Đổi biển có phải đăng kiểm lại

LX_tuoi_100

Xe tăng
Theo web dangkiemoto thì cụ phải đi đăng kiểm lại rồi
Cụ ơi, đấy là câu hỏi cho TH từ biển 4 số sang 5 số, xe em 5 số rồi, khi sang tên vẫn giữ nguyên biển cơ mà, TH này ko biết có ai làm chưa?

LX_tuoi_100

Xe tăng
Theo web dangkiemoto thì cụ phải đi đăng kiểm lại rồi
Cụ ơi, đấy là câu hỏi cho TH từ biển 4 số sang 5 số, xe em 5 số rồi, khi sang tên vẫn giữ nguyên biển cơ mà, TH này ko biết có ai làm chưa?

xanh

Xe điện
Chỉnh sửa cuối:

bitit1001

Xe buýt
Không phải đổi sổ nhưng phải đăng kiểm lại. trong sổ đăng kiểm có mục biển số mới

longdaica

Xe hơi
Website
remlongquy.com
Em mới đi ĐKiểm cho con vợ 2 nhà em mà vẫn chưa sang tên đc vì còn đang chuyển hộ khẩu ,thế mới đau chứ!

longthang

Xe buýt
em xin ké cửa bác một tý:
xe em bị mất đăng kiểm,có người hướng dẫn em làm đơn gửi nơi đăng kiểm xe xin cấp lại người ta sẽ cấp tạm cho 15 ngày, sau đó giải quyết sau, vấn đề là em ở tỉnh lẻ nơi đăng kiểm lại ở Hà nội, các bác cho em hỏi
1. khi mang đơn đến nơi đăng kiểm người ta cấp tạm cho 15 ngày thì mình có phải mang se đến không.
2. nếu phải mang xe đến trạm đăng kiểm khi đi trên đường bị xxx hỏi có mỗi cái đơn báo mất sổ đăng kiểm thì có bị phạt không.
3. có bác nào biết phương án tối ưu khác hay hơn chỉ em với
Thanks các bác

longvu

Xe tăng
em xin ké cửa bác một tý:
xe em bị mất đăng kiểm,có người hướng dẫn em làm đơn gửi nơi đăng kiểm xe xin cấp lại người ta sẽ cấp tạm cho 15 ngày, sau đó giải quyết sau, vấn đề là em ở tỉnh lẻ nơi đăng kiểm lại ở Hà nội, các bác cho em hỏi
1. khi mang đơn đến nơi đăng kiểm người ta cấp tạm cho 15 ngày thì mình có phải mang se đến không.
2. nếu phải mang xe đến trạm đăng kiểm khi đi trên đường bị xxx hỏi có mỗi cái đơn báo mất sổ đăng kiểm thì có bị phạt không.
3. có bác nào biết phương án tối ưu khác hay hơn chỉ em với
Thanks các bác
  1. Để giải quyết vấn đề bác đi trên đường, xxx nó có hỏi, bác xuất trình cái Đơn cớ mất giấy tờ, có xác nhận của CAP nào đó. Em chuyên môn làm thế, mỗi khi muốn làm thêm sơ cua CMTND, Bằng lái, đăng ký xe.
  2. Đối với đăng kiểm, ko ai cấm bác làm lại cả, có điều bác phải đến trạm quản lý sổ đăng kiểm của bác làm thủ tục. Ng ta sẽ tiếp nhận hồ sơ của bác, xác minh nội bộ và xác minh thêm qua CA xem bác có ....gửi xxx ở tỉnh nào giữ hộ ko, sau đó ng ta sẽ cấp tờ giấy Kiểm định mẫu mới cho bác, đơn giản thôi mà

longthang

Xe buýt
  1. Để giải quyết vấn đề bác đi trên đường, xxx nó có hỏi, bác xuất trình cái Đơn cớ mất giấy tờ, có xác nhận của CAP nào đó. Em chuyên môn làm thế, mỗi khi muốn làm thêm sơ cua CMTND, Bằng lái, đăng ký xe.
  2. Đối với đăng kiểm, ko ai cấm bác làm lại cả, có điều bác phải đến trạm quản lý sổ đăng kiểm của bác làm thủ tục. Ng ta sẽ tiếp nhận hồ sơ của bác, xác minh nội bộ và xác minh thêm qua CA xem bác có ....gửi xxx ở tỉnh nào giữ hộ ko, sau đó ng ta sẽ cấp tờ giấy Kiểm định mẫu mới cho bác, đơn giản thôi mà
Thanks bác, thế này em tự đi làm chẳng cần phải thuê dịch vụ nữa

Tamsadoa

Xe tải
100% là phải đổi. cụ chủ không đổi mà gặp xxx thì toi với nó đấy.

goldfiat76

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Mang 1 cái tên mới, có giấy khai sinh mới thì bác phải phải làm cho em nó cái Bảo Hiểm Y Tế mới chứ bác!
Có phải đăng kiểm lại bác ạ. Bác lật trang sau cùng của sổ đăng kiểm, ghi rất rõ là xe sang tên, chuyển biển, thay đổi Thông số kỹ thuật là phải đưa xe đến các trung tâm để xác nhận và ghi các thay đổi mới vào sổ đấy.
Đương nhiên là phải đổi sổ ĐK cụ ạ
Chắc đăng kiểm lại thôi bác
100% là phải đổi. cụ chủ không đổi mà gặp xxx thì toi với nó đấy.
Các bác tham khảo trước khi phán nhé!

