Đôi điều về văn hóa kinh doanh của Trường Hải

HobbyDriver

Xe tăng
ý em nói là HĐ nó ở chuẩn riêng cho thuận tiện tương đối cho 2 bên.
Chuẩn riêng do một bên soạn sẵn cho tất cả mọi đối tượng của bên còn lại thì là có tính áp đặt rồi còn gì

Khách hàng là thượng đế theo em nghĩ nghĩa là: làm ăn kd chúng ta cần khách hàng và cố gắng phục vụ khách hàng hết khả năng có thể có.
Vậy là có thể thỏa thuận giữa hai bên tùy theo nhu cầu khách hàng: và là đồng thuận của 2 bên: tôi hiểu nghĩa hợp đồng là vậy, có gì sai các cụ chỉ giáo

tudaubac

Xe máy
Hợp đồng là do hai cùng thỏa thuận các điều khoản, cụ có quyền ghi thêm vào HĐ những ràng buột của cụ, chẳn hạn: - Bên A sẽ hoàn trả gấp đôi số tiền mà bên B đã đặt cọc trong trường hợp bên A không giao xe đúng thời hạn, các tiêu chuẩn, chất lượng của xe không đúng như trong Bảng báo giá của bên A vào ngày tháng năm.
Trong các lần làm HĐ mua xe em đều bắt sale làm như vậy.

thanh_hoi

Xe điện
Hợp đồng là do hai cùng thỏa thuận các điều khoản, cụ có quyền ghi thêm vào HĐ những ràng buột của cụ, chẳn hạn: - Bên A sẽ hoàn trả gấp đôi số tiền mà bên B đã đặt cọc trong trường hợp bên A không giao xe đúng thời hạn, các tiêu chuẩn, chất lượng của xe không đúng như trong Bảng báo giá của bên A vào ngày tháng năm.
Trong các lần làm HĐ mua xe em đều bắt sale làm như vậy.
Nếu hợp đồng như cụ nói thì làm gì có cái thớt này cụ ơi

trieuphianh

Xe tải
Dù sao khi đi mua xe j, ở đâu, cái quan trọng nhất khi đi mua là được như ý mình
Em kính chúc các bác đi mua xe đc thuận mua vừa bán, cưới được vợ đẹp như ý (b)
Vui vẻ là trên hết :21:

thanh_hoi

Xe điện
em nghĩ chắc TRƯỜNG HẢI đại gia quá mà nên đâu có cần khách hàng, hôm em qua xem em New Sorento:
em đến Showroom ở Phạm Hùng mà cứ như là đi xin việc chỉ giám đứng ở lễ tân hỏi, không mời lấy 1 câu uống nước,hay ngồi xuống bộ bàn ghế kính bên cạnh ...chẳng có ai ngồi (chắc nghĩ em là xe ôm, tủi thân quá...:102:),
và anh chỉ sâu trả lời... cái gì cũng không biết, cuối cùng nói New Sorento số tự động giá 807 tr thế nà làm em tự sướng mất 1 đêm, may hôm sau em gọi lại để nhắc gửi bản nháp HĐ thì mới bẩu số sàn......:'(:'(:'(:'(:'( thôi thế là thôi...........
Trường Hải - Phạm Hùng đúng như cụ nói. Chú Sale ở đó mặt lạnh tanh, nhìn mình đúng như là thằng xe ôm (hôm đó đi công trường về mặt hơi đen tí). Hỏi con cerato full option là có những gì chú ấy phán câu xang rờn "cái này xe mới bên em chưa có thông tin". Thực sự hơi bị sốc về cách bán hàng của chú này. Bên TH Long Biên thì khá hơn, chú "Triệu" cũng nhiệt tình nhưng chú ấy không quyết được gì. Còn cái Hợp đồng thì ...

sienadadong

Xe tải
Tôi đang định đặt mua 1 con Cerato của Trường Hải, tuy nhiên vấn đề ở đây là văn hóa kinh doanh của Trường Hải.
Trường Hải đã cung cấp cho tôi 1 cái dự thảo Hợp đồng mua bán mà trong đó mọi rủi ro đều đẩy hết cho Khách hàng. Sale nói với tôi sẽ giao hàng trong vòng 1 tháng, trong Hợp đồng cũng nói rõ như vậy. Tuy nhiên, trong Hợp đồng không có điều khoản phạt nếu giao hàng không đúng hẹn mà chỉ có điều khoản phạt khách hàng số tiền đặt cọc nếu không lấy xe. Như vậy, đến tháng 12, nếu "không vui" lắm hoặc có chú nào chịu chi để mua xuất, Trường Hải có quyền không giao xe cho mình để giao chú "chịu chi" kia thì mình cũng chả thể kiện cáo gì được. Thậm chí, qua tháng 1 năm 2010 Trường hải ép mình nhận xe nếu không nhận thì mất tiền cọc. Điều này cũng có thể xảy ra lắm chứ.

