Thảo luận Doăng cao su chống ồn .

hainam8168

Xe buýt
Website
hainam8168.com
Hôm nay em đã đi chỗ cụ hainam8168 gai cố gioăng cũ, dán thêm gioăng cột A, B, gioăng 2 bên nắp capo, cốp, cảm giác ngồi lên xe khác hăn luôn, tiếng vọng lốp, mặt đường đỡ hẳn, tiếng máy thì như từ nơi xa vọng vào. Quả thực không phí tiền đâu các cụ ạ. Các cụ chỉ gia cố gioăng mà không lắp thêm phần gioăng thiếu thì không ăn thua đâu. Xe em giờ đủ gioăng như Cam 3.5Q luôn. Đi rất sướng.

Có 1 bài viết mà sau khi thay về em mới vừa đọc, quả đúng như thế luôn. Mỗi vị trí lại 1 kiểu gioăng riêng chứ ko phải cứ đè ra dán đâu ạ.

Cảm ơn cụ nhé, còn việc nhiều cụ phản ảnh là ko có tác dụng thì e nghĩ cũng tùy cảm nhận của nhiều người, rồi hiện tại có rất nhiều cơ sở làm biến tấu khác đi ko chuẩn so với kỹ thuật dẫn đến hiệu quả thấp nên e nghĩ các cụ ko nên đánh đồng như vậy.

Vdung1972

Xe container
Nơi tôi sinh-Hà Nội.Ngày tôi sinh-Một ngày bỏng ch
Website
www.nhtm.gov.vn
Liệu cụ có thể chia sẻ giúp cụ đang đi xe gì và lắp thêm loại doăng nào ko ạ? Chi phí lắp thêm thế nào. Vấn đề này e nghĩ phải đáng giá tổng thể ví dụ như: hiện trạng của xe, xe cũ khác xe mới. Loại xe,...
Em đang đi Altis 2.0V cũ cụ nhé, em thay 750k gồm
1. Bổ sung gioăng 2 bên nắp capo
GC 7.jpg

2. Bổ sung gioăng chữ P vào chân các cánh cửa:
GC 3.jpg

3. Bổ sung gioăng cạnh cửa sau 2 bên:
GC 6.jpg

4- Bổ sung gioăng lá lúa vào các vụ trí cửa cánh cửa:
GC 5.jpg

5. Bổ sung gioăng nắp cốp
GC 1.jpg
GC 2.jpg

Cụ nào nói ko hiệu quả mang 1 con chưa bổ sung gioăng đến test cùng xe em là biết ngay thôi ạ

RAVA

Xe ba gác
Ông a vợ e lắp lên con Elantra, đang yên đang lành tự nhiên đóng cửa phải mạnh hơn thì mới đóng được cửa, mà tác dụng chả hơn, được dăm bữa tháo sạch, ồn của 1 chiếc xe đến từ đủ nơi cụ ah, cụ tháo sạch xe cả động cơ ra còn mỗi sắt cụ bịt hết lại may ra chứ còn không để yên, cụ gõ thử vỏ tôn con Toyota với con Mer sẽ biết ngay, đắt tiền nó khác, nên theo em cụ cứ để yên đấy cho lành ạ
-Vỏ tôn dày hay mỏng cũng chỉ là 1 phần, bác so Mec với Toy thì hơi quá vì Toy nó là pk bình dân, nhưng nếu so với Lex thì chưa chắc đã ăn nổi mặc dù vỏ Mec dày hơn?:D

fire_dragon

Xe tải
Gioăng này e lắp cho mazda 6 và yaris rồi. Đối vớ mazda 6 thì đúng là nó giúp xe cách âm tốt hơn hẳn. Đi êm ru phải đc 7 điểm so vs Mer. Còn Yaris thì có êm hơn nhưng hơi ít khó cảm nhận vì con Yaris nó ồn quá. Chắc gioăng nó ko đỡ đc. Túm lại là chỉ thik hợp vs xe tương đối chắc chắn. Còn xe quá ồn thì gắn vào ko ăn thua

mrchoi1982

Xe buýt
Cụ nào nói lắp mà không có tác dụng 1 là nói bừa, 2 là chưa lắp. Mình đã lắp trên 2 đời xe thấy rất ok. Không phải ok về chống ồn như cái tên của nó. Mà ok về cái thẩm mỹ nhìn vào thấy kín hơn và tác dụng chính của nó là đỡ bủi bẩn lọt vào hơn.

