Thảo luận Đôi điều về Gara Long Thành- Yên Sở

Manhtu74hn

Xe máy
Em cũng chán chỗ này lắm rồi.
Đi xử lý thước lái cũng được người quen giới thiệu, đến nhờ kiểm tra trước tiếng kêu lục cục khi đi vào chỗ xóc thế nào. Thợ lắc lắc rồi cũng chả nói tình trạng thế nào, hỏng ở đâu đến khi hỏi mới nói cũng chỉ nói qua loa rồi đè ra thước luôn. Vấn đề tháo lắp, cầm búa đập ra đập vào như cụ nói cũng có. Rồi các bác ấy tháo ra lau chùi khoang mấy lỗ bắt vít vào để ép bánh răng thước lái, rồi đóng lại bạc.
Làm xong thì tay lái nặng như không có trợ lực, các bác ý nói đi khoảng 1 nghìn cây nó sẽ nhẹ dần. Đến giwof đi gần 5 nghìn cây chỉ nhẹ đi được như vẫn không dược như lúc đầu, không tự trả lái được do bị siết vít nặng, hỏi thì cứ bảo do thước lái của anh rơ quá nên phải siết chặt, từ từ nó mới nới ra. Từ từ là đến bao giờ, giờ đã 4-5 tháng rồi vẫn như vậy, bảo hành có 1 năm đến khi nó ra được thì hết bảo hành nó kêu lại ra sửa lấy tiền tiếp hả? Sửa để đi trong trạng thái bình thường, cuối cùng em bị quả này mà cảm thấy khó chịu quá các cụ ạ.
Vấn đề thứ 2 mấy hôm nay lắc vô lăng nghe rõ tiếng kêu cót két dội từ dưới thước lái lên, sáng qua bỏ công bỏ việc đi đến nhờ bác Long kiểm tra lại xem có phải do thước bị gì không, tiếng kêu rõ ràng như vậy nhưng cũng không có ý muốn tìm hoàn toàn nguyên nhân tại sao, cũng không kiểm tra có phải thước lái không, rồi nói dưới gầm bao nhiêu chi tiết tiếng kêu đó là bình thường cứ về đi tiếp đi. Thật sự mà nói trước khi em mang xe đến sửa thước lái khi đứng yên quay vô lăng dưới gầm xe em không hề kêu 1 cái gì cả, chỉ kêu khi đi vào đường xóc thôi, e nghe xong cũng chán cũng ko biết phải nói thế nào. Em cũng không muốn mất công nên bảo bác ý kiểm tra lại lần nữa, bác ý tháo ra thay ro tuyn cân bằng (Đánh lái kêu cót két thì thay ro tuyn cân bằng làm gì?), e cũng ok vì xe cũng cũ rồi thay cũng được, nhưng chẳng giải quyết vấn đề gì, bảo em về đi theo dõi thêm. Công 1 buổi sáng đến ngồi vạ vật chờ để thay mỗi cái mà không giải quyết được gì.

Đi sửa để tốt hơn thì giảm được cái này mất cái kia. Các bác ở đây có biết ở HN bác nào làm thước tốt không, em mang qua nhờ xử lý lại ở bên đó cho nhanh.
Bác ra Giangcoifc cũng ở Yên Sở đi,làm tốt đấy nhiều anh em cũng đã xử lý được ở đây.Gara Thủy Giang 0981187093,nhớ đặt lịch hẹn trước đỡ phải chờ.

