đổi bằng lái xe B2 trước thời hạn!!!!

HINO300

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Hình như chỉ cho phép đổi trước 3 tháng trừ trường hợp đặc biệt như đi công tác xa lâu ngày

Em cũng quan tâm vì em có cái visa 3 tháng của đế quốc, sẽ vắng nhà đúng lúc hết hạn GPLX
Không giới hạn thời gian cụ nhé, cụ chuẩn bị hồ sơ gốc, 30k phí, 1 bàn nhậu rửa bằng mới là ok cụ nhé.

MIREEH

Xe tải
Đợt em thi thì thời hạn là 5 năm, giờ đổi bằng mới có được lên 10 năm không các cụ ?
Nghe nói thời điểm này đổi bằng mới thì hạn là 10 năm và theo mẫu GPLX mới thì từ 1/7/2012 thì phải.

Chỉnh sửa cuối:

ARTCOOL

Xe tải
Em vừa đổi bằng C ở Cao Bá Quát thì vẫn hạn 5 năm và vẫn giấy ép plastic như cũ

nguyenducdung

Xe buýt
Em vừa đổi bằng C ở Cao Bá Quát thì vẫn hạn 5 năm và vẫn giấy ép plastic như cũ
1. Về hiệu lực của bằng lái xe:
“Điều 22. Thời hạn của giấy phép lái xe
1. Hạng A1, A2, A3: không thời hạn.
2. Hạng A4, B1, B2: 10 năm, kể từ ngày cấp; (trước đây là 05 năm)
3. Hạng C, D, E, FB2, FC, FD, FE: 05 năm, kể từ ngày cấp.(trước đây là 03 năm).
cụ đổi bằng C 5 năm vẫn là tốt đới cụ ợ :)

doilamegi

Xe buýt
Thế cái vụ mẫu bằng mới, nhỏ gọn, bằng mẫu cũ có được phép đổi sang mẫu mới không? Mẫu mới nhỏ gọn, có cả tiếng Anh, để trong ví vừa vặn, đi nước ngoài cũng tiện. Bác nào biết thông tin, cho biết thêm nhé. cảm ơn
e cũng vừa đổi bằng (do mất ví) ở Cục Đường bộ - Thái Thịnh. Vẫn như cũ, chỉ ghi thời hạn là 10 năm.
Cụ nào cho em hỏi
em mới thi xong cái bằng hôm 11/5 đỗ hết rồi , thầy hẹn 3 tuần nữa lấy bằng . Không biết có được lấy bằng mới không nhỉ . hay vẫn cái bằng giấy ép plastic
Em ở Hà nội nhé.
Vẫn băng như cũ thôi cụ ợ, vì cuối năm mới đổi sang bằng Plastic - cái này cũng chưa quyết định hẳn đâu, có khả năng thay đổi đó.
đổi bằng đơn dản thôi bạn ơi mình vừa đổi ở SGTVT số 2 trần phú hà đông hà nội
1, giấy khám sức khỏe viện tỉnh
2, 4 ảnh 3*4
3, băng lái + cmt = photo
ko cần mang hồ sơ gốc cung được nếu cận thận thi mang theo
đến đổi thì vào chỗ 1cửa người ta phát cho cái đơn viết 2 phút và ký tên ko phải dấu má gì
nhận giấy hẹn 5 - 7 ngày quay lai nhận bằng mới
http://vinaholidays.com.vn/
Vẫn fải có hồ sơ gốc đấy cụ ợ!
Quá hạn 1 tháng giờ fải thi lại lý thuyết, quá 3 tháng thi lại cả tay lái nữa các cụ ợ!

rfs

Xe điện
Các cụ muốn đổi bằng sớm thì có cách là thông báo mất bằng rồi xin cấp lại cũng được bằng mới mà, thủ tục cũng gọn nhẹ (đơn xin cấp lại, giấy khám sức khỏe, ảnh, hồ sơ gốc).

civictau

Xe tăng
Em ké chủ thớt tí..... Các cụ cho em hỏi, bằng của em cũng chưa hết hạn, nhưng nó bị nhòe thế này có nên đổi sớm không nhẩy? Nếu bị xxx vịn thì có bị phạt vì lỗi bằng nhòe không? Thanks!!

vnnpool

Xe máy
Em ké chủ thớt tí..... Các cụ cho em hỏi, bằng của em cũng chưa hết hạn, nhưng nó bị nhòe thế này có nên đổi sớm không nhẩy? Nếu bị xxx vịn thì có bị phạt vì lỗi bằng nhòe không? Thanks!!
Bằng em cũng bị nhòe, chưa thấy CSGT vịn lỗi nhòe bằng bao giờ.

milkcafe1402

Xe hơi
Hết hạn quá 6 tháng thì chỉ thi lại lý thuyết còn quá 1 năm thì hình như thi lại cả 2 đó các cụ à. Hình như đc đổi trước 3 tháng

Car_Dream

Xe tải
Nhân vụ này em hỏi các cụ tý.
Chả là em thi đạt rồi (đã cầm bằng) nhưng khi nhận hồ sơ gốc thì thấy trong biên bản chấm thi đường trường ghi đạt nhưng số điểm lại là 12 ( điểm đạt phải là 16) trùng với ngày thi của em :-/. Thế mới đau.(:|
Trường hợp này khi em đổi bằng thì có vấn đề gì không? nếu có thì cách giải quyết thế nào? Nhờ các cụ nhiều kinh...nghiệm tư vấn giúp em.
Vodka các cụ

top1oil

Xe tải
Cụ nào am hiểu cho em hỏi với, em không để ý nên quá hạn đổi bằng 1 tháng 10 ngày rồi. Như vậy, em có phải thi lại luật không nhỉ và với trường hợp như của em thì tổng chi phí cho vụ này là bao nhiêu xiền?
Chán thế, cứ mải ăn bánh chưng tết quên mất cái vụ phải đổi bằng.

