Thảo luận Doanh số xe Vin đây rồi

gi.mi.ko

Xe tải
VF sản xuất dc mấy tháng rồi và có mấy mẫu?
Người ta bảo là biết thì nói, không biết thì dựa cột mà nghe. Đây lê la hết chỗ này đến chỗ khác để thể hiện sự dốt nát
Hì, cụ hiểu biết thì nói cho mọi người sáng mắt, trong tranh luận đề nghị cụ tập trung vào Vấn đề tranh luận ạ, không chỉ chích, khích bác, nói xấu, hạ nhục... cá nhân, đó giống như cãi nhau của mấy CHỊ HÀNG CÁ quá, kính cụ :)

F&G

[Tịch thu bằng lái]
Đúng là lâu la thuộc hạ nhà Vin. Giọng đe nẹt kiểu đầu đường xó chợ
VF sản xuất dc mấy tháng rồi và có mấy mẫu?
Người ta bảo là biết thì nói, không biết thì dựa cột mà nghe. Đây lê la hết chỗ này đến chỗ khác để thể hiện sự dốt nát

DucHoan

Xe tăng
Faldin em thấy chạy nhiều gớm đấy, nhiều bác cứ chê nhưng các bác ấu trĩ quá. Vì bản thân nó là con Opel, nếu nó ko gắn logo vinfast thì liệu các bác có bới bọ tìm sâu để chê ko?

Supporter01

[Tịch thu bằng lái]
Hì, cụ hiểu biết thì nói cho mọi người sáng mắt, trong tranh luận đề nghị cụ tập trung vào Vấn đề tranh luận ạ, không chỉ chích, khích bác, nói xấu, hạ nhục... cá nhân, đó giống như cãi nhau của mấy CHỊ HÀNG CÁ quá, kính cụ :)
Người ta nói thà làm tớ thằng khôn còn hơn làm thầy thằng ngu. Đây ko phải lần đầu tiên nhỉ?

Supporter01

[Tịch thu bằng lái]
Ném đá, dìm hàng thì cũng nên dùng cái đầu 1 tí. Sự ngu dốt nó thể hiện trong các comments, sau mỗi nick đều là 1 con người.

hardtrack

Xe máy
Ném đá, dìm hàng thì cũng nên dùng cái đầu 1 tí. Sự ngu dốt nó thể hiện trong các comments, sau mỗi nick đều là 1 con người.
Công nhận sau mỗi nick là 1 con người. Thực tế chả chê trách gì nhiều về Vinfast vì nó là cty rất dũng cảm đầu tư hoàn toàn mới với sứ mệnh tiên phong cho ô tô Việt , tuy nhiên tâm lý chung của người Việt là sự kỳ vọng giá rẻ nên có sự soi và so sánh nhiều thôi.
Cơ bản ở chỗ là không thích cái tính cay nghiệt của cụ, cụ có vẻ hiểu biết cao và khá là kiêu ngạo qua việc thể hiện trên comment.
Ở đời cũng chả ai dám tự hào vỗ ngực ta hơn người này người kia nên vui vẻ dĩ hòa vi quý là đẹp, thêm nữa đây chỉ là diễn đàn tự do ngôn luận có tư duy , phản biện trái chiều nó mới hay , chứ ai cũng hùa vào nói tốt cả hay xấu cả thì chắc dc vài trang là giải tán cả

gi.mi.ko

Xe tải
Người ta nói thà làm tớ thằng khôn còn hơn làm thầy thằng ngu. Đây ko phải lần đầu tiên nhỉ?
Hi, nhà cháu họ AQ lên chén gió để lấy vui :)
hì, nhà cháu theo đúng tên của 4r là Offun vì vậy các cụ có chửi thì cũng chẳng sao :)

Tuy nhiên thấy cụ cứ khi đuối lý lại tăng xông, dùng cách cãi nhau HẠ ĐẲNG không tập trung vào vấn đề tranh luận chỉ CÔNG KÍCH NÓI XẤU CÁ NHÂN thì thấy ảnh hưởng sức khỏe quá, kính cụ :)

nissantiida

Xe điện
Hi, nhà cháu họ AQ lên chén gió để lấy vui :)

hì, nhà cháu theo đúng tên của 4r là Offun vì vậy các cụ có chửi thì cũng chẳng sao :)

Tuy nhiên thấy cụ cứ khi đuối lý lại tăng xông, dùng cách cãi nhau HẠ ĐẲNG không tập trung vào vấn đề tranh luận chỉ CÔNG KÍCH NÓI XẤU CÁ NHÂN thì thấy ảnh hưởng sức khỏe quá, kính cụ :)
Ý kiến trái chiều okay chứ. Nhất là mang tính đóng góp. Ko thì kháy đểu VF cũng chả sao. Nhưng mà cụ nào có cái trò chụp mũ Vinno thì bị công kích cá nhân lại cũng xứng đáng.

