Đôi Bờ Nước Mỹ. (Chuyến đi Xuyên Mĩ của nhà Mộc).

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
hoamoctrang1.multiply.com
Cảm ơn các Cụ/ Mợ đã luôn động viên. Em đg bắt gà cũng phải chạy vào chào các Cụ này... Có 1 vài pic lưu trong ipad em post tạm hầu các Cụ vậy.

Phía bên ka đường, khoảng trống ấy trước đây là tòa tháp đôi đấy các Cụ ạ:

Giờ thì nơi này là đài tưởng niệm, hàng đêm họ chiếu 2 cột đèn tượng trưng cho 2 cột tháp.

Chỉnh sửa cuối:

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Em thích nhất tấm này đấy mợ, nhìn tà áo dài trên đường phố nước Mỹ yêu quá đi mợ ạ!
Dạ, Tks Cụ, chuyến đi này em cố tình mang 3 bộ áo dài nhưng cuối cùng thì diện có 2 bộ thôi Cụ ạ. Bọn Tây nhìn em mặc áo dài cứ trầm trồ. Có chút gì đó hãnh diện Cụ ạ, ít ra thì mình cũng mang hình ảnh đặc trưng và đẹp nhất của đất nước mình để giới thiệu với bạn bè quốc tế.o:-)

thanhtps

Xe buýt
Chi phí có hết 30k Obama kg mợ

anhtuanvu_hn

Xe hơi
Cảm ơn các Cụ/ Mợ đã luôn động viên. Em đg bắt gà cũng phải chạy vào chào các Cụ này... Có 1 vài pic lưu trong ipad em post tạm hầu các Cụ vậy.

Phía bên ka đường, khoảng trống ấy trước đây là tòa tháp đôi đấy các Cụ ạ:

Giờ thì nơi này là đài tưởng niệm, hàng đêm họ chiếu 2 cột đèn tượng trưng cho 2 cột tháp.

Đẹp quá! Mơ ước của em là 1 lần được đến USA như Mợ đó!

Kenket

Xe điện
Ối dồi, mợ Mộc đi Mỹ về rồi à, sao ko thấy mang quà về cho em nhể :D

scud122

Xe tăng
mợ sn 73 mà cứ như sn 93 ấy nhỉ? nuột lắm, mợ cho hỏi total cost cho chuyến đi của mợ với?

CỬU VĂN LONG

Xe container
Mợ mệnh Mộc tức là sinh năm 80 thì phải, ấn tượng với sự tinh tế của mợ, đi Mỹ mang áo dài cho các anh tư bản chiêm ngưỡng là quá chuẩn rồi, nếu đi đôi guốc mốc cuốc bộ cả ngay nữa chắc duyên hơn :D

tuannbb

Xe điện
em cũng giống mợ, đi đâu theo tour là chỉ chọn Vietravel, phục vụ chu đáo mợ nhỉ!

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Chi phí có hết 30k Obama kg mợ
Dạ, tuỳ vào Đk thôi Cụ. Mấy Cụ đi trong đoàn cùng em, Cụ nào Cụ nấy mang mấy chục đi ấy Cụ ạ. Riêng tiền mua Tour thì mất gần 5.000 rồi, còn tiêu thì tuỳ vào nhu cầu của các Cụ thôi ạ.:) Đi Mỹ thì mang bao nhiều xèng đi cũng hết Cụ à, mua sắm thích lắm.

Đẹp quá! Mơ ước của em là 1 lần được đến USA như Mợ đó!
Vâng, em cũng mơ mãi giờ mới được đấy Cụ.:)

Ối dồi, mợ Mộc đi Mỹ về rồi à, sao ko thấy mang quà về cho em nhể :D
Ớ, trước khi đi em có nói, Cụ/Mợ nào nhớ em thì sẽ có quà. Em có thấy Cụ nói gì đâu...:P

mợ sn 73 mà cứ như sn 93 ấy nhỉ? nuột lắm, mợ cho hỏi total cost cho chuyến đi của mợ với?
Hẹ...hẹ... Cụ cứ động viên em thôi. Mà sao Cụ trích yếu được lý lịch của em thế? Ngoài tiền mua Tour ra em cầm theo vài ngàn tiền mặt (vì theo qui định Tour họ chỉ cho mang vào Mỹ 6000 tiền mặt thôi), kèm theo cái thẻ Visa nữa Cụ ạ. Theo em thì cũng k nên mang nhiều tiền mặt, dễ gặp phiền hà khi nhập cảnh tại sân bay Mỹ. Tốt nhất là các Cụ cứ cầm theo cái thẻ, quẹt thoải mái, vừa tiện vừa nhàn ạ.:)