AkiraBin

Xe tăng
Đi xử lý thước lái cũng được người quen giới thiệu, đến nhờ kiểm tra trước tiếng kêu lục cục khi đi vào chỗ xóc thế nào. Thợ lắc lắc rồi cũng chả nói tình trạng thế nào, hỏng ở đâu đến khi hỏi mới nói cũng chỉ nói qua loa rồi đè ra thước luôn. Vấn đề tháo lắp, cầm búa đập ra đập vào như cụ nói cũng có. Rồi các bác ấy tháo ra lau chùi khoang mấy lỗ bắt vít vào để ép bánh răng thước lái, rồi đóng lại bạc.
Làm xong thì tay lái nặng như không có trợ lực, các bác ý nói đi khoảng 1 nghìn cây nó sẽ nhẹ dần. Đến giwof đi gần 5 nghìn cây chỉ nhẹ đi được như vẫn không dược như lúc đầu, không tự trả lái được do bị siết vít nặng, hỏi thì cứ bảo do thước lái của anh rơ quá nên phải siết chặt, từ từ nó mới nới ra. Từ từ là đến bao giờ, giờ đã 4-5 tháng rồi vẫn như vậy, bảo hành có 1 năm đến khi nó ra được thì hết bảo hành nó kêu lại ra sửa lấy tiền tiếp hả? Sửa để đi trong trạng thái bình thường, cuối cùng em bị quả này mà cảm thấy khó chịu quá các cụ ạ.
Vấn đề thứ 2 mấy hôm nay lắc vô lăng nghe rõ tiếng kêu cót két dội từ dưới thước lái lên, sáng qua bỏ công bỏ việc đi đến nhờ bác Long kiểm tra lại xem có phải do thước bị gì không, tiếng kêu rõ ràng như vậy nhưng cũng không có ý muốn tìm hoàn toàn nguyên nhân tại sao, cũng không kiểm tra có phải thước lái không, rồi nói dưới gầm bao nhiêu chi tiết tiếng kêu đó là bình thường cứ về đi tiếp đi. Thật sự mà nói trước khi em mang xe đến sửa thước lái khi đứng yên quay vô lăng dưới gầm xe em không hề kêu 1 cái gì cả, chỉ kêu khi đi vào đường xóc thôi, e nghe xong cũng chán cũng ko biết phải nói thế nào. Em cũng không muốn mất công nên bảo bác ý kiểm tra lại lần nữa, bác ý tháo ra thay ro tuyn cân bằng (Đánh lái kêu cót két thì thay ro tuyn cân bằng làm gì?), e cũng ok vì xe cũng cũ rồi thay cũng được, nhưng chẳng giải quyết vấn đề gì, bảo em về đi theo dõi thêm. Công 1 buổi sáng đến ngồi vạ vật chờ để thay mỗi cái mà không giải quyết được gì.

Đi sửa để tốt hơn thì giảm được cái này mất cái kia. Các bác ở đây có biết ở HN bác nào làm thước tốt không, em mang qua nhờ xử lý lại ở bên đó cho nhanh.
"Lại một người nữa giống như tôi" xin chia buồn với cụ, đi sửa xe mà như đi rước bực vào người, trên mạng thì PR như thật..
Tiếng kêu cọt kẹt cụ nhờ gara kiểm tra bát bèo với ti giảm xóc trước xem ntn nhé (có trường hợp bát bèo bị khô bi kẹt làm ti giảm xóc kẹt nên phát ra tiếng kêu khi đánh lái.)

Mr.KaKa

Xe hơi
"Lại một người nữa giống như tôi" xin chia buồn với cụ, đi sửa xe mà như đi rước bực vào người, trên mạng thì PR như thật..
Tiếng kêu cọt kẹt cụ nhờ gara kiểm tra bát bèo với ti giảm xóc trước xem ntn nhé (có trường hợp bát bèo bị khô bi kẹt làm ti giảm xóc kẹt nên phát ra tiếng kêu khi đánh lái.)
Vâng thank cụ để em đi kiểm tra 2 chỗ đó xem sao, phải đi tầm chục km đánh lái nhiều nó mới kêu, chứ để qua đêm hôm sau nó lại không kêu ngay. Mà đánh lái chỉ lắc nhẹ thôi là nó kêu cạch 1 phát nếu đánh lái mạnh thì sẽ ko rõ, những cứ đánh từ từ thật chậm thì nó kêu két két két.
Mang qua bác kia e đã bảo là đánh thật chậm nó mới kêu rõ ràng, cứ đánh huỳnh huỵch rồi bảo có kêu gì đâu :(, nghĩ chán thật.

AkiraBin

Xe tăng
Vâng thank cụ để em đi kiểm tra 2 chỗ đó xem sao, phải đi tầm chục km đánh lái nhiều nó mới kêu, chứ để qua đêm hôm sau nó lại không kêu ngay. Mà đánh lái chỉ lắc nhẹ thôi là nó kêu cạch 1 phát nếu đánh lái mạnh thì sẽ ko rõ, những cứ đánh từ từ thật chậm thì nó kêu két két két.
Mang qua bác kia e đã bảo là đánh thật chậm nó mới kêu rõ ràng, cứ đánh huỳnh huỵch rồi bảo có kêu gì đâu :(, nghĩ chán thật.
Thợ thuyền nhiều ông chán lắm cụ à. Nhiều khi mình biết rõ bệnh xe mình rồi nhờ kt lại để xử lý nhưng họ cũng kt hời hợt lắm. Cụ đi kt xem ntn rồi thông tin kết quả cho ae tham khảo nhé.

bigman95

Xe điện
Em hiểu tâm trạng Cụ chủ . Nhiều Gara bây giờ họ cho thợ cả chung vốn chia lợi nhuận để đảm bảo dịch vụ.