cocsku

Xe cút kít
Hóng các cụ vào vật nhau mà có vẻ nghỉ tết hết rồi

tuanda82

Xe tải
Các bác có biết hàn quốc lúc đầu sản xuất điện thoại , oto không cingx rất sấu và kém tính năng, giá cũng đắt hơn anh hàng xóm Nhật bủn nữa nhưng ng dân họ sẵn sàng mua ủng hộ vì họ nghĩ đó là ủng hộ nước Korea. Và họ làm đc thật. Cái gì cũng có giai đoạn đầu khó khăn các cụ ạ, thiết nghĩ nếu ko có ai ủng hộ thì ko một cty hay ai có thể sống khoẻ đc. Nên các bác ko thích thì đừng ném đá, hãy trân trọng nỗ lực của người Việt. Chúng ta là ng Việt cơ mà. Còn Vinfast cũng phải nỗ lực hơn nữa để thực sự nội địa hoá đc thay vì ODM như hiện nay. Một người trung lập
mời cụ 1 ly. Em vẫn mua xe dù em biết chiếc đầu tiên chắc chắn sẽ có lỗi vặt. Đến giờ em chưa hối hận

frankQ

Xe hơi
Đạo đức là làm gì chứ chưa bao giờ là cái gì!!! E ủng hộ VIN và VIN”. Tất cả những doanh nghiệp dám nghĩ, dám làm... tạo ra công ăn việc làm, kinh tế cho đất nước thì em đều ủng hộ.

cocsku

Xe cút kít
Riêng quả tặng xe Fadil người mua nhà là quả đẩy DS mạnh nhất, A Vượng ra chiêu kinh thật nhỉ :)
Y như quả tặng smartphone cho người đã mua nhà Vin làm phát 100k máy luôn (nhẹ cũng 300 tỷ) kinh :)
A Vượng như đang dùng chiêu đốt tiền của Uber, Grap... nhỉ các cụ :)
Cụ có biết mua nhà nào của Vin thì được tặng xe không?

hungphamgmt

Xe máy
Faldin em thấy chạy nhiều gớm đấy, nhiều bác cứ chê nhưng các bác ấu trĩ quá. Vì bản thân nó là con Opel, nếu nó ko gắn logo vinfast thì liệu các bác có bới bọ tìm sâu để chê ko?
Phải đăng nhập để like thím 1 phát. Bên châu Âu con opel này chạy nhiều như i10 ở mình vậy!

Doanh số fadil 2 tháng cuối năm tăng mạnh 3271 xe thì trên 2/3 là tặng kèm khách mua nhà Vinhome ạ :)
Đòn A Vượng quả là cao nhỉ các cụ :)
2/3 là xe tặng kèm khách mua nhà vinhome?
Cụ không nói không ai nghĩ dám cụ khôn thế này đâu =))
Cụ có biết mua nhà nào của Vin thì được tặng xe
Em hóng tiếp câu chuyện bịa của cụ trên.

Bảo_Ngân

Xe buýt
Không nói nhiều, nếu làm tốt 5 năm nữa em mới ủng hộ :))
Trc có ông anh mới mua con Klara về mặt vênh ngược, nào ủng hộ bla bla. Sau thấy ông ý cứ sáng ra xách quả Pin xuống hầm lắp vào xe, hỏi sao lại thế ông ý bảo mang lên nhà sạc, tranh thủ tập thể dục luôn. Đúng là chỉ có yêu nước mãnh liệt mới có thể như vậy :))

Chỉnh sửa cuối:

nam_ch

Xe buýt

nissantiida

Xe điện
Trc có ông anh mới mua con Klara về mặt vênh ngược, nào ủng hộ bla bla. Sau thấy ông ý cứ sáng ra xách quả Pin xuống hầm lắp vào xe, hỏi sao lại thế ông ý bảo mang lên nhà sạc, tranh thủ tập thể dục luôn. Đúng là chỉ có yêu nước mãnh liệt mới có thể như vậy :))
Xe điện nào mà chẳng vậy hở cụ. Chắc bác ý tiết kiệm tiền đổi pin?

poiuy

Xe cút kít
Chuyện người ta tự xạc điện cho xe máy điện của mình chả có gì đáng cười. Cũng giống như người ta tự rửa xe của mình vậy. Mỉa mai người khác không đúng là 1 thói xấu.

aduaatong

Xe hơi
Gửi xe điện ở hầm luôn bị tính thêm phí sạc điện, ông anh của anh mang lên sạc để đỡ tốn thôi, có gì đâu mà cười. Mà anh chưa biết cái xe máy chạy điện nó kết cấu thế nào ư? Hôm nào xem đi cho biết rồi hãy cười

X0000

Xe tăng
Bạn em có 3 đứa mua xe của Vin rồi, đứa SG, đứa ở quê là hai đứa mua xe lần đầu đều mua xe Fadil
Thằng Hà Nội, đổi từ Santafe sang Lux SA gì gì đó