Vâng em hiểu mợ ah, chờ được mà 8->
Tks Cụ@};-

Mợ mệnh Mộc tức là sinh năm 80 thì phải, ấn tượng với sự tinh tế của mợ, đi Mỹ mang áo dài cho các anh tư bản chiêm ngưỡng là quá chuẩn rồi, nếu đi đôi guốc mốc cuốc bộ cả ngay nữa chắc duyên hơn :D
Hị ... hị... Cụ đoán sai rồi.:) Em mà trẻ thế thì làm được nhiều việc lắm. Cụ nói rất đúng, áo dài là phải đi với đôi guốc hoặc đôi giầy cao gót 1 chút, nhưng như Cụ biết rồi đấy, giữa đẹp và sức khoẻ em chỉ được lựa chọn có 1. Đi Tour thì đi bộ nhiều lắm, đi giầy cao gót đẹp thì rõ rồi nhưng chắc là em không đủ sức để đi theo đoàn đâu.#:-s Thôi biết làm sao được Cụ, chừng đó là em cũng cố gắng lắm rồi. Hị...hị...

em cũng giống mợ, đi đâu theo tour là chỉ chọn Vietravel, phục vụ chu đáo mợ nhỉ!
Vâng, Cụ. Vote thêm 1 phiếu của Cụ cho Vietranvel.@};-

duong00712

Xe máy
Phỏn vấn đi US có khó không mợ chủ?

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Sáng h bận tối mắt, giờ em tranh thủ up được ít ảnh nào thì up hầu các Cụ để các Cụ khỏi trông đây:

Đến đâu rồi các Cụ nhỉ? Lâu quá em quên mất cả mạch rồi.:P
Cũng phải nói thêm với các Cụ điều này. Trong chuyến đi này nhà em đơn phương độc mã, Đoàn thì mọi người đều có đôi có bóng. Vì thế đa phần là ảnh em tự sướng, có vài Pic nhờ mọi người chụp giúp ảnh không đẹp chỉ mang tính phóng sự vì mấy người trong Đoàn hình như không biết chụp. Có những Pic em vừa đứng vào chưa kịp chỉnh trang thì họ đã chụp rồi, vì ai cũng vội. Cái khổ của dân đi Tour là như vậy đấy, muốn có 1 tấm hình cho ra tấm mà cũng khó các Cụ ạ.

Gần đến ngày 11/9 nên an ninh nước Mỹ những ngày này được xiết chặt lắm. Ngay từ khi các Cụ nhập cảnh vào Mỹ điều đó đã được thực hiện rồi. Nên với điểm Ground Zezo (nơi toà tháp đôi toạ lạc trước đây) nhà em chỉ ngó qua chứ không vào mục sở thị.

Nước Mỹ tầm này mới chớm vào Thu, cảnh sắc vẫn chưa được đẹp lắm:

Nhìn cảnh sắc này bất chợt em nhớ đến câu hát: "Tháng 8 mùa Thu lá rơi vàng chưa nhỉ?":) Cứ thế này, chỉ thêm 1 tháng nữa thôi thì đẹp mê hồn.

Chỉnh sửa cuối:

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Phỏn vấn đi US có khó không mợ chủ?
Có thể nói là Rất khó mà cũng không khó Cụ ạ. Như em nói ở trên rồi đấy, Cụ chịu khó đọc lại giúp em nhé!#:-s Em mất 2 lần mới được đấy!

themsuachua

Xe tải
Ngồi hóng theo chuyến đi của mợ! Chúc mợ một ngày vui vẻ!

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Giờ thì em mời các Cụ/Mợ đi Thăm quan khu phố Tài Chính (Wall Street) cùng với nhà em:

Chỉnh sửa cuối:

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website

bangnh

Xe tải
chúc mừng mợ nhé, em rất thích đọc các bài viết của mợ ah!