[Funland] Độc quyền đẻ ra lắm thể loại quái thai.

Nha Trang@

Xe điện
Bức xúc quá nên em mới lập thớt này! Giờ các công ty thuộc NN độc quyền còn mỗi ông điện và nước. Ông điện thì còn đỡ, cổ phần hóa đưa hết về Đà Nẵng quản lý, các ông ở miền Trung chỉ trực thuộc nên sợ de kèn. Vừa cúp điện gọi ngay tổng đài 19001909 có một em nói giọng Quảng dễ thương bắt máy giải quyết sự cố ngay, trong vòng một tiếng sẽ có điện trở lại. Chưa đóng tiền điện thì hết đt lại nhắn tin nhắc nhở KH.
Còn ông nước thì quá bố láo. Đợt dịch Covid này công ty em nghỉ ba tháng, nước rò rỉ mấy cái toalet nên hao khá nhiều. Mấy ông ghi nước đi qua thấy đóng cửa cũng không thèm gọi điện lấy một tiếng, không trả tiền nước ba tháng cũng không cho người đến khóa nước. Đợi em vừa mở cửa làm việc là cho người đến ghi xong ra biên lai luôn, nhìn mà chóng mặt hơn bảy triệu.
Trong khi ông điện bớt 10% thì nước thu đủ, đã vậy còn cộng luôn ba tháng tính giá trên trời 16k/m3. Lên làm việc mấy lần bảo bớt chút đỉnh nhưng nói không bớt được, giá nó thế không dùng thì thôi. Sáng nay lại gọi điện bảo không đóng cho NV đến khóa nước. Em gom vừa đủ tiền lên đóng thì bảo phạt thêm 26k vì đã có lệnh khóa nước. Mk vừa mới ở công ty chạy lên thấy có khóa đâu? Nó bảo có lệnh thì phạt 26k, còn khóa thì phạt 260k(!)
Giận quá chửi nhau với cả công ty nó một hồi, KH xung quanh cũng chửi hùa theo là độc quyền nên mới thế. Tụi nó thấy đuối lý nên bớt 26k, bảo là NV tự bỏ tiền túi ra phạt giùm(?) Trước khi đi về em còn chửi một tăng nữa mới hả giận.

Pvsc

Xe ba gác
Đọc xong em đi rA

accord1992

Xe tăng
ah, có anh nước chia lửa với anh điện rồi

binhsu7273

Xe cút kít
Có dùng không thì Bẩu...? 8-> 8-> 8->

• Vodka
Reactions: XPQ

congchi

Xe điện
Bức xúc quá nên em mới lập thớt này! Giờ các công ty thuộc NN độc quyền còn mỗi ông điện và nước. Ông điện thì còn đỡ, cổ phần hóa đưa hết về Đà Nẵng quản lý, các ông ở miền Trung chỉ trực thuộc nên sợ de kèn. Vừa cúp điện gọi ngay tổng đài 19001909 có một em nói giọng Quảng dễ thương bắt máy giải quyết sự cố ngay, trong vòng một tiếng sẽ có điện trở lại. Chưa đóng tiền điện thì hết đt lại nhắn tin nhắc nhở KH.
Còn ông nước thì quá bố láo. Đợt dịch Covid này công ty em nghỉ ba tháng, nước rò rỉ mấy cái toalet nên hao khá nhiều. Mấy ông ghi nước đi qua thấy đóng cửa cũng không thèm gọi điện lấy một tiếng, không trả tiền nước ba tháng cũng không cho người đến khóa nước. Đợi em vừa mở cửa làm việc là cho người đến ghi xong ra biên lai luôn, nhìn mà chóng mặt hơn bảy triệu.
Trong khi ông điện bớt 10% thì nước thu đủ, đã vậy còn cộng luôn ba tháng tính giá trên trời 16k/m3. Lên làm việc mấy lần bảo bớt chút đỉnh nhưng nói không bớt được, giá nó thế không dùng thì thôi. Sáng nay lại gọi điện bảo không đóng cho NV đến khóa nước. Em gom vừa đủ tiền lên đóng thì bảo phạt thêm 26k vì đã có lệnh khóa nước. Mk vừa mới ở công ty chạy lên thấy có khóa đâu? Nó bảo có lệnh thì phạt 26k, còn khóa thì phạt 260k(!)
Giận quá chửi nhau với cả công ty nó một hồi, KH xung quanh cũng chửi hùa theo là độc quyền nên mới thế. Tụi nó thấy đuối lý nên bớt 26k, bảo là NV tự bỏ tiền túi ra phạt giùm(?) Trước khi đi về em còn chửi một tăng nữa mới hả giận.
Em đồng cảm với bác.
Nhưng bác cho em hỏi, nếu ngành nước tư nhân hóa, một thằng tư nhân đã kéo ống tới nhà bác, sau đó làm phật lòng bác, thì bác có kêu thằng tư nhân khác kéo ống nước tới thay thế không ạ?

samoclan

Xe điện
Tiền ba tháng chia đều chứ lam gì có chuyện ghi ba tháng tính tiền 1 tháng dồn. Cụ làm cho ra ngô ra khoai chứ.

