[CCCĐ] Độc hành xe máy xuyên Việt

ZHZ

OFer Xuất sắc
Nhìn gương xe của mợ có vẻ khó quan sát phía sau.
Chúc mợ lái xe an toàn!
Cụ tinh mắt quá! Chuẩn đấy ạ! Cái cần gương ngắn quá nên người em đã che nửa gương rồi, chỉ nhìn được một ít bên ngoài, hoàn toàn không soi đc phía sau. Muốn nhìn em phải né sang 1 bên 😭. Gương này trước lúc đi em mới lắp, sơ suất không để ý.

Lush

Xe buýt
Lại là Mợ ah, phượt thủ trân chính số 1 Việt Nam đây rồi😺.
Trước em còn biết 1 chị gái phượt từ Đà Nẵng ra HN bằng...xe đạp, trên đường đi toàn ăn ngủ nhờ ko mất tiền.
Em cũng ước gì được tự do như mợ, chúc mợ có chuyến đi tốt đẹp và nhiều cảm xúc.
P/S: mợ nên sắm thêm cái camera làm vlog, dễ trở thành youtuber nổi tiếng đấy ạ😺

ho_bao_cao_chon

Xe máy
Mợ Zét ngủ sớm giữ sức khỏe nhé (dù giờ cũng ko còn sớm nữa).

• Vodka
Reactions: ZHZ

ZHZ

OFer Xuất sắc
Mợ Zét ngủ sớm giữ sức khỏe nhé (dù giờ cũng ko còn sớm nữa).
Cám ơn cụ đã nhắc nhở ạ 😁. Còn mấy ảnh, em up nốt rồi sẽ đi ngủ ạ!
Mà đến giờ em vẫn chưa có kế hoạch cho ngày mai, mọi thứ vẫn còn để ngỏ 😪

quanduc

Xe buýt
Em hàng xóm cách nhà mợ 1km, em phục mợ quá.
Em cũng ước ao phượt 1 chuyến dọc theo chiều dài đất nước mà 10 năm nay cứ cuốn vào cv nên vẫn chưa thực hiện được.

• Vodka

Tung Promise

Xe tải
Mợ đi từ Huế ra Đà Nẵng chú ý khi vừa hết thành phố Huế ra Quốc lộ 1 mợ nên để ý biển mợ nhé. Biển tốc độ lên xuống thất thường và thỉnh thoảng lại có các chú hỏi thăm.

• Vodka

ZHZ

OFer Xuất sắc
đây là cây Keo mợ ạ, thường trồng thành rừng ở các vùng đồi hoặc núi thấp 😇
Thì ra là cây keo. Nghe tên từ lâu mà chưa thấy bao giờ. Nhờ có cụ em mới biết đấy.

ZHZ

OFer Xuất sắc
Tới huyện Bố Trạch.

Gần tới Đồng Hới.

ZHZ

OFer Xuất sắc
Cuối cùng 4h chiều cũng tới được thành phố Đồng Hới, hoàn thành mục tiêu đề ra trong ngày. Hôm nay em đi chậm do trời mưa suốt. Từ đầu tới cuối chạy trung bình hơn 40km/h một tí. Các cụ nhắc nhở nhiều đâm ra em xót cái xe, chạy nhanh sợ nó "mệt" 😆.
Thực ra trước khi cho mượn xe thằng cu em đồng nghiệp cũ đã bảo dưỡng lại toàn bộ cho em rồi, nó thay mới săm lốp, dầu mỡ, ... Còn mỗi gương xe để bà chị thích kiểu gì tự lắp, y như rằng gương không đạt yêu cầu 😆.

ZHZ

OFer Xuất sắc
Mợ đi từ Huế ra Đà Nẵng chú ý khi vừa hết thành phố Huế ra Quốc lộ 1 mợ nên để ý biển mợ nhé. Biển tốc độ lên xuống thất thường và thỉnh thoảng lại có các chú hỏi thăm.
Vâng ạ! Em cám ơn cụ!

