Đôi điều về văn hóa kinh doanh của Trường Hải

thanh_hoi

Xe điện
Tôi đang định đặt mua 1 con Cerato của Trường Hải, tuy nhiên vấn đề ở đây là văn hóa kinh doanh của Trường Hải.
Trường Hải đã cung cấp cho tôi 1 cái dự thảo Hợp đồng mua bán mà trong đó mọi rủi ro đều đẩy hết cho Khách hàng. Sale nói với tôi sẽ giao hàng trong vòng 1 tháng, trong Hợp đồng cũng nói rõ như vậy. Tuy nhiên, trong Hợp đồng không có điều khoản phạt nếu giao hàng không đúng hẹn mà chỉ có điều khoản phạt khách hàng số tiền đặt cọc nếu không lấy xe. Như vậy, đến tháng 12, nếu "không vui" lắm hoặc có chú nào chịu chi để mua xuất, Trường Hải có quyền không giao xe cho mình để giao chú "chịu chi" kia thì mình cũng chả thể kiện cáo gì được. Thậm chí, qua tháng 1 năm 2010 Trường hải ép mình nhận xe nếu không nhận thì mất tiền cọc. Điều này cũng có thể xảy ra lắm chứ.

Các option đề trong hợp đồng cũng sơ sài so với các option mà sale nói. Ví dụ như sale nói có điều hòa tự động, nhưng hợp đồng chỉ nói có Máy lạnh (giờ chỉ có công nông đầu ngang mới không có máy lạnh). Điều này có nghĩa là nếu chẳng may option thực tế nó không đúng với option mà sale quảng cáo hay trên website thì có nghĩa là khách hàng phải cắn răng mà chịu.

Túm lại là, Sologan của Trường Hải là "Đẩy mọi rủi ro vào khách hàng, Trường Hải cầm dao đằng chuôi, lưỡi dành cho khách hàng".

nguyenthedzung

Xe tải
:^)Thế bác đã đặt hàng ở TH chưa??? Em đề nghị bác cân nhắc hết sức cẩn thận nhé!!!:^)

Winstorm07

Xe container
Hôm nọ em thấy có thớt bác nào nói về mua Caren TH mà đổ đầy xăng nhưng nó vẫn báo E, giờ kô biết đã sửa được chưa :77:

idlaptop.vn

Xe tải
Em nghĩ đấy là bản xin được TH bán xe bố thí cho thì có :)):)):)) chứ ko phải hợp đồng

Manhpbk

Xe điện
Website
temxacthuc.vn
hãy là người tiêu dùng thông thái, mình có tiền thì phải đc làm thượng đế, đâu phải mua cái bực mình vào người hả cụ, em nghĩ cụ tham khảo ở ngoài xem, chất lượng sản phẩm, dịch vụ ngon hơn nhiều. Chúc cụ mau cưới đc vợ và vui vẻ

nguyenthedzung

Xe tải
Hôm nọ em thấy có thớt bác nào nói về mua Caren TH mà đổ đầy xăng nhưng nó vẫn báo E, giờ kô biết đã sửa được chưa :77:
Sửa được rồi bác ạ. Hóa ra là TH khi lắp xe quên lắp cái jac ở bên ghế phụ liên quan đến đồng hồ xăng :)):)):)) (tất nhiên là sau 2 ngày loay hoay thay đồng hồ đo xăng, thay cảm biến,... mà vẫn chưa phát hiện ra tại sao, sau tức quả chạy ra ghế sau nằm nghỉ thì nhìn thấy jac chưa cắm :)))

adonis

Xe buýt
Đấy là dự thảo TH đưa ra, bác hoàn toàn có thể đàm phán mà. Ví dụ như giao hàng không đúng hẹn thì phải trả lại tiền đặt cọc và phạt một khoản bằng số tiền đó,...

trantung9009

Xe tải
Website
www.trongtin.com.vn
Tại sao người tiêu dùng biết rằng mình bị ép thế mà chả làm gì được nhỉ? :102::102::102:

nhungdembuon

Xe máy
Bác này là âm binh của salon nào mà phán cứ như đúng rồi,mua xe ở đâu nó chẳng đẩy trắch nhiệm cho khách hàng,em đố bác tìm được thằng salon nào ở ngoài mà nó ghi hình thức bị phạt nếu không giao đúng thời gian,chưa nói đến còn bị lừa nếu bác chủ quan không kiểm tra kỹ trước khi nhận xe.bác phán ông th thế này người ta còn đất sống nữa không?e thấy ngoài 1 số nhược điểm thì ở th nó cũng có cái được của nó đấy nếu không nó đã đóng của lâu rồi

KMN2010

Xe tăng
Tôi đang định đặt mua 1 con Cerato của Trường Hải, tuy nhiên vấn đề ở đây là văn hóa kinh doanh của Trường Hải.
Trường Hải đã cung cấp cho tôi 1 cái dự thảo Hợp đồng mua bán mà trong đó mọi rủi ro đều đẩy hết cho Khách hàng. Sale nói với tôi sẽ giao hàng trong vòng 1 tháng, trong Hợp đồng cũng nói rõ như vậy. Tuy nhiên, trong Hợp đồng không có điều khoản phạt nếu giao hàng không đúng hẹn mà chỉ có điều khoản phạt khách hàng số tiền đặt cọc nếu không lấy xe. Như vậy, đến tháng 12, nếu "không vui" lắm hoặc có chú nào chịu chi để mua xuất, Trường Hải có quyền không giao xe cho mình để giao chú "chịu chi" kia thì mình cũng chả thể kiện cáo gì được. Thậm chí, qua tháng 1 năm 2010 Trường hải ép mình nhận xe nếu không nhận thì mất tiền cọc. Điều này cũng có thể xảy ra lắm chứ.

