[Funland] Đôi điều về cuộc sống ở Mỹ.

raklei

Xe điện
Con người tự do bài tỏ chính kiến của mình.
Hình như cái này cụ nhầm, cụ được bày tỏ chính kiến linh tinh ko sao, chứ cụ mà bày tỏ ý kiến kiểu như chống đối chính phủ, chống lại Đ ảng Cộng hoà hay Dân chủ... là dễ đi bóc lịch lắm đấy
Các mặt được và chưa được khác thì nói chugn chính xác, e ko ý kiến, tuy nhiên tất cả đều dưới phân bên e một bậc :D

Fexx

Xe điện
E cũng muốn sang Mẽo trượt tuyết phát dồi về

gamondeluxe

Xe hơi
Bên ấy có nhậu bét nhè như ta không cụ ơi?

Buratino12

Xe tải
Giáo dục thì EU miễn phí, Đào tạo thì không bác ạ.
Tụi Germany thì vẫn miễn phí cho Đại học.

Conf vụ ghi nợ là quá tốt còn gì nữa bác.
Vì sinh viên ở bển được coi là công dân hết rồi, phải tự lo cuộc sống của mình: Rửa bát, rải tờ rơi, giao Pizza tại nhà...., đủ thứ để có tiền tiêu hàng tháng.
Bố mẹ không hoặc ít hỗ trợ, chí ít, đấy ko phải nghĩa vụ của họ.
Chả bù cho ở VN. Bố mẹ nuôi ăn học hết đại học. Nhà nào có chức có quyền thì lo công ăn việc làm. Kiếm chỗ ngon ngon cho ngồi đấy ăn chơi hưởng thụ, chả vất vả gì. VN đúng là thiên đường còn gì. Mỗi tội em con nhà nông dân..:((:((

onano69

Xe container
Em thật, bên ý có tiền cũng éo biết tỏ cùng ai :( cuối cùng thì ngày cũng hai bữa cơm chín :) cơ mà muốn làm tí trà đá vỉa hè cả ván cờ tướng là khó :)) em vote 1 phiếu cho xứ thiên đường :)

ngoc_phuong

Xe lăn
Hiện thực cuat người này là giấc mơ ket khác. Cụ đi thi thoảng up vài tấm hình cho chúng e ở nhà lấy động lực sống với

metalins

Xe tăng
Cái "tình cảm" mà dân VN mình ngộ nhận là có nhiều hơn bọn Tây, có thể phần nhiều trong đó là sự can thiệp sâu vào đời sống của nhau, nhùng nhằng, bùng nhùng, chồng lấn, nên tưởng là sống "tình cảm" hơn bọn Tây: như là cha mẹ quá chiều con cái, can thiệp sâu vào việc chọn bạn đời của con, sống chung nhiều thế hệ dưới 1 mái nhà nên sự phụ thuộc nhau về tư tưởng là lớn.
Bọn Tây coi trọng sự riêng tư, chứ e thấy bọn nó vẫn dạt dào tình cảm với những con chó, con mèo, con chim, ... mà nó nuôi, hơn hẳn người VN mình.
Toàn bằng mặt ko bằng lòng. Con dâu ghét bố mẹ và gia đình chồng và ngược lại, con cái chăm sóc bố mẹ bệnh nặng lâu ngày cũng chạy ráo cả để mặc ô sin chăm là cảnh thường thấy trg các bệnh viện. Anh em chỉ nhăm nhe chiếm quyền thừa kế phần hơn...

berryfun

Xe điện
Ngoài lề tí. Qua đây mới phục thằng Do Thái cụ nhỉ, đến F100 thì nó vấn là Do Thái.
Vâng phục dân do thái quá cụ ạ. Lúc bé bị nhồi sọ cứ nghĩ thằng quỷ Ích xà nó xấu như quỷ. Sao nó hiếp thằng Palestin thế, khi thông tin mở rộng mới thấy đúng là rệp chỉ là rệp mà thôi.

HVC

Xe buýt
Chả bù cho ở VN. Bố mẹ nuôi ăn học hết đại học. Nhà nào có chức có quyền thì lo công ăn việc làm. Kiếm chỗ ngon ngon cho ngồi đấy ăn chơi hưởng thụ, chả vất vả gì. VN đúng là thiên đường còn gì. Mỗi tội em con nhà nông dân..:((:((
Chuẩn đấy cụ ạ. Đáp 1 đống tiền rồi vào chân quan chức sáng cắp ô đi tối cắp ô về chẳng phải lo gì. Sai thì đã có sợi dây kinh nghiệm cứ thế mà rút. Sai nữa thì lại chuyển công tác có khi lại cấp cao hơn ấy chứ.

dexom

Xe ba gác
Ở Mẽo mà như thế thì quá khổ.

bluebird123

Xe buýt
Chuẩn đấy cụ ạ. Đáp 1 đống tiền rồi vào chân quan chức sáng cắp ô đi tối cắp ô về chẳng phải lo gì. Sai thì đã có sợi dây kinh nghiệm cứ thế mà rút. Sai nữa thì lại chuyển công tác có khi lại cấp cao hơn ấy chứ.
Em thấy bên này nghèo hay giàu thì y tế hay giáo dục cho mọi người như nhau, F1 tất cả như nhau hết. Trừ trường hợp siêu giàu thì e ko rõ.

bluebird123

Xe buýt
Hiện thực cuat người này là giấc mơ ket khác. Cụ đi thi thoảng up vài tấm hình cho chúng e ở nhà lấy động lực sống với
Cafe sáng của e. Qua bên này hầu hết đàn ông đều thành người cha/ người chồng. Ko có tụ tập nhậu nhẹt như bên vn dc, tại nhậu xong lái xe về mà bị CA hỏi thăm thì thoi roi. Lo phụ vợ cơm nước nhà cửa chăm con.

FordHagiang

[Tịch thu bằng lái]
350 triệu dân mà sao trông nó thưa vắng vậy cụ chủ, chúng nó ở kiểu gì nhỉ ?

scorp8x

Xe container
Hình như cái này cụ nhầm, cụ được bày tỏ chính kiến linh tinh ko sao, chứ cụ mà bày tỏ ý kiến kiểu như chống đối chính phủ, chống lại Đ ảng Cộng hoà hay Dân chủ... là dễ đi bóc lịch lắm đấy
Các mặt được và chưa được khác thì nói chugn chính xác, e ko ý kiến, tuy nhiên tất cả đều dưới phân bên e một bậc :D
Phúc lợi xã hội & thu nhập thì Mỹ chưa bao giờ đứng đầu nhưng lại là số 1 toàn diện :) Chả ai so Lux, Swiss, Norway ... với chú Sam cả