[CCCĐ] Độc hành xe máy xuyên Việt

vt_hoa

Xe tăng
Ăn xong ra mới để ý cái lốp sau lại xẹp. Giờ mới nhớ các cụ trên này đã dặn em mỗi sáng đều phải kiểm tra săm lốp mà em lại quên. May chưa ra khỏi thành phố.
Mang được ra Head Honda thì lại phải chờ đến giờ cửa hàng mở
Có 1 tình huống mà bất cứ ai đi xe máy đường trường đều phải lưu tâm đó là việc thủng săm dọc đường, bạn cứ tưởng tượng đang đi trên đường vắng xe thủng săm, dắt cũng không được, tiệm sửa không có. Cơn ác mộng này em đã từng gặp, lúc đó chỉ muốn vứt bỏ xe thôi, may mắn vẫy được xe tải để đi đến nơi có tiệm sửa xe. Em chạy xe đường dài bao giờ cũng mang theo bộ đồ vá xe, săm dự phòng và bơm. Chúc mợ may mắn và an toàn trong cuộc hành trình này

ZHZ

OFer Xuất sắc
Tóm lại cả ngày hôm nay em chỉ có đi và đi trên đường, mà đi nhiều vì lạc đường mới tức chứ. Em không để ý nhiệt độ ban ngày, còn lúc chiều em nhìn điện thoại thì là 34 độ. Các cụ nhìn ảnh thì thấy.
Từ ngày thứ 3 đến hôm nay là ngày thứ 9 em đều đi trung bình 40~45km/h.
Nắng quá, em cảm giác lốp xe sắp chảy ra đến nơi, thành ra không dám phóng nhanh.
Bù lại cảnh vật bên đường không tệ. Em up lên cho các cụ xem bây giờ không nhớ nổi đường nào với đường nào rồi.

ZHZ

OFer Xuất sắc

ZHZ

OFer Xuất sắc

Chỉnh sửa cuối:

ZHZ

OFer Xuất sắc
Cccm đừng chê em chụp ảnh xấu mà em tủi thân. Bởi vì cái cảnh đang phóng xe máy veo veo trên đường, thấy cái gì hay ho hoặc thông tin gì muốn lưu lại, em lại phải dừng xe tạt vào lề đường (mà đường 1A thì làm gì có bóng râm), rồi thì tháo găng tay, lôi điện thoại trong áo chống nắng ra, kéo kính mũ xe máy lên nếu không thì nắng chói em có nhìn thấy gì đâu. Chụp xong lại làm ngược lại các công đoạn trên. Toàn bộ quy trình cũng phải mất cả phút. Khổ lắm ạ. Chứ có được ngồi trong xe ô tô như mọi người thò máy ra chụp đâu 😁😁😁

Đây là đồng muối Sa Huỳnh. Xem ảnh để thấy thấm thía một điều, đúng chỗ không đúng thời điểm thì nó tệ hại thế nào. Trên mạng, ảnh cách đồng muối thật lung linh ảo diệu, nhưng đấy là vào mùa làm muối. Còn bây giờ không đúng mùa thì nó như thế này đây.

Chỉnh sửa cuối:

ZHZ

OFer Xuất sắc

ZHZ

OFer Xuất sắc

Đèo này ngắn và thấp đến nỗi em đi qua rồi còn chưa biết là mình đã qua 😆

ZHZ

OFer Xuất sắc
Dừng chân ăn trưa sau khi qua đèo. Chị chủ quán cơm cứ gặng hỏi em có phải giận chồng giận con bỏ nhà đi không? Hay có buồn chuyện gì nên bỏ đi lang thang không? Đi thế này chồng có ghen không?
Khổ quá cơ, em mà buồn em sẽ đóng cửa tự kỷ ở nhà. Buồn mà xách xe ra đường thì chơi nỗi gì 😂😂😂.
Đấy, các cụ xem thế nào, các cụ đi chơi không ai hỏi nhưng phụ nữ đi chơi là lập tức bị hỏi có phải giận chồng giận con không? 😪.

ZHZ

OFer Xuất sắc

ZHZ

OFer Xuất sắc

Đèo này cũng nhỏ như Đèo Bình Đê.