http://www.tienphong.vn/xa-hoi/628367/Cham-dut-tinh-trang-nhieu-khe-tai-dang-kiem-tpp.html

Nguyen Duc Tho

Xe tải

goldfiat76

Xe buýt
Website
www.facebook.com
A Thăng nói thế nhưng cũng chưa biết bao giờ thực hiện. Vì cứ tranh cãi vấn đề này mãi nên chiều nay e nhảy vào bốt CSGT hỏi thẳng luôn là sang tên đổi biển có phải đăng kiểm lại ko thì câu trả lời là CÓ mới đau :)).
Bác hỏi cái bọn đó thì nó trả lời thế là đúng rồi!
Bác phải tìm được cơ quan khác hoặc cấp trên của nó mà hỏi chứ!

CV68

Xe đạp
Em cũng không biết anh # phán thế nào nhưng đăng kiểm mới chỉ có biển số xe, số khung, số máy. Cụ biển mới em dự là phải đăng kiểm lại

Zil2009

Xe máy
Nguồn: http://baoquangninh.com.vn/an-toan-giao-thong/201307/cac-phuong-tien-vua-sang-ten-doi-bien-neu-tem-kiem-dinh-va-giay-chung-nhan-kiem-dinh-con-thoi-han-thi-den-han-moi-di-kiem-dinh-2201023/

"Các phương tiện vừa sang tên đổi biển, nếu tem kiểm định và giấy chứng nhận kiểm định còn thời hạn thì đến hạn mới đi kiểm định"
Cập nhật lúc 04:06, Thứ Ba, 09/07/2013 (GMT+7)
(Đồng chí Lương Hà Sơn, Phó tổng Giám đốc Công ty TNHH MTV Đăng kiểm xe cơ giới đường bộ Quảng Ninh, trả lời phỏng vấn Báo Quảng Ninh)

- Trong thời gian qua, các chủ phương tiện sang tên, đổi biển kiểm soát, nhưng còn thời hạn đăng kiểm phương tiện vẫn đến các trung tâm đăng kiểm để đăng kiểm lại do sợ bị cơ quan chức năng xử phạt. Vậy việc xe sang tên, đổi biển kiểm soát nhưng vẫn còn thời hạn đăng kiểm có cần thiết phải đi đăng kiểm ngay không?

+ Việc sang tên, đổi biển kiểm soát là thủ tục hành chính, không ảnh hưởng đến an toàn kỹ thuật và bảo vệ môi trường của xe. Cục Đăng kiểm Việt Nam cùng với Cục Cảnh sát giao thông đường bộ đã thống nhất không xử phạt trường hợp khi tem và giấy chứng nhận vẫn còn hiệu lực. Bởi lẽ căn cứ Thông tư 56/2012/TT-BGTVT ngày 27-12-2012 của Bộ GT-VT quy định về kiểm định an toàn kỹ thuật và bảo vệ môi trường phương tiện giao thông đường bộ, tại chương III điều 9 mục 6, quy định giấy chứng nhận và tem kiểm định hết hiệu lực khi đã được cấp giấy chứng nhận và tem kiểm định mới; đã có khai báo mất của chủ xe; đã có thông báo thu hồi của các đơn vị đăng kiểm; xe cơ giới đường bộ bị tai nạn đến mức không đảm bảo an toàn kỹ thuật và bảo vệ môi trường theo quy định. Do vậy, xe sang tên, đổi biển kiểm soát khi tem kiểm định và giấy chứng nhận kiểm định phương tiện cơ giới đường bộ còn hiệu lực không nằm trong 4 trường hợp nêu trên. Chính vì vậy, các phương tiện vừa sang tên, đổi biển kiểm soát nếu tem đăng kiểm và giấy chứng nhận kiểm định phương tiện còn thời hạn thì đến đúng hạn mới đi kiểm định nhằm tránh tình trạng lãng phí về thời gian và gây tăng cục bộ lượng phương tiện tại các trạm đăng kiểm. Trường hợp chủ xe muốn đăng kiểm trước kỳ hạn để phù hợp tên chủ phương tiện và biển số mới, các trạm đăng kiểm vẫn thực hiện đăng kiểm như bình thường.

gatrong69

Xe hơi
nếu cụ chỉ sang tên và ko đổi biển thì ko cần thiết

Chỉnh sửa cuối:

1508

Xe hơi
Phải đăng kiểm, đăng ký lại. Thế có phải mua lại cả phí đường bộ không các cụ ?

nhanoto44

Xe tăng
Em cũng không tìm thấy nội dung văn bản giấy tờ nào của cơ quan chức năng đề cập đến vấn đề phải đăng kiểm lại khi sang tên, đổi chủ. Tuy nhiên đã có một số bài báo (trang uy tín) nói về việc trả lời của các lãnh đạo liên quan đến vấn đề này, các bài báo đều nói đến việc không phải đăng kiểm lại khi sang tên. Nên đến thời điểm này em vẫn tin vào việc KHÔNG CẦN ĐĂNG KIỂM LẠI khi sang tên đổi chủ.

thebaronvn

Xe đạp
Chuẩn rồi cụ ạ, ko cần đăng kiểm. Khi nào hết hạn đi đăng kiểm lại.