W123Lang

[Tịch thu bằng lái]
Có dùng không thì Bẩu...? 8-> 8-> 8->
Thế đấy, lâu nhâu là nó cho mình tờ A4 tiền triệu, lúc trước em cũng bị giờ khôn khôn ra rồi =(( lúc nó lại nhẹ nhàng đưa nó cái phong bì anh em nhau cả

Nha Trang@

Xe điện
Em đồng cảm với bác.
Nhưng bác cho em hỏi, nếu ngành nước tư nhân hóa, một thằng tư nhân đã kéo ống tới nhà bác, sau đó làm phật lòng bác, thì bác có kêu thằng tư nhân khác kéo ống nước tới thay thế không ạ?
Em cũng không vô lý đến độ hở ra là nhảy sang công ty khác. Như thằng FPT vừa rồi thu thêm tiền vô lý nhưng em vẫn đóng, chỉ nhắc nhở lần sau đừng làm thế. Còn đây là dịch cả nước ảnh hưởng riêng gì công ty em, nước cũng thuộc công ty nhà nước không hỗ trợ gì được cho doanh nghiệp lại làm khó, chỉ biết nhăm nhăm thu cho đầy túi mình.

Lupin_840415

Xe tải
Nghe mà bức xúc dùm cụ, ở đâu ra kiểu để 3 tháng ko đóng tiền ko khoá, tự dưng cụ mò lên lại lòi ra cái lệnh khoá nước. Thế này cụ để khoảng 1 năm thì cũng ko ai đến khoá ah, biết thế đập vỡ xừ đồng hồ đi khéo thay cái mới còn rẻ hơn @@. Cụ tìm cái hợp đồng ký kết xem ntn rồi chửi chết cmn đê @@

tronghieu1

Xe tải
Nhà cháu thấy cái biên nhận của cụ nó ghi là công ty cổ phần mà. Cháu thấy nhiều nơi các công ty cấp nước cổ phần hóa gần như 100% rồi mà, tùy lỷ lệ bao nhiêu thôi.

nhtruong

Xe tải
Em đồng cảm với bác.
Đường ống nhà nước làm, đấu nối vào thì tư nhân cụ nhé

congchi

Xe điện
Em cũng không vô lý đến độ hở ra là nhảy sang công ty khác. Như thằng FPT vừa rồi thu thêm tiền vô lý nhưng em vẫn đóng, chỉ nhắc nhở lần sau đừng làm thế. Còn đây là dịch cả nước ảnh hưởng riêng gì công ty em, nước cũng thuộc công ty nhà nước không hỗ trợ gì được cho doanh nghiệp lại làm khó, chỉ biết nhăm nhăm thu cho đầy túi mình.
Thực ra em chả có ý kiến gì về vụ nhà nước hay độc quyền, nhưng bác cần làm rõ các thông tin sau để em chém tiếp:
- Lượng nước tiêu thụ trong 3 tháng không ghi được đồng hồ là 423m3, đúng hay sai.
- Đơn giá 16k/m3 là giá các tháng trước vẫn thế, hay tự nhiên tăng.
- Việc hỗ trợ hay không, Công ty cấp nước không quyết được mà do chủ trương lớn của Tỉnh hay của Chính phủ, bác chưởi họ là nhầm địa chỉ.
- Không biết ở Khánh hòa sao,chứ trong SG khu em ở, trong HĐ có quy định các khoản chi phí liên quan đến cắt nước, mở nước, lên web tra cũng có. Nếu bác không phục thì yêu cầu họ đưa căn cứ, và viết hóa đơn / biên lai cho mục này.
Do Tiêu đề của bác nói đến Độc Quyền, nên em hỏi để xem cho Tư nhân thay thế thì có tốt hơn không.
Khu nhà em cấp nước bởi Công ty cổ phần

• Vodka

congchi

Xe điện
Đường ống nhà nước làm, đấu nối vào thì tư nhân cụ nhé
Trend bây giờ là đòi tư nhân hóa các ngành điện, nước, từ khâu sản xuất, truyền tải, phân phối bác ạ.
Với Điện, sản xuất đã mở thị trường, chỉ có khâu truyền tải, phân phối là đang độc quyền nhà nước.
Với nước, sản xuất cũng đã tư nhân hóa, truyền tải, phân phối cũng thế.

Trâu Lái Xe

[Tịch thu bằng lái]
  • Vodka

tientung000

Xe điện
Cụ chắc đúng là Nha Trang xịn, ko như mấy ông Nhà Trắng, Nhặt răng.. đểu. Nên em search giúp cụ cái biểu giá nước quê cụ:

Nhìn cái biểu này thì tại mức giá cao nhất, + VAT 10%, + phí xử lý thải 10%, em thấy max. có 12.495đ/m3*1.2= 14.994đ/m3, chưa tới 15k/m3, trong khi nó nã cụ 16.623đ/m3, có gì đó sai sai.

transporter3

Xe điện
Bọn này độc quyền đã là cái gì. Có băng độc quền mấy chục năm nay mới kinh.

mazda3_pro

Xe lăn
Nhà em cái van trước đồng hồ bị hư, mà gọi sửa mấy lần không thấy thay, cứ lấy cái cơ lê gõ gõ nó thông nước xong lại xách đít về. Cứ bảo áp suất gì gì ấy, nhưng rõ ràng nó hư nên năm bữa nữa tháng nó lại tắc một lần. Làm ăn đúng quá quan liêu luôn.

Nha Trang@

Xe điện
Cụ chắc đúng là Nha Trang xịn, ko như mấy ông Nhà Trắng, Nhặt răng.. đểu. Nên em search giúp cụ cái biểu giá nước quê cụ:

Nhìn cái biểu này thì tại mức giá cao nhất, + VAT 10%, + phí xử lý thải 10%, em thấy max. có 12.495đ/m3*1.2= 14.994đ/m3, chưa tới 15k/m3, trong khi nó nã cụ 16.623đ/m3, có gì đó sai sai.

1.556.000 đ là tiền "phí bảo vệ môi trường" đấy cụ.