ZHZ

OFer Xuất sắc

ZHZ

OFer Xuất sắc

ho_bao_cao_chon

Xe máy
Cccm đừng chê em chụp ảnh xấu mà em tủi thân. Bởi vì cái cảnh đang phóng xe máy veo veo trên đường, thấy cái gì hay ho hoặc thông tin gì muốn lưu lai, em lại phải dừng xe tạt vào lề đường (mà đường 1A thì làm gì có bóng râm), rồi thì tháo găng tay, lôi điện thoại trong áo chống nắng ra, kéo kính mũ xe máy lên nếu không thì nắng chói em có nhìn thấy gì đâu. Chụp xong lại làm ngược lại các công đoạn trên. Toàn bộ quy trình cũng phải mất cả phút. Khổ lắm ạ. Chứ có được ngồi trong xe ô tô như mọi người thò máy ra chụp đâu 😁😁😁

Đây là đồng muối Sa Huỳnh. Xem ảnh để thấy thấm thía một điều, đúng chỗ không đúng thời điểm thì nó tệ hại thế nào. Trên mạng, ảnh cách đồng muối thật lung linh ảo diệu, nhưng đấy là vào mùa làm muối. Còn bây giờ không đúng mùa thì nó như thế này đây.
Đến đoạn này em bái phục mợ chủ sát đất 😁. Nhìn ảnh thôi đã thấy cái nắng chói chang rồi. Thế mà mợ vẫn đều tay lái và chịu khó dừng lại tác nghiệp để có những tấm ảnh "ký sự". Ảnh đẹp hay ko còn do hoàn cảnh ra đời của chúng nữa. Một lần nữa, cảm ơn Mợ rất nhiều!
P.S: Mợ làm em nhớ lại những cung trekking và hiking một vài đỉnh núi, cảm giác vượt qua được chính mình khi lên đến đỉnh nó "phê" lắm 😆. Đúng tinh thần cứ leo rồi sẽ tới. Chúc Mợ cứ đi rồi sẽ đến nhé!!!

ZHZ

OFer Xuất sắc
Nguyên 1 ngày bị đi vòng vèo nên chiều muộn em mới tới thành phố.

Em cực kỳ ngạc nhiên không ngờ Quy Nhơn bây giờ phát triển và đẹp vậy, chẳng thua kém gì Đà Nẵng, nhìn công viên, cây xanh, thảm cỏ, quảng trường mà thích quá!

ruanfei200489

Đi bộ
mợ này đi khiếp thật đấy. Hồi hè năm 2015 em cũng xuyên như mợ, nhưng bằng con wave alpha ghẻ đời 2004. Nhìn biển 99 mà người miền trung còn bất ngờ. Chỉ có điều hồi đó ko có điện thoại và chưa vào otofun nên chưa biết cách đi các điểm đẹp. Mà đến TP. Tuy Hòa tuy nó bé nhưng có chỗ ăn bánh xèo cực kì ngon ở đường Lê Thánh Tôn. lúc đó mình ăn vặt lề đường nhưng phê vãi. Năm ấy em đi lịch trình từ Tp. Nha Trang đi lên Đà Lạt rồi lại vòng xuống Tp. Phan Rang - Tháp Chàm. Cung đường đó cực kì phê cho con xe số ghẻ. Lên đèo gọi là khét lẹt. Nói thật đèo miền trung vào đến miền Nam chắc mình chỉ thấy con đèo từ Tp. Nha Trang lên Tp. Đà Lạt là khó đi nhất. Nguy hiểm và ko khuyến khích phụ nữ đi 1 mình. Nó y hệt như mợ đang đi đường tối mà gặp ánh đèn thành phố. Không rõ là đường đi lên Tp. Đà Lạt đẹp chưa, nhưng 7 năm trước em đi thì hơi khó cho con xe wave alpha đời cổ. Chúc mợ vạn dặm bình an. Đọc phát 36 trang để nhớ lại kí ức đã đi độc hành của bản thân. Tiếc là ko có máy ảnh gì chụp lại. Khi vào Tp. Phan rang - Tháp Chàm mợ nhớ vào vườn nho Ba Mọi update ảnh cho anh em xem nhé.