[CCCĐ] Độc hành xe máy xuyên Việt

ZHZ

OFer Xuất sắc
Em chào cccm! Từ sau khi tham gia OF em chưa có chuyến đi nào cả, hôm nay em mới chính thức khởi hành chuyến đầu tiên.
Lần này em đi xuyên Việt.
30 năm trước, hồi còn trẻ trâu thì em đã có dịp đi xuyên Việt cùng đám bạn bằng tàu hỏa mấy lần rồi. Hồi đó còn ngồi tàu chợ, đến ga nào cũng dừng, từ HN và SG nếu em nhớ không nhầm ngồi mất 72 tiếng thì phải.
Lần này em thử đi xe máy xem sao.
Xuất hành đúng thời điểm giá xăng tăng cao, covid thì vẫn căng thẳng khắp nơi, nghĩ kỹ thì cũng điên rồ, nhưng hoãn lại thì biết đến bao giờ, nên em xác định cứ đi, mọi chuyện tùy duyên.
Ăn sáng và uống cafe ở nhà bình thường như mọi ngày.

Chụp chỉ số counter meter trước khi đi.

Ngày tháng còn dài, từ từ em sẽ hầu chuyện cccm dọc đường. Giờ là 7h sáng, em lên đường đã.

Chỉnh sửa cuối:

Tâm Sinh Phúc

[Tịch thu bằng lái]
E hóng chuyến đi

• Vodka
Reactions: ZHZ
Em chào cccm! Từ sau khi tham gia OF em chưa có chuyến đi nào cả, hôm nay em mới chính thức khởi hành chuyến đầu tiên.
Lần này em đi xuyên Việt.
30 năm trước, hồi còn trẻ trâu thì em đã có dịp đi xuyên Việt cùng đám bạn bằng tàu hỏa mấy lần rồi. Hồi đó còn ngồi tàu chợ, đến ga nào cũng dừng, từ HN và SG nếu em nhớ không nhầm ngồi mất 72 tiếng thì phải.
Lần này em thử đi xe máy xem sao.
Xuất hành đúng thời điểm giá xăng tăng cao, covid thì vẫn căng thẳng khắp nơi, nghĩ kỹ thì cũng điên rồ, nhưng hoãn lại thì biết đến bao giờ, nên em xác định cứ đi, mọi chuyện tùy duyên.
Ăn sáng và uống cafe ở nhà bình thường như mọi ngày.

Chụp chỉ số counter meter trước khi đi.

Ngày tháng còn dài, từ từ em sẽ hầu chuyện cccm dọc đường. Giờ là 7h sáng, em lên đường đã.
Dream chạy đường dài có 1 bệnh đặc thù là xịt bộ hơi, trước em chạy tour dài mấy lần bằng dream hầu như lần nào cũng dính. Mợ lưu ý nhé.

k66473

Xe tăng
Dream chạy dài mỏi lưng và tê tay lắm./.

• Vodka

TamAn7810

Xe tăng
Chúc mợ vạn dặm bình an :D

• Vodka

Fiat2007

Xe buýt
Chúc mợ có chuyến đi an toàn và nhiều thông tin hay, hình ảnh đẹp để cccm cùng hóng.

• Vodka

ZHZ

OFer Xuất sắc
Chúc mợ ngàn dặm bình an.
Chúc mợ có chuyến đi an toàn và nhiều thông tin hay, hình ảnh đẹp để cccm cùng hóng.
mới cụ 1 ly, chúc cho cụ có chuyến đi đẹp.
mỗi điểm dừng chân lại cập nhật tình hình cho ae 😁
Chúc cụ 1 ly mạnh khỏe và bình an !
Chúc mợ thượng lộ bình an.
Em cám ơn các cụ đã động viên. Em cứ xách xe chạy ra đường thôi chứ chưa biết chuyến đi này sẽ như thế nào 😊

ZHZ

OFer Xuất sắc

ZHZ

OFer Xuất sắc
Dream chạy đường dài có 1 bệnh đặc thù là xịt bộ hơi, trước em chạy tour dài mấy lần bằng dream hầu như lần nào cũng dính. Mợ lưu ý nhé.
Thế ạ! Em còn chẳng biết bộ hơi là cái gì. Thế nếu nó xịt thì sẽ như thế nào? Có tránh được không và nếu sửa thì đắt hay rẻ hả cụ? Cụ tư vấn em với nhé! Em cám ơn ạ!

ZHZ

OFer Xuất sắc
NGÀY 1 (17/03/2022): HÀ NỘI - HÀ NAM - NINH BÌNH - THANH HÓA - NGHỆ AN (VINH) 305km.
Nhà em ở cuối dốc Minh Khai nên google map chỉ đi theo đê Nguyễn Khoái.

Em lò dò mất hơn tiếng (8h30) mới ra đến ngã 3 đèn xanh đỏ ngay trước Ga Thường Tín để vào QL1A. Đến đây em bực mình tắt luôn google map, vừa đi vừa hỏi đường còn nhanh hơn. Thú thật là chuyến đi này với em khá là liều vì từ xưa đến nay em hầu như chưa đi xe máy ra ngoại tỉnh bao giờ (tất nhiên trừ hồi đi Pleiku và Miền Tây), vì em tay lái yếu, không thạo đường sá và tất nhiên cũng không thạo luật nốt.

Chỉnh sửa cuối:

ho_bao_cao_chon

Xe máy
Chúc mợ một chuyến phượt an toàn và chia sẻ nhiều trải nghiệm cho các cụ mợ offer nhé.
P.S: kể ra mợ chạy một con xe số mà lốp đặc ko có săm xe thì ngon hơn

Voi coi HN

Xe tăng
Phụ nữ đi một mình hơi nguy hiểm mợ ơi, kể ra có 2 ng hoặc 2 xe thì trợ giúp nhau khi gặp sự cố, nguy hiểm dọc đường sẽ tốt hơn.
Mợ đi rồi thì chúc mợ thượng lộ bình an nhé.
Em cũng 2 lần xuyên Việt bằng xe máy rồi, nhưng toàn đi vài xe chưa bao h đi độc hành. Không biết bao h làm lại đc một chuyến nữa đây.

• Vodka

ZHZ

OFer Xuất sắc
9h thì em tới địa phận Hà Nam. Đến đoạn vào Phủ Lý thì em bị mấy chú tóm vì đè vạch rẽ phải. Đi trong phố phụ nữ mấy ai để ý đâu. Nên thôi xuống xe hỏi cụ thể lỗi của mình là gì để còn rút kinh nghiệm rồi em nộp ít tiền coi như "lệ phí ngu" vậy.
Bị tóm xong thấy tụt hứng ít nhiều, hóa ra đi lại không đơn giản như mình tưởng. Sau đó thì em đi rất là rón rén 😁.

Chỉnh sửa cuối:

ZHZ

OFer Xuất sắc
Chúc mợ một chuyến phượt an toàn và chia sẻ nhiều trải nghiệm cho các cụ mợ offer nhé.
P.S: kể ra mợ chạy một con xe số mà lốp đặc ko có săm xe thì ngon hơn
Xe em đi mượn thành ra không có nhiều sự lựa chọn ạ. Bây giờ mọi người toàn đi xe ga, kiếm đc người đi xe số hiếm lắm.