Các option đề trong hợp đồng cũng sơ sài so với các option mà sale nói. Ví dụ như sale nói có điều hòa tự động, nhưng hợp đồng chỉ nói có Máy lạnh (giờ chỉ có công nông đầu ngang mới không có máy lạnh). Điều này có nghĩa là nếu chẳng may option thực tế nó không đúng với option mà sale quảng cáo hay trên website thì có nghĩa là khách hàng phải cắn răng mà chịu.

Túm lại là, Sologan của Trường Hải là "Đẩy mọi rủi ro vào khách hàng, Trường Hải cầm dao đằng chuôi, lưỡi dành cho khách hàng".

Bác cứ vứt cái hợp đồng cho luật sư nó làm bác ah. Mất ít tiền cho nó chắc

Xeyeu

Xe tải
Trong 4r này có sale Trường Hải đấy, bác nào ra mặt trả lời cho cụ chủ thớt hạ hỏa đi nào*-)

KMN2010

Xe tăng
Em đố bác nào thay đổi được hợp đồng của TH đấy!!! Bọn nó làm kinh doanh mà để hợp đồng giữa đường cho ai thích đẽo thì đẽo à??

Vậy mua làm gì bác, em là chuyển qua xe nhập và mình làm hợp đồng với người nhập đàng hoàng. Trách nhiệm cụ thể từng bên option thì mình tự điền vào

theo em cứ có xe luôn thì lấy đắt hơn tý cũng được nhưng phải tay sờ mắt thấy, không chơi kiểu tù mù, xe nhập cũng thế mà xe LD cũng vậy, đắt ít đỡ bực mình nhiều

jrhan

Xe buýt
theo em cứ có xe luôn thì lấy đắt hơn tý cũng được nhưng phải tay sờ mắt thấy, không chơi kiểu tù mù, xe nhập cũng thế mà xe LD cũng vậy, đắt ít đỡ bực mình nhiều
Chuẩn cụ ợ! Kinh ghiệm của em là xác định dòng xe mình thích, lượn Showroom, check option... rồi mặc cả, ok là bụp luôn chứ hợp đồng rồi chờ đợi kiểu gì cũng có chuyện, xe về lại ko hài lòng vì cái gì đó:^)

WinAuto

Xe hơi
Em nghĩ đấy là hợp đồng mẫu thôi mà. Đợt trước đi mua xe cũng vậy, salon đưa ra cái hợp đồng khung, mình thấy không hợp lý thì discuss bổ sung thêm. Hơn nữa, đi mua xe cứ xin số VIN trước để kiểm tra và kẹp luôn vào hợp đồng. Chúc bác mua được xe như ý (b)

anhtt10

Xe buýt
Người nhà e mua xe nhập, salon cho lỡ 4 lần hẹn khoảng 2.5 tháng. Vậy nên TH và salon như nhau thôi. Bác máu thì cứ thấy xe -->bụp liền cho nóng
anhtt10

trieuphianh

Xe tải

Bác này nge ko rõ lại nói nhầm
TH ko bao h lấy tiền cọc của khách hàng.
Bác đặt xe xong ko lấy nữa kể cả xe đã về bác vẫn được thanh lý hợp đồng và hoàn lại tiên.
trừ bác lấy được xe ngay, còn ở đâu cái hẹn cũng là ko lường trước được như nhau thôi bác.
Còn chẳng ở đâu bán hàng không muốn bán chỉ có khách hàng ko muốn mua nữa thì là thường xuyên thôi.
Th giao hàng it ra cũng thuộc dạng chuẩn nhất ở VN rồi.
Còn HĐ ở đâu cũng có chuẩn riêng chứ cứ mỗi người đòi hỏi 1 kiểu thì có trời theo được ý các bác.
Thương hiệu ko phải tự nhiên mà có, các bác đừng vì cá nhân mà đánh giá sai cái mà bao con người dầy công xây dựng lên (b)

Tran Nam Hai

Xe tăng
Không đâu như ở VN, có tiền mua xe mà cứ như đi xin của bố thí:mad:
Có chứ bác, nước ngoài có mấy quả xe siêu sang limited :21::21::21::21::21::21:.

Các hãng xe VN đang ở thế mạnh nên ép người tiêu dùng là đúng rồi, có trách là trách mấy bác làm chính sách ô tô, thế quái nào lại để dân mình bị ép thế :77::77::77: