[Thảo luận] Đỗ xe sai quy định, bị TTGT Ba Đình cẩu xe và tạm giữ 10 ngày.

thich 4 banh

Xe tải
Cụ chủ thớt xoáy vào cái việc chúng nó phối hợp với đơn vị cẩu thuê làm tiền 1tr tiền cẩu vào bãi đỗ xe cho em, có cơ chế nào cho phép chúng nó huy động tư nhân cẩu xe rồi núp bóng những người thực thi pháp luật làm tiền trắng trợn kiểu này.

Hôm thằng Trinh đến nhà em, em cũng chất vấn nó là "ai cho phép chúng mày làm tiền kiểu này, chúng mày biết rồi đó theo quy định của pháp luật thì nhiều hơn 100K là phải có hóa đơn đỏ rồi, tại sao chúng mày lại yêu cầu tao thanh toán 1tr đồng cho 1 bái biên lai nguệch ngoạc thế này, có văn bản nào cho phép chúng mày làm việc này không? ai cho phép chúng mày huy động 1 bãi đõ xe tư nhân không hề có 1 biện hiệu cũng như phương tiện PCCC để giữ xe, tại sao ko sử dụng các bãi giữ xe của sở GTCC mặc dù chúng mày là người của sở GTCC, làm như thế có phải để ăn tiền hay không? cháy nổ xảy ra đứa nào chịu trách nhiêm???" em hỏi thế chúng nó cứ như cún con bị đánh lấm lét trong gầm giường ấy.

Bọn này cực kỳ khốn nạn, vừa ăn tiền thông qua việc ăn chia với bọn cẩu xe và việc này kia để cho phép chủ xe lấy xe ra sớm, vừa hành hạ người vi phạm bằng biên bản và ăn chia tiền phạt với kho bạc.
Em còn bị bọn TTGT Đống Đa ăn chia với xe cẩu tính em 3 triệu cẩu từ đường Trường Chinh đến bãi Hoàng Minh Giám . Biên lai em vẫn còn giữ .

Vanquish

Xe buýt
Cụ chất vấn rất hay, xxx trả lời và né trách nhiệm cũng rất khôn khéo !

bmwl7

Xe tải
Nếu cụ chủ mà có 2 em vợ 2, thì cứ cho nó giữ xe 10 hôm. Sau này bắt nó nôn lại = 500k tiền cẩu + >1 tr tiền lưu bãi ( >10 hôm * 100k/ngày) + 1 tr tiền taxi đi làm 10 hôm... Nhưng mà 'xe đau, mình xót', vẫn phải lấy xe về sớm, chứ nếu xước sát có bằng chứng bắt đền được nó thêm đâu nhỉ.
Chúc mừng và ngóng tin cụ chủ!

Esacpe

Xe đạp
Cu chu qua hay di...nhu phong vien dai truyen hinh phong van.Cu fai dua len bao cho bon xxx bao nagy cai kieu an ban.

ngaynha

Xe tăng
Thắng lợi bước đầu rồi, giờ em ngồi chờ báo bên cụ Havu :)

Duytung

Xe buýt
Phục cụ chủ quá, cụ làm nghề gì mà siêu vậy, lời lẽ ngắn gọn mà đủ ý, cái ông đội trưởng không phải là đối thủ của cụ

Vote cụ chủ, mong cụ sớm đưa vụ này ra trước công luận, làm gương cho những kẻ nào cạy quyền thế hạch sách dân thường.

ryalgiggs

Xe hơi
xã hội cần những người như cụ, phải nhiều người thế này thì các công bộc của dân mới làm đúng theo pháp luật được

tienlq

Xe buýt
Tiện thể em hỏi ngu 1 tí vi chưa gặp bao giờ, xxx gọi xe cẩu tư nhân đến thì có giấy tờ, văn bản gì thể hiện xxx giao cho xe cẩu cẩu xe vi phạm không. Nếu không, em mà bị cẩu kiểu thế em định đầu tiên sẽ đấm một phát vào m.õm thằng lái (đấm bằng tay, kẻo các cụ hiểu nhầm em đấm bằng tiền) và gọi 113 đến kiện nó tội cướp xe được không?

dam_duong_xa

Xe buýt
voted chủ thớt. Con người hơn nhau ở cái đàng hoàng. Sai thì chấp nhận nộp phạt nhưng láo là bật đến cùng.

dugianghubt

Xe tăng
chúc cụ chủ khải hoàn trở về

blackpaint

Xe container
Cho cháu hỏi cái anh Huề này có phải cái anh đã đỗ xe ở Trần Duy Hưng không?
http://vnexpress.net/gl/xa-hoi/2012/04/thanh-tra-do-xe-cong-pho-cam-theo-loi-bao-ve-nha-hang/
Cái anh mà bẩu là rút kinh nghiệm sau khi đỗ xe ở nơi cấm dừng đỗ đó? Sao cụ không bẩu là tôi sẽ rút kinh nghiệm và tự xử trước gương???
Thôi cụ ạ, doanh nghiệp cẩu xe cụ là của em đới, cụ cứ băn khoăn làm giề, em đã hợp đồng với anh Huề rồi, giá chốt là 1tr/2 km nhá ... hề hề huề huề

Chỉnh sửa cuối:

Hoang Tat Thang

Xe tăng
Em đã nghe file ghi âm. Cụ chủ thớt truy vấn rất hay, ngắn gọn, xúc tích, nhấn mạnh những lúc cần thiết. Đội trưởng và đội phó kia không phải đối thủ của cụ.
Chúc mừng cụ bước đầu đã thắng lợi -đã giải quyết được 2/3 nội dung khiếu nại.

halokaka

Xe đạp
Cụ chủ quá hay va đã đạt được những yêu cầu chính đáng củ mình bọn xxx chỉ giỏi đớp c... Thôi

Xichlo_4_banh

Xe đạp
CHúc mừng bác, Bác vẫn thiếu 1 cấu chốt cuối cùng là " đội của anh làm sai khi thu tiền lệ phí la 1tr " để cho xxx phải nhận lỗi !

Lê Chon goang

Xe tải
Chúc mừng Cụ chủ đã chiến thắng. Mặc dù chưa nhận được lời xin lỗi trên phương tiện công cộng nhưng nó đã là 1 đòn giáng vào hệ thống GTCC.=))

zuzi

Xe hơi
Báo viết vẫn nhẹ nhàng quá nhỉ !!!

havu

Xe tăng
Website
www.youmevietnam.com
Thanh tra giao thông quận Ba Đình (Hà Nội):
Đập bàn, đuổi công dân ra khỏi phòng làm việc
GiadinhNet - Sự việc nêu trên diễn ra tại phòng làm việc của ông Ngô Quang Ngọc, Đội phó Đội Thanh tra giao thông quận Ba Đình.
Sau sự việc này, lái xe Nguyễn Hoàng Bách (ở 154 Khâm Thiên, Đống Đa) đã làm đơn khiếu nại gửi Chánh Thanh tra Sở Giao thông vận tải TP Hà Nội và Đội trưởng Đội Thanh tra giao thông quận Ba Đình.
Anh Bách cho biết, ngày 11/6, anh lái xe đưa con đi cấp cứu tại Bệnh viện Nhi Trung ương. Do lối vào đông, tắc đường và trong tình cảnh cấp bách nên anh đã đỗ xe tại phố Phạm Huy Thông rồi bế con chạy vào bệnh viện để cấp cứu. Trong lúc làm thủ tục cấp cứu cho con thì anh nhận được thông tin xe bị cẩu do đỗ sai quy định. Tới 14h cùng ngày, anh cùng chủ xe tới Đội Thanh tra giao thông quận Ba Đình (83, phố Quán Thánh) để hỏi hướng giải quyết.
“Trong quá trình làm việc, ông Ngọc trả lời chúng tôi lòng vòng không cụ thể và không viện dẫn được điều luật nào quy định tạm giữ xe của tôi 10 ngày. Việc tranh luận không có kết quả, ông Ngọc không trả lời được, đồng thời ông còn đập bàn và đuổi chúng tôi ra khỏi phòng làm việc. Việc đỗ xe sai, tôi xin chấp nhận nộp phạt và chịu các chế tài bổ sung. Khi tôi có mặt tại Đội Thanh tra giao thông để làm việc, xuất trình đầy đủ giấy tờ thì không có lý do gì để giữ xe của tôi”. Trong ghi âm do anh Bách cung cấp cho PV Báo GĐ&XH cũng thể hiện rất rõ lời ăn tiếng nói của các bên.
Trong phản ánh gửi Báo GĐ&XH cùng lãnh đạo Thanh tra giao thông Hà Nội, anh Bách yêu cầu xem xét hành vi tiếp công dân, trả lời vòng vo và đuổi công dân ra khỏi phòng làm việc của Đội phó Đội Thanh tra giao thông Ngô Quang Ngọc. Anh Bách đặt câu hỏi, phải chăng đây là cung cách làm việc của lãnh đạo Đội Thanh tra giao thông quận Ba Đình khi tiếp công dân?
Theo thông tin được biết, Chánh thanh tra Sở giao thông vận tải Hà Nội và Đội trưởng Đội thanh tra giao thông quận Ba Đình đã nhận được đơn của anh Nguyễn Hoàng Bách và đang xử lý vụ việc. Ngày 13/6, anh Bách đã được nhận lại xe và một nửa số tiền cẩu xe trị giá 500.000 đồng từ Đội Thanh tra giao thông quận Ba Đình. Lý giải cho hai việc làm này, lãnh đạo Đội Thanh tra giao thông Ba Đình cho rằng trả xe vì… không có lý do để giữ, còn việc trả tiền 500.000 đồng là do thu sai.
Minh Anh

havu

Xe tăng
Website
www.youmevietnam.com
Các cụ khi bị thu tiền cẩu hết sức chú ý đến cái loại hoá đơn thu tiền cầu của đơn vị bên ngoài nhé. Hiện tại mỗi xe cẩu bên ngoài các công bộc của chúng ta yêu cầu thanh toán thường là 1 củ. Tại sao là 1 củ thì chưa rõ nhưng nếu xe của các cụ được xe chuyên dụng cẩu đi thì chi phí phải được tính theo quy định (thường là rất thấp).