[Funland] Đôi Điều Bức Xúc Chuyện Bắt Giun

S.P

Xe tăng
Là 1 trong những thằng góp phần phá hoại nền nông nghiệp ! Ko bem hơi phí !

Dan du an

Xe cút kít
Hôm qua xem trên TV thấy truyền hình Cần Thơ có phóng sự kiểu một đôi (chắc MC) đi đến bãi biển Trần Đề rồi cùng người dân sống ở đó đi khai thác hải sản, bắt được nấu lên ăn... Thấy tí lại ăn lại ăn... Mà nó khai thác cạn kiệt luôn, to nhỏ gì bắt hết. Lên ti vi còn như thế thì bảo sao càng ngày càng không còn gì để bắt.

H.U.Y

Xe điện
Nhà cháu ủng hộ mod bem thớt bán máy bắt giun, bem cả thớt này càng tốt, và bem luôn nick chủ thớt nữa là tốt nhất.
Thế cụ phạt rượu thớt chưa? Em mới cho vang đấy hehe

beomap2

Xe container
Trung Quốc đất rộng gấp mấy chục lần VN, họ lại có nhu cầu mua giun, cụ chủ mang máy sang đó mà kích giun, bán luôn tại TQ cho tiện.

mrbinhhg

Xe tải
Nói chung cụ chủ khó bật lại được số đông. Dân ta ghét tàu mà cứ nghe đến tàu là ủ uôi ngay. Thông cảm cho chủ thớt. Bảo tàu thâm mua các koểu của VN xong đếch mua nữa, các cụ có biết nông dân và thương lái chúng ta làm những trò gì vớ những đồ xuqats sang TQ không?

mrbinhhg

Xe tải
họ có đi bắt giun cūng chưa xâm phạm ruộng rau nhà ông nào, ao hồ cống rãnh họ cūng chưa dùng tới hóa chất gây hại, con giun cắt ra vài đoạn ném xuống lại tự sinh, kích chắc chắn sống tốt

nên bọn nhân danh môi trường hoặc quá pon chen cõi op phò sang miệng đạo đức giả, chưa một lần biết ccc gì về MT, tàn phá như lū sâu mọt mà lên mặt đạo đức giả

liên hiệp quốc đã đề xuất người giàu bớt giàu đi vì MT, đcm thể nào cūng có đứa đòi link, éo tìm đc đập cmn đt đi, đừng zô of nữa

e nói quá lời thì bị bem nick vv cūng chấp nhận
Nhiều cụ auto ghét tàu, trong khi đó tàu đóng sập biên một phát là hehe ảnh hưởng không nhỏ đâu

New_Carens

Xe điện
Chỉ bắt con to, con trưởng thành còn để lại con nhỏ
Chào các cụ, các mợ!
Chuyện là thế này: hôm rồi em có đăng một bài vào chợ giời với tiêu đề là bán máy bắt giun và bị các cụ trên đó report đến bị xì hơi lốp.
Các cụ vào comment các kiểu bảo là em tận diệt loài giun rồi nào là hủy hoại môi trường... Các cụ ấy toàn ngồi bàn giấy rồi đi xe xịn thì biết đâu được bắt giun nó là thế nào mà phán như thể mình biết rõ lắm ấy, có khi có cụ/mợ nhìn thấy con giun đã sợ co vòi vào rồi ấy chứ, thế mà cũng vào ném đá như đúng rồi.
Trong khi các cụ có biết người ta bắt giun thế nào không?
Họ chỉ bắt những con to, con trưởng thành còn con nhỏ vẫn để lại cho nó sinh sản bình thường.
Hơn nữa các cụ có biết với những người đi bắt giun thì 1 kg giun đối với họ là gì không???
Đoa là học phí cho con họ, là quần áo mới, là cân thịt cho gia đình...
Họ mà cũng có nhà đẹp, xe sang như các cụ đang "ném đá" thì họ đã chẳng phải đi bắt giun.
Các cụ ngồi trước bàn phím thì kêu họ hủy hoại môi trường nhưng còn các cụ thử xem 1 ngày các cụ xả ra bao nhiêu rác, bao nhiêu cái túi nilon, bao nhiêu cái ống hút, hộp nhựa...????
Ai mới là người đang hủy hoại môi trường??? Vậy mà các cụ ấy lại đi chỉ trích người khác.
Đúng là thấy hạt bụi trên mặt người khác mà không thấy cả nắm bùn trên mặt mình.
Thôi thì các cụ ấy anh hùng bàn phím đã đành, min-mod thấy các cụ report cũng xì hơi lốp em luôn trong khi em không làm sai quy định, em có thư riêng thì bảo em xem lại nội quy, em xem đi xem lại cũng chẳng thấy mình vi phạm gì. Sau đó em reply lại một lần nữa thì chẳng thấy hồi âm. Không biết là thấy mình sai nên xấu hổ hay là cố chấp không chịu nhận sai.
Em không có ý chửi bới hay gây war với ai nhưng vì thấy bức xúc nên viết lên đây để các cụ các mợ phân bua giúp em.
Hóa ra cái bọn to, trưởng thành thì không sinh sản được mà chỉ bọn nhỏ mới sinh sản bình thường. Vãi chủ thớt biện luận!

chuotdong

Xe điện
:)) họ nói là làm chết giun, tận diệt các kiểu... Ôi trời ạ. Cái máy chỉ làm cho con giun trung ít điện kiểu như bị kim châm không chịu đc phải chui lên, tắt máy đi nó lại chiu xuống. Bó tay mấy anh phóng viên chả tìm hiểu gì cả đã làm khổ bà con
Cụ thử cho điện 110V vào người f1 một tý cho cảm giác kim châm rồi tắt ngay đi xem, vẫn sống nhăn răng nhưng tởn đến già nhé.
Phong trào nuôi giun đang phát triển rất mạnh, sao cụ không tham gia mà lại tuyên truyền giải pháp phản tự nhiên như vậy nhỉ?