Còn thợ thì đâu cũng vậy thôi , Cụ chủ dễ tính chứ em đuổi thợ ra tự lắp luôn!

Kiếm tiền thì ông nào cũng muốn kiếm nhiều nhưng cách làm thì khác nhau. Thời gian ông ấy dùng búa táng (vẫn phải trả lương thợ thời gian ấy mà KH lại cạch) và thời gian cẩn thận, cái nào hơn là biết ngay mà.
Em nghĩ Cụ chủ Gara cũng từ thợ mà ra nên mới quản lý kiểu vậy! Quản lý nó là nghề rồi.

Các cụ nên có kiến thức chút về xe cả cơ cả điện nói thợ làm sẽ dễ hơn. (em chỉ và gara để thay đồ chứ không yêu cầu sửa)

nobita_ibn

Xe buýt
Em cũng oánh dấu cái

Được gửi từ Điện thoại cùi bắp - Otofun

Mr.KaKa

Xe hơi
Thợ thuyền nhiều ông chán lắm cụ à. Nhiều khi mình biết rõ bệnh xe mình rồi nhờ kt lại để xử lý nhưng họ cũng kt hời hợt lắm. Cụ đi kt xem ntn rồi thông tin kết quả cho ae tham khảo nhé.
Từ hôm giờ em cũng chưa đi xử lý được.
Đến bây giờ thước lái nó laị kêu như lúc chưa mang đến chỗ gara này sửa và tay lái thì vẫn nặng, mất khả năng tự trả lái :)). Coi như mất gần 1 năm đi trong tình trạng tay lái bị khoá chặt và giờ lại kêu như ban đầu.
Các cụ nên cân nhắc khi đến đây sửa.

tuxedo262

Xe đạp
em cũng hay tìm hiểu xe cộ và hay thích ngắm nghía trao đổi khi thợ làm. Cái thái độ kiểu "a đi ra ngoài để thợ làm" là e khó chịu rồi. Làm thì mình mất tiền, ko làm thì có chỗ khác. ko vui thì giải tán. nhà e ngay gần đấy nhưng e vẫn cất công lên tận chỗ Nghĩa Tân - Cầu Giấy làm cũng vì ưng cách làm việc của anh quản đốc ở đấy
Gara nào vậy cụ ơi, mình thích cách làm việc tận tâm, bệnh gì cũng làm dc

quanfgv35

Xe điện
Website
tamthoikhongco.com
Gara này em thấy Qc ác lắm , các Cụ nhóm Morning khen nhiều . Thái độ chủ gara chắc đông khách rồi nên chảnh:( , tâm lý chung của khá nhiều "ông chủ " Vn khi có tí khách đông đông là ko coi ai ra gì :-" Cứ phải vắng như chùa bà đanh, đói mốc mỏ thì may ra mới cải thiện đc thái độ^#(^

kimcuong20

Xe máy
Gara này em thấy Qc ác lắm , các Cụ nhóm Morning khen nhiều . Thái độ chủ gara chắc đông khách rồi nên chảnh:( , tâm lý chung của khá nhiều "ông chủ " Vn khi có tí khách đông đông là ko coi ai ra gì :-" Cứ phải vắng như chùa bà đanh, đói mốc mỏ thì may ra mới cải thiện đc thái độ^#(^
Bác nói rất chuẩn.
Em thì ra hãng nhiều hơn ra gara nhưng e thấy một số điểm như thế này
- ở hãng thì tất cả các thợ đều dc đào tạo bài bản trc khi được đứng ra xử lý. Còn ở gara thì 90% thợ đều gốc gác từ sửa xe máy rồi update lên, do đó thiếu kiến thức về cơ khí ô tô. Cái gì tháo ko được thì luôn loé lên ý tưởng là dùng búa phang
- ở hãng thì dù xe ít hay xe nhiều họ vẫn có thái độ phục vụ nhìn chung là đồng đều, ko phân biệt đối xử, cứ theo lịch hẹn mà làm, thể hiện tối đa sự chuyên nghiệp. Ở gara thì làm việc theo cảm tính, ít nơi có dc sự làm việc chuyên nghiệp.
Hy vọng vài năm nữa giá xe các hãng cạnh tranh nhau + chính sách bớt ưi đãi thì giá xe sẽ giảm, kéo theo giá dịch vụ giảm. Khi đó giá vào hãng cũng ko cao hơn nhiều so với giá ra gara thì các bác gara mới đầu tư và quan tâm tới khách một cách chuyên nghiệp.