bipboemlaxichlo

Xe điện
Cụ nào am hiểu cho em hỏi với, em không để ý nên quá hạn đổi bằng 1 tháng 10 ngày rồi. Như vậy, em có phải thi lại luật không nhỉ và với trường hợp như của em thì tổng chi phí cho vụ này là bao nhiêu xiền?
Chán thế, cứ mải ăn bánh chưng tết quên mất cái vụ phải đổi bằng.
cụ ko phải thi lại vẫn đổi bình thường xu xèng vẫn thế.cụ nhanh nhanh đổi giúp em nhờ ko lại rất khổ đấy

AntyTran

Xe máy
Các cụ tư vấn em tí, trước thi bằng ở HP, lúc đó dùng chứng minh thư tỉnh NB làm hồ sơ. Khi thi xong chuẩn bị nhận bằng thì hộ khẩu em lại là HN. Khi họ trả hồ sơ và nhận bằng lái thì ở NB em ko còn hộ khẩu nữa, nên em ném cả hồ sơ gốc vào tủ cất đi. bây giờ dùng CMND HN, em đổi bằng thì phải làm sao ạ?

bipboemlaxichlo

Xe điện
Các cụ tư vấn em tí, trước thi bằng ở HP, lúc đó dùng chứng minh thư tỉnh NB làm hồ sơ. Khi thi xong chuẩn bị nhận bằng thì hộ khẩu em lại là HN. Khi họ trả hồ sơ và nhận bằng lái thì ở NB em ko còn hộ khẩu nữa, nên em ném cả hồ sơ gốc vào tủ cất đi. bây giờ dùng CMND HN, em đổi bằng thì phải làm sao ạ?
nghĩa là giờ cụ phải làm từng bước
xem hồ sơ nhập về Sở GTVT NB chưa rồi sẽ từ đấy xin chuyển về HN.
trường hợp của cụ quá khó để làm kể cả Dịch vụ.nếu nhanh cũng phải mất 2 tháng với đk Hồ sơ cụ còn lưu ở NB và HK còn được xác nhận.

mrking195

Xe hơi
Cái bằng của Em đến tận 2021 mới hết hạn cụ ợ, nhưng mà hôm trước bà chị bảo đi đổi sang bằng lái kiểu như thẻ ATM ý, em đổi luôn, lại còn được chọn số đẹp đuôi cuối 888999 nữa các cụ ợ. Em thấy ai đang có bằng thời hạn 5 năm khi đổi sang bằng này thì được thời hạn thành 10 năm đới. Hồ sơ bà chị em hôm trước bảo Em đưa là hồ sơ gốc, CMND, ảnh ọt nữa.

AntyTran

Xe máy
nghĩa là giờ cụ phải làm từng bước
xem hồ sơ nhập về Sở GTVT NB chưa rồi sẽ từ đấy xin chuyển về HN.
trường hợp của cụ quá khó để làm kể cả Dịch vụ.nếu nhanh cũng phải mất 2 tháng với đk Hồ sơ cụ còn lưu ở NB và HK còn được xác nhận.
Hồ sơ em chưa nhập về NB cụ ạ, vì khì em lấy hồ sơ thì cả cái giấy chuyển về NB em cũng cầm luôn theo hồ sơ, và lúc đó hộ khẩu em ko còn ở NB nữa mà là ở HN rồi. Hiện nay giấy chuyển về NB và hồ sơ gốc em đang cầm, nhưng không có hộ khẩu NB.

bipboemlaxichlo

Xe điện
Hồ sơ em chưa nhập về NB cụ ạ, vì khì em lấy hồ sơ thì cả cái giấy chuyển về NB em cũng cầm luôn theo hồ sơ, và lúc đó hộ khẩu em ko còn ở NB nữa mà là ở HN rồi. Hiện nay giấy chuyển về NB và hồ sơ gốc em đang cầm, nhưng không có hộ khẩu NB.
như vậy thì trường hợp của cụ quá đen,giống trường hợp của cụ Grandis2006 mà em đang sử lý.
nghĩa là cái hồ sơ của cụ chả nơi nào quản lý cả vì lý do cụ ko chuyển về theo hồ sơ nó chuyển về NB
cũng có nghĩa cái GPLX của cụ chỉ có tác dụng đến khi hết hạn là ko đổi được nữa vì chả có cơ quan nào nó quản lý cả như kiểu cụ rút ra nhưng cụ lại ko nhập vào ý
trong sổ quản lý của họ sẽ ko có tên GPLX của cụ.
về trường hợp của cụ em vẫn giải quyết được
cụ nên hỏi trực tiếp cụ Grandis2006 để bít làm thủ tục em sẽ pm cụ số dt cụ đó

kid1984

Xe hơi
Website
www.kimkhihongson.com
Cái bằng của Em đến tận 2021 mới hết hạn cụ ợ, nhưng mà hôm trước bà chị bảo đi đổi sang bằng lái kiểu như thẻ ATM ý, em đổi luôn, lại còn được chọn số đẹp đuôi cuối 888999 nữa các cụ ợ. Em thấy ai đang có bằng thời hạn 5 năm khi đổi sang bằng này thì được thời hạn thành 10 năm đới. Hồ sơ bà chị em hôm trước bảo Em đưa là hồ sơ gốc, CMND, ảnh ọt nữa.
Vụ này hay đây, chọn số đẹp bằng lái he he, đổi như mình đổi bằng hết hạn ah cụ! Cụ làm dv hết bao xiển vậy bật mí nhà cháu

Nseries

Xe buýt
Hình như bây giờ toàn cấp bằng thẻ cứng hay sao ấy các cụ nhể