Các option đề trong hợp đồng cũng sơ sài so với các option mà sale nói. Ví dụ như sale nói có điều hòa tự động, nhưng hợp đồng chỉ nói có Máy lạnh (giờ chỉ có công nông đầu ngang mới không có máy lạnh). Điều này có nghĩa là nếu chẳng may option thực tế nó không đúng với option mà sale quảng cáo hay trên website thì có nghĩa là khách hàng phải cắn răng mà chịu.

Túm lại là, Sologan của Trường Hải là "Đẩy mọi rủi ro vào khách hàng, Trường Hải cầm dao đằng chuôi, lưỡi dành cho khách hàng".
hình như bác đang đang đi Fiat à? định chia tay em nó để cưới vợ Hàn Xẻng hả, bác giống em quá em cũng chia tay em siena roài :))

bugi99

Xe tải
Trường Hải - Phạm Hùng đúng như cụ nói. Chú Sale ở đó mặt lạnh tanh, nhìn mình đúng như là thằng xe ôm (hôm đó đi công trường về mặt hơi đen tí). Hỏi con cerato full option là có những gì chú ấy phán câu xang rờn "cái này xe mới bên em chưa có thông tin". Thực sự hơi bị sốc về cách bán hàng của chú này. Bên TH Long Biên thì khá hơn, chú "Triệu" cũng nhiệt tình nhưng chú ấy không quyết được gì. Còn cái Hợp đồng thì ...
Em đang định qua TH Phạm Hùng xem có Sorento không mà nghe các cụ nói thề nản quá :(:70:

ech_op_49

Xe máy
ý em nói là HĐ nó ở chuẩn riêng cho thuận tiện tương đối cho 2 bên. Còn em nghĩ theo ý bên này tí rồi bên kia muốn thế này để rút cục sau có chuyện j lôi nhau ra tòa vì mấy triệu à.
Khách hàng là thượng đế theo em nghĩ nghĩa là: làm ăn kd chúng ta cần khách hàng và cố gắng phục vụ khách hàng hết khả năng có thể có. Còn khách hàng bảo j phải làm nấy thì khó quá. Có cài j hoàn hảo đc đâu. bác cứ làm ng phục vụ thượng đế thì bác sẽ thấy thôi. Cũng như bác ngồi oto bác chửi rủa và gét cay cú mấy thằng xe máy hay tạt đầu, nhưng bác đi xe máy e thề thế nào bác cũng đã từng tạt đầu vài cụ đi oto.
Keke. Hôm nay em cũng vừa qua TH, gặp bác sâu để hỏi con forte (TH goi la Sorento) đúng là đọc hợp đồng xong tức như bò đá (chỉ có điều khoản phạt KH chứ không có điều khoản phạt TH khi vi phạm HD). Option em hỏi thì bảo là full nhưng khi yêu cầu đưa ra list cụ thể thì bảo không có, list trong hợp đồng thì chỉ có vài thứ cơ bản. Bác sâu bảo là tin nhau là chính. Keke về em search cái ra ngay bài này, chắc em xin kiếu bác TH thôi. đành đi kiếm bên mấy bác có list option cụ thể dù có đắt hơn chút cũng được. Chứ mù mờ thế đến lúc giao hàng thiếu option thì em nằm ra đấy ăn vạ được đâu.

HobbyDriver

Xe tăng
Trường Hải - Phạm Hùng đúng như cụ nói. Chú Sale ở đó mặt lạnh tanh, nhìn mình đúng như là thằng xe ôm (hôm đó đi công trường về mặt hơi đen tí)
He he, ai bảo cụ không rửa mặt. Cụ thử rửa mặt, đầu bóng, dùng đồ xịn, hay là cả xức nước hoa, ... Ngon ngay. Mỗi tội khi ấy khéo lại giá cao:-))

hoanghai_lhnk28

Xe hơi
Oa oa..Em thấy các bác ai nói cũng có lí nhưng tình thì không nhiều cho lắm...Ai cũng cho mình quyền được nói và quyền được lựa chọn....suy cho cùng cũng là nhu cầu của các bác mua và anh em sales phục vụ...cũng là câu nói nhưng có lúc tỉnh táo thì câu nói hay và chuẩn anh em thấy nể lắm..nhưng ngược lại những lúc say quá câu nói dễ làm anh em mất đoàn kết...
Theo em các bác thử nói chuyện với nhau một cách cụ thể nhất xem sự thể ra làm sao...(c)..khà...

hoanghai_lhnk28

Xe hơi
ý em nói là HĐ nó ở chuẩn riêng cho thuận tiện tương đối cho 2 bên. Còn em nghĩ theo ý bên này tí rồi bên kia muốn thế này để rút cục sau có chuyện j lôi nhau ra tòa vì mấy triệu à.
Khách hàng là thượng đế theo em nghĩ nghĩa là: làm ăn kd chúng ta cần khách hàng và cố gắng phục vụ khách hàng hết khả năng có thể có. Còn khách hàng bảo j phải làm nấy thì khó quá. Có cài j hoàn hảo đc đâu. bác cứ làm ng phục vụ thượng đế thì bác sẽ thấy thôi. Cũng như bác ngồi oto bác chửi rủa và gét cay cú mấy thằng xe máy hay tạt đầu, nhưng bác đi xe máy e thề thế nào bác cũng đã từng tạt đầu vài cụ đi oto.
Chú Ngọc Anh rất được đấy bác chủ thớt ạ...hôm nào anh em rủ nhau đi cafe nhe...

