Tin tức (Độc quyền) Cận cảnh xe Vinfat Fadin

MerB

Xe điện
Em vừa vào tra cứu Cục đăng kiểm Việt Nam, chưa thấy tên nhà mái Vanh phát cũng chưa thấy tên đăng kiểm xe Pha đin mí xe Lúc xa. Bác thạo tra hộ em mới!
Quan tâm làm gì cụ ơi. Xe giao cho khách bắt buộc có đăng kiểm mới đăng ký được. Khách nhận xe không có đăng kiểm gào lên thì ngay lập tức cụ Đốc fet đăng bài lên OF cho cụ và em thẩm. Còn nếu không thấy cụ cun01 nói gì thì nghĩa là xe đã có đăng kiểm.

BravoVN

Xe máy
Em hóng mãi mà chưa thấy cụ Vino nào trưng ra cái HĐ mua VF
hay mấy cụ này đi 2 bánh ăn lương truyền thông nhỉ?!!
Có điều chắc chắn là các cụ Vino trong này làm sụt giảm đáng kể giá trị thương hiệu mà các cụ đang thờ!

cocsku

Xe cút kít
Có điều chắc chắn là các cụ Vino trong này làm sụt giảm đáng kể giá trị thương hiệu mà các cụ đang thờ!
đã xếp vào dạng nô thì làm gì có tiền. Bọn vinfast vào đây mà bán xe thì bán được toàn xe "hơi" thôi.

trungcienco1

Xe buýt
Các bác xem chỗ ổ khóa nhé. Rất ngu, chả có chữ hay hướng dẫn gì cả

trungcienco1

Xe buýt
Hôm nay bàn giao xe, nhưng nhiều khách hàng k nhận dc xe mà đã đóng đủ tiền. Đang kêu ầm lên. E đang ở show room đây :)

Crusaderland

Xe điện
Bao giờ giao Vin Lux Sedan các cụ nhỉ, em chỉ mong giá nó same same Mazda 6 để có cụ mua trải nghiệm review thực tế xem thế nào.

thamvuky

Xe tăng
VN là bãi rác công nghiệp ạ?
Cứ như Sing lại hay, toàn xe xịn chạy ngoài đg.
ở sing mà mua dc xe thì oách đấy , giá xe nó cao lắm . với lại nó bé tý , cụ mà chạy lòng vòng khu độ thị lớn của vn thì cũng toàn xe xịn thôi

thamvuky

Xe tăng
em nghĩ còn fadil này dc nhiều người đặt đấy vì trong người quen cũng có người mua . mấy hôm nay ném đá vin nhiều quá , nhiều ông chửi ông bênh vin là bưng bô thực ra các ông đấy cũng đang bưng bô những bưng cho thằng khác , ví dụ như sale của các hãng khác chẳng hạn , ăn cây nào rào cây đấy thôi

taductoan

Xe điện
Không biết chất lượng thế nào nhưng cá nhân em chúc mừng Vinfast.

trungcienco1

Xe buýt
Thật không đấy hả cụ? Có đúng của xe a Vova ko? Em không tin hoàn thiện lại kém thế được.
Chính tay e chụp, chính đít e ngồi trên xe mà. K hiểu 1 chi tiết nhỏ đơn giản như vậy mà lại bỏ qua. Người mới lên xe, cắm chìa khóa vào chả biết đâu là bật acc, đâu là đề, đâu là tắt máy...

haivanphe

Xe container
Chính tay e chụp, chính đít e ngồi trên xe mà. K hiểu 1 chi tiết nhỏ đơn giản như vậy mà lại bỏ qua. Người mới lên xe, cắm chìa khóa vào chả biết đâu là bật acc, đâu là đề, đâu là tắt máy...
Ôi, em chả biết nói gì nữa. Em ko anti sản phẩm của Vinfast nhưng thế này chắc cũng phải nghĩ lại.

trungcienco1

Xe buýt
Bao giờ giao Vin Lux Sedan các cụ nhỉ, em chỉ mong giá nó same same Mazda 6 để có cụ mua trải nghiệm review thực tế xem thế nào.
E vừa ngắm ở triển lãm auto expo tuần trước. Do k dc vào bên trong nên k đánh giá dc. Về ngoại thất tổng thể trông ok, nhưng những chi tiết nhỏ như tay nắm cửa, gương, đầu, đuôi e thì hoàn thiện k cao. K xứng với giá xe tiền tỷ

cadan

Xe container
Các cụ có sở thích tao nhã nhỉ, không chửi người khác và bị người khác chửi mỗi ngày vào of thì thấy thiếu thiếu à?
Sở thich này mới là "tao nhã" ạ:

"Chửi" những người (được quy là) chửi người khác.

Từ bao giờ chữ "phê phán"/ "phê bình" đã mang nghĩa "chửi"?

P.S: với nhiều cụ pro-vinh, chỉ cần dùng đúng chiêu nhà Mộ Dung Cô Tô là đủ. "Gậy ông đập lưng ông".

Chỉnh sửa cuối:

trungcienco1

Xe buýt
Các cụ cứ choảng nhau làm gì. E viết, nói rất khách quan vì e đang đi xe spark ltz. Bản gần như giống hệt phadin chỉ khác động cơ và mấy options thôi. Còn cơ bản chả khác gì. Vì là xe đô thị cỡ nhỏ nên động cơ 1.4 chả để làm gì cả, esp, hay gì gì đó k thực sự cần thiết. Quan điểm của e ạ. Cốp phadin còn bé hơn cốp xe spark

cadan

Xe container
Các cụ cứ choảng nhau làm gì. E viết, nói rất khách quan vì e đang đi xe spark ltz. Bản gần như giống hệt phadin chỉ khác động cơ và mấy options thôi. Còn cơ bản chả khác gì. Vì là xe đô thị cỡ nhỏ nên động cơ 1.4 chả để làm gì cả, esp, hay gì gì đó k thực sự cần thiết. Quan điểm của e ạ. Cốp phadin còn bé hơn cốp xe spark
Khả năng là cụ đi xe Spark 2015? Bản này rộng rãi, duỗi chân thoải mái. Chứ Spark từ 2018 (có vẻ giống Pha-Đinh) thì bé hẳn lại.

Cháu vừa đi Grab gặp xe đời này, ngỡ ngàng về sự chật chội, vì đã từng đi từ quận 7 về quận 1 bằng Spark đời trước.

hatchback

Xe buýt
Vụ động cơ ý em giống cụ.
Em chạy thử con Morning thấy máy 1.0 cũng ổn, con 1.2 là mạnh lắm rồi. Xe đô thị thân ngắn, nặng 1 tấn chạy nhanh quá làm gì, không an toàn.