[CCCĐ] Độc hành xe máy xuyên Việt

trinhhunghb

Xe lăn
Phải nói là khâm phục chủ thớt ( nếu là Mợ )

• Vodka
Reactions: ZHZ

ZHZ

OFer Xuất sắc
Chào mợ ZHZ, em mấy hôm nay mới vào cày thớt. Bỏ qua tiết mục khen vì bao lời hay ý đẹp cccm trên này viết hết rồi🥰.
Em xin có ý kiến: nếu cụ mợ nào sau này giàu cỡ anh Vova nhớ mua đảo Lý Sơn luôn rồi xây lại toàn bộ nhà cho dân đều hình củ tỏi to nhỏ các cỡ. Em đảm bảo vừa đẹp vừa đặc trưng, ko khéo nổi tiếng thế giới hơn cả Jeju của Hàn quốc.
Chào mợ. Cám ơn mợ đã nhớ tới thớt Iran của em trong lúc bình chọn nhé 😘. Em thấy ý tưởng xây nhà củ tỏi này của mợ rất hay đấy 🤩

Susu77

Xe tăng
NGÀY 15 (31/03): NINH THUẬN (Phan Rang) 86km.

Sáng dậy thấy trời có vẻ râm mát, chạy đường xa không lo nắng cháy da nữa, thế là em quyết định lộn trở lại đi Vĩnh Hy xem cái vịnh đó đẹp cỡ nào mà được ca ngợi ghê thế. Vả lại vườn nho rồi đồng cừu đều loanh quanh đó cả nên có thể làm một lèo luôn.

Từ trung tâm Phan Rang đi tới Vịnh là khoảng 40km. Sau hơn chục ngày đi xe máy gần như liên tục thì bây giờ em cảm thấy khoảng cách này không còn là vấn đề nữa.

Đi chuyến này về mợ có thể hành nghề xe ôm hoặc shipper. Ai dè giá xăng tăng chóng mặt.

lx125_black

Xe container
Liều mạng đi Dream xuyên việt
Em ạ cụ
Có cu em còn đi xe wave vòng quanh thế giới bác ơi.
Xe Dream ngon chán.

Mấy tháng trước về quê, e còn nghe mọi người kể hồi ông nội e trẻ còn đi bộ cùng mấy anh em từ N.An sang tận Thái Lan. Nhưng có lẽ bên ấy làm ăn ko ngon nên lại quay về quê làm nông cơ.

ZHZ

OFer Xuất sắc
Đi chuyến này về mợ có thể hành nghề xe ôm hoặc shipper. Ai dè giá xăng tăng chóng mặt.
Lúc em đi giá xăng 30k đã thấy xót ruột rồi, giờ nghĩ lại thấy mình đi kịp thời, vẫn còn may chán 😁.

lx125_black

Xe container
Mợ có vẻ "kỳ thị" thèng Goolgle maps.
Em ngược lại thấy nó là thứ ko thể thiếu trong mỗi chuyến đi, nhất là trong việc chọn cung đường phù hợp và không bỏ lỡ những chỗ thú vị dọc đường.
Ví dụ như mợ đi qua chỗ này mà ko phi vào Sơn Đừng thì quả thực hơi đáng tiếc.
À mợ thử tìm hiểu thằng Google photo, cực hữu dụng để viết bài, nhất là những chuyến đi vài năm sau mới viết, nó lưu vị trí chụp bức ảnh trên maps, và sắp xếp bộ lọc, tìm kiếm rất dễ dàng.
Đấy là lý do em dùng cạn dung lượng miễn phí, phải chuyển sang gói trả tiền của google để tận dụng lợi thế của nó. thực sự quá hữu dụng.

enbac88

Xe hơi
Như em đã nói trong bài, đây là chuyến đi mà em không chắc mình hoàn thành được không nên em không lên lịch trình, em đi ngày nào biết ngày đó. Tối hôm trước mới nghĩ xem hôm sau nên đi đâu và làm gì. Nhưng nếu bác cần 1 bản tổng hợp thì em có thể note lại và gửi bác ạ.
Quá nể phục mợ, chúc mợ sức khỏe để có thêm nhiều chuyến đi như thế nữa.

lairai

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.facebook.com
Đấy là lý do em dùng cạn dung lượng miễn phí, phải chuyển sang gói trả tiền của google để tận dụng lợi thế của nó. thực sự quá hữu dụng.
Em cũng đã mua gói 45k / tháng.
Đỡ phải xoá bớt ảnh, video như hồi trước.

BMW_X7

Xe điện
Trước khi đi em đổ xăng đầy bình. Đến Thanh Hóa gần hết vào đổ 70k đã đầy. Chạy đến Nghệ An là gần 3h chiều. Tới Quán Hành lại đổ xăng lần nữa, lần này em đổ 60k đã thấy đầy tràn rồi. Lúc đầu em cứ lo chạy xe đường dài không có chỗ đổ xăng, hóa ra đường 1A cứ cách một đoạn lại có 1 cây xăng.

Tới địa phận Nghệ An.
mở 1 lần đi xe máy mà em công chức không có time, vợ cũng không cho đi xe máy hixxx

nvmb1

Xe tăng
Mình ăn chè Ngọc Hiền set 16 hay 20 món mà về khách sạn bị say đường . Lần đầu tiên bị , khó chịu hơn say rượu . Không biết ai bị giống mình chưa .
Mình chỉ ăn 2 món trong 20 món thì thấy bình thường. Chứ mấy món chè đó rất ngọt.

Hasu

Xe tải
E đánh dấu ở đây đã, sau khi đọc chuyến đi IRAN của mợ là em tìm các thớt của mợ đọc dần, em rất khâm phục và ngưỡng mộ mợ. Cảm ơn mợ đã chia sẻ những chuyến đi đầy thú vị.

• Vodka

Lương63

Xe đạp
Vi vu trên từng cây số. Chúc Bác vạn dặm bình an

• Vodka