duyhung10

Xe tải
Chủ gara ngon là gara đào tạo được thợ ngon chứ ko phải cắm đầu vào làm mới ngon

rongauto

Xe điện
Website
www.erp-ketoan.com
Theo em cũng nên tẩy đi cho đỡ kiêu, mà làm kiểu cẩu thả hỏng đồ ko cẩn thận như hãng. Đc cái rẻ hơn tí. Thái độ kém, phù hợp sửa xe chạy dịch vụ

Vivuvip

Xe buýt

Mệt nhỉ, tưởng khách hàng là thượng đế, hóa ra là ăn hành + chữa lợn lành thành lợn què.

Mr.KaKa

Xe hơi
Em qua bên bác gara Thủy Giang xử lý giờ lại ngon lành cành đào, lấy lại được cảm giác lái :D.

huyen dat

Đi bộ
Bác ra Giangcoifc cũng ở Yên Sở đi,làm tốt đấy nhiều anh em cũng đã xử lý được ở đây.Gara Thủy Giang 0981187093,nhớ đặt lịch hẹn trước đỡ phải chờ.
Tôi mới làm quả thước lái ở đấy rồi, nói chung chỉ chấm điểm 5/10 về thái độ, trách nhiệm và tay nghề thôi. Gara thì có 1 chủ kiêm cả thợ lẫn tớ. Cơ bản ko như các cụ vote ạ. Bác Giang fc có trên này tự ngẫm nhé 👌 e ko muốn bóc chi tiết nên ko tiện nói thêm

huyen dat

Đi bộ
Về vụ này tôi là bên thứ 3 khách quan và hiểu là các bác cũng muốn vào gara chăm sóc vk 2 được chu đáo để phục vụ mình và gia đình tốt.
Tầm tháng 4.2020 tôi cũng đến gara Long Thành ở Yên Sở kiểm tra xử lý thước lái xe camry 2010 khi mới bị kêu lục cục nhỏ,vấn đề là gara kiểm tra xử lý nhưng tư vấn thay thước bãi vì nói thước lái xe tôi ko xử lý được.Tôi nói qua về vk 2 của tôi là Camry 2.0 nhập Đài,1 chủ và đi rất ít lúc đó tầm 7v nên tôi không tin thước lái xe tôi bị hỏng nặng đén mức ko thể phục hồi.
Tôi nói gara bảo dưỡng giúp,thay dầu trợ lực và thanh toán để ra về.Mr Long nói mất công ae tháo ra,nhưng chấp nhận dù đã ship thước bãi về.
Đúng 1 năm sau,tháng 5.2021 xe tôi lại bị lỗi tương tự hơi kêu lục cục thước lái,tôi đến chỗ Giangcoifc cũng tại Yên Sở kiểm tra.Các Cụ biết không Mr Giang kiểm tra và nói xe anh còn ngon lắm,thước lái cũng còn ngon để e xử lý gọn luôn.Thời gian xử lý nhanh,giá cả hợp lý và tôi đi thấy mượt lái êm ái và chắc chắn.Tôi hài lòng về mọi thứ tại gara Giangcoifc vì đúng như nhận định của tôi về vk 2 ( dù hơi già nhưng body còn ngon,chất lắm hihi).
Tôi nói lên câu chuyện này để các gara hãy làm việc bằng chất lượng,lương tâm đạo đức nghề nghiệp.Các gara hãy phát huy ưu điểm và rút kinh nghiệm các mặt chưa được để còn giữ hình ảnh,uy tín làm ăn lâu dài.
Thân chào các Cụ!
Tôi mới làm quả thước lái ở đấy rồi, nói chung chỉ chấm điểm 5/10 về thái độ, trách nhiệm và tay nghề thôi. Gara thì có 1 chủ kiêm cả thợ lẫn tớ. Cơ bản ko như các cụ vote ạ. Bác Giang fc có trên này tự ngẫm nhé 👌 e ko muốn bóc chi tiết nên ko tiện nói thêm

luckyman81hp

Xe hơi
Anh em otofun giải tán mọe cái gara Long Thành này đi, có khi lại thuê chim lợn quảng cáo loạn xạ lên,làm việc ko có tâm đức gì cả