[Funland] Đỗ xe kiểu có 102 !

Ni No Kuni 2

Xe điện

Simson 2 xẻng

Xe tăng
biển này chắc ko phải lái mới. E đỗ trước, đã cố ép phải để lấy chỗ mở cửa. Sáng ngày ra phải tháo phanh tay đẩy đít xe ức vl! Học lấy bằng, nên học cái văn hoá “Ăn trông nồi, ngồi trông hướng”
CC nhà em phân lô rõ ràng, lô nhà ai người đó đỗ, không được đỗ sai lô. Cạnh lô của em là 1 mẹ sồn sồn mới lái, nhiều lần em về thấy xe chỗ chéo hết cả sang lô em, làm em không cách nào dí vào cho được.
Em báo bảo vệ, bảo vệ bảo nhắc mấy lần rồi mà vẫn đỗ thế. Có lần em về đỗ đúng lúc gặp mẹ ấy đang loay hoay, nhìn thấy em mặt cứ hầm hầm, xuống xe dập cửa uỳnh uỳnh như thị uy.
Người đâu mà vừa xấu người, vừa xấu nết :))

buidoimiennui

Xe điện
Đôi khi có đủ slot để đỗ, nhưng đường chui vào nó khó và hẹp quá thì lái non họ cũng thua. Góc độ nào đó cũng nên thông cảm chút. Còn hơn là cố chui vào mà chui ko chuẩn lại cọ quệt các xe khác.

Leean

Xe tăng

đỗ nó phải thế này
Kiểu đậu xe này đa phần là nữ, nam rất ít khi xảy ra( trừ thằng vô ý thức)
Ở chung cư mình có nhiều chị quen cái kiểu đậu xe chó đái hai hàng, chèn mẹ nó vào cái phân cách 2 lô, đứng hiên ngang chính giữa, một mình chiếm luôn 3 slot, mấy lần phải bẻ kính hậu để len vào ( may là xe nhỏ) xót hết cả ruột vì xe gập điện , rồi phải chui cốp thoát ra sau, sáng ra lại phải chui cốp sau để vào lái xe ra, bực không chịu được, nhưng nhìn vào trong xe thấy mấy đồ dùng của nữ (áo ninja che nắng, mũi bảo hiểm màu hồng ( chắc đi grab khii không đi xe nhà) nên đành đặt lưỡi cho qua, chấp gì đàn bà, trời sinh ra vốn ương nghạnh kiểu đó rồi, ra đường rủi có va chạm thì chắc lại cái điệp khúc "em sai rồi anh xin lỗi em đi". Nên đi ngoài đường mà thấy cái điệu qua ngã tư thiếu dứt khoát, luôn đi lane ngoài sát giữa thì đoán là nữ lái, nên vượt lên trước cho lành, đi ngang qua y chang là các chị lái.

Chỉnh sửa cuối:

Leean

Xe tăng
Đôi khi có đủ slot để đỗ, nhưng đường chui vào nó khó và hẹp quá thì lái non họ cũng thua. Góc độ nào đó cũng nên thông cảm chút. Còn hơn là cố chui vào mà chui ko chuẩn lại cọ quệt các xe khác.
Nói là nữ lái thì đàn ông cũng không nặng lời vì khác biệt giới tính, em ra đường mà gặp tài nữ chạy xe phía trước, một là vượt luôn , hai là kiên nhẫn chạy sau đến khi các mợ ấy rẽ. Tuy nhiên không biết các mợ ấy có bao giờ nghĩ lại và thấy rùng mình khi nhớ tới những pha chạy ẩu và non kém tay lái của mình không nhỉ? Ngày xưa lúc mới lái, em rất liều và chạy ẩu, (cứ tự huyễn hoặc mình là lái quyết đoán, huênh hoang là tay lái lụa) nhưng đêm về nhiều lúc nằm nhớ lại mới thấy sợ và lạnh toát cả sống lưng.

Rất mong các mợ nghĩ đến con cái của mình ở nhà ( thằng chồng thì kệ mẹ nó) và trẻ con nhà người khác khi đi trên đường, chẳng mai va quẹt mà mấy đứa nhỏ đó có mệnh hệ gì thì các mợ cũng không sống yên ổn được đâu, chưa nói đến chuyện dính dáng pháp luật. (các mợ mà đi tù thì thằng chồng nó lấy con khác ngay, lúc đấy chỉ khổ cho con cái và cha mẹ gìa ở nhà các mợ thôi).

Xem như đàn ông chúng em xin các mợ hãy nghĩ đến mình và con cái mình ở nhà trước đi ạ

Nếu thấy chưa vững thì bỏ thêm tiền ra thuê thày hay bạn bè quen biết rèn cho cứng tay rồi hãy chạy, kiếm mấy bãi trống, khu bàn cờ trong khu đô thị mới mà luyện, tập cho thành thạo tất cả các tình huống giao thông thường gặp, khi thành thạo và cứng tay thì các mợ sẽ bình tĩnh đọc tình huống chính xác hơn. Luôn niệm thần chú trong đầu "Biển báo - Làn Đường - Tốc độ (đi kèm là khoảng cách an toàn)" khi cầm lái là ổn. Cái này là mạng sống của các mợ và người khác đấy. Có tiền ( hay rất nhiều tiền) cũng không mua/đổi được mạng sống đâu các mợ.

Chỉnh sửa cuối:

Leean

Xe tăng
Cái này, trước hết phải chửi thằng thiết kế mặt bằng, kẻ ô, nếu muốn tận dụng chỗ phải xác định chỉ cho phép 2 xe cỡ nhỏ như MN, I10, Fa. Tiếp đến, chủ xe Kia, nếu ông không vướng xe bên trái, nên đỗ xe vị trí bên trái và đõi lệch đít về bên trái. Cuối cùng mới chửi ông Mit, chưa khéo ứng xử.
Cá nhân em, không đỗ xe ở vị trí như cụ lái Kia, chả chửi được lái xe bên trái, mà chửi cũng lỡ việc của mình, chưa kể gặp thằng ngang ngược đánh nhau cũng chả kịp việc mình
Đậu xe thế này đã ăn thua gì, hầm xe chung cư chỗ nào không vậy, nhất là hầm xe nhỏ, trong slot của nó thì nó đậu và không lấn ra khỏi vạch là được rồi, với khoảng cách này thì bẻ gập kính hậu lại, kéo kính bên tài xuống quan sát mà de vào thôi, thằng bên nó đậu vậy là quá tử tế rồi, vào sau thì phải chấp nhận thôi, có thằng/con chỗ đã hẹp mà còn đậu xe như bố đời thì cũng làm gì được nó? Ông nào chửi cái này chắc lái yếu hoặc xe mới sợ trày xước lỡ va quẹt.

Chỉnh sửa cuối: