Đỗ xe trong khu đô thị cũng bị bắt

speedman

Xe tải
Nhân tiện cho em hỏi:
Tại sao trên phố Thái Phiên (một chiều), em vẫn thấy xxx (hôm áo xanh, hôm áo vàng, hôm là TT) & dân phòng rất tích cực bắt xe đỗ bên phải đường (xuôi chiều từ Bà Triệu ra Phố Huế - đoạn đối diện Vincom) các cụ nhể?

Em thấy là đỗ bên phải đường 1 chiều, ko có biển cấm đỗ, ko đỗ trên nắp cống, hố bom.... thì vì lí do gì mà lại bị tớm?
Vì là nó cân xiền và luật phòng chống tham nhũng hối lộ chưa nghiêm

RUNE_1800

Xe buýt
Loa Loa loa oa oa o o a,
Tình hình là hôm nay TTGT đã vào tận khu đô thị nhà em (Văn Quán) để bắt lỗi đỗ dưới lề đường:77: (với TAXI) nhưng em vẫn chuồn cho nó lành. không biết khi nào thì đến lượt xe gia đình. Tình hình này căng quá các bác ạ. Có lẽ là chúng nó chưa đủ chỉ tiêu nên làm càn vô cả khu chung cư chăng?.
Các cụ có xe pháo ở các khu đô thị lo dần đi là vừa ạ.
BR,
Speed man
Đấy cứ thế cơ bảo sao cánh taxi ko cho mấy chú lày lên lóc capo ngồi.

Gato2009

Xe điện
Chẹp.... sao đời người ta khổ thế, ở cơ quan thì bị sếp đè, đồng nghiệp soi, đi đường thì hở ra là xxx nó vặt, đỗ xe ở nhà thì TTGT làm tội, về đến nhà thì xung quanh nó....có lẽ chuồn về quê chăng ? bác nào có cao kiến thì cho lời khuyên cái

lenamhung83

Xe tăng
Đường nội bộ khu đô thị, không bao giờ có biển của GTTC ( không có quyền cắm),
các cụ để xe dưới đường thoải mái.
Bác nói thế chứ nó cứ bắt xe thì sao? Quyền trong tay họ mà. Với lại trong khu đô thị đông người và phương tiện, càng phải đõ xe đúng nơi quy định chứ

Tuan nguyen

Xe buýt
Nhân tiện cho em hỏi:
Tại sao trên phố Thái Phiên (một chiều), em vẫn thấy xxx (hôm áo xanh, hôm áo vàng, hôm là TT) & dân phòng rất tích cực bắt xe đỗ bên phải đường (xuôi chiều từ Bà Triệu ra Phố Huế - đoạn đối diện Vincom) các cụ nhể?

Em thấy là đỗ bên phải đường 1 chiều, ko có biển cấm đỗ, ko đỗ trên nắp cống, hố bom.... thì vì lí do gì mà lại bị tớm?

Trên các tuyến đường, phố đã có bố trí chỗ đỗ xe thì phải đỗ xe vào chỗ đỗ xe đó.
Trên phố Thái Phiên (đường 1 chiều) đã có bố trí chỗ đỗ xe (có thu phí) bên trái đường, nên các bác đỗ xe bên phải đường đều là sai luật hết. Bắt là phải.

FujiS5200

Xe điện
Trên các tuyến đường, phố đã có bố trí chỗ đỗ xe thì phải đỗ xe vào chỗ đỗ xe đó.
Trên phố Thái Phiên (đường 1 chiều) đã có bố trí chỗ đỗ xe (có thu phí) bên trái đường, nên các bác đỗ xe bên phải đường đều là sai luật hết. Bắt là phải.
Em nghĩ câu này không thoả đáng. Nếu có bố trí bãi đỗ xe thì những chỗ khác phải có biển cấm. Trên đường, mấy cái biển báo này là thể hiện các điều cấm của luật. Luật cho làm những cái không cấm và các ông quốc hội cóc cấm thì quyền gì xxx giữ tôi.