũ tâm lý ai cũng muốn mua được những chiếc xe chưa độ, xe càng độ nhiều càng khó bán và mất giá):'(:'(:'(. Tuy vậy, chiếc xe là đồ chơi của chủ nhân nên ai cũng muốn cá nhân hóa, nên nhiều người độ. Cũng có nhiều người thấy mọi người làm thì bắt chước chứ không có sở thích riêng, vô tình mất tiền vô ích. :ohmy::ohmy:
Bản thân em thì thấy dán phim là hữu ích, cảm biến lùi có thể cần, khóa điều khiển từ xa cũng tốt.:41::41: Còn lại rất ít tác dụng.:68::68: Các bác cho ý kiến để em thêm kiến thức, thank các bác.
Bác viết nhiều nhưng làm cuối cùng cũng độ, chả ít thì nhiều, em thì chả độ cảm biến, chả độ phim cách nhiệt làm gì, quan điểm của em 2 thứ ấy chả cần thiết.
Như vậy độ xe là nhu cầu của mỗi người, nếu nói phá xe thì nhiều ông đi xe nguyên bản nhưng chạy thì phá xe còn nhiều hơn, đâm va, hỏng dàn gầm, sơn chắp vá, dầu ko thay, nước giải nhiệt hết lúc nào ko biết....
Độ xe đi ngon hơn, nhiều tiện nghi hơn
Độ xe cho đẹp hơn, phong cách hơn...
Có nhiều kiểu độ, bọn AMG, hay Brabus nó độ tốt hơn thì nó nổi tiếng hơn, ko có nghĩ là các hãng độ xe khác kém,...
Còn nhiều thứ nhưng thôi, em chẳng post tiếp nữa
Độ xe đỉnh cao là trả về nguyên bản :)):)):)):))

f40fd

Xe điện
Bác nào mua xe trả góp thì trả hết tiền trước hạn là cách độ tuyệt vời nhất, không có món độ nào phê bằng cái này :21:

TheOne

Xe điện
Độ xe đỉnh cao là trả về nguyên bản :)):)):)):))
giờ đi đâu em cũng nghe câu này ko ! gặp bác nào máu mặt trong làng độ xe cũng nói vậy . độ xe có cái hay là sẽ phải đi rón rén cẩn thận vì body nó thấp quá, chả dám chạy bừa với tốc độ cao nữa ... cũng có lợi đấy chứ

NguoiGia

Xe tăng
Đó là đam mê và sở thích của mỗi người. Ngoài ra cũng thể hiện cá tính, sự sáng tạo riêng. Cũng như làm nhà, mỗi người mỗi ý chẳng ai giống ai. Đến mua chung cư rồi cũng sơn, sửa theo ý riêng mà bác.

Độ xe: Dưới con mắt của người này thì hay, dưới con mắt của người khác thì cho là phù phiếm, lãng phí. Tôn trọng sở thích cá nhân của nhau là chính.

Em nghĩ, hiểu được cái đam mê của người khác mới hiểu được tại sao người ta làm thế và đồng cảm được với họ. Cũng sẽ thấy cái hay riêng.

Chả phải tự dưng họ bỏ tiền (đôi khi là một đống tiền) ra để độ xe các bác nhể? Và có đủ trình để làm được điều này cũng không phải vừa đâu ạ.

Em nghĩ thế.

Lexus fan

Xe điện
Độ linh ta linh tinh như bác hùng cao bá quát thì em đồng ý với bác. Nhưng như bác Mỹ hay theone và các bác nghiêm túc khác thì em không đồng ý.
bằng chứng là: lúc đi mua xe cũ tâm lý ai cũng muốn mua được những chiếc xe chưa độ, xe càng độ nhiều càng khó bán và mất giá
Zippo bán đc giá gấp đôi giá xe nguyên bản nhé :))

LXC đệ

Xe buýt
Website
www.giaothongmienbac.com.vn
Độ xe để nâng cao tính năng thẩm mỹ

Để nâng cao tính năng sử dụng.

Để xe cũ phù hợp với thời đại.

Nếu bác Kid xem môt nhà công nghiệp "độ " một chiếc xe tải bỏ đi thành 1 chiếc xe chuyên dùng thì mới hiểu thêm phần nào của từ "độ" . Ngày nay nhà SX xe tải chỉ làm ra xe cơ sở còn các nhà SX xe chuyên dùng sẽ "độ" hay "chế" thành xe téc, xe cẩu, xe cứu hộ, xe thang ....vv

Tương tự một số dòng xe bán tải được "độ" thành xe MPV, SUV như Ranger thành Everest, thành xe chở tiền, thành xe cứu thương . Em hiểu "độ" là hoán cải, là nâng cấp chứ kô chỉ là tân trang hay trang điểm thêm cho chiếc xe .

Nếu "độ" như vậy có phải là phá xe không ạ ?

Chỉnh sửa cuối:

TheKid

Xe hơi

Hai Long

Xe tải
Cá nhân tôi cho rằng việc độ xe đơn giản là sở thích,là thú vui của từng chủ xe,nhiều nơi trên thế giới việc độ xe trở thành đam mê,là nơi phô diễn tài năng và óc sáng tạo...
Riêng ở VN mình điều kiện khách quan cho việc độ xe chưa thực sự thuận lợi,nên ở nhiều trường hợp độ xe làm tốn kém thời gian tiền bạc mà chưa mang lại hiệu quả đáng kể.đấy là chưa nói đến hậu quả của việc tháo ra lắp lại làm gẫy các lẫy nhựa,dây điện đấu nhầm lẫn...
Lắp thêm đồ chơi cũng vậy,phần lớn là đồ Tàu,nhiều khi làm giảm độ Zin của xe.
Tóm lại,theo tôi chỉ nên độ xe cũ,đàng nào cũng cùng một công đại tu thì kết hợp độ cho nó đẹp và mới lạ luôn.
Việc độ xe nên làm nhất là mỗi xe nên độ một cái tem OTOFUN.COM:69:

TheKid

Xe hơi
Cá nhân tôi cho rằng việc độ xe đơn giản là sở thích,là thú vui của từng chủ xe,nhiều nơi trên thế giới việc độ xe trở thành đam mê,là nơi phô diễn tài năng và óc sáng tạo...
Riêng ở VN mình điều kiện khách quan cho việc độ xe chưa thực sự thuận lợi,nên ở nhiều trường hợp độ xe làm tốn kém thời gian tiền bạc mà chưa mang lại hiệu quả đáng kể.đấy là chưa nói đến hậu quả của việc tháo ra lắp lại làm gẫy các lẫy nhựa,dây điện đấu nhầm lẫn...
Lắp thêm đồ chơi cũng vậy,phần lớn là đồ Tàu,nhiều khi làm giảm độ Zin của xe.
Tóm lại,theo tôi chỉ nên độ xe cũ,đàng nào cũng cùng một công đại tu thì kết hợp độ cho nó đẹp và mới lạ luôn.
Việc độ xe nên làm nhất là mỗi xe nên độ một cái tem OTOFUN.COM:69:
Đúng quá bác ạ, em thank bác, vuốt bác(b)

Matizcoi

Xe cút kít
Bác à, anh em không độ xe thì hàng đồ chơi ô tô họ bán cho hổ roài:))

myhauvuong

Xe buýt
Xe đem vào độ bao đau đớn
Xe độ xong rồi đến thật mê
Đã chạy trên đường xe là thế
Cứ mang đi độ mới thật phê
các bác thấy hay thì vote em nhá :21::21::21: