[CCCĐ] Đoàn 7x - Một vòng Tây Bắc - hành trình 4 ngày 3 đêm

nadushop

Xe điện
Lên thăm cây chè ngàn năm ở Suối Giàng, có một chuyện làm nhà em khá day dứt!

Các cụ xem cái ảnh này, thằng to xác là F1 thứ 2 nhà em, sinh 9/2002, còn cậu nhỏ bé là dân địa phương, sinh năm 2001!
Em nghĩ ở trên đấy ngoài việc thiếu điều kiện ăn uống nhưng bù lại các em cũng sẽ hoạt động nhiều hơn, sao mà lại lệch thế kia nhỉ?

hieutcnd

Xe điện
Sau rồi cả đoàn xuôi lại đường 32 để đi Mù Cang Chải

Đoàn dừng tại Tú Lệ, mọi người tranh thủ mua gạp nếp đặc sản

Cánh đồng Tú Lệ mùa rạ trơ gốc

Dừng tại biển báo “Mù Cang Chải kính cháo quý khách”

Sau rồi cả đoàn nai nịt để leo đèo Khau Phạ. Do leo đèo khá muộn tầm 5h chiều, sương mù dầy đặc. Đến đây em mới cảm nhận cái “sự ngu” của em L. Do sáng đi muộn nên ko kịp dán giấy vàng, lúc đầu còn bám theo dc mấy xe đi trc. Sau thì cứ gọi là căng mắt ra để nhìn, lúc đo tầm nhìn xa chắc chỉ dc 3m, cộng thêm mắt cận nên em vừa lái vừa run lại cộng thêm cái bộ đàm hết pin coi như mất liên lạc hoàn toàn với các cụ đi trc, cứ căng mắt ra mà nhìn cái vạch kẻ giữa đường, những lúc vào chỗ cua thì cứ gọi là như rùa bò. May mà có mấy cụ đi sau đuổi dc em, sau cũng phải bò như em J

Em đã từng Xuyên Việt trong 22 ngày, nhưng đúng là chưa khi nào có cảm giác bất an như lần leo đèo này L. Đây là hành trình xuyên Việt của em http://www.otofun.net/threads/my-wonderful-vietnam-xuyen-viet-3-tuan-gia-dinh-nho-dam-me-lon-d.853459/ (tranh thủ quảng cáo luôn :D)

Cuối cùng thì cũng qua dc đèo, cả đoàn phi về ks Suối Mơ tại MCC, khách sạn khá rộng rãi, chỗ đậu xe thoải mái.

7h30 cả đoàn tập trung đi ăn tối tại quán gần ks, tranh thủ vừa ăn vừa đợi đoàn 3 xe xuất phát muộn từ trưa
Cuối cùng đoàn 2 thêm 3 xe cũng đến. Lần này đoàn em có 4 con rồng lộn (1976) trong đó 2 con mới lần đầu gia nhập.3 Con kia đều trấn ở phía ngoài, kéo dài từ Hải Dương, Sài Đồng, Long Biên, chỉ mỗi em trấn phí trong bên này sông

Chỉnh sửa cuối:

artmedia5881

Xe container
Bay về đi 1 chuyến 7X rồi lại bay đi cụ nhá :D
Gấu theo cả nghĩa đen lẫn nghĩa bóng rồi.
Mà công nhận cái hội 7X các cụ đi đâu cũng tụ tập được đông thật. Nhà em lần nào đông thì được 3 xe còn không thì độc hành thoai

bimbim5656

Xe container
Mà công nhận cái hội 7X các cụ đi đâu cũng tụ tập được đông thật. Nhà em lần nào đông thì được 3 xe còn không thì độc hành thoai
Thế thì cụ nhập hội em đê :)

thành đông

Xe điện
lần sau em mời cụ nhé]