hoanghai_lhnk28

Xe hơi
Keke. Hôm nay em cũng vừa qua TH, gặp bác sâu để hỏi con forte (TH goi la Sorento) đúng là đọc hợp đồng xong tức như bò đá (chỉ có điều khoản phạt KH chứ không có điều khoản phạt TH khi vi phạm HD). Option em hỏi thì bảo là full nhưng khi yêu cầu đưa ra list cụ thể thì bảo không có, list trong hợp đồng thì chỉ có vài thứ cơ bản. Bác sâu bảo là tin nhau là chính. Keke về em search cái ra ngay bài này, chắc em xin kiếu bác TH thôi. đành đi kiếm bên mấy bác có list option cụ thể dù có đắt hơn chút cũng được. Chứ mù mờ thế đến lúc giao hàng thiếu option thì em nằm ra đấy ăn vạ được đâu.
Foter là xe nội địa còn TH gọi là Cerato chứ bác...bác cứ nhầm thế này thì ấy lắm...voka cho bác..

Gcar

Xe container
Option em hỏi thì bảo là full nhưng khi yêu cầu đưa ra list cụ thể thì bảo không có, list trong hợp đồng thì chỉ có vài thứ cơ bản. .
He he bọn T.Hải có khi nó bán cho bác nhiều option hơn bản giới thiệu xe hay hợp đồng ấy chứ! Còn full kiểu T.Hải nó khác full ở Hàn nhé!

Nói chung là T.Hải thì bán hàng bình thường thôi, nhưng không có lừa đảo hay nhận tiền mua suất (có không?) như mấy showroom khác. Hoa hồng bán xe chắc cũng thấp hơn nhiều so với hãng khác nên không bớt nhiều cho các bác được, bù lại các bác mua rẻ hơn.

trieuphianh

Xe tải
He he bọn T.Hải có khi nó bán cho bác nhiều option hơn bản giới thiệu xe hay hợp đồng ấy chứ! Còn full kiểu T.Hải nó khác full ở Hàn nhé!

Nói chung là T.Hải thì bán hàng bình thường thôi, nhưng không có lừa đảo hay nhận tiền mua suất (có không?) như mấy showroom khác. Hoa hồng bán xe chắc cũng thấp hơn nhiều so với hãng khác nên không bớt nhiều cho các bác được, bù lại các bác mua rẻ hơn.
Bác nói rất chuận ạ! vote bác

thanh_hoi

Xe điện
Chú Ngọc Anh rất được đấy bác chủ thớt ạ...hôm nào anh em rủ nhau đi cafe nhe...
Không chê chú "Triệu" ở điểm nào. Về mặt bán hàng chú "Triệu" ăn đứt sâu bên TH Mỹ Đình. Chỉ tiếc cái Hợp đồng không fair lắm nên anh em không ngồi được với nhau.

trieuphianh

Xe tải
Oa oa..Em thấy các bác ai nói cũng có lí nhưng tình thì không nhiều cho lắm...Ai cũng cho mình quyền được nói và quyền được lựa chọn....suy cho cùng cũng là nhu cầu của các bác mua và anh em sales phục vụ...cũng là câu nói nhưng có lúc tỉnh táo thì câu nói hay và chuẩn anh em thấy nể lắm..nhưng ngược lại những lúc say quá câu nói dễ làm anh em mất đoàn kết...
Theo em các bác thử nói chuyện với nhau một cách cụ thể nhất xem sự thể ra làm sao...(c)..khà...
Bác này đúng là 1 kn gia 4 bánh. Ăn nói chuẩn chỉ quá. Hôm nào mời bác chén rượu (b)

Tiểu kê

Xe tăng
em thấy trong thớt này có mấy bác bênh vực TH ghê quá nhỉ? chắc các bác ấy là sale bên TH cũng lên. Đúng là tự dân ta " bóp" dân ta. Tất cả đều vì miêng cơm manh áo của bản thân mình. hic hic:^)

WinAuto

Xe hơi
Bác nói như vầy thì làm gì còn môn học đàm phán và soạn thảo hợp đồng nữa. Trừ có mấy đại gia như điện, nước là có cái wuyền yêu cầu phải ký vào hợp đồng nếu muốn sử dụng dịch vụ/hàng hóa (vì là độc wyền mừ). TH có thể là một đại gia như thế ko? *-). Hợp đồng soạn sẵn chỉ là cái khung thoai, nó nên có sự thương lượng đối với một số điều khoản tùy nghi, như thế mới fair:35:

trieuphianh

Xe tải
Rất cảm ơn các bác đã chân thành đóng góp ý kiến của mình :)