Voi coi HN

Xe tăng
Cụ tinh mắt quá! Chuẩn đấy ạ! Cái cần gương ngắn quá nên người em đã che nửa gương rồi, chỉ nhìn được một ít bên ngoài, hoàn toàn không soi đc phía sau. Muốn nhìn em phải né sang 1 bên 😭. Gương này trước lúc đi em mới lắp, sơ suất không để ý.
Mợ vào head honda hay cửa hàng xe máy mua gương chính hãng đủ độ cao và rộng, chất lượng quang học gương đảm bảo để quan sát tốt mợ nhé, đừng lắp mấy loại gương fake lung tung ko nhìn tốt đâu, đi đường trường gương hậu quan trọng lắm đấy ạ, như cụ gì bảo 20s là liếc gương, bọn em hay gọi là đá gương, luôn liếc gương để biết đằng sau mình có xe gì để chủ động nhé, ko là tự nhiên thấy cái xe từ đằng sau vụt qua bị giật mình loạng choạng đấy, rất nguy hiểm, đi vào trong này đường bắt đầu vắng hơn mợ đề phòng theo chó, trâu bò chạy qua đường nhé, gặp bọn súc vật này tốt nhất là giảm tốc độ đến chậm nhất có thể từ từ tránh, chú ý không còi nhé, nó hoảng loạn húc cho đấy. Gặp xe tải xe công thì mợ càng tránh xa càng tốt nhé, đừng bon chen đi gần nhất là vào điểm mù của xe, vượt xe thì mợ nhớ đủ an toàn hãy vượt, ko vượt ẩu, vào đường cua không lấn làn...
Mợ qua đèo Ngang sao không tạt vào Vũng chùa viếng Đại Tướng chút, cũng ngay gần mà, hay là dịch chưa mở cửa hả mợ.

100Km/h

Xe buýt
Ạ Mợ:)):)):)). Mợ đi một mềnh mà làm "khộ" bao nhiêu ng cứ phải hóng theo từng km, từng phút của Mợ đây.

ZHZ

OFer Xuất sắc
Mợ vào head honda hay cửa hàng xe máy mua gương chính hãng đủ độ cao và rộng, chất lượng gương đảm bảo để quan sát tốt mợ nhé, đừng lắp mấy loại gương fake lung tung ko nhìn tốt đâu, đi đường trường gương hậu quan trọng lắm đấy ạ, như cụ gì bảo 20s là liếc gương, bọn em hay gọi là đá gương, luôn liếc gương để biết đằng sau mình có xe gì để chủ động nhé, ko là tự nhiên thấy cái xe từ đằng sau vụt qua bị giật mình loạng choạng đấy, rất nguy hiểm, đi vào trong này đường bắt đầu vắng hơn mợ đề phòng theo chó, trâu bò chạy qua đường nhé, gặp bọn súc vật này tốt nhất là giảm tốc độ đến chậm nhất có thể từ từ tránh, chú ý không còi nhé, nó hoảng loạn húc cho đấy. Gặp xe tải xe công thì mợ càng tránh xa càng tốt nhé, đừng bon chen đi gần nhất là vào điểm mù của xe, vượt xe thì mợ nhớ đủ an toàn hãy vượt, ko vượt ẩu, vào đường cua không lấn làn...
Mợ qua đèo Ngang sao không tạt vào Vũng chùa viếng Đại Tướng chút, cũng ngay gần mà, hay là dịch chưa mở cửa hả mợ.
Ok, mai gặp Head Honda em mua luôn. Cái gương fake này đúng là soi rất khó chịu.
Vũng Chùa gần đó ạ? Em có biết đâu 😢

ZHZ

OFer Xuất sắc
Ạ Mợ:)):)):)). Mợ đi một mềnh mà làm "khộ" bao nhiêu ng cứ phải hóng theo từng km, từng phút của Mợ đây.
Em thề là em vừa đi vừa post không phải để câu view mà mục đích để có vấn đề gì em sẽ nhờ các cụ tư vấn luôn. Thực tế cho thấy đúng như em nghĩ, các cụ tư vấn rất nhiều vấn đề cốt yếu mà em đã khinh suất bỏ qua.

100Km/h

Xe buýt
Em thề là em vừa đi vừa post không phải để câu view mà mục đích để có vấn đề gì em sẽ nhờ các cụ tư vấn luôn. Thực tế cho thấy đúng như em nghĩ, các cụ tư vấn rất nhiều vấn đề cốt yếu mà em đã khinh suất bỏ qua.
Mợ yên tâm ko độc hành chuyến đi này đâu. Các chi hội OF trải dài từ Bắc đến Nam nhiệt tình lắm.

minhmo

Xe cút kít
Tự dưng thấy có cái nhà nổi bật bên đường to như tòa lâu đài, không biết của đại gia nào.
Đây là nhà thờ bên cạnh đường tránh Kỳ Anh mợ nhé.

Thấy biển này mà em không tìm thấy lối lên Hoành Sơn Quan đâu cả.
Đường lên Hoành Sơn Quan ngay bên trái tấm biển (ảnh mạng).
Cũng như tấm biển chỉ khu vực mộ Đại tướng Võ Nguyên Giáp khá to nhưng mợ không để ý nên đã bỏ qua.
Những năm 1998 - 2002 nâng cấp QL1 Vinh - Đông Hà. Đoạn QL1 qua đèo Ngang này bên em thi công sơn đường và hộ lan phòng hộ, đến giờ mà vẫn đẹp ghê, bền thật.:D

Có cụ đã tư vấn mợ vào Head thay ngay cái gương Dream của honda là chuẩn đấy. Nhưng mợ nhờ họ lắp đảo gương phải sang trái để gương dựng đứng chứ không nằm ngang cho đỡ vướng.
Chúc mợ thượng lộ bình an và có chuyến đi vui vẻ. :-bd

Chỉnh sửa cuối:

formen

Xe lăn
Mang xe gửi tàu hỏa đơn giản mà cụ.
Có những cung cụ tha đc xe đến tầu hoả thì đứt hơis
Đây là nhà thờ bên cạnh đường tránh Kỳ Anh mợ nhé.

Đường lên Hoành Sơn Quan ngay bên trái tấm biển (ảnh mạng).
Cũng như tấm biển chỉ khu vực mộ Đại tướng Võ Nguyên Giáp khá to nhưng mợ không để ý nên đã bỏ qua.
Những năm 1998 - 2002 nâng cấp QL1 Vinh - Đông Hà. Đoạn QL1 qua đèo Ngang này bên em thi công sơn đường và hộ lan phòng hộ, đến giờ mà vẫn đẹp ghê, bền thật.:D

View attachment 6978749

Có cụ đã tư vấn mợ vào Head thay ngay cái gương Dream của honda là chuẩn đấy. Nhưng mợ nhờ họ lắp đảo gương phải sang trái để gương dựng đứng chứ không nằm ngang cho đỡ vướng.
Chúc mợ thượng lộ bình an và có chuyến đi vui vẻ. :-bd
K đảo gương đc vì ren vặn chân gương 2 bên là ngc nhau.
À tháo mặt để đổi phải k cụ.

minhmo

Xe cút kít
Có những cung cụ tha đc xe đến tầu hoả thì đứt hơis

K đảo gương đc vì ren vặn chân gương 2 bên là ngc nhau.
À tháo mặt để đổi phải k cụ.
Ren chân gương của các loại xe máy honda cùng chiều cụ nhé.
Xe máy nhà em từ Dream, Lead, Wave em đều tráo gương như vậy cho gọn.:D