[Funland] Đời có gì vui

Hình như có dấu hiệu của bệnh ...lão hoá=))=))=))
Đi nhà trẻ đăng ký vào lớp ...cành một thời gian là vui lại ngay ý mà

Cứ mỗi sáng làm ly cà phê, ngồi đợi người ý đi qua là vui mợ nhẩy=))=))=))
Người ý hôm ni thức trễ, tâm trạng hơi khó chịu ...chắc hôm qua chém gió hơi khuya nhưng vẫn giữ đc đôi chân dài miên man làm say đắm lòng ...người
Em đã uống bao nhiêu ly cà phê
Em không nhớ nữa
Chỉ biết làn da em
Càng ngày càng nhuốm màu cà phê
Nhưng người em đợi
Vẫn chưa xuất hiện
Chắc đường phố đông người
Hoặc người đấy bị xịt lốp xe đâu đó
Hoặc cũng có thể
Người đấy
Nhiều người chờ quá
Chưa đến lượt em
Cụ có người để ngắm nhìn mỗi sáng, chân lại dài miên man nữa
Vậy thì nhất cụ rồi
Đời thế là vui:))

ubisapro

Xe trâu
Mới chớm thu mà cụ thớt tâm tư thế :D

thngaylangthang

Xe ngựa
Em đã uống bao nhiêu ly cà phê
Em không nhớ nữa
Chỉ biết làn da em
Càng ngày càng nhuốm màu cà phê
Nhưng người em đợi
Vẫn chưa xuất hiện
Chắc đường phố đông người
Hoặc người đấy bị xịt lốp xe đâu đó
Hoặc cũng có thể
Người đấy
Nhiều người chờ quá
Chưa đến lượt em
Cụ có người để ngắm nhìn mỗi sáng, chân lại dài miên man nữa
Vậy thì nhất cụ rồi
Đời thế là vui:))
Nay da em nâu, tươi màu sương gió
Đời là những ngày vui
Trừ lúc không có dì ...
Đời về cơ bản là buồn, trừ những lúc buồn là những lúc vui.
Niềm vui của em sáng nay đơn giản là xe hỏng ngay gần công ty, chỉ phải ủn bộ vài trăm mét, đi muộn mất vài phút. Trong cái rủi vẫn có niềm an ủi. Chứ hỏng giữa đường thì em khóc tiếng Mán.

Haparis

Xe tăng
Đời cơ bản vui mợ ơi. Buồn là do mình lựa chọn rồi đổ tại cuộc sống nó thế. Muốn có cuộc sống vui vẻ rất dễ nhưng ít ai chọn thế mới lạ :D
Dạ, e cứ nghe các cụ, các cụ bẩu đời là bể khổ ạ;))
Chính xác là vui hay buồn phụ thuộc phần lớn vào mình, sống tích cực thì sẽ vui nhiều hơn thôi..^^..

Mate20pro

Xe hơi
Đời là bể khổ => qua bể khổ gọi là qua đời

hoang anh 4826

Xe đạp
Buổi sáng. Cơn gió lành lạnh thổi những chiếc lá khô cuốn theo bước chân. Hàng cây kia mới xanh giờ đã ngả vàng . Và mùa thu của đời người cũng đang tới. Chợt nghĩ tới những năm tháng đã trôi qua. Vật lộn với cuộc sống , đốt cháy người bởi rượu cay và cà phê đắng. Nhìn xung quanh lại tự hỏi mình đã cố gắng vì điều gì?
Một niềm mệt mỏi dâng lên trong lòng.
Đời có gì vui?
tức cảnh sinh tình. sáng nay ra đường lành lạnh e lại nhớ những tháng năm sinh viên sống đất hà nhội

Amber7070

Xe tải
Mọi thứ chả có giá gì nếu không được sống.
Đời cơ bản là buồn

CƯỜI
:D

GamCaoMayLanh

Xe container
Nỗi buồn thế kỷ ta chùi giấy
Hoặc cầm vòi nước xịt là xong

DaDieuchienxu

Xe container
Đời người thì thất tình lục dục luôn hiện hữu, hòa quyện lấy nhau. Chính vì vậy, Phật giáo mới khuyên thế nhân nên ráng tu hành để thoát khỏi vòng luân hồi. Lý thuyết là vậy, nhưng cả ngàn năm nay có ai từng nghe 1 trường hợp điển hình tu hành đắc đạo đâu.
Thế nên, khi vẫn còn là người phàm nên phải tìm cách khắc chế ~ cảm xúc ko mong đợi, ví dụ như giận hờn, buồn phiền...thì nhà cháu tìm đến người bạn cố tri là sách, nghe 1 CD hòa tấu hoặc nhạc trữ tình, bonus thêm bình trà móc câu nữa là con tim sẽ vui trở lại ngay.;))

dongnat123

Xe container
Đời người thì thất tình lục dục luôn hiện hữu, hòa quyện lấy nhau. Chính vì vậy, Phật giáo mới khuyên thế nhân nên ráng tu hành để thoát khỏi vòng luân hồi. Lý thuyết là vậy, nhưng cả ngàn năm nay có ai từng nghe 1 trường hợp điển hình tu hành đắc đạo đâu.
Thế nên, khi vẫn còn là người phàm nên phải tìm cách khắc chế ~ cảm xúc ko mong đợi, ví dụ như giận hờn, buồn phiền...thì nhà cháu tìm đến người bạn cố tri là sách, nghe 1 CD hòa tấu hoặc nhạc trữ tình, bonus thêm bình trà móc câu nữa là con tim sẽ vui trở lại ngay.;))
Em thấy bẩu: Đời là bể khổ, hết khổ là qua đời ;))

Kitcat

Xe container
Khó hiểu quá cụ ơi.#-o
40.000 là con số BV Bạch Mai cung cấp về số lượng người VN tự tử hàng năm (2016) ạ.
Hình như tỷ lệ rối loạn tâm thần là 30% dân số, trong đó 25% trầm cảm (cũng có thể là triệu chững của nhiễm độc Dioxin, thuỷ ngân).
Bởi vậy, xác xuất a ra đường gặp nhằm ông thần kinh là cao ạ.

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Đời về cơ bản là buồn, trừ những lúc buồn là những lúc vui.
Niềm vui của em sáng nay đơn giản là xe hỏng ngay gần công ty, chỉ phải ủn bộ vài trăm mét, đi muộn mất vài phút. Trong cái rủi vẫn có niềm an ủi. Chứ hỏng giữa đường thì em khóc tiếng Mán.
Hỏng giữa đường tốt hơn, có thể sẽ gặp ai đó...;))

hd-vt

Xe container
Công nhận cụ đắc đạo ăn chơi.
Vào nhiều gia đình hay treo trang trọng những câu răn của Phật, em rất hay oánh vần bi bô gật gù tâm đắc.
Có điều rất lạ là, quay bước đi là quên hết. Hình như có lẽ chắc là những lời ngọt ngào thì dễ quên, giống như nghiện rượu, thuốc lá ( cay đắng khét) chứ đường ngọt ai mà thèm nghiện.
Fun hehe.