leesuiun

Đi bộ
em lắp rồi cũng thấy giảm hơn thật đó, nhưng mà do em đi đường cũng êm nên bảo giảm nhiều hay ít thì để em ra đường bê tông đi thử :D

bmw_z4_29w8668

Xe tăng
-Vỏ tôn dày hay mỏng cũng chỉ là 1 phần, bác so Mec với Toy thì hơi quá vì Toy nó là pk bình dân, nhưng nếu so với Lex thì chưa chắc đã ăn nổi mặc dù vỏ Mec dày hơn?:D
Cụ đọc lại 1 lần nữa cho hiểu ý nhé, ở đây em đề cập tới việc cụ chủ muốn lắp cao su chống ồn, nó từ nhiều thứ, trong đó có vỏ tôn, vỏ tôn xe đắt tiền cứng chắc, vỏ tôn xe bình dân nó mỏng chỉ có thế thôi nên làm gì cũng chẳng ăn thua, ko lắp cho xong, cụ hiểu rồi chứ

Gừng

Xì hơi lốp
Em đang đi Altis 2.0V cũ cụ nhé, em thay 750k gồm
1. Bổ sung gioăng 2 bên nắp capo
GC 7.jpg

2. Bổ sung gioăng chữ P vào chân các cánh cửa:
GC 3.jpg

3. Bổ sung gioăng cạnh cửa sau 2 bên:
GC 6.jpg

4- Bổ sung gioăng lá lúa vào các vụ trí cửa cánh cửa:
GC 5.jpg

5. Bổ sung gioăng nắp cốp
GC 1.jpg
GC 2.jpg

Cụ nào nói ko hiệu quả mang 1 con chưa bổ sung gioăng đến test cùng xe em là biết ngay thôi ạ
cụ làm ở cửa hàng nao vậy ạ

Vdung1972

Xe container
Website
www.nhtm.gov.vn

Toietmoi

Xe điện
Mấy ông kỹ sư ô tô xê ra để các con buôn bày cho cách chống ồn bằng cách dán mấy cái gioăng Made in Guangzhou nha :))

ubisapro

Xe trâu
Chả đáng nhiêu tiền. Nếu hiệu quả rõ rệt, đặc biệt chống ồn thì các hãng đã dán rồi :D

Vdung1972

Xe container
Website
www.nhtm.gov.vn
Chả đáng nhiêu tiền. Nếu hiệu quả rõ rệt, đặc biệt chống ồn thì các hãng đã dán rồi :D
Các xe trên tỷ và vài tỷ đều có cụ ạ, con Cam 2.5Q em đang đi nó có gioăng ở những chỗ em dán trên con Altiss cũ, con Altis cũ của em có đường hằn để lắp gioăng đó nhưng xe ở VN ko được lắp. Vậy là cụ hiểu. Khi chưa trải nghiệm (thẩm) thực tế thì ko thể nói chính xác được lắm Em đã học được nhiều về món "thẩm" này khi chơi đồ âm thanh rồi. Không tin các cụ cứ xem mấy con Mer, Audi ... xem.

chaorenttd

Xe hơi
Gioăng chống ồn chữ D đó ko ăn thua đâu cụ ơiii, nếu để cách âm tốt cụ phải làm nhiều thứ lắm, chứ mỗi cái gioăng này mà chống ồn đc thì hơi khó, nó chỉ có tính năng chống đc tí bụi, nc mưa bụi bẩn qua khe cửa thôi, chứ chống ồn thì khó, vì chống ồn chủ yếu ở gầm, hốc lốp, máy, cánh cửa...cụ có làm cách âm toàn bộ xe thì may ra đỡ đi đc tí ah

hainam8168

Xe buýt
Website
hainam8168.com
vinfast lux a và lux sa đã được bổ sung đầy đủ tầng gioăng thứ 3 trong khi xe cụ không có, cụ nghĩ sao ạ?

Chỉnh sửa cuối:

cadillac

Xe hơi
Mình lắp cho cả hai xe, cảm nhận như sau:
- Có thấy đỡ hơn chút.
- Đóng cửa êm hơn.
- Chí phí o đắt lắm, có mấy trăm K
Thấy tạm ổn

Website
vietdesign.vn

KIST

Xe tải
Em làm chỗ cụ hainam8168 ngay đầu đường gom ĐL Thăng Long ạ
Cụ hainam8168 bây giờ mất thông tin liên lạc rồi! Hôm qua mình vừa qua "sào huyệt" đoạn đường gom ĐL TL mà nghe báo đã chuyển chỗ đi đâu không rõ. Gọi điện thoại đều không được. Cụ còn trên này (hoặc ae ai biết) thì báo lại cho anh em biết với ạ!

Luu1981

Xe máy
Các cụ ai đã lắp doăng cao su chống ồn ở thành cửa xe (lắp thêm) thì cho ít kinh nghiệm nhé.có giảm được ồn nhiều không ạ?
Tuỳ xe cụ ợ, xe em body-on-frame cách âm nguyên bản cũng khá tốt nên nghịch tự mua về dán thêm vào thì thấy hiệu quả cũng không đáng kể, lại bị kín hơi khó sập cửa khi đóng nhẹ, sau rồi cũng phải tháo. Nói chung là nếu xe có vật liệu chế tạo mỏng nhẹ thì lắp thêm gioăng vào cũng được, tiếng đóng cửa sẽ êm hơn, kín khí...