Se_NT

Xe tải
Em có xem trên VTV1, thấy bảo bà con rất có ý thức bảo vệ đất nông nghiệp của mình bằng cách kích giun ... trên đất của người khác =))^:)^

ngắmgiăng

[Tịch thu bằng lái]
Mô hình nuôi giun có từ lâu rồi, sao lại phải đi săn bắt kiểu tận tận diệt ngoài tự nhiên, cụ đang tiếp tay phá hoại nền nông nghiệp, mời cụ chén vang.

obi

Xe tăng
Đời nó vậy cụ ạ. Bọn nó bắt voi lấy mỗi ngà, giết tê giác lấy sừng, giết hổ... Thì nhiều kẻ nể phục vì nó có tiền.

echnikj

Xe container
Thích kiếm ăn thì đi mà tự nuôi công nghiệp rồi bán, sao lại vào vườn vào ruộng người ta để bắt trộm.
Cụ chủ tiếp tay cho trộm cắp còn già mồm.

jany

Xe tăng
Xì lốp là đúng. Tiếp tay cho bọn TQ phá hoại kinh tế VN. Đó, ngày xưa TQ nó mua móng chân trâu bò, xong rồi nó bán máy cày cho dân VN dùng đó..
Giun đất rất dễ nuôi, tại sao ko nuôi để bán mà lại đi khai thác trong tự nhiên? Đi kích trộm trên đất nhà người ta, lại bảo "họ có làm ở vùng này đâu,châu có vào vườn nhà ôngđâu"...quen thói vơ vét, trộm cắp rồi. 20k 1 kí giun, rồi đất đai cằn cỗi, ko còn tơi xốp nữa thì đồng ruộng giảm năng suất, ai chịu? Cuối cùng chỉ có bọn thương lái và kích trộm là giàu.

oto4funhn

Xe tăng
Chào các cụ, các mợ!
Chuyện là thế này: hôm rồi em có đăng một bài vào chợ giời với tiêu đề là bán máy bắt giun và bị các cụ trên đó report đến bị xì hơi lốp.
Các cụ vào comment các kiểu bảo là em tận diệt loài giun rồi nào là hủy hoại môi trường... Các cụ ấy toàn ngồi bàn giấy rồi đi xe xịn thì biết đâu được bắt giun nó là thế nào mà phán như thể mình biết rõ lắm ấy, có khi có cụ/mợ nhìn thấy con giun đã sợ co vòi vào rồi ấy chứ, thế mà cũng vào ném đá như đúng rồi.
Họ chỉ bắt những con to, con trưởng thành còn con nhỏ vẫn để lại cho nó sinh sản bình thường.
Hơn nữa các cụ có biết với những người đi bắt giun thì 1 kg giun đối với họ là gì không???
Họ mà cũng có nhà đẹp, xe sang như các cụ đang "ném đá" thì họ đã chẳng phải đi bắt giun.
Các cụ ngồi trước bàn phím thì kêu họ hủy hoại môi trường nhưng còn các cụ thử xem 1 ngày các cụ xả ra bao nhiêu rác, bao nhiêu cái túi nilon, bao nhiêu cái ống hút, hộp nhựa...????
Ai mới là người đang hủy hoại môi trường??? Vậy mà các cụ ấy lại đi chỉ trích người khác.
Đúng là thấy hạt bụi trên mặt người khác mà không thấy cả nắm bùn trên mặt mình.
Thôi thì các cụ ấy anh hùng bàn phím đã đành, min-mod thấy các cụ report cũng xì hơi lốp em luôn trong khi em không làm sai quy định, em có thư riêng thì bảo em xem lại nội quy, em xem đi xem lại cũng chẳng thấy mình vi phạm gì. Sau đó em reply lại một lần nữa thì chẳng thấy hồi âm. Không biết là thấy mình sai nên xấu hổ hay là cố chấp không chịu nhận sai.
Em không có ý chửi bới hay gây war với ai nhưng vì thấy bức xúc nên viết lên đây để các cụ các mợ phân bua giúp em.
Bức xúc cái cc, ông bán 3 cái máy tự cuộn tí dây đồng vs bình ắc quy lãi đc vài trăm k 1 cái nhưng nó tận diệt cả 1 nền nông nghiệp.
Ăn cái đồng tiền đấy nó cũng đel ra gì đâu ông kễnh ạ, lại ung thư rồi nộp tiền cho viện thôi.
Cứ câm cmn mồm đi, đằng này lên of kêu gào tưởng thanh cao lắm, cũng loại cò con vs con buôn già mồm thôu!

cdcn

Xe điện
Chào các cụ, các mợ!
Đã bán hàng ở chợ là phải “nộp thuế”, cụ không nộp nên bị xì lốp là đúng rồi cụ ạ! :))

td lines

Xe điện
Rõ ràng ông thớt đang hủy hoại môi trường , mầm sống nhưng xảo ngôn , rồi đời con cháu ông sẽ trả giá thôi

Đề nghị người có trách nhiệm diễn đàn hãy hành động như slogan của mình " Vì cộng đồng "