[Funland] Doanh nhân, Đại gia nào là hình mẫu chuẩn mực nhất của VN thời kỳ đổi mới ?

barrios5116

Xe tải
Mình vẫn ko coi a Hùng là doanh nhân cụ ạ.
Anh ý là quan chức thì đúng hơn, là tướng thì đúng hơn.
Bác đấy là Nguyễn Mạnh Hùng Viettel , không phải Phạm

Suy đi tính lại thì cũng chỉ có Viettel mới dám tung hoành ở ngoài cõi VN

còn các bác khác chắc toàn cậy QH ở sân nhà, ko thấy ra biển lớn

nganvitga

Xe tăng
"Sau một khối tài sản lớn là tội ác"
Các đại gia làm nên khối tài sản lớn đều phải luồn lách nọ kia các kiểu... Đặc biệt xứ lừa này tội lại càng to.

Kem tươi

[Tịch thu bằng lái]
"Sau một khối tài sản lớn là tội ác"
Các đại gia làm nên khối tài sản lớn đều phải luồn lách nọ kia các kiểu... Đặc biệt xứ lừa này tội lại càng to.
Ở đâu cũng thế thôi bác, phải luồn lách chứ, Tây Tàu cũng thế.
Nhưng ở mức độ nào đó, cống hiến của họ lớn lao, là hình mẫu, tính "tội ác" khá nhỏ nên mới nói là không cần tính tới.

Anh Vũ, a Bình, a Long đang thể hiện là những hình mẫu khá nhất. Còn ai nữa ko nhỉ ?

butchikim

Xe ba gác
Cháu thấy giầu có mà không ai biết kinh doanh cái gì mí là thực giỏi.

Au79 Dragon

Xe điện
Anh BìnhTG là một trong số ít hình mẫu doanh nhân sạch và thành đạt. Mối quan hệ với cố ĐT VNG (không tham gia chính trường) không mang lại nhiều lợi thế cho con đường thành công của anh.

Kem tươi

[Tịch thu bằng lái]
Anh BìnhTG là một trong số ít hình mẫu doanh nhân sạch và thành đạt. Mối quan hệ với cố ĐT VNG (không tham gia chính trường) không mang lại nhiều lợi thế cho con đường thành công của anh.
E cũng nghĩ như cụ.

butchikim

Xe ba gác
Giỏi thế thì khả năng gần như là có khối "tội ác lớn" đằng sau mà cụ.
Giỏi vậy không tính.
Khi chưa ai tìm ra tội ác nào thì vẫn cứ phải công nhận là giỏi, chứ sao lại không tính ;))

Kem tươi

[Tịch thu bằng lái]
Khi chưa ai tìm ra tội ác nào thì vẫn cứ phải công nhận là giỏi, chứ sao lại không tính ;))
Thì cụ bảo ko ai biết kinh doanh cái gì, thì sao mà công nhận.
Nói chung giàu mà không ai biết tên, hoặc biết tên mà không rõ làm cái gì, thì không có tội ác to em bé bằng con kiến :))
Cứ đồn đại truyền miệng, không dám bước ra ánh sáng, các thể loại đó không tính cụ ạ. Sướng gì đâu.

kgz

Xe máy
Tiêu biểu thì phải có tiêu chí
Tạo công ăn việc làm , ảnh hưởng xã hội , thương hiệu quốc gia, quốc tế.... các cụ góp ý thêm
theo cháu bất động sản có ảnh hưởng rất lớn (ko tính bọn chạy dự án ôm đất đầu voi đuôi chuoot). Họ tạo ra các khu đô thị, khu du lịch, các nghành nghề vật liệu ..... nhiều nữa.
Các cụ cứ gạch đá cháu trọn Phạm nhật vượng,

Kem tươi

[Tịch thu bằng lái]
Chị Thảo máy bay Vietjet các cụ thấy sao ?

Kem tươi

[Tịch thu bằng lái]
Tiêu biểu thì phải có tiêu chí
Tạo công ăn việc làm , ảnh hưởng xã hội , thương hiệu quốc gia, quốc tế.... các cụ góp ý thêm
theo cháu bất động sản có ảnh hưởng rất lớn (ko tính bọn chạy dự án ôm đất đầu voi đuôi chuoot). Họ tạo ra các khu đô thị, khu du lịch, các nghành nghề vật liệu ..... nhiều nữa.
Các cụ cứ gạch đá cháu trọn Phạm nhật vượng,
Tất nhiên a V giàu nhất rồi, cũng hoành tráng.
Nhưng phải cân đối giữa "cách thức" mà các đại gia tạo nên khối tài sản nữa. Em thấy a Bình FPT, a Vũ cà phê, a Long hòa phát, chị Thảo máy bay có vẻ ít điều tiếng nhất, khó bới móc được những điều "bị cho là tội ác trong quá trình tạo nên khối tài sản khổng lồ" từ phía họ, mà vẫn thành công vang dội.

tuanhvt

[Tịch thu bằng lái]
Để làm ăn ở bên nước Lào Thìn doanh nhân nào cũng phải đỏ đen kết hợp và phải hầu ông anh thì mới sống.
Cụ nói ngày trước còn được. Đỏ đen hay hầu ông anh tay to như cụ nói mà "thân" quá khi đội đó bị đổi chiều, lật thuyền, đứt xích thì đi theo cả cụm ngay. Nên doanh nhân tỉnh họ chỉ thân vừa vừa thôi, sâu là có ngày ăn đủ đấy.

Loan_Nguyễn

Xe đạp
Chuẩn mực của cụ là chuẩn mực gì mới trả lời được. Chẳng hạn như kiếm tiền nhanh nhất, kiếm tiền sạch nhất ...

Lah

[Tịch thu bằng lái]
Cụ chắc chắn về vấn đề này? Em đặt dấu hỏi vì em nghe nhiều tin trái chiều và em không biết nên hỏi.

dexom

Xe ba gác
Theo em thì là Đường Dương ạ.

kgz

Xe máy
Tất nhiên a V giàu nhất rồi, cũng hoành tráng.
Nhưng phải cân đối giữa "cách thức" mà các đại gia tạo nên khối tài sản nữa. Em thấy a Bình FPT, a Vũ cà phê, a Long hòa phát, chị Thảo máy bay có vẻ ít điều tiếng nhất, khó bới móc được những điều "bị cho là tội ác trong quá trình tạo nên khối tài sản khổng lồ" từ phía họ, mà vẫn thành công vang dội.
Cách thức, như cụ nói nó khó khẳng định với doanh nghiệp lắm cụ ( cả thế giới luôn ). mấy anh kia cụ ko biết thôi, ai cũng phải qua thời kỳ quá độ cả.
Thớt kêu bình chọn thì phải theo tiêu chí chứ? ko cảm tính được.

Chỉnh sửa cuối:

antidau

Tháo bánh
Vâng ạ. A ý toàn đầu voi đuôi chuột, các hubway của anh ý ko có chỗ tắm tráng gửi đồ. Thức uống thì nhạt nhò nên chắc sớm muộn cũng phải cho thuê lại. So với anh Lam làm ở bãi cháy có khu để để xe, có nơi tắm tráng, và có các khu tổ chức sự kiện hoành tráng tạo điểm nhấn thì đúng thật là còn lâu a ý mới đến tầm
Anh Lam cải tạo Bãi Cháy xây mớ shophouse mất luôn view phóng xe dạo biển đẹp
Có điều ý thức giữ gìn bãi tắm tốt hơn thật
Còn Sapa thì anh làm nhà cháu thấy ok, chứ mấy ai sức đâu leo 3 ngày lên Fansipan